ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Aug 2008
ตอบ: 9929
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 09:37
[RE: Ben Simmons Who is he?]
o6sEnsEo พิมพ์ว่า:
melwood พิมพ์ว่า:
Kappa123 พิมพ์ว่า:
ของบางอย่าง สำหรับบางคน มันฝึกกันไม่ได้จริงๆนะ สมมุติเล่นบาสมา10ปี เฉลี่ยๆให้ซ้อมยิงวันละแค่100ลูก นี่365,000ครั้งแล้วนะ (ตัวเลขสมมุติ) ถ้า3แต้มยากไป ระยะกลางยากไป อย่างน้อยลูกโทษซัก70%ก็ยังดี ให้มันแฮคไม่ได้

%ลูกโทษซิมม่อนตั้งแต่เข้าลีค เรียงตามปี 56% 60% 62% 61% พัฒนามาหน่อยนึง แล้วก็เหมือนหยุดละ

ส่วนเพลย์ออฟปีนี้หนักเลย เหลือ 32.8%

ส่วนเรื่องทัศนคติล่าสุดมีนักวิจารณ์ออกมาใส่ยับๆ บอกว่าเคยมีคนให้เลือกระหว่างซิมม่อนกับเอมบีด ตอนนั้นเค้าเลือกซิมม่อนเพราะเอมบีดดูเปราะ เจ็บง่าย แต่ตอนนี้ขอเปลี่ยนใจละ เพราะซิมม่อนดูไม่แคร์เลยว่าทีมจะชนะหรือแพ้ ไม่แคร์มากพอที่จะพัฒนาตัวเองขึ้นมาช่วยแบกในเวลาสำคัญๆ อันนี้ก็ไม่รู้ว่าจริงแค่ไหนเหมือนกัน เพราะผมแทบไม่ค่อยได้ดู รอดูเกม6อ่ะ ถ้ามันช่วยทีมได้เยอะกระแสก็ค่อยซาเอง แต่ตอนนี้โดนด่าหนักจริงซิมม่อน  

The wrong side of history: 76ers' Ben Simmons is 22 for 67 from the free-throw line this postseason, just 32.8%. Nobody in playoff history with that many attempts in a single postseason has ever been worse.

The next lowest percentage, among those with at least 67 foul shots in a postseason, is Shaquille O’Neal’s 37.4% for Miami in 2006

แต่ปีนั้นฮีทเป็นแชมป์

จริง ๆ จะบอกว่าระหว่าง Shaq กับ Simmons เป็นกรณีเดียวกันก็ไม่ค่อยได้ด้วยนะ เพราะ คนละบทบาทชัดเจนมาก ๆ แถมกฎ Hack ใหม่ก็ไม่อนุญาตให้ตีฟาล์วคนไม่ถือบอลในช่วง 2 นาทีสุดท้ายแล้วด้วย ถ้า Simmons ไม่ถือบอลจริง ๆ ก็ไม่ได้เป็นปัญหาเรื่องโดนตีฟาล์วละ แต่ไปทำให้มีปัญหาตรงมีประโยชน์น้อยตอนไม่มีบอลแทน ซึ่งนี่คงเป็นจุดที่ต่างกันของ Shaq กับ Simmons ที่ทำให้ผลงานทีมออกมาต่างกันด้วย

ปัญหาเรื่องการชู๊ต ผมว่าแก้ยากที่สุดในทักษะทั้งหมดของบาสแล้วนะ (ยากในที่นี้คือต้องใช้เวลามาก ๆ) ต่ำ ๆ ผมว่าต้องรอ 4-5 ปีอ่ะ ถึงจะออกดอกออกผล ขนาด LBJ ที่สามแต้มพัฒนามาจนแทบเป็นอาวุธหลักในปีหลัง ๆ แต่เรื่องลูกโทษก็ยังวนเวียนอยู่ที่ 60-70 % เหมือนเดิมไม่เปลี่ยน (ทั้ง ๆ ที่เปลี่ยนฟอร์มชู๊ตไปเยอะมากแล้ว)

ครับ ยกมาให้ดูว่าแย่ขนาดไหนถ้า FT% ยังไม่ดีขึ้นทักษะอย่างอื่นต้องดีกว่านี้มากทีมถึงจะไปเป็นแชมป์ได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 4130
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 09:39
จุดอ่อนนี้ของแกมันชัดมากมาตั้งนานแล้วอะครับ ตัวแกไม่แก้ซักทีจริงๆ

อย่างยานนิสที่ว่าช่วงแรกลุยอย่างเดียวยังหันมายิงแล้วเลย จะดีจะห่วยก็ค่อยว่ากัน แก้กันไปดิ

แต่ Ben นี่ไม่ยิงเลยจริงๆ ไม่รู้แกมีปมอะไรกับการยิงรึเปล่า

คือถ้าแกไม่พัฒนาตัวเองซิกเซอร์ก็ไปไกลกว่านี้ไม่ได้ละครับ
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7259
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 09:43
FT มัน Click and Go อะครับ
ไม่ใช่ว่าฝึกไปเรื่อยๆแล้วจะดี
แล้วสุดท้ายก็เป็นความรู้สึกแล้วก็ จิตใจเป็นหลัก

คนที่ดูดีขึ้นจริงๆมีสักกี่คน ผมจำได้คนเดียวเองคือ D.Jordan คนอื่นก็ไม่เห็นจะดีขึ้นสักคน

อย่างเบนผมว่าก็น่าจะประมาณ 65-70 % ในช่วงพีคๆ
ส่วนเฉลี่ยก็คงใกล้ๆ60
รอบนี้มันโดนแฮค ก็จะเครียดๆหน่อย กดดันเยอะก็เลยพลาดเยอะหน่อย
1
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1193
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 10:28
ของบางอย่าง สำหรับบางคน มันฝึกกันไม่ได้จริงๆนะ สมมุติเล่นบาสมา10ปี เฉลี่ยๆให้ซ้อมยิงวันละแค่100ลูก นี่365,000ครั้งแล้วนะ (ตัวเลขสมมุติ) ถ้า3แต้มยากไป ระยะกลางยากไป อย่างน้อยลูกโทษซัก70%ก็ยังดี ให้มันแฮคไม่ได้

%ลูกโทษซิมม่อนตั้งแต่เข้าลีค เรียงตามปี 56% 60% 62% 61% พัฒนามาหน่อยนึง แล้วก็เหมือนหยุดละ

ส่วนเพลย์ออฟปีนี้หนักเลย เหลือ 32.8%

ส่วนเรื่องทัศนคติล่าสุดมีนักวิจารณ์ออกมาใส่ยับๆ บอกว่าเคยมีคนให้เลือกระหว่างซิมม่อนกับเอมบีด ตอนนั้นเค้าเลือกซิมม่อนเพราะเอมบีดดูเปราะ เจ็บง่าย แต่ตอนนี้ขอเปลี่ยนใจละ เพราะซิมม่อนดูไม่แคร์เลยว่าทีมจะชนะหรือแพ้ ไม่แคร์มากพอที่จะพัฒนาตัวเองขึ้นมาช่วยแบกในเวลาสำคัญๆ อันนี้ก็ไม่รู้ว่าจริงแค่ไหนเหมือนกัน เพราะผมแทบไม่ค่อยได้ดู รอดูเกม6อ่ะ ถ้ามันช่วยทีมได้เยอะกระแสก็ค่อยซาเอง แต่ตอนนี้โดนด่าหนักจริงซิมม่อน  

โดนด่า โดนวิจารณ์ถือเป็นส่วนนึงของงานนักกีฬาระดับNBA ครับ ก็ต้องรับไปแต่โดยดี
หือออ มาก ก็จะโดนเหมือนไครี 55
.
ปีนี้ Ben หันมาเอาดีด้านเกมส์รับเต็มรูปแบบครับ พูดตั้งแต่เปิดฤดูกาลเลย
เขาก็ทำได้อย่างที่พูดจริงๆนะ พัฒนาการในเกมส์รับโคตรโหด
ใครโดนประกบแทบจะหลุดออกจากเกมส์ไปเลย
.
ผมจึงเห็นว่าเป็นคนรับผิดชอบในคำพูด และพูดจริงทำจริงคนนึงครับ
.
ส่วนที่เกมส์สะดุด มีปัญหาส่วนนึงผมคิดว่า อาการบาดเจ็บของเอมบีท โทไบอัสแฮริส แดนนี่กรีน และโค้ชครับ อารมณ์คล้ายกับคาไวสมัยก่อน โกแบ เดมอนกรีน ที่ไม่ต้องไปหวังให้ชู้ตทำแต้มเท่าไหร่ครับ
.
แต่ที่ต้องให้เครดิตสุดๆ ก็คือ Hawk ด้วยนะครับ
.
อย่างเกมส์ล่าสุด เห็นภาษากายของโค้ช ของเอมบีทแล้ว ต้องบอกว่า แย่มาก
ขอเวลานอกโมเมนตัมก็ไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 10:53
HelloWorld!!! พิมพ์ว่า:
จุดอ่อนนี้ของแกมันชัดมากมาตั้งนานแล้วอะครับ ตัวแกไม่แก้ซักทีจริงๆ

อย่างยานนิสที่ว่าช่วงแรกลุยอย่างเดียวยังหันมายิงแล้วเลย จะดีจะห่วยก็ค่อยว่ากัน แก้กันไปดิ

แต่ Ben นี่ไม่ยิงเลยจริงๆ ไม่รู้แกมีปมอะไรกับการยิงรึเปล่า

คือถ้าแกไม่พัฒนาตัวเองซิกเซอร์ก็ไปไกลกว่านี้ไม่ได้ละครับ  

ผมกลับเห็นต่างเรื่องยานนิสนะครับ
ปีนี้เล่นในลีคมา 8ฤดูกาล เพิ่งมายิงจริงๆจังๆ 2ฤดูกาลนี้เอง เท่ากับใช้ 6ฤดูกาลไปกับการพัฒนา
1. เวท สร้างกล้ามเนื้อ ความแข็งแกร่ง
2. ทักษะการไดร์ฟ
3. เกมส์ป้องกันต่างๆ รีบาว บล็อก
.
ส่วน Ben ปีนี้ปีที่4 ใครดูเกมส์จะเห็นเลยว่า เล่นแบบนี้ไม่มี stats แน่นอน
ทีมตรงข้ามจ่ายบอลให้คนที่ Ben ประกบยังยากเลยครับ ฉะนั้น Stats เลยโล้นมาก
.
ต่อไปนี้ ก็เน้นเรื่องชู้ตอย่างเดียว ผมว่าทำได้ครับ (ดูเป็นคนทำทีละอย่าง แบบชัดเจนมาก)
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 10:59
Rinsama พิมพ์ว่า:
FT มัน Click and Go อะครับ
ไม่ใช่ว่าฝึกไปเรื่อยๆแล้วจะดี
แล้วสุดท้ายก็เป็นความรู้สึกแล้วก็ จิตใจเป็นหลัก

คนที่ดูดีขึ้นจริงๆมีสักกี่คน ผมจำได้คนเดียวเองคือ D.Jordan คนอื่นก็ไม่เห็นจะดีขึ้นสักคน

อย่างเบนผมว่าก็น่าจะประมาณ 65-70 % ในช่วงพีคๆ
ส่วนเฉลี่ยก็คงใกล้ๆ60
รอบนี้มันโดนแฮค ก็จะเครียดๆหน่อย กดดันเยอะก็เลยพลาดเยอะหน่อย  

สมัยนี้มีโค้ชสอนการชู้ตโดยเฉพาะเยอะขึ้นแล้วครับ ไม่ต้องห่วงเลยเรื่องนี้
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 11:06

เชื่อผมครับ ถ้าเปลี่ยนจาก 10ปี วันละ100ลูก = 365,000
เป็น 1ปี วันละ 1000ลูก = 365,000 แม้จำนวนลูกที่ยิงเท่ากัน
แต่ระบบประสาทและสมองจะต่างกันครับ งานวิจัยใหม่ๆ จะพูดถึง "ไมอีลิน" กันมากขึ้น
ลองค้นเพิ่มเติมดูได้เลยครับ ถ้าฝึกอย่างถูกวิธีแม่นขึ้นได้แน่นอนครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23335
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 11:08
เคยบ่นว่าเดโรซ่นไม่เอาสามเลย
เจอซิมมอน หนักกว่าอีก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 11:09
Call down the thunder พิมพ์ว่า:
เล่นในลีกมากี่ปี จุดโทษ กับลูกยิงไม่มีพัฒนาการเลย จะมาอ้างแต่จ่ายบอลกับเกมรับมันก็ไม่ได้นะ

PG ที่ทำได้แค่เล่นเกมรับกับไดรฟ์เข้าหาห่วงมันพาทีมไปไหนไม่ได้หรอกครับ

เทียบเอาง่ายๆ อย่าง Doncic เข้าลีกมาปีแรก อาวุธมันมีแต่ไดรฟเข้าห่วงกับ 3แต้ม พอเข้าปีที่ 2 มันมีลูกโฟลตเตอร์ระยะกลางเข้ามา พอปีที่ 3 ก็มีลูกจั๊มปฺ์ชอตระยะกลางกับเฟดอะเวย์ มันแสดงถึงความตั้งใจที่จะพัฒนาตัวเอง
แต่อย่าง Simmons คือรุกกี้เล่นยังไง ตอนนี้ก็เล่นอย่างงั้นอ่ะ  

หากนำนักบาสทุกคนไปเทียบกับ Luka Doncic ผมว่าหมองกันหมดอ่ะครับ
.
จำนวนชั่วโมงการเล่นบาสอย่างจดจ่อ ผมว่าเผลอๆ จะสูงกว่าคนที่ดราฟมาก่อนหน้าหลายปีด้วยซ้ำไป
ลองไปดูประวัติ Doncic ได้เลยครับ บ้าบาสตั้งแต่จำความได้
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 11:18
Nomeartor พิมพ์ว่า:
ผมรอดูละกันครับ Simmons พึ่งสัมผัสความรู้สึกว่าที่ทีมแพ้เป็นเพราะตัวแกเอง อ้างอิงจากที่เจ้าของมู้บอกว่า เป็นนิสัยของ Simmons ที่จะโทษตัวเองก่อนเสมอ แล้วก็ ร่างกายแกแข็งแกร่งแน่นอนดูจากภายนอกก็รู้ แต่ เอาไปเทียบกับ LBJ นั้นอาจจะดูต่างไปซักหน่อย LBJ เป็น F ที่ทำแต้มได้ทุกระยะ จับไปยืน PG พลังในการทำแต้มก็ไม่ตก(ปีก่อนๆ) เพิ่มเติมคือ Court Vision ของ LBJ ที่สร้างเพลย์ให้เพื่อน ส่วน Simmons เค้าเล่น F ตอนอยู่มหาลัย พอเข้าลีค 76ers ก็จับแกมาถือบอลเลยทันที แกทำแต้มในระยะที่ PG ยืนไม่ได้แต่ก็ทดแทนด้วย Court Vision ของแกที่ดีมาก และ เกมป้องกันระดับปีศาจ ซึ่งมันสามารถทดแทนกับจุดอ่อนของแกคือ Jump Shoot ไม่ได้ FT ไม่ได้ ได้ไหมอันนี้อยู่ที่ความคิดเห็นแต่ละบุคคล แต่สำหรับผมเอาแกไปเล่น F คิดว่าจะดีกว่าถ้าแก Jumpshoot ไม่ได้หรือถือบอลแล้วกลัวจะโดน Hack แล้วให้คนอื่นมา Run Play แทนแก แล้วใช้ประโยชน์จากเกมป้องกันของ Simmons ก็พอ ผลดีน่าจะมากกว่าผลเสียในความคิดของผม

ปล.ปีหน้าถ้ายังไม่มีอะไรดีขึ้นอีก ผมก็ว่าแกน่าจะได้ประมาณนี้ละ เพราะปีนี้แผลแกชัดเจนกว่าทุกปี ถ้าไม่มีอะไรพัฒนาก็เลิกหวัง  

ร่างกายความแข็งแกร่ง LBJ เหนือจริงครับ แต่สื่อนำ Ben ไปเทียบกับ LBJ จริงๆ นะในช่วงนั้น
LBJ เพิ่งจะมาอัพเกรดการยิง3คะแนนเมื่อ 4ปีที่ผ่านมานี้เองครับ ก่อนหน้านี้ยิงได้บ้างไม่ได้บ้างแล้วแต่วันครับ
แต่ก่อนหน้านี้โดนท้าให้ยิงประจำ อย่าไดร์ฟเลยขอร้องตัวรับน่วม555

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 11:44
bossa26 พิมพ์ว่า:
พัฒนาตัวเองดีนะ
แต่ต้องให้ถูกจุดด้วย
ต่อให้ปีหน้าพัฒนาเกมส์รับอีกจนเก่งกว่าคาไว แต่เกมส์รุกเหมือนเดิม ก็เจ๊งเหมือนเดิม แล้วจะมาชมว่าพัฒนาเกมส์รับสุดยอดก็ไม่เห็นได้ประโยชน์อะไร

เรื่องชู๊ตของเบนจริงๆมันก็เป็นประเด็นมานานแล้ว แต่ที่ผ่านมาทีมอาจจะยังไม่ได้ลุ้นแชมป์มากเท่าไหร่ ตอนนี้ทีมมาถึงจุด win now แล้ว เพราะงั้นไม่แก้ไขไม่ได้แล้ว จะรอดูว่าแกจะเอายังไง จะไปรอท็อปฟอร์มเกมส์รุก 28 29 ไม่ได้หรอกนะ ดูแล้วต้องปีหน้าเลยนี่แหละ  

ผมคิดว่า Ben และครอบครัวรู้จุดนี้กันอยู่แล้วครับ
และก็เห็นว่ามีเทปซ้อมชู้ตมาตลอดทุกปีเช่นกัน
แค่ไม่เอามาใช้จริงในเกมส์ (% คงจะยังน้อยมาก)
.
ส่วนที่ว่า ทีมถึงจุดที่ต้อง Win Now แล้วผมคิดว่า ก็แล้วแต่มุมมองนะครับ
แต่ที่ได้ลุ้นขนาดนี้ เพราะการเทรดปีนี้ที่ชาญฉลาดและการเติบโตของเอมบีทกับเบนครับ
ทำให้ทีมทรงดีกว่าปีก่อนๆ
.
แต่ดูอย่างLACปีแรกก็หวังไว้สูงแล้วก็ชวด ปีนี้ค่อยดูดีขึ้นหน่อย
LAC ให้โอกาสได้
76ers ก็ให้โอกาสได้เช่นกันครับ
นอกจากจะหัวเสียกันจนทีมแตก แต่ผมดูว่ายากครับ
เพราะก็เหมือนจะ set เกมส์รุกเกมส์รับไว้แบบนี้แต่แรก
.
ส่วนเรื่องกระแสการชู้ต
ผมคิดว่าถ้าต้องเปลี่ยนแผนชีวิต เพียงเพราะกระแสสังคมบอกให้เปลี่ยนเดี๋ยวนี้ตอนนี้
มันก็ไม่ดีต่อภาพระยะยาวเท่าไหร่ครับ ยังไงการชู้ตก็อยู่ในแผนอยู่แล้วครับ
.
ทีมที่มีคนชู้ตได้ดีกว่าเราถึง 4คนแล้ว เราจะต้องชู้ตด้วยเป็นคนที่ 5 ผมว่าก็ไม่จำเป็นครับ อยู่ที่แผน
.
ไปเน้นเกมส์รับ นี่ผมว่าเพื่อทีมสุดๆ แล้ว แบ่งเบาเอมบีทได้ชัดเจน
อย่าลืมว่า ตัวจริงปีนี้ 4คนชู้ตได้ดีอยู่แล้วครับ
.
กรณี Hack a Ben อันนี้ผมคิดว่าเพื่อนร่วมทีมควรต้องพิจารณากันด้วยครับ
ว่าจะหาทางแบ่งเบาภาระนี้ให้กับ Ben ได้อย่างไร
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 11:46
Mikumon พิมพ์ว่า:
เคยบ่นว่าเดโรซ่นไม่เอาสามเลย
เจอซิมมอน หนักกว่าอีก  

5555 ไม่ชู้ตเลยยยย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11603
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 13:08
เราดู 76 ตลอดนะ ในฤดูกาลปกติ มี Jumpshot ยิง 3 นะ

แล้วก็ลงด้วยไม่น่าเกลียดนะโดยรวม แต่ไม่ค่อยจะทำแหละ ไม่รู้ทำไม
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5548
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 13:14
เอาจริงๆ ผมชอบแกนะ ยังอยากให้ เทรดแลกกับ Kemba เลย ผมเชียร์ Boston นะ

สำหรับผม คนที่เก่ง ไม่จำเป็นต้องยิงแม่นครับ
Ben มันข้ามโหด ข้ามดุ
ถือบอลดี จ่ายดี วิชั่นจ่ายนี่ พอๆ กับ Lamelo เลย
สติลดี รีบาวดี บล็อคดี (เกมรับดีมาก)

สำหรับผมแค่นี้ก็พอแล้วครับ ผิดที่ Doc ไม่เอาแกออก ตอนท้ายเกมส์ ถ้ารู้ว่าโดน Hack ต้องจับนั่งยาวเลยช่วง 6-7 นาทีท้าย

เรื่องลูกโทษต้องให้เวลา แต่ถ้า ยิง 2 ลง 1 ผมว่ายังพอรับได้นะ อารมณ์คล้ายๆ Giannis, Iggy, Rondo นั่นแหละ ที่ลูกโทษไม่แม่น แต่ Ben มันแย่กว่า บางทียิง 2 ไม่ลงเลย แต่ผมว่าการเล่นเกมรับเก่งมันก็ทำได้ยากนะ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 13:31
chubbii พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ ผมชอบแกนะ ยังอยากให้ เทรดแลกกับ Kemba เลย ผมเชียร์ Boston นะ

สำหรับผม คนที่เก่ง ไม่จำเป็นต้องยิงแม่นครับ
Ben มันข้ามโหด ข้ามดุ
ถือบอลดี จ่ายดี วิชั่นจ่ายนี่ พอๆ กับ Lamelo เลย
สติลดี รีบาวดี บล็อคดี (เกมรับดีมาก)

สำหรับผมแค่นี้ก็พอแล้วครับ ผิดที่ Doc ไม่เอาแกออก ตอนท้ายเกมส์ ถ้ารู้ว่าโดน Hack ต้องจับนั่งยาวเลยช่วง 6-7 นาทีท้าย

เรื่องลูกโทษต้องให้เวลา แต่ถ้า ยิง 2 ลง 1 ผมว่ายังพอรับได้นะ อารมณ์คล้ายๆ Giannis, Iggy, Rondo นั่นแหละ ที่ลูกโทษไม่แม่น แต่ Ben มันแย่กว่า บางทียิง 2 ไม่ลงเลย แต่ผมว่าการเล่นเกมรับเก่งมันก็ทำได้ยากนะ

หูย ถ้าBostonได้ไปนี่โคตรน่าดู
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel