ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2189
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 11:51
เซาธ์เกต ทำทีมดีไม่ดีผมไม่รู้ แต่ผมเข้าใจสิ่งที่เขาทำ
ถ้าเปิดบอลผมว่าชิวเวล ทำได้นะ จากการที่ดูเชลซีบ่อย ๆ ส่วนชอร์ผมไม่แน่ใจเพราะไม่ได้ตามดู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Once a Blue, always a Blue
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2007
ตอบ: 511
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 11:56
[RE: เซาธ์เกต ทำทีมดีไม่ดีผมไม่รู้ แต่ผมเข้าใจสิ่งที่เขาทำ]
ผมว่าเซาธ์เกตเลือกที่จะเล่นในรูปแบบนี้ และรักษาสกอร์ได้ ทุกอย่างเป็นไปตามแผน เขาน่าจะตั้งใจหักความคาดหวังของสื่อแและแฟนบอล เพื่อลดความกดดันนอกสนามให้นักเตะ ซึ่งแฟนบอลที่อังกฤษถึงจะไม่พอใจรูปเกมแต่อย่างน้อยได้สกอร์ก็อาจจะโอเคกว่าแพ้หรือตกรอบ

น่าเสียดายที่ไม่ได้เอาแบคซ้ายธรรมชาติลง เพราะถ้ามีแบคซ้ายที่เติมสุดเส้นและเพิ่ม Width ของการบุกได้ การประสานงานด้านข้างน่าจะเข้าท่ากว่านี้ ส่วนกลีริชนี่ผมเข้าใจนะ ว่าทำไมเลือกสเตอร์ลิ่งก่อน เพราะอยากใช้ความเร็วของลิ่งในการวิ่งทะลุแนวรับ ซึ่งวันนี้นอกจากลูกที่สอดมายิงได้ ก็ไม่ค่อยได้ประสิทธิภาพเท่าไร จริงๆกลีริชก็เตรียมจะลงแล้วหละ แค่ลิ่งยิงได้ซะก่อน

ผมคิดว่านัดเจอเช็คกับสก๊อตแลนด์ อังกฤษ น่าจะเดินเกมรุกมากกว่านี้และน่าจะได้เห็นแบคซ้ายจริงๆที่มีการ Overlap ซึ่งนัดนั้นการใช้ปีกซ้ายแบบกลีริชจะน่ากลัวมากๆครับ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22642
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 12:03
[RE: เซาธ์เกต ทำทีมดีไม่ดีผมไม่รู้ แต่ผมเข้าใจสิ่งที่เขาทำ]
MooHiMs พิมพ์ว่า:
แฟนบอลบอก โครเอเชียไม่เห็นจะเก่ง

ถ้าเป็นโค้ชคนอื่น คงแพ้โครเอเชีย

ใครก็พูดได้ แต่แผนของเซาธ์เกธการตัดเกมส์ตรงกลางมันคือการรักษาสกอร์ที่ไว้เล่นเพื่อทัวร์นาเม้นต์อยู่แล้ว  

ผมก็งง โครแอตมีมิดฟิลด์บัลลงค์ดอร์ที่กำลังฟอร์มดี มีเปริซิสอย่างเก๋า บอลทัวร์นาเม้นท์มันไม่เหมือนบอลลีค มันไม่มีบ่อให้ฝั่งตรงข้ามขุด

บอลลีคมันอาจจะมีปัญหาในการเสริมทัพ อย่างปารีส ก็ยังมีจุดอ่อนกองหลัง ผีอ่อนปีกขวา เรืออ่อนกองหน้า แต่บอลทีมชาติมันเลือกคนที่เก่งที่สุดในประเทศได้เลย

แล้วความมุ่งมั่นต่างกันเยอะ
โครแอต จังหวะสวนสวยๆก็มี แต่ติดแผนเซาท์เกตที่ตั้งแผงรับไว้6ตัว

เมื่อคืน นักเตะอังกฤษมีแต่อายุน้อยๆ
โฟเด้น เม้าท์ ไรซ์ ฟิลลิป
แล้วก็มีหน้าใหม่อย่าง
มิงค์
การมีนักเตะอายุมาก มันจะกล้าพูดกล้าสั่ง
เมื่อคืน ถ้าเอา ชอว์&ขี ลง แล้วมันทำพลาด
สองคนนั้นก็เป็นแพะ

คนชอบติดภาพฟอร์มเด่นในบอลลีค
แล้วคิดว่าบอลทีมชาติมันจะต้องเหมือนกัน

ไอ้พวกฟอร์มเดนในลีค มันก็มีวันฟอร์มแย่ แล้วถ้ามันมาฟอร์มแย่ในวันนี้ ดูไม่จืดแน่

ผมขอบเซาท์เกต ในความเจียมตัว
ทุกครั้งที่ผ่านมา อังกฤษจะอวยตัวเองเสมอ
แต่คราวนี้ใช้แผนที่เหมาะกับทรัพยากรที่มีได้ดี

บางคนคิดว่า อังกฤษต้องไล่ถล่มโครแอต
โครแอต ไม่ได้อ่อนขนาดนั้น
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 2758
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 12:35
[RE]เซาธ์เกต ทำทีมดีไม่ดีผมไม่รู้ แต่ผมเข้าใจสิ่งที่เขาทำ
บอลทีมชาติหรือทัวร์นาเมนต์ ต้องมีแทคติกเป็นนัดๆไป

ผมเองก็ขัดใจเรื่องแบ็คซ้าย ทำให้การครอสหรือบุกจากแบ็ก

หายไปเลย จะเห็นว่ามีแต่วอร์คเกอร์ที่ขึ้นสุด

ทริปเปียร์ต้องเข้าขวาก่อนถึงจะจ่ายบอลได้ ไม่ครอส ไม่โอเวอร์แลป

นั่นหมายความว่า เซาเกทต้องการแบบนั้น คือคุมพื้นที่

ลดเกมรุกซ้าย เพื่อปิดเกมรุกขวาของโครแอต

ขัดใจคนดูแต่ก็เข้าใจ แต่ถ้าไม่มีแต้ม เละแน่นอน

ไม่มีใครพยายามมาทำความเข้าใจกับแกแน่นอน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8495
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 13:16
ไม่รู้ว่าแผนดี หรือโครเอเชียไม่มีแรงบู๊

ผมก็ไม่ได้ว้าวกับฟอร์มเมื่อคืนนะ ทั้งริ่ง ทริปเปียร์
มีฟิลลิปเนี่ยที่ชมได้เต็มปาก ที่เหลือก็ไม่มีอะไร

สุดท้ายวัดที่ผลลัพธ์แหละ พาเข้าชิงงี้คงไม่มีใครว่าอะไรได้
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21982
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 14:15
รอดูรอบนอคเอาท์ละกันงับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4722
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 15:16
คงปรับเป็นนัดๆไป โครเอเชียกะมาเอาแต้มเดียว ผมว่าอังกฤษทำได้ตามเป้าแล้วนะ

แผนก็มารัดกุมดี ดูทรงเกมส์แล้วไม่เห็นมุมไหนที่โครแอตจะชนะได้เลย ผมว่าเซาท์เกตก็คงกะไม่ชนะกูก็ไม่แพ้ล่ะวะ

แต่ไม่ชอบริ่งอ่ะ 555 อยากเห็นกรีลิชมากกว่า
1
0
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6509
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 16:21
ทริปเปียร์ เมื่อคืน ผมว่าไม่ได้เอาอยู่ขนาดนั้น หลุดไปเปิดลายรอบ แถมรุกฝั่งซ้ายอย่างตื้อ

ส่วนริ่ง นอกจากจังหวะยิงนกตกปลา เห็นมาซ้อน ทริปเปียร์อย่างบ่อย ถ้าไม่มาซ้อนงานน่าจะหนักกว่านี้

ไรท์ กับฟิลิป ซ้อน สกรีน ช่วยกันไล่แดนกลาง ถือว่าดี

เท่าที่ดูเกมแรก แบ็ค บุกตื้อมาก จังหวะเติมไม่ค่อยดี เกมรุก ดูขาดๆ

0
0

Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2020
ตอบ: 1030
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 16:27
คาแรคเตอร์ของผู้จัดการทีม มักถูกถ่ายทอดจากการเล่นภายในสนามของลูกทีม ผมตราหน้าได้เลยว่าอังกฤษไม่มีทางได้แชมป์ภายใต้การคุมทีมของเซาท์เกต ส่วนดีเค้าก็มีเยอะตรงที่กล้าให้โอกาสดาวรุ่งฟอร์มดี แต่มันไปไม่สุดเพราะความปอดแหก ถ้าเซาท์เกตกล้าเสี่ยงกว่านี้ อังกฤษอาจจะชนะถึง 3-0 ด้วยซ้ำ กับสภาพนี้ของโครเอเชีย แทนที่จะทำให้นักเตะมีความมั่นใจกลับฝึกให้ลูกทีมปอดแหกกลัวแพ้รักษาสกอร์ที่นำแค่ลูกเดียว ตรงนี้มันจะกลับมาแทงตัวเองในรอบลึกๆ เพราะผู้จัดการทีมกลัวแพ้เกินไป และสุดท้ายก็จะแพ้ภัยตัวเอง
คุณลองดูแมนยูของท่านเซอร์ สิ ดูลิเวอร์พูล ของคลอปสิ ถ้าดูแล้วทีมมีโอกาสคือฆ่าให้ตาย ไม่ใช่ต้องมาลุ้นเยี่ยวเหนียวท้ายเกมส์แบบนี้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2020
ตอบ: 1030
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 16:34
Ziphirum พิมพ์ว่า:
ผมว่าเซาธ์เกตเลือกที่จะเล่นในรูปแบบนี้ และรักษาสกอร์ได้ ทุกอย่างเป็นไปตามแผน เขาน่าจะตั้งใจหักความคาดหวังของสื่อแและแฟนบอล เพื่อลดความกดดันนอกสนามให้นักเตะ ซึ่งแฟนบอลที่อังกฤษถึงจะไม่พอใจรูปเกมแต่อย่างน้อยได้สกอร์ก็อาจจะโอเคกว่าแพ้หรือตกรอบ

น่าเสียดายที่ไม่ได้เอาแบคซ้ายธรรมชาติลง เพราะถ้ามีแบคซ้ายที่เติมสุดเส้นและเพิ่ม Width ของการบุกได้ การประสานงานด้านข้างน่าจะเข้าท่ากว่านี้ ส่วนกลีริชนี่ผมเข้าใจนะ ว่าทำไมเลือกสเตอร์ลิ่งก่อน เพราะอยากใช้ความเร็วของลิ่งในการวิ่งทะลุแนวรับ ซึ่งวันนี้นอกจากลูกที่สอดมายิงได้ ก็ไม่ค่อยได้ประสิทธิภาพเท่าไร จริงๆกลีริชก็เตรียมจะลงแล้วหละ แค่ลิ่งยิงได้ซะก่อน

ผมคิดว่านัดเจอเช็คกับสก๊อตแลนด์ อังกฤษ น่าจะเดินเกมรุกมากกว่านี้และน่าจะได้เห็นแบคซ้ายจริงๆที่มีการ Overlap ซึ่งนัดนั้นการใช้ปีกซ้ายแบบกลีริชจะน่ากลัวมากๆครับ  

ตั้งใจหักความคาดหวังของสื่อและแฟนบอล ดูคิดลึกไปมากเลยนะครับ ผมว่าเซาท์เกตปอดแหกมากกว่า ตั้งแต่รายการที่แล้วละ สไตล์แกเน้นเล่นรัดกุมเกินไป ทั้งๆที่ทีมตอนนี้มีศักยภาพดีพอสมควร ที่จะไปลุ้นแชมป์ได้ อาจจะไม่ถึงกับเต็งหนึ่ง แต่ก็อยู่ในสี่อันดับ เหมือนเซาท์เกตจำกัดความสามารถของนักเตะด้วยแทคติคแก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Szoboszlai no8
เข้าร่วม: 28 Sep 2010
ตอบ: 447
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 19:10
เมื่อก่อนๆๆ ทุกครั้งที่อังกฤษเจอโครแอต กึ่ครั้งต่อกี่ครั้งก็แล้วแต่ ผมไม่เคยคิดว่าโครแอชเก่งกว่าอังกฤษเลย แล้วยังไงหรอ?? อังกฤษชนะโครเแอตได้ไม่บ่อยนะครับ ถ้าจำไม่ผิด แพ้บ่อยด้วย ใครมองว่าโครแอตอ่อนกว่าอัวกฤษขนาดคิดว่าจะขนะได้ง่ายๆ ดูสถิติได้เลย
ถึงตอนนี้เหมือนอังกฤษจะมีตัวดีๆกว่า(มั้ง) ผมก็ไม่คิดว่าจะมาชนะโครแอตได้ง่ายๆ
ไม่ได้อวย ไม่ได้ชอบเซ้าเกตเป็นการส่วนตัวหรืออะไร แต่ถามคนที่ชอบจิกกัดเขาหน่อย ถ้าไม่ใช่เซ้าเกต อังกฤษมันจะหาใครมาคุม(ที่ทำได้ดีกว่านี้)
โค้ชอังกฤษมีใครโปรไฟล์ดีๆบ้าง??
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel