ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
สีไหนสวยครับ
1
???
2
???
3
???
4
???
คะแนนทั้งหมด: 59
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1478
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 13:55
[RE: LEOPOLD คีย์บอร์ดสุดแพง]
wanaaun พิมพ์ว่า:
นอกจากสีสันที่มีให้เลือกเยอะแล้ว ยี่ห้อนี้ กับ Keychron มีอะไรแตกต่างกันบ้างไหมครับ

ตัวผมตั้งแต่ใช้ Keychron รู้สึกสนุกกับการเปลี่ยนสวิชมากๆ ซื้อมานึกว่าจะจบ สรุปเสียตังเพิ่มรัวๆ  

สอบถามครับ กำลังตัดสินใจซื้อ K2 ตัว hotswap มาเล่นเหมือนกัน

keychron โดยรวมแล้ว โอเคไหมครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status: ตกบ่อปลาของน้ำใส
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 14:04
อย่าไปหลงเข้ามาเส้นทาง Custom นะครับ 55555 ล่าสุดผมอยากได้ Keycap ชุดนึงมาเปลี่ยน ตอนนี้คิดแล้วคิดอีกขนาดแค่ราคา2k นะ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2008
ตอบ: 152
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 14:08
Wkn พิมพ์ว่า:
นอกจากสีสันที่มีให้เลือกเยอะแล้ว ยี่ห้อนี้ กับ Keychron มีอะไรแตกต่างกันบ้างไหมครับ

ตัวผมตั้งแต่ใช้ Keychron รู้สึกสนุกกับการเปลี่ยนสวิชมากๆ ซื้อมานึกว่าจะจบ สรุปเสียตังเพิ่มรัวๆ  

สอบถามครับ กำลังตัดสินใจซื้อ K2 ตัว hotswap มาเล่นเหมือนกัน

keychron โดยรวมแล้ว โอเคไหมครับ  

สำหรับผมดีทุกอย่าง วัสดุดีพรีเมี่ยม แต่หนักพอสมควร
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ตกบ่อปลาของน้ำใส
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 14:08
Wkn พิมพ์ว่า:

ของผมตอนนี้ ใช้งานประจำเป็น K4 โดยรวมแล้ว ปลื้มครับ (Getheron Brown )
เสียงเงียบ ใช้น้ำหนักกดไม่มาก ไม่น้อยเกินไป (ลองRedของเพื่อนแล้วไม่ไหว ต้องทำงานด้วยแล้วลั่นบ่อยเพราะผมชอบลากนิ้วตามคีย์แคป) แต่ของผม ไม่Hotswap จริงๆ ถ้าเป็น Hotswap ได้ลองเปลี่ยนสวิชปุ่มที่ใช้บ่อยๆเป็ฯอันที่เราชอบ อันนี้เวิร์กครับ แต่ผมเน้นพิมงาน ตอบลูกค้า แถมของมันหมดตอนนั้นเลยกดเว็ปนอก Option อื่นๆ ก็หมดเหมือนกันเลยได้มาเป็นnonSwap แต่เทียบกับราคารวมShipping 2600 ถือว่า ปลื้มครับ
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4538
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 14:18

เรื่องความเนี้ยบของงานleopoldน่าจะเบอร์ต้นๆแล้วครับ วัสดุ ฟีลลิ่ง ความสวยงาม

ส่วนตัวผมก็ใช้Keychron เล็งๆลองๆมาหลายตัวทั้งleopoldทั้งพวกcustom แต่สิ่งที่ผมต้องการที่สุดคือไร้สาย คีบอร์ดตัวท็อปๆหรือพวกCustomราคาหมื่นหน่อยๆมันหาได้ยากที่ไม่มีสาย เพราะใช้วัสดุดี(โลหะทำให้สัญญาณไม่ดี) สุดท้ายก็มาจบkeychron
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งตื่น
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3938
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 15:55
TorMisch พิมพ์ว่า:
ปั่นไซด์โค้ง พิมพ์ว่า:
ดีแล้วครับอย่ามา คัสตอมเลย หลุดมา เตรียมไว้เลย 8K++ อีกอย่างคัสตอม คำว่าตัวจบไม่มีอยู๋จริง  

เขาคัสตอมอะไรกัน แบบว่าแต่งปุ่มอย่างเดียวเลยใช่ไหมครับหรือมีอะไรอีก

ถ้าอย่างแต่งปุ่ม ผมพอห้ามใจตัวเองไหวอยู่ แต่ไอ้สายขดสวยดี แอบไปส่องมา

ผมกะเอามาเล่นเกมอย่างเดียว

เยอะครับ เบื้องต้นก็ สวิทช์ เพลท แต่ลึกๆมีอีกมีสลับเอาไส้ในสวิทช์ตัวนี้ไปใส่ housing ตัวนี้ จะได้เป็นอันใหม่
1
0
Status: น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งตื่น
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 15:56
TorMisch พิมพ์ว่า:
ดีแล้วครับอย่ามา คัสตอมเลย หลุดมา เตรียมไว้เลย 8K++ อีกอย่างคัสตอม คำว่าตัวจบไม่มีอยู๋จริง  

เขาคัสตอมอะไรกัน แบบว่าแต่งปุ่มอย่างเดียวเลยใช่ไหมครับหรือมีอะไรอีก

ถ้าอย่างแต่งปุ่ม ผมพอห้ามใจตัวเองไหวอยู่ แต่ไอ้สายขดสวยดี แอบไปส่องมา

ผมกะเอามาเล่นเกมอย่างเดียว

อย่างผม สั่ง pcb plate switch เคสมาประกบเอง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2010
ตอบ: 2078
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 16:00
เห็นมีสายคีบอร์ดเยอะ รบกวนแนะนำ keyboard สำหรับทำงานหน่อยครับอยากได้ที่มี numpad ด้วยอาจจะเป็นพวกตัวเริ่มต้นแบรนทั่วไปก็ได้ครับตอนนี้งบยังไปไม่ถึงสาย custom
0
0
Status: สุดท้ายอ้ายคือผู้ต้องแพ้คาบ้าน
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 4086
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 18:47

Leopold วัสดุแน่นกว่า และฟีลการกดดีกว่าครับ caps ดีกว่า

Keychron สำหรับผมให้ดีกว่าด้าน feature การใช้งานที่เป็น bluetooth, สลับ mac-window layout ได้และ hot swap ครับ แต่ switch + keycap ที่ให้มาจาก stock นี่ไม่ค่อยโอเคสำหรับผมเท่าไร

0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2009
ตอบ: 7388
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 18:56
K68 ไม่พังสักที สงสัยจะได้ซื้อไว้ให้เมียใช้แทน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2013
ตอบ: 55
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 19:20
ฟีลลิ้งจัดว่าดีเลยครับในการเล่นเกม ผมก็เล่นพับจี จากแต่ก่อนผมใช้ corsair เบื่อrgb เลยเปลี่ยนมาเป็น leopold บอดี้คลาสสิคดี

แก้ไขล่าสุดโดย Ipokky เมื่อ Sun Jun 13, 2021 19:21, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3498
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 19:58
[RE]LEOPOLD คีย์บอร์ดสุดแพง
แต่งแบบนี้คือเราต้องซื้อทุกอย่างเองเหมือนประกอบคอมป่ะครับ พอมีแนะนำมั้ยครับ เบื่อ rgb เหลือเกิน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 3924
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 19:59
ถ้าอยากได้แบบ มี numpadและไร้สายด้วยแนะนำ Keychron รุ่นไหนไหมครับ อยากได้สักตัวเหมือนกัน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 21:52
ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าทนได้มั้ยแต่ผมเคยทำต้มยำหกใส่แบบที่ว่ามีทั้งถั่วงอกถั่วลิสงลงไปในช่องคีบอด เลยแกะ(ประกันหลุด)มาทำความสะอาดPCBกับสวิช ทำอยู่หลายรอบแล้วก็ทิ้งไว้ให้แห้ง กลับมาใช้ได้ปกติซะงั้น
0
0
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 21:56
wuttigron พิมพ์ว่า:
แต่งแบบนี้คือเราต้องซื้อทุกอย่างเองเหมือนประกอบคอมป่ะครับ พอมีแนะนำมั้ยครับ เบื่อ rgb เหลือเกิน  

ใช่ครับ ประกอบเองหมด ตั้งแต่แกะ สวิทแต่ละตัวมา lube แนะนำหรอครับ มันต้องเลือกไซส์คีบอดที่ชอบก่อนอะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel