ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คิดว่าพอใจกับผลงานชุดใหญ่ของนิชิโนะหรือเปล่า
ยังโอเคกับนิชิโนะ อยู่นะ
???
เริ่มไม่ค่อยโอเคละ
???
รอผลหลังจบรอบนี้ก่อน
???
คะแนนทั้งหมด: 205
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5330
โพสเมื่อ: Fri Jun 04, 2021 16:00
[RE: ตอนนี้ทุกท่านเริ่มไม่พอใจผลงานชุดใหญ่ของนิชิโนะหรือเปล่า]
ผมยังเชื่อมั่นในนิชิโนะอยู่ครับ
เสมอเวียดนามแบบน่าชนะทั้งสองเกมส์ หลุดเดี่ยวยิงไม่เข้า จุดโทษยิงไม่เข้า
แถมเวียดนามยุคปาร์คยังไม่แพ้ใครในอาเซียนด้วย

เมื่อวานก็ควรจะได้เจออินโดในบ้านเรา แต่โควิดทำให้ต้องไปเล่นสนามกลางถึงตะวันออกกลาง
แถมนักเตะตัวหลักอย่าง เจ อุ้ม มุ้ย ก็ถอนตัวกันหมด
แถมไปโดนเรื่องกักตัว 14 วัน เพราะเจอโควิด
รูปเกมเราก็ไม่ได้เป็นรองอินโด แค่ไม่ชนะ

แล้วอย่าลืมว่าเราโดนเปลี่ยนตารางด้วยนะ จริงๆเราต้องได้พักสัปดาห์นึงหลังแข่งอินโด
กลายเป็นว่าโดนสับให้มาเจอยูเออีเร็วขึ้น ทำให้นิชิโนะต้องจัดตัวกั๊กอีก

3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Love at first sight ~
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8047
โพสเมื่อ: Fri Jun 04, 2021 16:08
[RE: ตอนนี้ทุกท่านเริ่มไม่พอใจผลงานชุดใหญ่ของนิชิโนะหรือเปล่า]
โควิดมันเป็นปัจจัยเสริมที่ทำให้เราไม่ฟูลเท่าที่ควรครับ
ยังเชื่อมั่นในตัวแกอยู่ ขอแค่นัดเจอยูเออีเล่นแบบมีทรงก็พอใจละ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8862
โพสเมื่อ: Fri Jun 04, 2021 16:29
ก็ยังโอเค ไม่ดีไม่แย่ กับเวียดนามสองนัดก็เล่นดีกว่าเยอะแต่มันปิดเกมไม่ลง นัดเมื่อคืนก็ลูกแรกโดนแบบกระจอกจริง กระจอกเกินไปเหมือนสมาธิไม่มีเลย ส่วนลูกสองอันนี้เรียกว่าดวงซวยดีกว่า สนามตั้งกว้างบอลมันกระเด็นไปตกตรงตีนเค้าพอดีเลย คนได้บอลส้มหล่นไปยิงมันก็วิ่งหลบทางไปแบบไปพอดีเกิ๊นนนน

เท่าที่ดูหลายปีหลังตำแหน่งที่ขาดจริง ๆ คือหน้าเป้ามากกว่า สิ่งเดียวที่รับรู้คือมุ้ยทำมาตรฐานไว้สูงมาก ไทยลีคก็ไม่มีหน้าคนไทยโผล่ขึ้นมาได้เลย มันทำให้เราหวังพึ่งพาการยิงประตูยากมาก มันพาบอลขึ้นไปได้แต่มันไม่มีตัวจบก็ไม่มีประโยชน์อะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งามไส้ตุดยอดดด!
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 12704
โพสเมื่อ: Fri Jun 04, 2021 16:29
โอเคนะ ด้วยสถานการณ์แบบนี้ ทั้งโควิท ทั้งความฟิตนักเตะ

ต่อให้เอาเป๊ปมาคุม แฟนบอลก็ไล่อยู่ดีอะ ถ้าสภาพแบบนี้
0
0
Arsenal || Gunner || Forever

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2008
ตอบ: 6172
ถ้านับตามผลงานยังไม่พอใจครับ

นัดมาเลย์เราไม่ควรแพ้ด้วยประการทั้งปวงครับ
ส่วนนัดเมื่อคืนเสมออินโดพอจะเข้าใจได้ว่าล้างสนามมานาน

ส่วนตัวให้หวังให้จารย์โน๊ะลุยต่อครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: บอลนอกอยู่ในหัวใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 717
โพสเมื่อ: Fri Jun 04, 2021 16:42
ต้องให้โอกาสยาวๆ ครับ สื่อชอบชอบอวย และแฟนบ้านเราความคาดหวังสูงเกินไป
จริงระบบไม่ได้เปลี่ยนได้แค่ 1-2 ปี ต้องให้แก่อยู่ยาวเพื่อฝึกษานักเตะแล้วร่วมพัฒนาระบบก่อน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23351
โพสเมื่อ: Fri Jun 04, 2021 17:28
ไม่หวังอะไรมาก เจ อุ้ม มุ้ยไม่อยู่
ไทยก็แค่ระดับอาเซียน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 16902
โพสเมื่อ: Fri Jun 04, 2021 17:47
ระบบทีมมันไม่ได้สร้างกัน 1-2 ปี ผมยังคงให้จารย์โน๊ะแกทำงานต่อไป ค่อยๆซึมซับระบบแบบญี่ปุ่น
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ความรักความฝัน ใช้เงินเป็นล้านๆ !!
เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 8500
โพสเมื่อ: Fri Jun 04, 2021 18:34
ตอนนี้ทุกท่านเริ่มไม่พอใจผลงานชุดใหญ่ของนิชิโนะหรือเปล่า
นับผลงานถ้ายังพอใจกันอยู่กะไม่รู้จะว่าไงละ
เห้ออ สงสัยเป็นที่โควิด ครับท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
KKU 46/52 ...IS#8 - IS Society Home
นักบอลถ้วย ง.
Status: เรื่อยเปื่อย
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 4159
โพสเมื่อ: Fri Jun 04, 2021 18:55
น่าผิดหวังที่สุด ประมาทอินโดเกินไป แถมเปลี่ยนตัวช้า จะตามรอยโอเล่รึยังไง จริงๆทีมพอจะเอาชนะได้ แต่ดันจัดชุดสำรองลง ปีกซ้ายเล่นไม่ได้แทนที่จะเปลี่ยนดันแถมให้เค้าตั้งนาน เชียร์กันต่อไปครับ แต่ผมมั่นใจว่าตกรอบแล้ว 99%
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Fri Jun 04, 2021 20:57
ตอนนี้ทุกท่านเริ่มไม่พอใจผลงานชุดใหญ่ของนิชิโนะหรือเปล่า
สิ่งที่เห็นชัดคือ นักเตะใหม่ที่แกเอามาลองไม่workทุกคน แต่อันนี้ไม่ว่ากันครับ เพราะหลายคนก็ดี
แต่ที่ขัดใจคือ แกเปลื่ยนตัวช้ามาก โดยเฉพาะตัวที่ลงไปไม่work
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20662
โพสเมื่อ: Fri Jun 04, 2021 21:15
เล่นเจอทีมใหญ่ดี แต่สะดุดกับอาเซียน
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22285
โพสเมื่อ: Fri Jun 04, 2021 21:27
[RE]ตอนนี้ทุกท่านเริ่มไม่พอใจผลงานชุดใหญ่ของนิชิโนะหรือเปล่า
ถ้าชนะนัดนี้ หลายคนคงชมนิชิโนะแหละ (ว่าทำถูกแล้วเก็บตัวหลักไว้เจอ ยูเออี)

แกคงมอง ว่าเจออินโดชุดนี้คงเอาอยู่ ซึ่งมันควรชนะด้วยซ้ำ เห็นแฟนบอลหลายคนยกย่องไทยลีคกันนักกันหนา ว่าเหนือกว่าลีคอาเซียน

สุดท้ายพอลงไป แต่ละลูกที่โดน ขาตายกัน กลางก็หายหมด เขาคัทเเบ็คเข้ากลางได้ตลอด

ฝั่งซ้าย ก็โดน แบ็คระดับเคลีค 2 ทะลุทะลวงได้ตลอด

นักบอลเกรดไทยลีคยังเอาไม่อยู่เลย

ไม่ว่าจะอาเซียนชาติไหน ใครส่งออกได้เยอะกว่า ก็ครองภูมิภาคนี้ไป ตัวลีคเขากับเรา ไม่ได้ห่างกันมากหรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel