ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Mar 2021
ตอบ: 1132
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 17:30
[RE: เลือกนายกสมาคม]
ถ้าผมเป็นสมยศ รอบหน้าผมคงไม่หน้าด้านกล้าสมัครแล้ว

เอาใครก็ได้ที่ไม่ใช่ยีกับยศ

มาดามแป้งก็ได้นะ แก๊งเนวิน ก็ไม่ชอบเท่าไร

ยุคยศไม่ต่างอะไรกับยุคยี ดีแค่ว่าอาจโปร่งใส่กว่า หาเงินเก่ง

การบริหารฟุตบอล และผลงานทีมชาติถอยหลัง ถือว่าล้มเหลวครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 2350
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 17:46
สุดท้าย ตัวเลือกก็ไม่มี
ถ้าเอาวนๆที่มีก็ต้องเลือกที่ แย่น้อยสุดในทุกๆด้านเฉลี่ยกัน

ถ้าตัวละครใหม่คือลุงตุ๊ก เรื่องฟุตบอลแกดี แต่เรื่องบริหาร ในด้านส่วนตัวแกยังเอาไม่รอดเลย แกก็บอกอยู่ทำอะไรก็เจ๊ง ใจใหญ่ ถ้าจะต้องมาบริหารเงินที่เกินตัวไปมากๆ กลัวจะเละนะ ถ้าจะมาจริงควรหาดูโอที่จะมาดูเรื่องการเงินการบริหารให้ แล้วให้แกลงทางฟุตบอลล้วนๆ ก็คงพอไหว
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 512
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 17:50
เบน ฟรีสนาม พิมพ์ว่า:
ถ้าผมเป็นสมยศ รอบหน้าผมคงไม่หน้าด้านกล้าสมัครแล้ว

มาดามแป้งก็ได้นะ แก๊งเนวิน ก็ไม่ชอบเท่าไร

ยุคยศไม่ต่างอะไรกับยุคยี ดีแค่ว่าอาจโปร่งใส่กว่า หาเงินเก่ง

การบริหารฟุตบอล และผลงานทีมชาติถอยหลัง ถือว่าล้มเหลวครับ

ผลงานถอยหลังผมเห็นด้วยนะครับ

แต่นิยามคำว่าบริหารถอยหลังนี้ ผมไม่เห็นด้วยเลยครับ

บริหารจัดการโอเคร แต่ผลงานมันดันสวนทางมากกว่าครับ

5
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43789
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 17:52
จริงๆใครก็ได้ที่บริหารได้มืออาชีพอ่ะผมรับได้หมด ในแง่บริหารน่ะนะ สิ่งที่เราต้องการคือความเป็นมืออาชีพในการทำงานเป็นหลักนะผมว่า ถ้ายีกลับมาแต่โปร่งใสจริงๆผมก็รับได้

แต่บรรดาผู้บริหารหรือผู้ที่จะเข้ามานั่งเก้าอี้แบบนี้ผมเห็นมีแต่จะล้วงลูกหรือมีผลประโยชน์ทั้งนั้น ก็เอาเป็นเข้ามาแล้วให้มันดูเป็นมืออาชีพในการทำงานก็พอ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 400
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 17:56
[RE]เลือกนายกสมาคม
TFunited พิมพ์ว่า:
ถ้าหน้าที่สมาคมคือการบริหารผมว่าสมยศโอเคเลยนะ คือมีเรื่องน่าด่าพอสมควรแหละแต่ภาพรวมผมยังโอเคมากๆ ผมกลับมองว่าถ้าเอา "คนฟุตบอล" แบบเดิมๆกลับมามันจะวนลูปกลับไปเป็นระบบแบบบ้านๆอยู่กันแบบครอบครัวเหมือนเดิมอีก ได้ใจนักบอลแต่ไร้ความเป็นมืออาชีพผมก็ไม่เอาอ่ะ  
ผมเห็นเหมือนท่านเลยนะ แกบริหารดี แต่แกไม่รู้เรื่องฟุตบอลเลยอะครับ ครั้งนึงต้องเอาโค้ช้ฮงมาเป็นที่ปรึกษา ตอนนี้ใครเป็นก็ไม่รู้ อย่างหาโค้ช แกจึงพยายามหาคนที่โปรไฟล์ดี มีดีกรีผ่านบอลโลก โดยต้องแลกกับค่าจ้างแสนแพง ซึ่งสุดท้ายการทำงานทุกอย่างมีตัวชี้วัดอะครับ คือผลงานในสนาม ความหมายของผมคือ มันจะไม่มีเลยหรือ นายกที่พอมีความรู้ จริตฟุตบอล และรักฟุตบอลไทย อยากจะเข้ามาพัฒนาฟุตบอลไทยจริงๆอะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8045
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 18:18
ให้ลุงยศทำครบสมัยไปก่อนครับ อย่างน้อยแกก็บริหารตามแบบสากลได้
ส่วนผลงานในสนามให้เป็นหน้าที่ของโค้ช+ปธ.เทคนิค
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2021
ตอบ: 1132
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 18:19
Demonchinz พิมพ์ว่า:
เบน ฟรีสนาม พิมพ์ว่า:

ผลงานถอยหลังผมเห็นด้วยนะครับ

แต่นิยามคำว่าบริหารถอยหลังนี้ ผมไม่เห็นด้วยเลยครับ

บริหารจัดการโอเคร แต่ผลงานมันดันสวนทางมากกว่าครับ

ผมว่าการบริหารที่ผิดพลาดของชุดนี้นะ แต่การบริหารงานแกมืออาชัพกว่ายุคยีเยอะครับ

เรื่องการขายลิทสิทธ์ถ่ายดทอดสด8 ปี สำหรับผมมันนานเกินไป ผมไม่เห็นมีประเทศอื่นเค้าทำกัน
สุดท้ายมีปัญหา

กรรมการบอลไทยลีกก็ไม่พัฒนา ขนาดมีVAR ยังมีปัญหาตลอด

เรื่องทีมชาติ เสื้อซ้อมที่เก็บสถิติ การวิ่ง การฝึกซ้อมทั้งหมดได้ ไม่ได้มีการถูกนำมาใช้

ผมเห็นมีเพจหนึ่งเขียนเรื่องนี้มา

ผลงานทีมชาติไม่มีพัฒนาเลย

เอาเป็นว่าถ้่าผมเป็นสมยศ ผมคงอายเพราะ โม้กับด่าโค้ชคนเก่าไว้เยอะ คงไม่กล้าสมัครนายกอีก

ผมไม่ได้เป็นติ่งซิโก้ ไม่ชอบที่เอาบริษัทมาหากินกับทีมชาติ ยุคยี ก็โกงหน้าด้าน

แก้ไขล่าสุดโดย เบน ฟรีสนาม เมื่อ Wed Jun 16, 2021 18:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3284
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 18:20
ปิยะพงษ์ เพราะคอนเน็คชั่นเยอะ คนมาช่วยงานเยอะ แล้วคนเก่งๆก็จะมาทำงานด้วยเยอะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26760
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 18:27
เนวินไม่ลงมาหรอก

แต่ฮั่นไม่แน่

อยากได้หัวสมัยใหม่หน่อย ปิยะพงษ์ไม่เอาอะ โบราณไป
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 18:28
เลือกนายกสมาคม
iTheEnD พิมพ์ว่า:
ปิยะพงษ์ เพราะคอนเน็คชั่นเยอะ คนมาช่วยงานเยอะ แล้วคนเก่งๆก็จะมาทำงานด้วยเยอะ  

เอาคนบริหารไม่เป็นมาบริหาร
รู้จักคนเยอะนี้พังเละเทะเลยนะครับ
เข้ามาโกงมากิน ก็จับไม่ได้ไล่ไม่ทัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39765
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 19:33
เนวินบอกตรงๆโคตรไม่ไว้ใจ
1
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12034
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 19:38
อันนี้คือสากลมากและชอบนะครับ ไม่ยุ่ง ไม่ล้วงลูก

แต่กลับกันถ้าเป็นแบบยุ่ง ล้วงลูก ตามจิก ตามอัพเดท เกิดดีขึ้นมาล่ะ
แล้วเผลอๆกลายเป็นดีไรงี้ นักบอลไทยถูกกับอะไรแบบนี้รึเปล่า

นายกสมยศเสียดายจริงๆ ไม่น่าเอาความคิดเห็นแฟนบอลตอนนั้นมาพูดเล้ย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 19:39
เลือกนายกสมาคม
ก็แล้วแต่สมาชิคจะเลือกอะ แฟนบอลนั่งดูได้อย่างเดียว แต่หลังจากนี้ไปด้วยความที่ฟุตบอลไทยเริ่มมีระบบบ้างเเล้วคนทำต่อไม่น่าจะเลวร้ายขนาดสมัยไม่มีเตะตามปฏิทินแล้วมั้ง หลายๆสโมสรคงช่วยกันแย้งหรือผลักดันอะไรได้บ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Allez Allez Allez!!!

แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8672
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 20:16
คุณอัยวัฒน์ครับ
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 1384
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 20:20
ประเทศไทยต้องมีนายกที่ดีกว่าสมยศ สมยศดีแต่เราต้องการมากกว่านี้มันต้องมีรุ่นใหม่ๆคนใหม่มาทำได้แน่นอน มันต้องมีการเปลี่ยนแปลงถ้าประเทศไทยจะบุคลากรแค่นี้ก็ให้มันรู้ไป
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel