ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Oct 2009
ตอบ: 3138
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 08:16
[RE: ใครฉีดแอสตร้าบ้าง]
ฉีดเมื่อวานบ่าย 2 เมื่อคืนนอน 5 ทุ่ม ก่อนนอนไม่มีอาการอะไร ตอนนอนมีหนาวๆขนลุกเป็นช่วงๆ นี่ตื่นมารู้สึกสบายดีครับมีอาการปวดแขนนิดหน่อย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jan 2010
ตอบ: 5986
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 08:17
ไม่เกี่ยวกับแข็งแรงและไม่แข็งแรงนะครับ หมอที่ผมปรึกษา

บอก ถ้าอายุยังน้อยจะภูมิคุ้มกันดี และตอบสนองต่อวัคซีนได้

ดีอาการจะเหมือนไข้หวัดใหญ่
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29661
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 08:19
ฉีดแล้วอายุ 26

ก็เป็นไข้ตามปกติกินยานอนพัก
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6287
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 08:37
NickyTheKop พิมพ์ว่า:
loveyours พิมพ์ว่า:
ฉีดเช้าวันศุกร์ คืนนั้นหนักเลย ไข้ขึ้นมา 38.9 แล้วก็ปวดตัวปนชาๆ
แล้วก้มีไข้เรื่อยๆแต่ไม่หนักมาก จนวันอาทิตย์ก็รู้สึกว่า ไม่มีไข้ล่ะอาการปวดตัวก็เกือบหมด

ปล แต่ฉีดแล้วสบายใจครับ คนรู้จักที่ฉีดซีโนแวค อายุสัก 50-60 ปรกติเค้ามีอาการบ้านหมุนเวียนหัว ฉีดไปสัปดาห์นึงเข้าicu ครับ เพิ่งเสียเมื่อคืน  

เกือบจะดีแล้ว ลูกพี่ ถ้าไม่มีปล
ใครจะรู้ได้ว่า สาเหตุมาจากวัคซีนป่าว เหมือนtrashtalk เหมือนคนอื่นเครียดอีกงง

รบกวนตามให้มาหมดด้วย ว่าทำไมเขาตาย ใช่มาจากวัคซีนจริงป่าว  

หมอที่ดูแลเค้าก็ confirm มาอ่ะครับว่าไม่มีโรคประจำตัวใด นอกจากอาการเวียนหัวบ้านหมุน
แต่อาการที่ทำให้เสียชีวิตนี่คือเกี่ยวกับ ลิ่มเลือด  

อ้างอิงจาก:
สาเหตุใด ที่ทำให้เกิดลิ่มเลือดอุดตันได้

1.ผนังหลอดเลือดผิดปกติ
2.การไหลเวียนของเลือดผิดปกติ
3.การแข็งตัวของเลือดผิดปกติ

ต่อไม่ให้ไม่ฉีดวัคซีนก็ มีอาการลิ่มเลือดได้อยู่ดี ใครจะพิสูจน์ได้ว่ามาจากวัคซีนครับ
อาการเวียนหัวบ้านหมุน มีสาเหตุหลายอีก

ผมจะพิสูจน์ได้ง่ายๆว่า
ถ้าฉีดลอตเดียวกัน แล้วเปนเหมือนกันหมด = น่าจะมาจากวัคซีน
เกิดอาการชา ปากเบี้ยว หมดสติ เหมือนกันหมด = น่าจะมาจากวัคซีน
แต่ถ้าเขาเป็นคนเดียว ท่านว่า จะมาจากวัคซีน? ทำไมเขาเป็นคนเดียว (โรคประจำตัวที่มาก่อนหน้านี้)
ผมไม่ค่อยสนว่า วัคซีนที่ไทยนำเข้ามาจะดีหรือจริงป่าว ผมไม่ค่อยสนเท่าไหร่

จะหมอสลิ่ม จะหมอเกลียดรัฐบาล เห็นไหมว่า ไม่มีคนต้านเลย "มีแต่ให้ฉีด"
ลองหาข้อเท็จดูครับ

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7628
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 08:39
ยังไม่ได้คิวฉีดใดๆ ทั้งนั้นที่จองไว้ก็เดือนหน้า กลัวเลื่อนจังเลยยยย
0
0
ppd
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 786
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 09:00
แฟนผมฉีด az ไม่มีอาการอะไรเยอะ แค่เพลีย ๆ หน่อยช่วงค่ำ ๆ ของวันที่ฉีด
ถึงตอนนี้มีเพื่อน/ญาติที่ใกล้ชิดมีคุยกันประมาณเกือบ 20 คนที่ฉีด AZ ไปแล้ว มี 4 คนที่ไข้ขึ้น ที่เหลือดูไม่ได้เป็นอะไร ทั้ง 4 คน 1-2 วันก็เป็นปกติครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 529
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 09:09
ผมออกกำลังกายเช้า เย็น 6-7 วัน/สัปดาห์ยังป่วย 2 วันเลยครับ หมอที่อยู๋รพบอกอยู๋ที่อายุครับ คนแก่จะไม่ค่อยมีอาการ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 09:19
ฉีดเช้าวันศุกร์ คืนนั้นหนักเลย ไข้ขึ้นมา 38.9 แล้วก็ปวดตัวปนชาๆ
แล้วก้มีไข้เรื่อยๆแต่ไม่หนักมาก จนวันอาทิตย์ก็รู้สึกว่า ไม่มีไข้ล่ะอาการปวดตัวก็เกือบหมด

ปล แต่ฉีดแล้วสบายใจครับ คนรู้จักที่ฉีดซีโนแวค อายุสัก 50-60 ปรกติเค้ามีอาการบ้านหมุนเวียนหัว ฉีดไปสัปดาห์นึงเข้าicu ครับ เพิ่งเสียเมื่อคืน  

เกือบจะดีแล้ว ลูกพี่ ถ้าไม่มีปล
ใครจะรู้ได้ว่า สาเหตุมาจากวัคซีนป่าว เหมือนtrashtalk เหมือนคนอื่นเครียดอีกงง

รบกวนตามให้มาหมดด้วย ว่าทำไมเขาตาย ใช่มาจากวัคซีนจริงป่าว  

หมอที่ดูแลเค้าก็ confirm มาอ่ะครับว่าไม่มีโรคประจำตัวใด นอกจากอาการเวียนหัวบ้านหมุน
แต่อาการที่ทำให้เสียชีวิตนี่คือเกี่ยวกับ ลิ่มเลือด  

อ้างอิงจาก:
สาเหตุใด ที่ทำให้เกิดลิ่มเลือดอุดตันได้

1.ผนังหลอดเลือดผิดปกติ
2.การไหลเวียนของเลือดผิดปกติ
3.การแข็งตัวของเลือดผิดปกติ

ต่อไม่ให้ไม่ฉีดวัคซีนก็ มีอาการลิ่มเลือดได้อยู่ดี ใครจะพิสูจน์ได้ว่ามาจากวัคซีนครับ
อาการเวียนหัวบ้านหมุน มีสาเหตุหลายอีก

ผมจะพิสูจน์ได้ง่ายๆว่า
ถ้าฉีดลอตเดียวกัน แล้วเปนเหมือนกันหมด = น่าจะมาจากวัคซีน
เกิดอาการชา ปากเบี้ยว หมดสติ เหมือนกันหมด = น่าจะมาจากวัคซีน
แต่ถ้าเขาเป็นคนเดียว ท่านว่า จะมาจากวัคซีน? ทำไมเขาเป็นคนเดียว (โรคประจำตัวที่มาก่อนหน้านี้)
ผมไม่ค่อยสนว่า วัคซีนที่ไทยนำเข้ามาจะดีหรือจริงป่าว ผมไม่ค่อยสนเท่าไหร่

จะหมอสลิ่ม จะหมอเกลียดรัฐบาล เห็นไหมว่า ไม่มีคนต้านเลย "มีแต่ให้ฉีด"
ลองหาข้อเท็จดูครับ

เดี๋ยวนะคุณ สิ่งที่ผมบอก คือข้อเท็จจริงนะครับ

1. เค้าไม่มีโรคประจำตัวที่เป็นภาวะเสี่ยงกับการฉีดวัคซีน หรือเป็นสาเหตุของการเสียชีวิต
2. เค้าฉีดวัคซีน sinovac 1สัปดาห์ก่อนเกิดอาการ
3. เค้าค่อนข้างมีอายุ 50-60
แค่นั้นครับ มันคือข้อเท็จจริงที่ผมแจ้งครบถ้วนแล้ว เพื่อนสมาชิกน่าจะมีความคิดตัดสินใจอะไรๆได้เองครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2020
ตอบ: 2043
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 09:22
ผมค่อนข้างแปลกใจที่อ่านๆมา อายุยังน้อยๆกันอยู่เลย ทำไมได้คิวฉีดกันเร็ว หรือมีโรคประจำตัว แม่ผมอายุ 77 ปียังได้คิวเดือนหน้านู่นแหน่ะ ก็เลยแอบสงสัยว่าตอนแรกเค้าให้คิวคนแก่กับคนมีโรคประจำตัวไม่ใช่เหรอ หรือเค้าไม่ได้วางแบบนี้แล้ว แฟนผมถามว่าผมไม่ฉีดวัคซีนเหรอ กลัวหล่ะสิ ผมบอกผมไม่ได้กลัวหรอก แต่อยากให้คนที่เค้าสูงอายุ กับเป็นโรคประจำตัวฉีดก่อน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1877
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 09:24
ผมจะ 32 ก็ฉีด AZ ไป แต่ไม่เป็นไรเลยครับ ไม่มีไข้ ไม่มีอาการไรเลยครับ สบายๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2005
ตอบ: 4777
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 09:49
otto-boom พิมพ์ว่า:
ผมค่อนข้างแปลกใจที่อ่านๆมา อายุยังน้อยๆกันอยู่เลย ทำไมได้คิวฉีดกันเร็ว หรือมีโรคประจำตัว แม่ผมอายุ 77 ปียังได้คิวเดือนหน้านู่นแหน่ะ ก็เลยแอบสงสัยว่าตอนแรกเค้าให้คิวคนแก่กับคนมีโรคประจำตัวไม่ใช่เหรอ หรือเค้าไม่ได้วางแบบนี้แล้ว แฟนผมถามว่าผมไม่ฉีดวัคซีนเหรอ กลัวหล่ะสิ ผมบอกผมไม่ได้กลัวหรอก แต่อยากให้คนที่เค้าสูงอายุ กับเป็นโรคประจำตัวฉีดก่อน  

มีเปิดลงทะเบียนหลายกลุ่มครับ แยกกันฉีดในเวลาพร้อมๆกัน บางกลุ่มโดนเลื่อนแล้ว บางกลุ่มยังฉีดตามปกติ
คร่าวๆมีดังนี้ครับ
1)กลุ่มอายุ60+7โรคเสี่ยง=หมอพร้อม ฉีดที่รพ.
2)กลุ่มคนทั่วกทม.18-59=ไทยร่วมใจ มี25จุด
3)กลุ่มลงทะเบียนผ่านเครือข่ายมือถือ= ฉีดที่สถานีกลางบางซื่อ
4)กลุ่มประกันสังคม ม.33= 30จุด
5)กลุ่มมหาวิทยาลัยต่างๆ= ฉีดให้บุคลากร,นักศึกษา
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 1823
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 09:52
ฉีดตอนเที่ยง อยู่ยันดูบอลยูโรคู่ตี2จบ มีปวดตรงที่ฉีด เมื่อยตัวนิดหน่อย อีกวันหาย
0
0
เซียนโก๋ล้มโต๊ะเชียร์ไทยแลนด์แดนสยาม

Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2011
ตอบ: 8242
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 10:17
ผมมาคอนเฟิมอีกคนว่าการออกกำลังกายเป็นประจำไม่มีผลกับอาการข้างเคียง ผมกับเพื่อนอีกหลายๆคนอาการเหมือนกันเป๊ะๆ คือส่วนใหญ่จะไข้ขึ้นหลังจากฉีดประมาณ10-12 ชม.กันทั้งนั้น
0
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2020
ตอบ: 27
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 10:24
ผมหายโควิดมา ครบเกณฑ์ฉีด az ต่อเลย

ฉีบบ่ายสาม ค่ำๆปวดแขนนิดหน่อย พอตีสามกว่าๆ หนาวสั่น เลยให้เมียหาผ้ามาให้ห่มละนอนกอด

ตื่นมามึนหัวหน่อยๆ พอช่วงเย็นเหมือนไข้อ่อนๆ ละคืนที่สองประมาณตี 2 หนาวสั่น กินยาพาราสองเม็ดนอน ตื่นมาปกติครับตอนนี้
0
0
bnh
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2009
ตอบ: 37
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 11:03
หนักหนาเอาเรื่อง
รอบฉีด 10:00 - 12:00 ได้ฉีดจริงประมาณ 11:00
กลับบ้านมา ง่วงเล็กน้อย คิดว่าเป็นเพราะงดกาแฟเลยง่วง ไม่มีไรมาก
ตื่นมากินข้าวเย็น ไม่มีไรมาก ชิล...
อาบน้ำก่อนนอน นี่แหละ หนาวสั่นสุดๆ โอยย ไม่ไหวแล้ว
วัดไข้ 37.4 ไม่มีไข้ ไม่กินยา นอนหนาววไป
ตื่นมากินยา ไม่ไหว ปวดหัวหนักมาก หนาวสุดๆ แทบไม่ได้นอน
เช้ามากินข้าวกินยา ไม่ไหวนอนต่อ กว่าจะฟื้น ค่ำๆ เลย
วันต่อมา ก็ยังแย่...​เหมือนตอนกิน vodka หมดทั้งขวดเมื่อคืน แล้วตื่นเข้ามาปวดหัว
ปวดหัว วิ๊งๆ วิ๊งๆ เหมือนคนแฮ๊ง แต่ไม่กินยาแล้ว พอๆไหวๆ

อาการปวดบริเวณที่ฉีด ปวดเล็กน้อย ทนได้ แต่ผลขัางเคียงก็ทนได้แหละ แต่หนักหนาจริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel