ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1064
โพสเมื่อ: Sun Jun 20, 2021 22:37
[RE: วอลเล่หญิงทีมชาติไทย: อำลา 6 เซียน]
สาวๆ น่ารักมากๆ ภูมิใจในตัวพวกเธอมากๆ
อยากบอกว่าขอบคุณเช่นกัน ที่สร้างความสุขให้กับพวกเราตลอด

น่าจะเป็นกลุ่มนักกีฬา ที่คนไทยรักและภูมิใจที่สุดในช่วงทศวรรษนี้แล้ว

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3833
โพสเมื่อ: Sun Jun 20, 2021 22:41
[RE: วอลเล่หญิงทีมชาติไทย: อำลา 6 เซียน]
kingdom007 พิมพ์ว่า:
ใครที่ตามดูวอลเลย์บอลไทย พอจะมีพวกดาวรุ่งที่พอจะขึ้นมาทดแทนพวกตัวเก๋าปัจจุบันบ้างไหมครับ แต่ละคนก้เริ่มอายุเยอะๆแล้วทั้งนั้น  

เยอะแยะครับ จริงๆรายการนี้แฟนๆเขาก็อยากดู new gen กันนั่นล่ะ มันจะเป็นการเปลี่ยนนักกีฬาสายเลือดใหม่แบบยกชุดโดยที่จะไม่มีพวกตัวเก๋ามาประคองแล้ว ถ้าไม่มีเรื่องโควิดมาเกี่ยวซะก่อน

เพราะพวกเด็กๆที่จะขึ้นมาแทน ดีกรีก็นับได้ว่า 2คนเล่นอยู่ญี่ปุ่น 1คนกำลังจะไปตุรกี อีก1ก็กำลังจะไปญี่ปุ่น
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2008
ตอบ: 605
โพสเมื่อ: Sun Jun 20, 2021 22:49
สงสัยนิดนึงว่า​ ทำไมต้องเป็น6ท่านนี้ที่มาแทนครับ

เราไม่มีนักกีฬาคนอื่นในรุ่นเดียวกันกับพวกที่ติดโควิดแล้วเหรอ?
โค้ช C-License
Status: FIAT IUSTITIA, ET PEREAT MUNDUS
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 4512
โพสเมื่อ: Sun Jun 20, 2021 22:52
fraud พิมพ์ว่า:
สงสัยนิดนึงว่า​ ทำไมต้องเป็น6ท่านนี้ที่มาแทนครับ

เราไม่มีนักกีฬาคนอื่นในรุ่นเดียวกันกับพวกที่ติดโควิดแล้วเหรอ?  

ไม่ให้มันเละเทะ ละมั้ง ถ้าเด็กใหม่อื่นๆยกชุด ที่ไม่เคยซ้อมเลย น่าจะเละน่าดู เทียบกับแก๊งนี้ที่มีประสบการณ์มานับไม่ถ้วน และคงเป็นเวทีอำลาทีมชาติที่สวยงาม
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3833
โพสเมื่อ: Sun Jun 20, 2021 22:56
fraud พิมพ์ว่า:

แคมป์ที่ติดโควิด นักกีฬาที่เข้าฝึกก็20กว่าคนเลยครับ ถ้าจะไปก็ตัดออกเกือบครึ่งอยู่แล้ว ดังนั้นลองคิดดูว่าคนอื่นในรุ่นเดียวกันก็จะไม่มีดีเท่ากับ20กว่าคนนั้นแล้วครับ ไปก็เละ ทรัพยากรวอลเลย์ไม่ได้เยอะขนาดนั้น(ทุกประเทศในโลก)

ประสบการณ์สำคัญครับ ชุดนี้โรยๆแล้ว ความฟิตก็ไม่ดี ยังชนะมาได้2เกมนี่คือสุดๆละ
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 592
โพสเมื่อ: Sun Jun 20, 2021 22:59
[RE]วอลเล่หญิงทีมชาติไทย: อำลา 6 เซียน
ขอบคุณที่สร้างความสุขมาอย่างยาวนานครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39690
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 06:48
[RE]วอลเล่หญิงทีมชาติไทย: อำลา 6 เซียน
เรยดูสดตอนชนะจีน โคตรสุดตอนนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS

SAVE OF THE CENTURY !!

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15967
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 07:07
kingdom007 พิมพ์ว่า:
ใครที่ตามดูวอลเลย์บอลไทย พอจะมีพวกดาวรุ่งที่พอจะขึ้นมาทดแทนพวกตัวเก๋าปัจจุบันบ้างไหมครับ แต่ละคนก้เริ่มอายุเยอะๆแล้วทั้งนั้น  

มีครับหลายคนเลย ระบบลีคบ้านเราถือว่าดีอยู่ เพียงแต่คงต้องใช้เวลาเพราะแก๊งเซียนอยู่เป็นแกนหลักมานาน

นักเตะตำบล
Status: MANCHESTER UNITEDGLORY GLORY!!
เข้าร่วม: 07 Apr 2015
ตอบ: 1892
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 13:41
pasta พิมพ์ว่า:
HelloWorld!!! พิมพ์ว่า:
6 คนนี้เลิกเล่นทีมชาติแล้วเหรอครับ  

จากที่ตามข่าวบางท่านยังไม่อำลานะครับ ซาร่า หน่อง อร ยังไม่ชัวร์ครับ  
ตอนแรกน่าจะเลิกเล่นทีมชาติกันหมดแล้วนะครับ(ยังเล่นสโมสรบางคน) แต่น้องๆที่มีชื่อติดทีมชาติ ดันติดโควิทไม่สามารถเดินทางไปแข่งได้ จึงได้เรียก 6 เซียน มาช่วยขัดตาทัพครับ
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 747
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:45
bassible พิมพ์ว่า:
pasta พิมพ์ว่า:
HelloWorld!!! พิมพ์ว่า:
6 คนนี้เลิกเล่นทีมชาติแล้วเหรอครับ  

จากที่ตามข่าวบางท่านยังไม่อำลานะครับ ซาร่า หน่อง อร ยังไม่ชัวร์ครับ  
ตอนแรกน่าจะเลิกเล่นทีมชาติกันหมดแล้วนะครับ(ยังเล่นสโมสรบางคน) แต่น้องๆที่มีชื่อติดทีมชาติ ดันติดโควิทไม่สามารถเดินทางไปแข่งได้ จึงได้เรียก 6 เซียน มาช่วยขัดตาทัพครับ  

ขอบคุณมากครับนะครับสำหรับข้อมูล เป็นไปตามที่ท่านโพสเลยครับอำลาทั้งหมด
ตอนแรกผมคิดว่านุศราน่าจะยังไม่เลิกเล่นทีมชาติ สุดท้ายเลิกทั้งหมดคิดแล้วใจหายมากครับ
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel