ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 17, 18
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1066
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 10:23
[RE: WM ค่าเสียหายราคาแพง มาเตือนสติครับ]
Enceladus พิมพ์ว่า:
ไม่เห็นมู้ต้นเรื่องนะ ไม่รู้ว่าเจ้าของรูปเป็นใครด้วยแต่อ่านจากมู้นี้แล้วถ้าเจ้าของรูปมีรายได้จากพวกโฆษณาครีมเคริมไรแบบนี้ด้วยนี่ ผมสงสารเจ้าของมู้ทั้ง 2 มาก เข้าใจแหละว่าผิดที่ไม่ขออนุญาต แต่เห็นว่าเจ้าของมู้ไม่ได้มีเจตนาหรือเกี่ยวข้องกับเรื่อง SH เลย เจ้าของรูปน่าจะได้ประโยชน์จากการมียอดฟอลยอดไลค์เพิ่มด้วยซ้ำ ถ้าเจ้าของรูปดำเนินการทางกฏหมายกับคน SH นี่จะไม่ว่าเลย

แล้วยิ่งถ้าบอกว่าตอนแรกต้องการให้ขอโทษ แล้วพอรู้ตัวตนเปลี่ยนมาเรียกตังนี่ต้องบอกว่าวางแผนมาดี จะฟ้องละเมิดก็ละเมิดเหอะไม่ต้องอ้าง SH ให้เหมือนโดนกระทำหรอก เพราะจขม.ไม่ได้เกี่ยวเรื่องนั้นเลย แต่นี่แม่งเหมือนเปิดร้านอาหารโดยไม่ขออนุญาตอะ แต่มีมีดอยู่ในครัว แล้วมีคนบ้าแอบเอามีดไปแทงคนตาย แต่ญาติเอาผิดเรียกตังจากคนบ้าไม่ได้ไง เลยฟ้องร้านว่าจัดหาอาวุธ/สนับสนุนให้เกิดคดีฆาตกรรมเรียกตังจากร้านแทน

คิดเหมือนกัน

เพิ่มเติมนิดนึงตรง ทีแรกญาติไม่รู้ว่าร้านไหน อาจจะเดินออกมาตายข้างทาง
แต่บอกให้เจ้าของร้านมาขอโทษหน่อยสิ เจ้าของสถานที่นะ
เจ้าของร้านมาแสดงความเสียใจปุ๊บ เสร็จตู ฟ้องแม่ม
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Mar 2006
ตอบ: 590
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 10:58
[RE: WM ค่าเสียหายราคาแพง มาเตือนสติครับ]
อ่านกฎหมายลิขสิทธิแล้วไม่น่าจะผิดนะ เจตนาไม่ได้ทำเพื่อการค้า หรือโพสต์ให้เสียหายอะไรนะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19964
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 11:26
น่าจะให้ฟ้องไป จขกท.ที่โพสต์ไม่โดนอะไรหรอก
หาแดกชัดๆ
แก้ไขล่าสุดโดย bossa26 เมื่อ Fri Jun 18, 2021 11:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20180
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 13:52
spideer13 พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:
Tarja พิมพ์ว่า:
kamaujung_ พิมพ์ว่า:
ผมไม่เห็นว่ากระทู้ต้นเรื่องเป็นยังไงเลย ตอนนี้คงลบไปหมดแล้วใช่ไหมครับ  

search ใน google จะมี cached ดูได้อยู่ครับ ถ้าผมดูถูกกระทู้นะ จะมีอยู่ 5 comment

1. "วาร์ปซะขาวจั๊วะเลย

แก้ไข เห็นแล้วครับ ของดีย์ "

2. "ดีมากๆ "

3. "คุ้นๆเหมือนจะเป็นเพื่อนกันในเฟส "

4. "ดีย์"

5. "แจ่มมากกกก "  

ผมก็มีในนั้น แต่เท่าที่เห็นไม่ได้มีอะไรคุกคามเลยนะครับ เลยแปลกใจในเคสนี้นิดหน่อยครับ

ว่ามันออกแนวเป็นช่องให้ฟ้องตรงไหน จะบอกว่าคำว่า ดีย์ คือคุกคามเหรอ ผมละแปลกใจมากเลยครับ  

ฟ้องคุกคาม,ทำให้เสื่อมเสีย,เหยียด
ก็ต้องมาตีความอีก อาจหลุดได้

เลยไม่ฟ้องคนเม้นท์
ไปฟ้องคนตั้งกระทู้
ข้อหาละเมิดลิขสิทธิ์โดนตรงๆเลยครับ
(ฟ้อง2คน คนที่เคยเอารูปเขามาตั้งกระทู้เมื่อ2ปีก่อนก็โดนด้วย)  

ส่วนตัวผมงงเรื่องการละเมิดสิทธิ์ครับ เพราะเราไม่ได้เอาไปทำอะไรในเชิงพาณิชย์

ข้อหานี่ผมว่าตกไปได้เลยนะ หรือจะตีว่าละเมิดความเป็นส่วนตัว privacy ผมว่ามันก็ไม่ได้ไปแฮคหรืออะไรมาไงครับ

เพราะการโพสต์ลง social media มันคือการยอมรับส่วนนึงแล้วว่ามันไม่เป็น private file

ในที่นี้เจ้าของลิขสิทธิ์น่าจะเป็น ig/fb มากกว่าที่จะเป็นเจ้าของ account ครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 1604
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 15:21
ถูกแบนแล้ว
ผมก็เกือบพลาดไปแล้ว เพราะไม่ได้เข้าเว็บบอร์ดมา 2-3 วัน
ยังดีนะที่มาอ่านย้อนหลัง กลัวเกมเหมือนกันครับ

ปล. ช่วงนี้จะโพสต์รูปอะไร คงต้องทักไปขออนุญาตเจ้าของรูป + ตากล้อง ก่อนจะโพสต์...เพื่อความปลอดภัย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5262
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 20:50
ผมไม่เห็นว่ากระทู้ต้นเรื่องเป็นยังไงเลย ตอนนี้คงลบไปหมดแล้วใช่ไหมครับ  

search ใน google จะมี cached ดูได้อยู่ครับ ถ้าผมดูถูกกระทู้นะ จะมีอยู่ 5 comment

3. "คุ้นๆเหมือนจะเป็นเพื่อนกันในเฟส "

4. "ดีย์"

แล้วเป็นเพราะคอมเมนต์เหรอครับเจ้าของกระทู้ถึงได้โดนคดีได้

จะบอกว่าเป็นเพราะเอารูปเค้ามาไม่ขออนุญาตเท่านั้นไม่เกี่ยวกับคอมเมนต์ได้หรือเปล่าครับแบบนี้
0
0
แข้งเจลีก
Status: \m/\m/
เข้าร่วม: 02 Mar 2011
ตอบ: 3906
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 21:27

4. "ดีย์"

แล้วเป็นเพราะคอมเมนต์เหรอครับเจ้าของกระทู้ถึงได้โดนคดีได้

จะบอกว่าเป็นเพราะเอารูปเค้ามาไม่ขออนุญาตเท่านั้นไม่เกี่ยวกับคอมเมนต์ได้หรือเปล่าครับแบบนี้  

เท่าที่ตามเรื่องมาทั้งวันคือทางนั้นเขาเล่นเรื่องเอารูปเค้ามาไม่ขออนุญาตนะครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: One Love united .
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2399
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 01:35
ถูกแบนแล้ว
แม่งเล่นบอร์ดมาจะ10ปี มันshตรงไหน ห้วงก้างหรอ มีใครบ้างครับที่เดือดร้อน แปลกคน
แก้ไขล่าสุดโดย หลังสน เมื่อ Sat Jun 19, 2021 01:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Once a Gooner, always a Gooner.
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 7031
โพสเมื่อ: Sat Jun 19, 2021 16:45
พึ่งมาไล่อ่านย้อนหลัง
เสียดาย ยอมง่ายไปหน่อย

ถ้าเป็นคนโพสต์ SH นี่รอดยาก
แต่นี้โพสต์รูป มีช่องให้รอดได้
เผลอๆฟ้องกลับ ข้อหาแจ้งความแกล้งให้รับโทษ เอากลับไปบ้าง

0
0
เรื่องวาป ให้ไว้ใจสมาชิก SS
ใครบอกวาป แผล่บให้หมด

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 17, 18
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel