ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2010
ตอบ: 1071
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 10:33
[RE: มีไครเข้ามาติดตามNBA เพราะกระแส Curry บ้าง]
เคยดูจอแดนตอนเด็กๆ แล้วก็กลับมาดูเพราะกระแสเคอรรี่ปีที่คว้าแชมป์แรกได้ แต่ชอบที่ระบบทีม GSW มากกว่าเคอรรี่นะ เล่นเป็นทีมถ่ายบอลไปมาดี พอเคลย์เจ็บเลยได้ย้ายมาเชียร์นักเก็ต

แต่ตอนนี้รำคาญกรรมการมาก soft ซะจนไม่อยากดู ทีมบุกวิ่งชนทีมรับ หรือกระโดดชู้ตฝืนๆ แต่ทำท่า acting ซะหน่อยก็ได้กินฟาวล์ละ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2891
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:00
มีไครเข้ามาติดตามNBA เพราะกระแส Curry บ้าง
รุ่นหลังน่าจะเคอรี่กันหมด
มันทีช่วงบาสแบบหลังโคบี้แล้วเป็นเจมส์ คือมันค่อนข้างน่าเบื่อที่เจมส์เล่นเก่งเกิน ร่างกายช่วงพีคเหนือกว่าคนอื่นมาก
จนมีเคอรี่นี่แหละ ที่กระแสบาสกลับมาอีกครั้ง แต่ผมว่าเพราะ fb บูมช่วงเวลาเดียวกันพอดีด้วยแหละ เข้าล็อคพอดี

ความมันที่แท้จริงต้องเกมส์รอบชิงของ LAL vs BOS เกมส์สุดท้ายที่โคบี้ชนะ ดูสดยังตราตรึงใจทุกวันนี้
อีกเกมส์ที่สนุกก็ USA vs SPAIN รอบชิงโอลิมปิก 2008 สูสีดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5556
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:36
[RE: มีไครเข้ามาติดตามNBA เพราะกระแส Curry บ้าง]
ผมจะบอกแบบนี้นะครับ ผมให้ เกิน 60% เลย คนมาติดตามบาสเพราะ Curry มันสร้างกระแสได้จริงๆ

มีเพื่อนผมหลายคนที่มันดูบาสตั้งแต่ยุค 2000 ต้นๆ แล้วเลิกดู แล้วกลับมาดูอีกตอน Curry ยุค Mark Jackson จากนั้นมันก็เชียร์ GSW ตลอด ทั้งที่อดีตมันเชียร์ Bulls, Spurs

ส่วนคนไม่เคยดูบาส ผมเห็นหลายคนที่มาดูบาสเพราะ Curry และเชียร์ GSW มาตลอด
และไม่แปลกใจครับ ตามเพจบาสในเฟส ทำไมถึงมีแฟน GSW เยอะ เพราะหลายคนก็เพิ่งดูบาสหรือเปลี่ยนทีมมาเชียร์ GSW นี่แหละ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5556
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:38
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
ผม D-wade 2006 แชมป์ เลยได้ดูไอบรอนตอนมันเข้ามาด้วย พอบรอนย้ายหนี heat ก็เคว้งอยู่ปีสองปี

ตามไปดูมันบ้างที่ Cavs แต่ดูแล้วเหนื่อย ไม่สนุก บาสไม่มีระบบ โยนให้ Lebron ไม่ก็ Kyrie เล่น

ได้ทีมเชียร์ใหม่ปี 2016 ตามไปดูเด็กดราฟท์ที่คิดว่ากลายเป็นสตาร์แน่ๆ ชื่อ Jamal Murray

แล้วกลายเป็นไปเตะตาเด็กดราฟท์ที่เข้ามาก่อนนั้นปีสองปี ชื่อ Jokic เล่นแบบดูเงอะงะ แต่ทำแต้มได้ทุกท่า

ก็เลยได้ทีมเชียร์มาจนวันนี้ เพื่อนที่ดูบอลชอบถามว่าเปลี่ยนทีมเชื่อไปเรื่อย ไม่ Royalty เลย

ไม่รู้จะตอบไง คือ NBA มันลีกเล็กๆ เนาะ ผู้เล่นที่ชอบก็ย้ายไปเรื่อย จะให้เราตามเชียร์ทีมเดิมๆยาวๆ ไม่ไหวหรอก

มีแต่แฟน Lakers กับ Celtics แหละที่ผมเห็นว่าเค้าไม่เปลี่ยนทีมเชียร์กัน แต่ผมไม่ได้เริ่มดูบาสจากสองทีมงั้นไง

จริงนะ ผมเชียร์ Boston ตั้งแต่ 2003 ถึงตอนนี้ยังเชียร์เลย 555
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 13:05
ถูกแบนแล้ว
[RE]มีไครเข้ามาติดตามNBA เพราะกระแส Curry บ้าง
ผมชอบบาสสายยิง ตามตั้งแต่เดิก พอมาเจอเคอรี่ก็ตามติดขึ้นมาหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 101
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 15:59
Rinsama พิมพ์ว่า:
ก็เด็กๆไม่เกิน25มั้ง น่าจะชอบ Curry กันเยอะ
ถ้าหลัง 25 ก็ LBJ, D.Rose, Spurs

แล้วก็จะมีแกป เลเกอร์ พวกแชค กับ โคบี้

แต่วัยผมก็คง MJ กับ AI กันหมดแหละมั้ง  

ผม 25 รายงานตัวกับยุคโคบี้เลยครับไม่รู้ทำไมมาติดตามเลเกอร์ช่่วงเพลออฟครั้งสุดท้ายพอดีอดดูช่วงได้เเชมป์เลยเสียดาย
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7265
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 17:45
Matine SuSu พิมพ์ว่า:
ก็เด็กๆไม่เกิน25มั้ง น่าจะชอบ Curry กันเยอะ
ถ้าหลัง 25 ก็ LBJ, D.Rose, Spurs

แล้วก็จะมีแกป เลเกอร์ พวกแชค กับ โคบี้

แต่วัยผมก็คง MJ กับ AI กันหมดแหละมั้ง  

ผม 25 รายงานตัวกับยุคโคบี้เลยครับไม่รู้ทำไมมาติดตามเลเกอร์ช่่วงเพลออฟครั้งสุดท้ายพอดีอดดูช่วงได้เเชมป์เลยเสียดาย  

แล้วตามเลเกอร์ด้วยมั้ยครับ

ผมก็ชอบ MJ กับ Bulls มามีช่วง D.rose ให้ชื่นใจ หลังจากนั้นก็เหงาๆเลย
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34672
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 18:51
chubbii พิมพ์ว่า:
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
ผม D-wade 2006 แชมป์ เลยได้ดูไอบรอนตอนมันเข้ามาด้วย พอบรอนย้ายหนี heat ก็เคว้งอยู่ปีสองปี

ตามไปดูมันบ้างที่ Cavs แต่ดูแล้วเหนื่อย ไม่สนุก บาสไม่มีระบบ โยนให้ Lebron ไม่ก็ Kyrie เล่น

ได้ทีมเชียร์ใหม่ปี 2016 ตามไปดูเด็กดราฟท์ที่คิดว่ากลายเป็นสตาร์แน่ๆ ชื่อ Jamal Murray

แล้วกลายเป็นไปเตะตาเด็กดราฟท์ที่เข้ามาก่อนนั้นปีสองปี ชื่อ Jokic เล่นแบบดูเงอะงะ แต่ทำแต้มได้ทุกท่า

ก็เลยได้ทีมเชียร์มาจนวันนี้ เพื่อนที่ดูบอลชอบถามว่าเปลี่ยนทีมเชื่อไปเรื่อย ไม่ Royalty เลย

ไม่รู้จะตอบไง คือ NBA มันลีกเล็กๆ เนาะ ผู้เล่นที่ชอบก็ย้ายไปเรื่อย จะให้เราตามเชียร์ทีมเดิมๆยาวๆ ไม่ไหวหรอก

มีแต่แฟน Lakers กับ Celtics แหละที่ผมเห็นว่าเค้าไม่เปลี่ยนทีมเชียร์กัน แต่ผมไม่ได้เริ่มดูบาสจากสองทีมงั้นไง

จริงนะ ผมเชียร์ Boston ตั้งแต่ 2003 ถึงตอนนี้ยังเชียร์เลย 555  

ผมว่าสองทีมนี้ ถ้าได้เชียร์ช่วงรุ่งเรือง เลิกเชียร์ยาก ประวัติศาสตร์ช่วงนั้นมันสุดจะทิ้งทีมได้ สู้กันมันส์มาก

แล้ว Celtics แทบไม่ออกมาเป็นทีมแท้งเลย ได้สนุกตลอด

Lakers ยังมาเป็นทีมกากๆบ้างบางปี แต่หลายๆปีมีโคบี้ให้แฟนได้ตามเชียร์ พอแกรีไทร์

มีดราฟท์อันดับต้นๆ มาให้แฟนๆตื่นเต้น จนตอนนี้ได้สตาร์ไปแบก ได้แชมป์มาอีกปี
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 101
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 09:59
Matine SuSu พิมพ์ว่า:

แล้วตามเลเกอร์ด้วยมั้ยครับ

ผมก็ชอบ MJ กับ Bulls มามีช่วง D.rose ให้ชื่นใจ หลังจากนั้นก็เหงาๆเลย

ตามมาตลอดเลยครับเเต่ตอนนี้ทำงานละไม่ำด้ดูบ่อยเท่าตอนยีงเรียนอยู่เสียดาย55
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel