ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2797
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 14:29
[RE: ROV เล่นถึง Diamond ควรมี Pool Hero แค่ไหนถึงไปต่อ]
มีตัวที่พอเล่นได้ในเมต้านั้นๆ ตำแหน่งละตัวสองตัวก็พอแล้วครับ แล้วเอาตังไปใส่กับรูนให้หมด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11802
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 14:39
[RE: ROV เล่นถึง Diamond ควรมี Pool Hero แค่ไหนถึงไปต่อ]
เล่มโรมมิ่งอย่างเดียวก็คอนได้ครับ จัดไป gildur ผมแม่มสแปมอยู่ตัวเดียว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 2715
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 14:45
วันเดอร์อีกเสียง เล่นได้ทุกตำแหน่ง ดาร์ค กลาง โรม ป่า
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 6969
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 14:54
Apoptoxin พิมพ์ว่า:
Shinshil พิมพ์ว่า:
ซื้อวันเดอร์มาเล่น ได้ตัวนี้มาไปได้ถึง 3 ตำแหน่งเลย ทั้งเลนดาร์ค ป่า หรือเล่นเป็นโรมที่เก่งระดับต้นๆ

เมจใช้คริซี่หรือวีร่าที่หาง่ายๆ พอ แค่นี้เล่นไปคอนได้ละครับ  

วันเดอร์ ป่าได้หรอครับตอนนี้ แนวทางเป็นยังไงครับ ได้ไปลองบ้างเพิ่งกลับมาเล่น 5555555555555  

ไอเทมป่าผมออกขวาน ที่เหลือจัดฟูลดาเมจไป 3 ชิ้น (ดาบลองกินุส, ดาบคู่ omni, ดาบแดง) แล้วจบที่ตายเกิดอีกชิ้นเลยครับ

ตัวมันอึด ดาเมจแรงอยู่ละ ตามจังหวะสองกับเพื่อนผมว่าป่วนเอาเรื่องนะ

ปล. ตัวป่าเก่งๆ มีเยอะกว่าวันเดอร์นะ แต่วันเดอร์ในมุมผมก็เป็น pick ที่ไม่ได้แย่เลยครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 16015
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:02
Errol ผมเชียร์นะ เล่นง่ายมาก ตอนนี้ God ด้วย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 3029
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:20
เน้นไปที่ตำแหน่งที่ถนัดก็ลองหาซื้อมาเล่นหลาย ๆ ตัวครับจะได้มีทางเลือกเยอะ ๆ

ส่วนตำแหน่งอื่น ๆ ที่ไม่ได้เล่นบ่อย ๆ ก็ลองฝึกไว้สัก 1-2 ตัวเผื่อตาไหนเลือกตำแหน่งไม่ทัน

แต่ถึงงั้นก็เถอะผมเมนออฟเลน เล่นอยู่ 2 ตัว วันเดอร์ กับ อัลเลน ในขณะที่เลนอื่นผมเล่นหลายตัวมาก ฮ่า ๆๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:35
ถูกแบนแล้ว
Eric bailly พิมพ์ว่า:
Luckyy พิมพ์ว่า:
เพื่อนผมอยู่คอน ก็เห็นมันเล่นแต่ตัวฟรี ส่วนใหญ่เห็นเล่น grakk Gildur Ormarr Veera Krixi Aleister วนๆไป

ก่อนอื่นผมว่าเลือกสายที่เราถนัดดีกว่า สัก 2สาย ( เผื่อโดนแย่ง ) เล่นไปเลยครับแร้ง ไม่ต้องซีเรียส ไดม่อนยังไม่เข้มข้นเท่าไหร่ เอาแค่แพ้ชนะ 50% ก็ไปคอมได้ละ

ผมไม่แน่ใจตัวฟรีมันแถมอะไรบ้าง แต่ถ้ามีแค่ wisp กับ mina 2 ตัว ผมว่าไม่น่าจะดี หาซื้อตัวถูกๆที่ชอบสักตัวก็ดี

แสดงว่าแหลงใต้ชับเปรี๊ยะ  

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2020
ตอบ: 604
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:54
เพิ่งผ่านไดม่อนมาคร่าวๆผมใช้
Tank - ตัวยืนเลยMina ถ้าป่าอีกฝั่งเป็นตัวโถม Minaจะชอบมาก ยิ่งเจอลิงกับแบทแมนยิ่งชอบ
, ละก็เวลาเจอทีมPoke เยอะๆก็โป้กกลับด้วย Gildur
Mid - Aliester , Liliana หยิบได้ทุกเกม
Off - ลิโป้ Skud Airi เคลียร์เลนไวๆพอไม่สดมาก มีFloด้วยแต่ไม่ไหวเล่นยากเกิ้น
แครี่ - Vio กับ Yorn ยืนดีๆถ้าป่าเค้าเป็นไฟท์เตอร์
ป่า - ไม่ค่อยเล่น ส่วนมากใช้ BF,ลิโป้
ตัวควรมีก็คงเป็นวอนเดอร์ สำรองใช้ได้ทุกตำแหน่งเล่นง่านตายยากตามที่บอกกัน
จริงๆก็ใช้ทีมนี้ในคอมด้วยยังไม่เปลี่ยนเลยมีตัวแค่นี้

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ท้องฟ้า และดาวช่างดูสดใส ... เมื่อ มีเธอ
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 5114
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 17:05
ไอดีหลักผมใช้อรัมขึ้นคอน ตัวรองก้มินา ไอดีรองผมใช้ทาร่าขึ้นคอน ถ้าไม่มีใครฟามใช้ซานีส ตัวรองก็มินาเช่นกัน
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1472
โพสเมื่อ: Thu Jun 17, 2021 09:42
ยิ่งเยอะยิ่งดีครับ ถ้ายิ่งดีคือถนัดตำแหน่งไหนควรจะเล่น hero ทุกตัวในสายนั้นให้ได้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5315
โพสเมื่อ: Thu Jun 17, 2021 11:59
Abojang พิมพ์ว่า:
คือพึ่งมาเล่นครับ เล่นถึงไดมอนแล้ว แต่เหมือนจะเริ่ม ดราฟ เริ้มแบน ผมควรไปฟามทองซื้อตัวก่อนไหมหรือยังไง

ฮีโร่ที่มีตอนนี้มีแต่ตัวฟรีที่แถมมานะมี Mina กับ Wisp ที่ซื้อมาที่เหลือที่ต้องซื้อคือไม่มีเลย  

ฮีโร่ที่ผมอยากแนะนำนะครับ ปรกติเล่นตำแหน่งตามนี้

เมจ - krixi เล่นง่าย เก่ง , Raz , Zata เล่นยาก แต่แบกได้
แครี่ - Hayate เคลียร์ครีปไว อันติทีมไฟท์แข็ง , Throne
ซัพ - Zip , Teemee , Mina เล่นง่ายประสิทธิภาพสูง

เพิ่มเติม Dark Slayer ถ้าเล่นช่ำๆ Florentino เลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Bouya Harumichi เมื่อ Thu Jun 17, 2021 11:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel