ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: RICE BABY RICE!!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8238
โพสเมื่อ: Sun May 30, 2021 14:26
[RE: เชลซีฤดูกาลนี้ในมุมมองแฟนอาร์เซนอล]
Ashes พิมพ์ว่า:
แย้งนิดนึง ซิเยค ไม่คล้าย พูลิสิส นะ ซีเย็คจะเป็นปีก กึ่ง เพลย์เมกเกอร์ ส่วน พู เป็นปีกกึ่ง อินไซด์ฟอร์เวิร์ด มากกว่า

ถ้าปีหน้า ได้หน้าเป้าดี ซีเยคจะโหด มากๆ  

ในมุมมองผมคือมันคล้ายกันเยอะเกินไปครับ แต่ไคคือแตกต่างจาก 2 คนนี้ชัดเจน พูลิซิสก็ดันมีส่วนเหมือนเม้าส์อีก แบบซีเย็คเล่นเม้าท์ก็เล่นได้ ผมมองแบบนี้นะ การเล่นเมกเกอร์อาจจะให้เม้าส์เล่น หรือไคก็ได้ แถมสองคนนี้ทำได้หลายอย่างในเกมส์รุก ซับอาจจะเป็นพูลิซิส ถ้าให้ผมเลือก ซีเย็คอาจจะไม่จำเป็นเลย ถึงนักเตะจะดี แต่ผมว่าออกแนวส่วนเกินไปหน่อยในแผนการเล่น
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel