ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2007
ตอบ: 4359
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 20:58
[RE: [NBA] คิดว่านักบาสที่อยู่ใน Tier Super star s class ของลีกตอนนี้มีใครบ้าง]
ss Kawhi LBJ อะ ทั้งทำแต้ม ทั้งเกมรับ
s Curry KD Harden Giannis Luka Lillard ที่ส่วนใหญ่ เน้นรับไปเลย หรือ รุกไปเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7530
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 21:03
[RE: [NBA] คิดว่านักบาสที่อยู่ใน Tier Super star s class ของลีกตอนนี้มีใครบ้าง]
S class น่าจะหมายถึงผู้เล่นที่ตกผลึกแล้ว รู้วิธีเล่นให้ชนะ สามารถนำทีมได้ ผลงานมีให้ประจักษ์

ผมก็คงให้ 4 คนเหมือนหลายๆท่านครับผม

james curry kahwi durant

ส่วนพวกอีกนิดหน่อยก็จะ S ก็อย่างพวก harden c.paul อะไรประมาณนี้

1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11604
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 21:07
S = LeBron, KD, Curry, Kawhi, Embiid,

Embiid Playoff เจอ Hawks ตอนนี้ 30 PPG ทั้งๆที่ยังเจ็บอยู่ แต่เกมส์ 4 ที่ผ่านมาเหมือนเริ่มหนักขึ้นเรื่อยๆ

ถ้า Embiid ไม่เจ็บแล้วฟิตๆเลย ก็ไม่รู้ใครจะเอาอยู่นึกไม่ออก

0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1199
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 21:21
BarceloZa พิมพ์ว่า:
ประตูขึ้นนำ พิมพ์ว่า:
ถ้าตามนิยามนี้ให้ 4 คน
Luka LBJ Curry KD
ยานนิสเกือบใช่สุดๆๆ แต่ต้องพาทีมไปรอบลึกกว่านี้ก่อนถึงจะคู่ควร
.
Luka ใช่เพราะเป็นอนาคตของลีคชัดมาก จ้ามาก ปังสุดๆ
.
Joker อยากยกให้มาก แต่จัด Rank S ไม่ได้ ต้อง Rank J
.
คาไว CP3 ต้องดูผลงาน playoff ปีนี้ก่อน
อีกคนที่อนาคตอันใกล้คิดว่า "ใช่" คือ Ja Morant ใจเพชรสุดๆ  

คาวาย นี่ mvp final 2 ครั้ง ยังต้องพิสูจน์ใน PO อีกหรอครับ

ลูก้า ผมว่าพาทีมเข้าชิงสายให้ได้ก่อนดีกว่า เก่งจริง แต่ยังไม่ถึงระดับเคอรี่ เจมส์ เคดี หรือ คาวาย แน่ๆ

ผมตอบตามนิยามครับ ไม่ได้ตอบตามความเก่ง
สำหรับผม ความเป็น Superstar ไม่ได้วัดแค่ที่ฝีมือครับ
.
ถ้าจะยกเรื่อง final mvp มาพูดก็ต้องไม่ลืม "อิกัวดาล่าGSW" ด้วยอ่ะซิครับ
.
จากมุมมองผม
ครั้งแรกที่คาไวได้ final mvp เขายังไม่ใช่ผู้เล่นที่ดีที่สุดใน spur ครับ
ครั้งที่สองคาไวได้ final mvp เห็นด้วยว่าคาไวคือคนสำคัญ แต่แรปเตอร์ชุดนั้นฟอร์มดีหลายคนด้วย กาซอลยิง3อย่างมา พาวเวล เฟดแวนวีด ปาสคาล ไคเลารี่ แดนนี่กรีนยังเล่นดีอ่ะ...ถ้าเสกได้ ผมอยากให้โค้ชนิกเนิร์ดมากกว่าคาไวครับ
.
ฉะนั้นที่ผ่านมา สถานะคาไวจึงต่างจากหลายคนที่ผมพูดถึงครับ
.
เพิ่งจะ 2ปีนี้นี่ล่ะที่คาไวเป็นคนนำทีม...แล้วปีที่แล้วผลงานเป็นยังไง??
.
ผมถึงบอกว่า ต้องดูผลงานปีนี้ก่อนครับ
.
ส่วน Luka นี่มันออร่า Superstar ชัดเจน
คนสำคัญของลีคNBAปัจจุบันและอนาคต ตัวแทนคนสำคัญของนักบาสยุโรป
ไม่เกี่ยวกับพาทีมเข้าชิงสายเลย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 21:23
maes พิมพ์ว่า:
ถ้า S แน่ๆ ผมว่าต้องเคยได้แชมป์ด้วย ก็เลยมีแค่ 4 คน
James, Curry, Durant, Kawhi

ส่วน CP3, Embiid, Giannis (ถึงแม้จะมี %FT ห่วย), Harden ถ้าปีนี้พาทีมตัวเองได้แชมป์ก็เริ่มเข้าข่าย S นะ

ผมคิดว่าไม่จำเป็นต้องรอให้ได้แชมป์ครับ
.
อย่าง MJ LBJ ก็หลายปีนะกว่าจะได้แชมป์ แต่เขาคือ SUPERSTAR คนสำคัญของลีคไปก่อนแล้วครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 7841
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 21:38
สำหรับผม ณ ตอนนี้ ตลอด 20ปี ที่ดูบาสมา คนที่ระดับ Tier SSS มี 3 คนเท่านั้น ที่ยังคงโลดแล่นในเวที NBA

- KD
- JAME (ร่างฮีต & Cav)
- Kerry

ทั้ง 3 คือ คนที่แบกทีมได้ ..ไม่ว่าทีมจะมีสตาร์คนที่ 2 หรือไม่มี ทีมนั้นก็ยังน่ากลัวเสมอ
ปล. อย่างให้คนที่ 4 กะ คาไว ตราบใดที่ยังคงไม่ลง 2 เกมติด ก็ยังคงเป็น Tier SS แค่นั้น

0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33886
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 21:48
peemawach พิมพ์ว่า:
ternoppon20 พิมพ์ว่า:
แล้ว Luka ผมล่ะ แบกแล้วแบกอีกนะ  

Luka เหมือนขาดอีกนิดครับ คุณสมบัติครบขาดแค่พาทีมไปให้ไกลกว่านี้ กับช่วงคลัทต้องนิ่งกว่านี้อีกนิดนี่ ใช่เลย  

อยากให้มีวันนั้นครับ ตอนนี้ยังไปได้แค่รอบแรก  
ระดับเดิร์กบอกว่าเก่งกว่าตัวเอง ผมว่าเหลือแค่รอวันเป็น S ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Gygee is the best เมื่อ Wed Jun 16, 2021 22:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Thu Jun 17, 2021 01:24
ถูกแบนแล้ว
Gygee is the best พิมพ์ว่า:
แล้ว Luka ผมล่ะ แบกแล้วแบกอีกนะ  

Luka เหมือนขาดอีกนิดครับ คุณสมบัติครบขาดแค่พาทีมไปให้ไกลกว่านี้ กับช่วงคลัทต้องนิ่งกว่านี้อีกนิดนี่ ใช่เลย  

อยากให้มีวันนั้นครับ ตอนนี้ยังไปได้แค่รอบแรก  
ระดับเดิร์กบอกว่าเก่งกว่าตัวเอง ผมว่าเหลือแค่รอวันเป็น S ครับ  

เหมือนขาดแค่สตอรี่ใช่มะท่าน ผมเองยังหวั่นใจอยู่เลยว่าแกจะต่อสัญญามั้ย
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33886
โพสเมื่อ: Thu Jun 17, 2021 02:08
Gygee is the best พิมพ์ว่า:

เหมือนขาดแค่สตอรี่ใช่มะท่าน ผมเองยังหวั่นใจอยู่เลยว่าแกจะต่อสัญญามั้ย  
ความสม่ำเสมอและสตอรีแหละครับ แต่ถ้าแกไม่ต่อสัญญากับแมฟนี่ผมคงชอบน้ยอลงอ่ะ ไม่ชอบผู้เล่นแนวๆนี้ เว้นแต่สู้จนอายุ 30 กว่าแล้วก็ยังไม่แชมป์แบบแดม จะย้ายก็ไม่ว่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 274
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 15:44
ยานนิสเกือบใช่สุดๆๆ แต่ต้องพาทีมไปรอบลึกกว่านี้ก่อนถึงจะคู่ควร
.
Luka ใช่เพราะเป็นอนาคตของลีคชัดมาก จ้ามาก ปังสุดๆ
.
Joker อยากยกให้มาก แต่จัด Rank S ไม่ได้ ต้อง Rank J
.
คาไว CP3 ต้องดูผลงาน playoff ปีนี้ก่อน
อีกคนที่อนาคตอันใกล้คิดว่า "ใช่" คือ Ja Morant ใจเพชรสุดๆ  

คาวาย นี่ mvp final 2 ครั้ง ยังต้องพิสูจน์ใน PO อีกหรอครับ

ลูก้า ผมว่าพาทีมเข้าชิงสายให้ได้ก่อนดีกว่า เก่งจริง แต่ยังไม่ถึงระดับเคอรี่ เจมส์ เคดี หรือ คาวาย แน่ๆ

ผมตอบตามนิยามครับ ไม่ได้ตอบตามความเก่ง
สำหรับผม ความเป็น Superstar ไม่ได้วัดแค่ที่ฝีมือครับ
.
ถ้าจะยกเรื่อง final mvp มาพูดก็ต้องไม่ลืม "อิกัวดาล่าGSW" ด้วยอ่ะซิครับ
.
จากมุมมองผม
ครั้งแรกที่คาไวได้ final mvp เขายังไม่ใช่ผู้เล่นที่ดีที่สุดใน spur ครับ
ครั้งที่สองคาไวได้ final mvp เห็นด้วยว่าคาไวคือคนสำคัญ แต่แรปเตอร์ชุดนั้นฟอร์มดีหลายคนด้วย กาซอลยิง3อย่างมา พาวเวล เฟดแวนวีด ปาสคาล ไคเลารี่ แดนนี่กรีนยังเล่นดีอ่ะ...ถ้าเสกได้ ผมอยากให้โค้ชนิกเนิร์ดมากกว่าคาไวครับ
.
ฉะนั้นที่ผ่านมา สถานะคาไวจึงต่างจากหลายคนที่ผมพูดถึงครับ
.
เพิ่งจะ 2ปีนี้นี่ล่ะที่คาไวเป็นคนนำทีม...แล้วปีที่แล้วผลงานเป็นยังไง??
.
ผมถึงบอกว่า ต้องดูผลงานปีนี้ก่อนครับ
.
ส่วน Luka นี่มันออร่า Superstar ชัดเจน
คนสำคัญของลีคNBAปัจจุบันและอนาคต ตัวแทนคนสำคัญของนักบาสยุโรป
ไม่เกี่ยวกับพาทีมเข้าชิงสายเลย  

แบบนั้น..KD ก็เหมือนคาไวไหมครับ ถ้าจะพูดเรื่อง FMVP หรือผมว่าถ้าในมุมมองนั้นยิ่งไม่ควรยิ่งกว่าอีก
เพราะย้ายไปอยู่กับ GSW ไม่งั้นคงไม่ได้ FMVP แถมคนในทีมเทียบกับ raptor แล้วก็รู้ๆกันนะครับ
เข้าใจคุณนะครับ ที่ใช้มาตรวัดตามความรู้สึก
คาไวไม่ใช่คนที่ชอบออกข่าว ทำตัวเด่นไม่แปลกที่หลายคนจะ 'รู้สึก' ว่่าไม่ออร่าซุปตาร์ แต่จริงๆ เค้าเป็นซุปตาร์ด้วยฝีมือครับ
ส่วนลูก้า ขายได้+เก่งครับแต่ยังต้องพิสูจน์ตัวเองอีกเยอะโดยเฉพาะ PO
เอาให้ผ่านรอบแรกก่อนครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 17:08
Mr.ไคโตะ พิมพ์ว่า:
.
.
.

.
.
จากมุมมองผม
.
.
.
.

แบบนั้น..KD ก็เหมือนคาไวไหมครับ ถ้าจะพูดเรื่อง FMVP หรือผมว่าถ้าในมุมมองนั้นยิ่งไม่ควรยิ่งกว่าอีก
เพราะย้ายไปอยู่กับ GSW ไม่งั้นคงไม่ได้ FMVP แถมคนในทีมเทียบกับ raptor แล้วก็รู้ๆกันนะครับ
เข้าใจคุณนะครับ ที่ใช้มาตรวัดตามความรู้สึก
คาไวไม่ใช่คนที่ชอบออกข่าว ทำตัวเด่นไม่แปลกที่หลายคนจะ 'รู้สึก' ว่่าไม่ออร่าซุปตาร์ แต่จริงๆ เค้าเป็นซุปตาร์ด้วยฝีมือครับ
ส่วนลูก้า ขายได้+เก่งครับแต่ยังต้องพิสูจน์ตัวเองอีกเยอะโดยเฉพาะ PO
เอาให้ผ่านรอบแรกก่อนครับ  

ผมไม่ได้ตอบตามความรู้สึกเลยค้าบบ ผมตอบตามนิยามที่เจ้าของกระทู้ได้นิยามไว้
ส่วน KD ก็เข้าข่ายตามนิยามของเจ้าของกระทู้ชัดเจน..เห็นต่างก็แย้งได้นะครับ
เพราะจริงๆ ลิลลาดก็เหมือนจะเข้าข่าย แต่ผมคิดว่าไม่ควร
.
ในซีรี่ย์ที่ผ่าน คือคนที่เก่งไม่ได้ด้อยไปกว่า Kawhi เลยก็คือ Luka นะครับ
แถมมี 2-3เกมส์ที่เรียกได้ว่า Luka เหนือกว่า Kawhi ด้วยซ้ำ
ในสายตาผม Kawhi ไม่ใช่ผู้เล่นที่เก่งสุดในสนามแต่เป็น Luka ครับ
แต่องค์ประกอบทีมอื่นๆ LAC ดีกว่าจึงเข้ารอบ
.
ส่วนเรื่องพาทีมเป็นแชมป์ อันนี้ผมเฉยๆนะ เพราะสมัย MJ ก็ทำให้ SUPERSTAR ของลีค อดแชมป์กันทั้งบางเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel