ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32174
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 13:17
[RE: ตาสว่างเถอะนะครับ พวกติ่งโนะทั้งหลาย]
เอาใครมาก็เหมือนเดิม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7919
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 13:24
[RE: ตาสว่างเถอะนะครับ พวกติ่งโนะทั้งหลาย]
เอาจริงๆ คือ เรากลัวซิโก้ เรากลัวบังยี มากเกินไปซะจนพยายามหลอกตัวเองว่าคนนั้นดีกว่าคนนี้ดีกว่า เพื่อไม่ให้เขากลับมา

หลอกตัวเองว่าเขาซวย เขาเจอโควิด เขายังไม่ได้ปรับปรุงทีมให้ดีพอ แต่คิดว่าถ้ามันผิดก็ต้องติต้องก่อกันได้
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jun 2021
ตอบ: 430
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 13:27
ไม่เข้าใจนิชิโนะเลยนะ แค่จัดตัวตามฟอร์มไปดูตารางดาวซัลโว-แอสซิสต์(นักเตะไทย) มันจะยากตรงไหน กองหลังไปใช้กองหลังหนีตกชั้นทำไมตั้งแต่นัดแรกเอกนิษฐ์ไม่ได้อยู่ในฟอร์มที่ดีก็ฝืนใช้อยู่นั่นเหละ แบคซ้ายเอาสุพรมาเล่นยังดีกว่าเอร์เนสโต้อีกมั้ง มีทีเด็ดยิงไกลด้วย นิชิโนะผู้ช่วยที่พูดภาษาเดียวกันก็ไม่มี ล่ามก็ไม่เก่งเรื่องบอล ได้ข่าวหมอนวดในทีม มีคนหรือสองคนนี้เหละมันจะพอได้ไงนักเตะมี 40 กว่าคน พังตั้งแต่การบริหารจัดการก่อนออกจากบ้านอีกมั้งเนี่ย
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3120
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 13:52
[RE]ตาสว่างเถอะนะครับ พวกติ่งโนะทั้งหลาย
อย่างฮา ตอนไล่ซิโก้ออกบอกว่าแทคติคกระจอก เลือกนักเตะโง่ๆ ดูแต่จอทีวี พอของนิชิโนะทุกอย่างเหมือนกันบอกรากฐานฟุตบอลไม่ดี 55555555555555555555555555555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2020
ตอบ: 2618
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 14:49
ฮาจิเมะ โมริยาสึ โค้ชทีมชาติญี่ปุ่นคนปัจจุบันยังเป็นลูกศิษย์นิชิโน๊ะเลยครับ

เปลี่ยนกุ๊กมาหลายคนอาหารก็ยังไม่อร่อย ไม่คิดว่าเป็นเพราะวัตถุดิบหรอครับ

สมมุติถ้าโน๊ะไปคุมเวียดนาม เวียดนามอาจก็ตบไทยได้เลยนะ

0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1367
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 14:54
ตาสว่างเถอะนะครับ พวกติ่งโนะทั้งหลาย
PHANU พิมพ์ว่า:
ฮาจิเมะ โมริยาสึ โค้ชทีมชาติญี่ปุ่นคนปัจจุบันยังเป็นลูกศิษย์นิชิโน๊ะเลยครับ

เปลี่ยนกุ๊กมาหลายคนอาหารก็ยังไม่อร่อย ไม่คิดว่าเป็นเพราะวัตถุดิบหรอครับ

สมมุติถ้าโน๊ะไปคุมเวียดนาม เวียดนามอาจก็ตบไทยได้เลยนะ

เชียต่อไปครับพี่ ยินดีด้วยครับ
ถ้าจะพูดแบบนี้ยิ่งตอกย้ำว่าโนะกากครับ เพราะเชฟเก่งๆ เขาวัดกันที่เอาวัตถุดิบกากๆมาทำให้อร่อยได้ยังไงต่างหากครับ อันนี้อาเซียนยังสู้ไม่ได้ ยังปกป้องโค้ชอยู่ ผมก็ดีใจด้วยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
CHELSEA ที่รัก

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 4778
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 14:56
เวรกรรม แล้วโตมาจนค่าเหนื่อยมหาศาลขนาดนี้ มันเผลอไปทิ้งเบสิค พื้นฐาน ไว้กลางทางตอนไหน ล่ะ ถึงจะต้องมารื้อกันใหม่

ลูปนรก เดี๋ยวคนใหม่มาฟอร์มตก ก็ออกมา บอกติ่ง...ตาสว่างซักที ..วนไป...

0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1149
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:04
YashAmaru พิมพ์ว่า:
culolo พิมพ์ว่า:
วัตถุดิบไม่ดีก็ยากหน่อยครับ ที่จะหวังได้อาหารชั้นดี รสชาติอร่อยย

ไม่ดียังไง ก็ไม่น่าแพ้มาเลที่ขาดตัวหลัก แถมพักน้อยกว่า กรอบกว่า ยอมรับบ้างเถอะ เอาจริงๆ ตอนนี้วัตถุดิบบ้านเรามันพัฒนากว่ายุคซิโก้ด้วยซ้ำ ลีคก็พัฒนากว่าอย่างเห็นชัดเจน ศุภโชคเอย ศุภณัฐเอย เจริญศักดิ์เอย พวกนี้ก็ไม่แย่แน่นอนอ่ะ แต่โค้ชใช้ไม่เป็นมากกว่า แล้วอย่างเออเนสโต้ ที่มันเป็นวัตถุดิบไม่ดี จารโนะก็เลือกเอามาปรุงเองปะวะ ไม่โทษโนะ ให้โทษใครอ่ะ คิดบ้างดิ  

ก็นักเตะมันได้แค่นี้ ให้เอา ค๊อป เอาเป็บมาคุม มันจะได้ไปมั้ยบอลโลก คิดบ้างดิ!!
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17219
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:07
ตาสว่างเถอะนะครับ พวกติ่งโนะทั้งหลาย
ย้ำมาตลอดเรื่องปัญหาโครงสร้างบอลไทย แฟนบอลไทยทั้งหลายก็วนลูปเรื่องโค้ชไม่เลิกเพื่อพิสูจน์ว่าโค้ชสำคัญที่สุดในความสำเร็จฟุตบอล จมปลักกันอยู่แบบนี้บอลไทยไม่ไปไหนหรอก ทั้งผู้นำ ทั้งคนตาม ยังบ้าเรื่องโค้ชกันไม่เลิก มุ่งไปผิดทางทั้งที่คิดว่าตัวเองถูก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1622
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:10
เห็นด้วยนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 856
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:11
ถูกแบนแล้ว
culolo พิมพ์ว่า:
วัตถุดิบไม่ดีก็ยากหน่อยครับ ที่จะหวังได้อาหารชั้นดี รสชาติอร่อยย

จะบอกว่าวัตถุดิบเราแย่กว่ามาเลหรอครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7919
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:12
Q-plint พิมพ์ว่า:
ย้ำมาตลอดเรื่องปัญหาโครงสร้างบอลไทย แฟนบอลไทยทั้งหลายก็วนลูปเรื่องโค้ชไม่เลิกเพื่อพิสูจน์ว่าโค้ชสำคัญที่สุดในความสำเร็จฟุตบอล จมปลักกันอยู่แบบนี้บอลไทยไม่ไปไหนหรอก ทั้งผู้นำ ทั้งคนตาม ยังบ้าเรื่องโค้ชกันไม่เลิก มุ่งไปผิดทางทั้งที่คิดว่าตัวเองถูก  

แล้วตอนซิโก้ทำทีมไม่พูดแบบนี้บ้างล่ะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2020
ตอบ: 2618
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:19

เชียต่อไปครับพี่ ยินดีด้วยครับ
ถ้าจะพูดแบบนี้ยิ่งตอกย้ำว่าโนะกากครับ เพราะเชฟเก่งๆ เขาวัดกันที่เอาวัตถุดิบกากๆมาทำให้อร่อยได้ยังไงต่างหากครับ อันนี้อาเซียนยังสู้ไม่ได้ ยังปกป้องโค้ชอยู่ ผมก็ดีใจด้วยครับ  

ไม่ได้ปกป้องครับจะอยู่ก็อยู่จะออกก็ออกครับ

ผมหมายความว่าเปลี่ยนใครมาก็ได้แค่นี้แหละ
โค้ชนอกโค้ชไทยโค้ชถูกโค้ชแพงถ้าไม่พัฒนาร่างกาย เตี้ยๆบางๆแบบนี้ มันจะไปไกลกว่าอาเซียนได้ไง

แพ้มาเลย์ก็แทบผูกปีแพ้ยุ่ละไม่เห็นแปลก

0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1367
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:26

ไม่ได้ปกป้องครับจะอยู่ก็อยู่จะออกก็ออกครับ

ผมหมายความว่าเปลี่ยนใครมาก็ได้แค่นี้แหละ
โค้ชนอกโค้ชไทยโค้ชถูกโค้ชแพงถ้าไม่พัฒนาร่างกาย เตี้ยๆบางๆแบบนี้ มันจะไปไกลกว่าอาเซียนได้ไง แล้วที่บอกแพ้มาเลอ่ะ แพ้ในบ้านที่แฟนบอลเป็นแสนปะ แพ้ก็แพ้ได้แชมป์ แต่โนะก็แพ้เหมือนกัน แต่อ้างเรื่องหญ้าใบใหญ่ ตลก ประเด็นตอนนี้ คือนายอ่ะติ่งโนะเกินไป จนไม่ยอมรับความจริงมากกว่า พยายามหาข้ออ้างโน่นนี่มาปกป้อง

แพ้มาเลย์ก็แทบผูกปีแพ้ยุ่ละไม่เห็นแปลก

สมัยซิโก้ก็ไม่ได้ตัวใหญ่อะไรหนิ สารัช เจ ธนบูรณ์ เกริกฤทธิ์ บางๆทั้งนั้น แต่ซิโก้รู้ว่าต้องเอาพวกนี้มาใช้ยังไง ผลงานมันเลยดีกว่านี้ เขารู้ว่าตัวเล็ก เขาก็เล่นต่อบอล แต่มาดูตอนนี้สิ ทรงบอลมีไรบ้างอ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย YashAmaru เมื่อ Wed Jun 16, 2021 15:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
CHELSEA ที่รัก

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Always a Red
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3351
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:31
[RE]ตาสว่างเถอะนะครับ พวกติ่งโนะทั้งหลาย
sanyo พิมพ์ว่า:
ถ้าพูดถึงสร้างพื้นฐานมันไม่ใช่หน้าที่หลักของโค้ชทีมชาตินะ พวกมืออาชีพ ญป, เกาหลี, ยุโรป เรียกซ้อมรวมตัวตามฟีฟ่าเดย์ 1 อาทิตย์ซ้อมแท็คติกแล้วลงแข่งได้เลยเพราะอะไร ก็เพราะนักบอลพวกนี้เค้าพื้นฐานดีหมดแล้ว ทีนี้ก็ขึ้นอยู่ตอนแข่งจริงคู่แข่งจะเก่งมากมั้ย นักบอลตัวเองจะเล่นดีแค่ไหนได้ตามแท็คติกหรือเปล่า โค้ชจะแก้เกมส์ยังไง กระตุ้นนักบอลได้หรือเปล่า?  

ใจคอจะไม่ศึกษางานที่ตัวเองรับเลยหรอครับ เหมือนคุณทำอาหารสักจานจะไม่คิดดูพื้นฐานอาหาร ดูวัตถุดิบที่ได้มาแล้วเอาแต่ปรุงตามสูตรตัวเองแบบนี้รึงัย

นิชิโนะไม่สามารถแก้ตัวได้เลยนะครับ โอกาสลองใช้นักเตะก็มีแล้วแต่สิ่งที่เห็นคือไม่ได้ใส่ใจเลยว่านักเตะไทยควรเล่นแนวทางไหนและต้องปรับแท็คติกยังงัยให้เหมาะสมเพื่อดึงศักยภาพนักเตะออกมาให้มากที่สุด ซึ่งสิ่งที่ว่ามามันเป็นหน้าที่ของโค้ชทุกคน แม้แต่โค้ชระดับโลกยังต้องทำ ไอสิ่งที่คุณว่ามามันเหมือนโยนความผิดไปที่นักเตะว่าไม่เก่งพอทั้งๆที่หน้าที่นี้มันเป็นของนิชิโนะโดยตรงนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel