ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5052
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 13:10
[RE: LFC : ถ้าได้ 3 คนตามที่เป็นข่าว คิดเห็นยังไงกันบ้าง ?]
MachineRedz พิมพ์ว่า:
MrGullit พิมพ์ว่า:
Spoil
ข่าวตอนนี้เอนหนักๆไปทาง Daka / Neuhaus รวมกับ โกนาเต้ ที่สอยมาแล้วก่อนหน้านี้

ถ้าว่าโอเคไหมครับ ส่วนตัวผมรับได้นะ ปล่อยนักเตะที่เหลือเพื่อทำงบดุลให้ดูดีหน่อย

3 คนที่สอยเข้ามาใหม่ จะมีอายุ 22-24 ปี ซึ่งจะเข้ามาช่วยเติมความสดและเป็นอนาคตให้กับทีมในอนาคตอีกด้วย  

ได้ตามนั้นจริงก็เกินคาดนิดหน่อย

ตอนแรกไม่คิดว่าทีมจะยอมทุ่มขนาดนั้น

กองหน้ายังไงก็เสริมยากที่สุดอยู่แล้ว ได้ Wonderkid มาเสริมก็ไม่แปลกอะไร

มี SMF + Jota ขวางอยู่ กองหน้าในตลาดส่วนมาก คงไม่อยากมาเสี่ยงนั่งยาวหรอก

ถ้าจะเอาตัวโปรไฟล์ดีๆ ก็ต้องไปหาตัวแก่ๆ ที่น่าจะยอมนั่งแล้วยัดค่าเหนื่อยให้แบบ คาวานี่

แบบหลังก็แทบเป็นไปไม่ได้อีก เพราะ ทีมเราไม่มีทางยอมยัดค่าเหนื่อยระดับนั้นแน่ๆน่ะสิครับ

ก็ต้องตามหาเด็กๆมาเสริมต่อเอาเนี่ยแหละ แต่ 3 ตัวหน้าอายุก็นะ ปีนี้จะอายุครบ SMF -> 29 , 29 , 30

ส่วนตัวอาจจะไม่ได้ต่อสัญญากันแล้วละมั้ง คงควานหาผู้เล่นหน้าใหม่เข้ามาทดแทนอีกที สัญญาหมดพร้อมเพรียง 2023

ผมว่าสโมสรน่าจะวางแผนไว้แล้ว แล้วน่าจะปล่อยไหลแบบเคสดุมเนี่ยแหละ อาจจะดูใจร้าย แต่ก็เพื่อการเงินสโมสรเองด้วย

แนวรุกผมว่าจากนี่้คงมีมาซัมเมอร์ล่ะคนอย่างต่ำเตรียมแทน SMF ่่ล่ะนะ ปีที่แล้ว Jota มาแล้ว ปีนี้อาจจะเป็น Daka
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Liverpool
AC Milan
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6807
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 13:13
[RE: LFC : ถ้าได้ 3 คนตามที่เป็นข่าว คิดเห็นยังไงกันบ้าง ?]
Spoil
Spoil
ข่าวตอนนี้เอนหนักๆไปทาง Daka / Neuhaus รวมกับ โกนาเต้ ที่สอยมาแล้วก่อนหน้านี้

ถ้าว่าโอเคไหมครับ ส่วนตัวผมรับได้นะ ปล่อยนักเตะที่เหลือเพื่อทำงบดุลให้ดูดีหน่อย

3 คนที่สอยเข้ามาใหม่ จะมีอายุ 22-24 ปี ซึ่งจะเข้ามาช่วยเติมความสดและเป็นอนาคตให้กับทีมในอนาคตอีกด้วย  

ได้ตามนั้นจริงก็เกินคาดนิดหน่อย

ตอนแรกไม่คิดว่าทีมจะยอมทุ่มขนาดนั้น

กองหน้ายังไงก็เสริมยากที่สุดอยู่แล้ว ได้ Wonderkid มาเสริมก็ไม่แปลกอะไร

มี SMF + Jota ขวางอยู่ กองหน้าในตลาดส่วนมาก คงไม่อยากมาเสี่ยงนั่งยาวหรอก

ถ้าจะเอาตัวโปรไฟล์ดีๆ ก็ต้องไปหาตัวแก่ๆ ที่น่าจะยอมนั่งแล้วยัดค่าเหนื่อยให้แบบ คาวานี่

แบบหลังก็แทบเป็นไปไม่ได้อีก เพราะ ทีมเราไม่มีทางยอมยัดค่าเหนื่อยระดับนั้นแน่ๆน่ะสิครับ

ก็ต้องตามหาเด็กๆมาเสริมต่อเอาเนี่ยแหละ แต่ 3 ตัวหน้าอายุก็นะ ปีนี้จะอายุครบ SMF -> 29 , 29 , 30

ส่วนตัวอาจจะไม่ได้ต่อสัญญากันแล้วละมั้ง คงควานหาผู้เล่นหน้าใหม่เข้ามาทดแทนอีกที สัญญาหมดพร้อมเพรียง 2023

ผมว่าสโมสรน่าจะวางแผนไว้แล้ว แล้วน่าจะปล่อยไหลแบบเคสดุมเนี่ยแหละ อาจจะดูใจร้าย แต่ก็เพื่อการเงินสโมสรเองด้วย

FSG ไม่น่าจะใจร้ายอะไรนะ James Milner ก็รับค่าจ้างเยอะอยู่ 120 - 140 k ประมาณนี้ ผมว่าไม่น้อยเลยนะกับนักเตะวัยโรยรา

มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วที่จะไปให้ค่าจ้างเท่า Salah / VVD / Thiago ยกทีม

0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20941
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 13:15
Spoil

Sirking พิมพ์ว่า:
Sirking พิมพ์ว่า:

ถ้าระดับประหยัดจริงผมว่าก็ได้แค่ 3 คนแหละ หน้า 1 กลาง 1 หลัง 1 ส่วนปีกใช้ Elloitt

ทั้งนี้หากขายตัวออกได้หมดผมว่าอาจจะได้แนวรุกอีกคนนะ

ส่วนตัว Daka ผมยังแอบกังวลนะ สถิติดีแต่สไตล์การเล่นนี้ดูยังไงๆอยู่ ส่วนตัวถ้า Dake 25m อยากให้เพิ่มค่าตัวหน่อยแล้วไปเอา Vlahovic/Silva ดีกว่า แต่ถ้าได้ตามนี้ก็โอเคครับ Neuhaus + Konate ถือว่าของดีแล้ว Daka ค่าตัวก็ไม่เสี่ยงมาก  

ผมว่า Vlahovic น่าจะนอกงบนะครับ อีกอย่างเหมือนจะคงคอนเซปเดิม หน้าต้องเป็นหน้าที่เล่นริมเส้นได้เนี่ยแหละ

Andre Silva เห็นแฟรงเฟิร์ท สอยไปไม่แพงนะ แต่จะขายเท่าไหร่เนี่ยสิ ขนาดตอนนั้น Jovic เทพปีเดียวยังขายซะโคตรแพงเลย

ส่วนตัวถ้าได้ Andre Silva เราอาจจะต้องมองหาพวกสาย Assist ในทีมบ้างแล้วแหละ มีแต่สายยิงเยอะอยู่นะ

หน้าสายริมเส้นผมล่ะกลัวว่าจะไม่ตอบโจทย์การจบสกอร์จริงๆ แต่ถ้าเล่นริมเส้นได้จริงๆ ผมนึกถึงป Malen มากกว่า Daka นะ แต่เอาเหอะส่วนใหญ่ตัวที่แฟนๆไม่ค่อยอยากได้มักจะปัง (ยกเว้น Benteke นะ) Dake ผมกลัวเหมือนเม้นบนๆนี้แหละว่าจะเหมือน Origi เร็ว แกร่ง ยิงคม แต่ sense บอลไม่ค่อยมี

Silva เนี่ยผมเห็นใช้หัวทำประตูบ่อยมาก มาแนวหัวดีแบบโชต้าเลย เรื่องตัวจ่ายผมว่ามองว่า Thiago Neuhaus TAA Robbo นี้แหละชั้นยอดแล้ว  

จริงๆผมชอบ Silva มากเลยนะ ชอบตั้งแต่ขึ้นมากับปอร์โต้ใหม่ๆเลยโคตรอยากได้
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20941
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 13:17
Spoil
Spoil

FSG ไม่น่าจะใจร้ายอะไรนะ James Milner ก็รับค่าจ้างเยอะอยู่ 120 - 140 k ประมาณนี้ ผมว่าไม่น้อยเลยนะกับนักเตะวัยโรยรา

มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วที่จะไปให้ค่าจ้างเท่า Salah / VVD / Thiago ยกทีม

ก็จริงแฮะ จริงๆตะโก้เข้ามาก็อายุไม่ใช่น้อยๆละ แถมรับค่าเหนื่อยสูงระดับเดียวกับซาลาห์ด้วยซ้ำ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13824
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 14:31
ปีนี้ขอปั้นเอลเลียตกับโจนส์ด้วยก็พอไม่ต้องซื้อเยอะหรอก
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8194
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 15:31
คนที่ควรซื้อให้ไวตอนนี้คือ โดกู

เป็นคนที่คล็อปอยากได้ตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่เจ้าตัวเลือกไปพัฒนาฝีเท้าที่แรนส์ก่อน
(ถ้าจำไม่ผิด ทีมเราเคยติดต่อเจ้าตัวไปแล้วด้วย)

เพราะถ้าปล่อยไปนานกว่านี้ ราคาจะพรุ่งขึ้นไปอีกแน่

ส่วนแดนกลางผมว่าหาไม่ยากเท่าหน้าเป้า
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 15:41
ได้หลังแล้ว กลางแทนดุมกำลังเล็งอยู่

หน้านี่ผมว่าน่าจะเป็นตัวรุกสารพัดประโยชน์นะครับ ลงซ้ายขวากลางได้หมด ยิงดี จ่ายดี เซนส์ดี เอาตัวรอดได้ เพราะสามประสานอายุเริ่มเยอะแล้ว ควรมีอีกตัวมาซัพนอกเหนือจากชูต้า ถามว่าในตลาดมีใคร ผมก็ไม่รู้หรอก
0
0

ได้

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2020
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 18:42
JK ให้ความสำคัญที่ใจของนักเตะมากกว่าอย่างอื่น นั่นคือพร้อมมาสู้เพื่อแย่งตัวจริง อลิสซอน กับ ฟานไดจ์ เท่านั้นคือ การันตีตัวจริง ลงเลย ไม่ต้องซ้อมทีม 555
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9515
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 21:19
สังหรใจว่าจะได้กองหน้าแบบที่ไม่มีข่าวมาก่อนเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel