ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Dec 2020
ตอบ: 4366
โพสเมื่อ: Sat Jun 12, 2021 23:00
[RE: สงสัย นักเตะตัวหลักยุคซิโก้]
Antivist พิมพ์ว่า:
ยุคซิโก้นี่คนที่ผมนึกถึงแรกๆเลยคือ เกริกฤทธิ์ มงคล  

ถ้าจำไม่ผิด 2 คนนี้โดนด่าแหลก แต่เสือกยิงเกือบทุกนัดเลยมั้ง

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: I like AC Milan & Newcastle United
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1019
โพสเมื่อ: Sat Jun 12, 2021 23:42
[RE: สงสัย นักเตะตัวหลักยุคซิโก้]
เอาฮาหรือเอาจริง พิมพ์ว่า:
Antivist พิมพ์ว่า:
ยุคซิโก้นี่คนที่ผมนึกถึงแรกๆเลยคือ เกริกฤทธิ์ มงคล  

ถ้าจำไม่ผิด 2 คนนี้โดนด่าแหลก แต่เสือกยิงเกือบทุกนัดเลยมั้ง

คือฟอร์มในสนามคือแย่ แต่ ยิงเซฟ ทีมชาติตลอด 5555+

เอาจริง ผมก็ไมชอบทั้ง 2 รายนี้นะ โดยเฉพาะ เกริกฤทธิ์

แต่ก็นั้นหละ ทำดีก็ต้องชม
0
0
นักเตะอบจ.
Status: BP in your area
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 2205
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 10:45
[RE]สงสัย นักเตะตัวหลักยุคซิโก้
ยุคซิโก้ ช่วงเริ่ม มีเรียกตัวแล้วสุดท้ายไม่ได้หลายคน เลยต้องใช้ตัวที่เรียกได้ และหลังจากนั้นก็ต่อยอดด้วยชุดเดิมมาตลอด มีเสริมบ้างเล็กน้อย

สิ่งสำคัญที่เห็นได้ชัดคือ ใจนักเตะ ชุดนั้นผมเห็นวิ่งเป็นม้าที่สุดละ ส่วนหนึ่งอาจจะมาเพราะชื่อชั้นบางตัวไม่ดีเท่าตัวหลักที่เล่นในลีก พูดง่ายๆแฟนบอลช่วงนั้นก็เห็นตรงกันว่าไม่ใช่ชุดที่ดีที่สุด อย่างไงก็คงทำผลงานได้ไม่ดี ผมว่ามันเป็นแรงผลักดันให้ท้้งทีมอยากพิสูจน์

และการปลูกฝั่งทรรศนคติ เหมือนโค้ชให้ใจเรา เราก็ให้ใจโค้ช เป็นหนึ่งกันทั้งทีม

ผมชอบบอลแบบนั้นนะ ญี่ปุ่นจุดแข็งที่สุดก็คือเรื่องนี้เหมือนกันผมคิดว่า ความเป็นหนึ่ง กระหาย ฟิต ตอนนี้เวียดนามกำลังตามไป

หันกลับมาดูชุดปัจจุบัน ผมไม่เห็นความกระหายอยากพิสูจน์ใดๆเลย ทั้งจากการเล่น และจากแววตานักเตะ ยังไม่เคยเห็นสถิติค่าเฉลี่ยการวิ่ง ใครมีแปะให้หน่อย แต่ผมเชื่อว่าวิ่งน้อยกว่ายุคซิโก้ แทบไม่เห็นการสลับตำแหน่ง การวิ่ง overlap เลย เล่นทอดน่องมากในสายตาผม ต้องแก้จุดนี้ก่อนเลย ทำอย่างไงถึงจะซื้อใจ หรือปลุกใจนักเตะได้ (แบบเวียดนาม หรือมองแค่อินโดที่เราใจ สภาพจิตใจเค้าแกร่งกว่าเราเยอะ)

ตอนนี้จิตใจเราเหยาะแหยะมาก ในมุมมองผม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5124
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 11:15
System of Valentine พิมพ์ว่า:
PSyCHOPATH. พิมพ์ว่า:
พรรษา เควิน นี่ไม่ใช่ยุคซุปไก่เลยครับ สรรวัชญ์นี่ก็ด้วยมั้งถ้าจำไม่ผิด

ตอนนั้นกองหลังยังใช้ธนบูรณ์ลงไปเล่น แล้วบอกไม่มีเซนเตอร์ดี ๆ ให้ใช้ พอราเยวัชมาพรรษาตัวหลักเลย  

สรรวัชญ์ติดทีมชาติครั้งแรกในยุคซิโก้ครับ  
สรรวัชญ์ ผมว่าติดก่อนหน้ายุตซิโก้อีกนะ แค่ตอนนั้นแกชื่อ วิชญา
1
0
Toshi
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 1284
โพสเมื่อ: Sun Jun 13, 2021 12:21
พวกยุคเจเป็นยุคที่ ผมดุแล้วสงสารมากสุดละ เล่นตั้งแต่ u19 u23 ชุดใหญ่

ยิ่งพอขึ้นชุดใหญ่ต้องลงไปเล่น U23 อีก ซึ่งวัยรุ่นๆ ใช้ร่างกายกันยับเลยพวก ดางรุ่ง เทโร นี่แทบจะไม่ได้พักกันเลย

ไม่รู้มีผลพวงทำให้มาถึงปัจจุบันนี้ไหม ที่เจ็บกันบ่อยจัด

ยุคพี่โก้ รอบ 12 ทีม บอลติ๊กต่อกแกนี่ทำไรเขาไม่ได้เลย เละเป็นขี้เลย ยิ่งอิรักที่เราเคยชนะมาในรอบแบ่งกลุ่ม เจอเขาหมดปัญหาบ้านเมือง ยำกลับเละเลย สรุปไม่ชนะใครสักนัด
แก้ไขล่าสุดโดย domedome เมื่อ Sun Jun 13, 2021 12:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel