ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8044
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 13:25
[RE: กันต์ ธนวัฒน์ คือตัวอย่างการพัฒนาที่ชัดเจนว่านักเตะแบบ สารัช พลาดโอกาสอะไรไปบ้าง]
สารัชตอนพีคๆนิ อลอนโซ่เมืองไทยชัดๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2331
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 13:28
ถูกแบนแล้ว
[RE: กันต์ ธนวัฒน์ คือตัวอย่างการพัฒนาที่ชัดเจนว่านักเตะแบบ สารัช พลาดโอกาสอะไรไปบ้าง]
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:
thmanutd01 พิมพ์ว่า:
nickvicpark พิมพ์ว่า:
สารัชก่อนเจ็บยาวเล่นดีมากครับ ลียองเปียวยังชม
ตอนนั้นถ้าได้ไปเล่นต่างประเทศผมว่าจะเก่งขึ้นอีกเยอะเลย  

น่าเสียดายจริงๆครับ
ฐิติพันธ์ไปญี่ปุ่นมากลับมาก็เป็นคนละคนเลย  

ตอนนี้ลืมการเล่นแบบ ญป ไปหมดแล้ว  

ตอนกลับมาใหม่ ๆ ยังโอเค ตอนนี้เริ่มเล่นมั่ว ๆ อีกละ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32147
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 13:33
อยู่ไทยเจอสภาพแวดล้อมไทยๆ ถ้าใจไม่แกร่งพอก็อย่างที่เห็นเลยนักบอลไทยส่วนใหญ่
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: พ่อยีผยอง ปลาทองยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4816
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 14:18
เล่นในไทยลีคก็ได้แค่นี้แหละ

เสียดายแกโดนเสียบด้วย จากคนเล่นจังหวะโง่ๆ
0
0
"If you are justice please do not lie. What is the price for your blind eye?"

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2009
ตอบ: 671
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 14:47
ยุคทีมชาติ ตังคือเก่งจริงครับ คุมจังหวะ ออกบอล เพรซ ดีหมดทุกอย่าง

แต่กลับมาเเล้ว ผมบอกเลยว่าเป็นคนละคนเลย ตั้งแต่สมัยยังไม่ย้ายมา BG

ออกบอลสั้นไม่ชัวร์ ออกบอลยาวไม่ต้องลุ้น สวิชแกนไม่ได้ เสียดายจริงๆครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: MTUTD
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2334
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 14:52
[RE]กันต์ ธนวัฒน์ คือตัวอย่างการพัฒนาที่ชัดเจนว่านักเตะแบบ สารัช พลาดโอกาสอะไรไปบ้าง
เสียดายก่อนเจ็บมาก

วิ่งไม่หมด เป็นทุกอย่างในกองกลางแล้ว

พอโดนเสียบไป กลับมาไม่เหมือนเดิมเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5912
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 15:23
หลอกแบบดิจิตอล พิมพ์ว่า:
สารัชก่อนเจ็บยาวเล่นดีมากครับ ลียองเปียวยังชม
ตอนนั้นถ้าได้ไปเล่นต่างประเทศผมว่าจะเก่งขึ้นอีกเยอะเลย  

ฐิติพันธ์ไปญี่ปุ่นมากลับมาก็เป็นคนละคนเลย  

ตอนนี้ลืมการเล่นแบบ ญป ไปหมดแล้ว  

ตอนกลับมาใหม่ ๆ ยังโอเค ตอนนี้เริ่มเล่นมั่ว ๆ อีกละ  

ลองให้ อุ้ม กลับมาเล่นที่ไทย ผมว่า คลาสมันก็ตกลง ด้วยสภาพแวดล้อมทีมเป็นหลักนั่นแหละ

มันไม่ได้แข่งขันเข็มงวดเท่าที่นั่น
2
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2331
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 15:33
ถูกแบนแล้ว
Audere Est Facere พิมพ์ว่า:
หลอกแบบดิจิตอล พิมพ์ว่า:

ลองให้ อุ้ม กลับมาเล่นที่ไทย ผมว่า คลาสมันก็ตกลง ด้วยสภาพแวดล้อมทีมเป็นหลักนั่นแหละ

มันไม่ได้แข่งขันเข็มงวดเท่าที่นั่น  

เอาแค่เรื่องซ้อมผมว่าเราก็สู้เค้าไม่ได้แล้วแหละ ไม่ต้องไปนับเรื่องความเข้มข้นในเกมเลย
1
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 37133
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 15:50
number20 พิมพ์ว่า:
ปัญหาของสารัช คือทัศนคติ เหมือนเคยพูดว่าประมาณว่า ผมบอลใช้สมองไม่ใช้ร่างกาย ถ้าจำไม่ผิดนะ  

สารัชก่อนขาหักนี้คือนักเตะที่ผมเห็นว่าฟิตที่สุดในบรรดาชาวไทยด้วยกันครับ วิ่งขึ้นสุดลงสุดทั้งเกมส์

กับเมืองทองตอนนั้น สารัช คือผึ้งงาน ที่ช่วยหยุดเกมส์กับธนบูรณ์กลางคู่อีกคนครับ

ปิร์โล่ก็พูดนะว่า ผมใช้สมองเล่น โดยขาคือเครื่องมือ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 15:52
สารัช ก่อนขาหัก นี้ผมว่าฝีเท้าเจ้าตัวไป เคลีก เจลีก ได้ครับ บอลสั้นยาวแม่น แรงปะทะไม่ล้มง่ายขนาดนี้นะ

รวมทั้ง ความฟิต ผมให้เบอร์ 1 ของคนไทยด้วยกันุทกคนเลย ตอนสมัยเล่นเมืองทองกลางคู่กับธนบูรณ์

ขึ้นสุดลงสุดตลอด 90 นาที ทั้งเกมส์ด้วยนะ ุถ้าได้ดูเมืองทองผ่านๆมาบ้างในยุคนั้น

ทุกวันนี้ ยังไม่มีนักเตะคนไหนรวมทั้งลูกครึ่งชาวไทย ฝีเท้าเทียบเท่าได้กับสารัชก่อนเจ็บเลยนะครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jun 2021
ตอบ: 430
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 16:15
สารัชยุคดรีมทีมเมืองทองคือสุดจริง ดูแล้วคิดถึงนักเตะหลายๆคนในคลิปนี้เลย

แก้ไขล่าสุดโดย ็Hakodd เมื่อ Sat Jun 19, 2021 16:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 16:32
กันต์ ธนวัฒน์ คือตัวอย่างการพัฒนาที่ชัดเจนว่านักเตะแบบ สารัช พลาดโอกาสอะไรไปบ้าง
นัดแรกของนิชิโนะที่เราเปิดบ้านเสมอเหงียน ตังเล่นดี​มาก​ แต่หมดครับ​ ท้ายเกมส์​แกหมดจริงๆ​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2010
ตอบ: 3506
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 18:23
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:
ปัญหาของสารัช คือทัศนคติ เหมือนเคยพูดว่าประมาณว่า ผมบอลใช้สมองไม่ใช้ร่างกาย ถ้าจำไม่ผิดนะ  

สารัชก่อนขาหักนี้คือนักเตะที่ผมเห็นว่าฟิตที่สุดในบรรดาชาวไทยด้วยกันครับ วิ่งขึ้นสุดลงสุดทั้งเกมส์

กับเมืองทองตอนนั้น สารัช คือผึ้งงาน ที่ช่วยหยุดเกมส์กับธนบูรณ์กลางคู่อีกคนครับ

ปิร์โล่ก็พูดนะว่า ผมใช้สมองเล่น โดยขาคือเครื่องมือ  

แต่นั้นคือปิร์โล่ ทีมชาติอิตาลีที่เป็นแชมป์โลกนะครับ เราเอาคำพูดของคนๆนึงไปเทียบกับอีกคนไม่ได้
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: ตัวผมนี้ เกินวันจันทร์ มันเดย์ไนท์..เป็นคนไทย เจนเ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3358
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 18:57
[RE]กันต์ ธนวัฒน์ คือตัวอย่างการพัฒนาที่ชัดเจนว่านักเตะแบบ สารัช พลาดโอกาสอะไรไปบ้าง
สารัชก่อนเจ็บ นาที90ยังวิ่งเป็นม้าอยู่เลย เปิดบอลไกลสวยๆบ่อยด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 19:08
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:

แต่นั้นคือปิร์โล่ ทีมชาติอิตาลีที่เป็นแชมป์โลกนะครับ เราเอาคำพูดของคนๆนึงไปเทียบกับอีกคนไม่ได้  

แล้วทัศนคติของสารัชไม่ดีตรงไหนครับ ที่ว่าใช้สมองมากกว่าร่างกาย ในเมื่อเจ้าตัวก็เล่นทีมชาติทุ่มเท ทุกนัดที่ผมเห็น มีบ่นเจ้าตัวบ้าง

มีนักเตะชาวไทยคนไหนบ้างละครับ ที่ร่างกายความฟิตสูงได้เหนือกว่าสารัชตอนเจ็บ ยกตัวอย่างมาทีครับว่าใคร

ผมดูบอลทีมชาติกับสโมสร ในวันที่สารัชลงสนามมาเยอะอาจจะไม่เท่าแฟนเมืองทอง หรือคนติดตามเมืองทอง รวมทั้งแฟนบีจี แฟนคลับเจ้าสารัช ผมก็เห็นเจ้าตัวนี้ละ คือผึ้งงานของทีมชาติกับสโมสร ตลอด 90 นาที ทั้งทำหน้าที่ช่วยไม่ให้แนวรุกฝั่งตรงข้ามไปถึงกองหลัง ทำทั้งหน้าที่โฮลด์บอล ในเมื่อเจ้าตัวเล่นใช้สมองมากกว่าร่างกาย แต่กลับวิ่งไปตลอด 90 นาที ไม่มีหมด
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel