ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ถ้าเกิดขึ้นจริงกับตัวท่านเองจะทำยังไง
ป้องกันดีขนาดนี้หลุดได้ไงขอตรวจ dna ชิวๆสบายใจยืนยันความชัวร์
???
รับๆไปลูกเราอยู่แล้ว เชื้อแรงทะลุถุง
???
คะแนนทั้งหมด: 60
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: COYG
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2008
ตอบ: 707
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:13
[RE: ทะเลาะกับแฟนหนัก ถามความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ]
เกียนยู พิมพ์ว่า:
มันเป็นคำที่ไม่น่าถามจริงๆแหละ แต่เพื่อนผมก็เคยเจอนะเคสแบบนี้ ผญดีมากผมก็รู้จักจนผญท้องเพื่อนผมก็ดูแลเป็นอย่างดีจนคลอดจนมันเลี้ยงมาได้พักนึง อยู่ดีๆก็เลิกกัน มันเล่าให้ผมฟังว่าไม่ใช่ลูกของมัน ผมนี่งงเลยผู้หญิงก็ดีกับมันตลอดไปไหนมาไหนด้วยกัน ดูในเฟซก็เหมือนผู้หญิงก็จะรับๆนะเลิกกันไม่ได้โวยวายอะไร  

เพราะกรณีแบบเพื่อนท่านเจอมันเกิดขึ้นบ่อยมากๆในปัจจุบัน ก็เป็นอีกเรื่องที่ทำให้ผมแอบคิดแบบที่พูดไปด้วยครับ
แต่อาจจะใช้คำรุนแรงไป เรื่องเลยเถิดไปหน่อยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
MESS WITH THE BEST,DIE LIKE THE REST
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5999
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:13
[RE: ทะเลาะกับแฟนหนัก ถามความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ]
เจอบ่อยมากๆเวลาแฟนถามว่าถ้าเค้าท้องจะทำยังไง สิ่งแรกที่ควรตอบคือความรับผิดชอบ
แล้วอันนี้คุณชงเองตบมุกเอง งานเข้าเองบอกเลยว่าแฟนคุณไม่ผิดอะไรเลย
เป็นบางคู่เลิกกันนาทีนั้นเลยนะ เพราะมันดูถูกผู้หญิงสุดๆเลย
0
0
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51685
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:14
I AM WEASEL พิมพ์ว่า:
Plz พิมพ์ว่า:
ความรู้สึกคุณคือไม่ได้คิดอะไร แต่กับผู้หญิงโดนพูดแบบนี้ใส่ เหมือนโดนด่าว่าไปมั่วกับใครมารึเปล่า งี้อะหรอ

ปากไวก็ใช่ แต่โตแล้ว ก็ควรจะคิด เรื่องคำพูดได้แล้วนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม คิดน้อย + ใช้คำพูดแรงไปจริงๆครับ
แต่ถ้าผมคิดงี้จริงๆ เราควรใช้คำพูดแบบไหนกับเขาดีครับ ให้เขาเข้าใจว่าเราไม่ได้เจตนาร้ายแบบนั้น
เพราะตอนนี้พูดอะไรไปเนกาทีฟหมดเลย  

ทำยังไงก็ได้ให้เขาหายโกรธก่อน ไม่ต้องไปพูดอะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้ทั้งนั้นอะ ยิ่งช่วงนี้ของเดือน ท่านก็น่าจะรู้อยู่แล้ว ว่าแฟนอ่อนไหวง่ายรึเปล่า

หายโกรธดีแล้วเมื่อไหร่ ค่อยอธิบายให้เขาฟัง ไปอธิบายตอนที่อารมณ์นิ่งๆแล้วนะ ไม่ใช่ ร้อนๆแล้วไปพูด ยังไงก็ไม่ฟัง

บางเรื่องคิดเยอะๆก่อนจะพูด ยิ่งบางเรื่อง ไม่ต้องพูดเลยจะดีกว่า เจตนาคนพูดอาจจะไม่ได้คิดอะไร แต่คนฟัง มันก็คิดได้ไปเรื่อยอะ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 966
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:16
ผมก้อคิดว่าท่านจะบอกว่าพูดเล่น

ถ้าแบบที่ว่ามา ก็เกินไปจริงๆ สงสารแฟนท่านอยู่
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 4240
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:19
ถ้า ญ เลิก ผมก็ไม่แปลกใจนะ
1
0
หนุ่มเมืองกาญจน์
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41375
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:20
YACHT! พิมพ์ว่า:
คุณก็บอกเองว่าแทบเป็นไปไม่ได้ที่จะนอกใจ จะพูดทำไมให้ทะเลาะกัน งง  

เหมือนกินข้าวกำลังอร่อยๆ ทำน้ำปลาหกใส่อ่ะ น่าจะ ราหูเข้า ดวงตก ด้วย หางานชัดๆ ..แรงนะเคลียร์ไม่ดี ถึงโดนทิ้งนะผมบอกเลย
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8192
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:24
แฟนท่านไม่น่ามาเจอคนแบบท่านเลยครับ น่าสงสารจริง ๆ
ปากเสียแถมไม่มีสมอง
1
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18224
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:25
[RE]ทะเลาะกับแฟนหนัก ถามความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ
ไม่โหวตละกัน

ประเด็นคือ คุณผิดเต็มๆ

ทางออกเดียว คือ ไปง้อ ทำความดีชดเชย หรือเซอไพร้ อะไรก็ได้

ละไม่ต้องไปง้อแบบยกเหตุผลแบบในมู้นะ

ถ้าผมพูดงี้กะแฟน ผมคงโดนบอกเลิกไปละ แค่คิดก็กลัวแล้ว

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 944
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:25
เขาให้เอาฟรี ด่าเขาสำส่อนเฉยเลย 555
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10735
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:26
คุณที่รู้จักนิสัยของแฟนเป็นอย่างดี พูดแบบนี้ได้ไงครับ เหมือนไม่ไว้ใจเขาเลย แล้วก็ถุงยางมันไม่ได้ป้องกันได้แบบ 100% นะครับ

ถ้าอยากจะตรวจ DNA จริงๆก็เอาไว้ให้ท้องจริงก่อน ส่วนเหตุผลจะอ้างเรื่องอะไรก็เป็นเรื่องของตอนนั้น เรื่องแบบนี้มันไม่ควรพูดเล่นๆอะ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2007
ตอบ: 3536
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:28
ทะเลาะกับแฟนหนัก ถามความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ
ถ้าตัดเรื่องคำพูดออกไป เรื่องที่เข้ามามันก็น่าคิดนะครับ ใส่ถุงแล้วไม่เคยถุงรั่วถุงแตกเลย มันก็สมเหตุสมผลอยู่ที่จะต้องไปตรวจ

บางเรื่องความถูกต้อง มันต้องมองจากคนนอกที่ไม่เกี่ยวข้องกับคนสองคน
แต่ถ้าจะเอาความเหมาะสม คุณควรจะให้พ่อหรือแม่เป็นคนถาม อาจจะถามโดยอ้อมเอาว่าคุณเคยบอกพ่อกับแม่ไว้ว่าคุณป้องกันโดยใส่ถุงทุกครั้ง เพื่อกันแฟนท้อง มันเกิดเรื่องแบบนี้ขอให้ตรวจดูก่อนจะได้สบายใจกันทุกฝ่าย เวลาแต่งมาอยู่ด้วยกันแล้วจะได้ไม่มีเรื่องติดใจให้มาเป็นประเด็นภายหลังระหว่างคุณกับแฟนด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status: COYG
เข้าร่วม: 14 Oct 2008
ตอบ: 707
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:33
duijai พิมพ์ว่า:
เขาให้เอาฟรี ด่าเขาสำส่อนเฉยเลย 555  

มันตีความได้ถึงขนาดนั้นเลยเหรอครับ แล้วคอมเมนต๋คุณก็ไม่ได้ดูให้เกียรติผู้หญิงเลยนะครับ
ก่อนจะมาสอนผม ตัวเองก็ควรทำให้ได้ก่อนน่าจะดีกว่านะครับ
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
MESS WITH THE BEST,DIE LIKE THE REST
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 4240
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:33
หลังจากที่อ่าน จากที่แก้ไขข้อความล่าสุด

ถ้าคบกัน ขนาดมานอนบ้านท่าน 4-5 วัน อยู่บ้านท่านมากกว่าอยู่กะที่บ้านเขา

พอท้อง แล้วจะไปตรวจ DNA อีก

เป็นผม ผมเลิก
1
0
หนุ่มเมืองกาญจน์
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2013
ตอบ: 3970
เคสนี้ขอโทษอย่างเดียวเลยครับคุณผิดเต็มๆประตู
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1888
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 14:37
ถ้าคุณรักแฟนมากๆ และเชื่อใจแฟน จะไม่มีคำถามแบบนี้หรอกครับ ว่าถ้าท้องขึ้นมาจะต้องตรวจ DNA

ผมคิดว่าการที่พูดแบบนี้มา มันจะมีความไม่เชื่อใจแฟนตัวเองอยู่พอสมควรเลยนะ จริงอยู่ที่ว่าถ้าเป็นลูกคุณจริงๆ ก็ต้องยอมตรวจแหละ แต่พูดตั้งแต่ยังไม่ท้อง มันสื่อให้ผู้หญิงคิดได้แบบเดียวแหละ คือ คิดว่าเขาไปมีอะไรกับคนอื่น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel