ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status: RICE BABY RICE!!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8414
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 23:32
[RE: [AFC] พูดคุยข่าวลือการซื้อขายอาร์เซนอล]
SuperBigGunner พิมพ์ว่า:
ถ้าเป็นไปได้กลางควรเซ็นทั้ง เบิร์ก ทั้งบิสซูม่าอ่ะ รวมทั้งเก็บชาก้าไว้ ช่วงแอฟริกัน เนชั่นคัพนี่ ยวบเลยนะทั้งปาเตย์ทั้งบิสซูม่า อย่างน้อยๆยังเหลือเบิร์กกับชาก้า คุมกลางไปก่อน
กองหน้าเอาจริงๆมองไม่ออกเลยจะเซ็นใครเข้ามา คนฟอร์มดีๆก็มีทีมอื่นเขาจับจองหมดแล้ว  

ชาก้า น่าจะย้ายออกแน่ๆแล้ว 70 เปอร์เซ็นต์ ภาษากายเจ้าตัวดูจะอยากย้าย แต่ถ้าอยู่จะดีมาก อยากให้เล่น กลาง 3 ตัว CM ต่อให้ชาก้ายังอยู่ ผมว่าก็ต้องมีแน่ๆแล้ว สองคน ถ้าปิดเบิร์กกับบิซซูม่าได้ ก็อาจจะจบเลย

ต้องดูพวกย้ายออก อย่างตอเรร่า เกนดูซี่ ด้วย วิลล็อกก็ควรขาย ฤดูกาลหน้าก็น่าจะดันอาซีสขึ้นมาอีกคนจากอเคดามี่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 23:40
[RE: [AFC] พูดคุยข่าวลือการซื้อขายอาร์เซนอล]
wnza00123 พิมพ์ว่า:
ปรีซีซั่น อารฺเตต้าลองให้โอกาสตัวที่ปล่อยยืมอย่าง
ตอร์เรร่า / เกวนดูซี / วิลล็อค แล้วเวิร์ค เลยไม่ซื้อเพิ่ม

แต่อยากได้กลางเพิ่มสักคน ซานเดอร์ เบิร์ก หรือ อีฟ บิสซูม่า ใครก็ได้  

ผมว่าที่ไม่ซื้อ เพราะไม่มีตังมากกว่า

ยังไงก็ต้องมีแล้ว 2 เพราะตอเรร่าไม่อยู่แน่ๆ อยากกลับ / เกวนดูซี่ ตอนนี้เจ็บ ไม่รู้จะกลับมาได้เร็วแค่ไหน อาจจะเก็บไว้ใช้อีกอย่างน้อย 1 ฤดูกาล / วิลล็อค ทางนิวคาสเซิลน่าจะเอาจริง แต่ต้องดูว่าจะกล้าทุ่มแค่ไหน ถ้ามีคนซื้อผมว่าอาเตต้าก็พร้อมขาย กับไหนจะโอเดการ์ด / เซบายอส ที่ต้องคืนเขาไป รายหลังไม่เอาไม่ซื้อ รายแรกต้องลุ้นหนักมาก มาดริดเคี้ยวอยู่แล้ว ส่วนบังเอลไม่รู้จะยังไง แต่ดีไม่พอแน่ๆ

สรุปถ้าต้องโละจริงๆ ต้องมีเข้ามา 2-3 คนเลย เป็นอย่างน้อย เฉพาะตำแหน่งมิดฟิลด์
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status: #stoponlineabuse
เข้าร่วม: 11 Nov 2014
ตอบ: 7509
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 23:41
กลางออกเยอะคงต้องเติมตามจำนวน
ตอนแรกผมเห็นข่าวเด็กจากเชฟฟิวแบบเซ็งเลย เพราะไม่รู้จัก แต่พอมาอ่านจขกทที่เคยดู ก็น่าโอมั้ง
เพราะยังไงก็ต้องมีสำรองบ้างอยู่แล้ว เอามาหมุนได้อยู่แล้ว ไม่น่ามีปัญหาเรื่องโดนสำรองไรมากมายหรอกมั้ง

แต่ถ้าซื้อดาวรุ่งฝรั่งเศสมา ผมว่านะ อย่าเลย เสี่ยงอยู่อะ เรามีโรลมาปั้นตรงนี้ผมว่าพอละ
เพราะถ้าน้องมันมาแล้วมันว่ามันเก่ง ยังไงก็ต้องขอเป็น11ตัวจริงมั้ย
ผมว่าถ้าจะให้เด็กแบกอีก ส่วนตัวผมขอบิสขอเด็กเชฟฟิวที่เคยเล่นในอังกฤษน่าจะดีกว่านะ

กองหน้า ขอให้ขายทั้งโอบาลากาไปเลย ทีมจะไหวมั้ยวะ 555+ เบื่อซีเนียร์ที่ไม่ค่อยเหมือนซีเนียร์อะ
ทีมเรามันต้องการมากกว่านั้นอะ ผมว่าโละได้ก็โละเถอะ
แต่ถ้าเก็บไว้ทั้งคู่เลยนี่ ผมว่าซีซั่นหน้าน่าจะมีปัญหากองหน้าอีกอะ แก้ทีก็แก้แม่งให้หมดเลย

ปล เดาล้วน ไม่รู้วงใน ใครเป็นไง ยังไงต้าก็รู้ดีสุด แต่ต้าจะแก้ได้ป่าว เสียวๆนะ
1
0

Gooner since 2008.
อย่าทำตัวเป็นกระดาษทรายไปขัดคนอื่นทั้งๆที่มรึงก็ยังหยาบอยู่ - โอ๊ต ปราโมทย์
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 23:42
Violent_Gunner พิมพ์ว่า:
เดมเบเล่ย้ายไปแอตตอนไหนละนะ คือเงียบมาก  

ยืมไปแบบเงียบๆครับ แถมยังยิงไม่ได้ด้วย งงกับประธานลียง จะปล่อยก็ปล่อยดื้อๆ เขามาซื้อก็เล่นตัว
0
0

โพสเมื่อ: Wed May 19, 2021 00:01
Professor Hulk พิมพ์ว่า:
กลางออกเยอะคงต้องเติมตามจำนวน
ตอนแรกผมเห็นข่าวเด็กจากเชฟฟิวแบบเซ็งเลย เพราะไม่รู้จัก แต่พอมาอ่านจขกทที่เคยดู ก็น่าโอมั้ง
เพราะยังไงก็ต้องมีสำรองบ้างอยู่แล้ว เอามาหมุนได้อยู่แล้ว ไม่น่ามีปัญหาเรื่องโดนสำรองไรมากมายหรอกมั้ง

แต่ถ้าซื้อดาวรุ่งฝรั่งเศสมา ผมว่านะ อย่าเลย เสี่ยงอยู่อะ เรามีโรลมาปั้นตรงนี้ผมว่าพอละ
เพราะถ้าน้องมันมาแล้วมันว่ามันเก่ง ยังไงก็ต้องขอเป็น11ตัวจริงมั้ย
ผมว่าถ้าจะให้เด็กแบกอีก ส่วนตัวผมขอบิสขอเด็กเชฟฟิวที่เคยเล่นในอังกฤษน่าจะดีกว่านะ

กองหน้า ขอให้ขายทั้งโอบาลากาไปเลย ทีมจะไหวมั้ยวะ 555+ เบื่อซีเนียร์ที่ไม่ค่อยเหมือนซีเนียร์อะ
ทีมเรามันต้องการมากกว่านั้นอะ ผมว่าโละได้ก็โละเถอะ
แต่ถ้าเก็บไว้ทั้งคู่เลยนี่ ผมว่าซีซั่นหน้าน่าจะมีปัญหากองหน้าอีกอะ แก้ทีก็แก้แม่งให้หมดเลย

ปล เดาล้วน ไม่รู้วงใน ใครเป็นไง ยังไงต้าก็รู้ดีสุด แต่ต้าจะแก้ได้ป่าว เสียวๆนะ  

เบิร์ก ของเซฟฟิลด์ ก็เล่นดีเลยครับ ยังอายุน้อยไปได้ไกล ทีมชาตินอร์เวย์เหมือนโอเดการ์ด ผมว่าดีกว่าเซบายอสอะ ในตำแหน่งเดียวกัน แต่จะห่วงก็เรื่องอาการบาดเจ็บไม่รู้เป็นยังไง

ส่วนโรลกับคาวาแวงก้า ต้องบอกว่าเล่นคนละตำแหน่งจะครับ โรลนี่ไป CAM แต่คามาแวงก้าเป็น CM ถ้าชาก้าย้าย เราต้องซื้ออย่างน้อย 2 ครับ ไม่งั้นไม่พอแน่ ตำแหน่งกองกลาง แล้วฤดูกาลหน้าก็น่าจะดันอาซีส เด็กจากอเคดามี่มา 1 คน

กองหน้าน่าจะมีนะครับสักคน ถ้าถามผม ผมไม่อยากใช้โอบาแล้ว แต่ลากาแซตยังอยากให้ต่ออยู่ 1-2 ปีก็ได้ ถ้าโอบายังเล่นแบบนี้ไม่ไหวจริงๆ
1
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13243
โพสเมื่อ: Wed May 19, 2021 00:10
เป็นปีแรกเลย ที่รู้สึก ใน list ที่เราซื้อได้ไม่ค่อยมีดาวเด่น
1
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2008
ตอบ: 667
โพสเมื่อ: Wed May 19, 2021 00:45
matong444 พิมพ์ว่า:
N.Dakota พิมพ์ว่า:
ผมรอทีมสอยกรีลิชครับ ผมว่าเอามาได้ฮะมายืนคู่ปาร์เต  

กรีลิซเป็นตัวรุกเลยครับ ส่วนใหญ่จะยืนตำแหน่งโอซิล ไม่ก็ยืนเป็นปีกเลย ถ้าซาก้าถนัดยืนขวา กรีลิซก็ซ้าย ตำแหน่งถนัดเลย ผมว่านี่อาจจะเป็นดีลเซอร์ไพรส์ หากว่าโอเดการ์ดไม่ได้ย้ายมา ก็ต้องทุ่ม อย่างตํ่าก็ 50M+  

กรีลิส อ่ะ ขอเถอะ ขายๆพวกไม่ใช้นี่ซื้อได้แน่นอน แล้วเก้มันก็บอกจะทุ่มอีกอยากเห็น 3 ประสานอังกฤษทีมเรา

----------------------------------บาโลกุน

----------กรีลิส-----------------สมิท โรว ------------------ชาก้า
1
0
โพสเมื่อ: Wed May 19, 2021 01:06
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
เป็นปีแรกเลย ที่รู้สึก ใน list ที่เราซื้อได้ไม่ค่อยมีดาวเด่น  

เด่นมากก็ไม่มีเงินซื้อครับ แต่แอบลุ้นแจ็ค กรีลิซอยู่ มีข่าวเต้านิดๆ บอร์ดจะทุ่มก็ต้องกรีลิซนร่แหละ ตอบโจทย์ ถ้ายุคเวนเกอร์ก็จะมี scout ข่าวเลยเยอะครับ แต่ซื้อจริงๆคือได้ตามนั้นแหละ
1
0

โพสเมื่อ: Wed May 19, 2021 01:08
Doflamingko พิมพ์ว่า:
ผมรอทีมสอยกรีลิชครับ ผมว่าเอามาได้ฮะมายืนคู่ปาร์เต  

กรีลิซเป็นตัวรุกเลยครับ ส่วนใหญ่จะยืนตำแหน่งโอซิล ไม่ก็ยืนเป็นปีกเลย ถ้าซาก้าถนัดยืนขวา กรีลิซก็ซ้าย ตำแหน่งถนัดเลย ผมว่านี่อาจจะเป็นดีลเซอร์ไพรส์ หากว่าโอเดการ์ดไม่ได้ย้ายมา ก็ต้องทุ่ม อย่างตํ่าก็ 50M+  

กรีลิส อ่ะ ขอเถอะ ขายๆพวกไม่ใช้นี่ซื้อได้แน่นอน แล้วเก้มันก็บอกจะทุ่มอีกอยากเห็น 3 ประสานอังกฤษทีมเรา

----------------------------------บาโลกุน

----------กรีลิส-----------------สมิท โรว ------------------ชาก้า  

ต้องมาจริงๆ เพราะก่อนหน้านี้แมนยูสนใจ แต่ตอนนี้คือเราปาดได้เลย เชลซี แมนซิ ลิเวอร์พูล ก็ไม่เอาตำแหน่งนี้แล้ว ถ้าทุ่มหน่อยผมว่าได้
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2009
ตอบ: 2033
โพสเมื่อ: Wed May 19, 2021 01:18
ประตูทั้งเลโน่ ไรอัน ถือว่าลงตัว ถ้าไม่ขายออกน่าจะไม่มีย้ายเข้ามา

แบคซ้ายน่าจะเติมแน่นอน ตอนนี้เหลือเทียร์นี่ย์คนเดียวแถมเจ็บบ่อยด้วย การเซ็นฟรีแข้งประสบการสูงอย่างเบอร์ทรานด์ถือว่าตอบโจทย์ปีที่ต้องทุ่มหลายตำแหน่ง

เซ็นเตอร์แบคต่อให้ปล่อยลุยซ์ออกไปแล้วก็ยังเหลือ มารี กาเบรียล โฮลดิ้ง ซาลิบา ทีมไม่น่าจะเสริม ยกเว้นปล่อยซาลิบาไปอีก ใจจริงอยากให้ได้ตัวที่มันยกระดับแผงหลังอย่างแมคไกวร์ ฟาน ไดจ์ เพราะตัวอื่นมันอยู่ในระดับที่ไม่แย่ แต่พอเล่นได้

แบคขวาถือว่ามีเยอะมากทั้งเบเยริน เซดริก แชมเบอร์ ข่าวเบเยรินย้ายไปหาความท้าทายใหม่มีพอสมควร และเจ้าตัวฟอร์มดรอปไปเยอะอาจจะถูกปล่อยออก เซดริกได้โอกาสน้อยแต่อาจจะถูกเก็บไว้เป็นอะไหล่ต่อถ้าเบเยรินโดนขาย แชมเบอร์ถูกดันบ่อยหลังๆ แต่ก็มีปัญหาเวลาเจอปีกเร็วๆตลอด ใจจริงอยากให้ทุ่มฮาคิมี่แต่ตัวที่มียังพอถูไถไป น่าจะอด

กลางหลักๆคือชาก้ากับปาร์เตย์ แต่ปัญหาคือชาก้าจะอยู่ต่อมั้ยเพราะน่าจะเป็นสัญญาฉบับท้ายๆแกคงคิดหนัก ปาร์เตย์นี่ย้ายมาดันเจ็บบ่อยฟอร์มขึ้นๆลงๆอีก บังเอลกับบทบาทตัวสำรองผมว่าพอไปได้นะ แต่จะให้ดีทีมต้องเติม 1-2 คน เกวนดูซีก็ไม่รู้ยังมีอนาคตมั้ย วิลลอคอาจโดนปล่อยยืมต่อเพราะผมว่านิวไม่น่าทุ่ม เซบายอสน่าจะกลับสเปน ตามข่าวบิสซูม่ากับเบิร์กอยากให้ได้สักคนอย่างน้อย

ปีกเราล้นทีมมาก (โอบา ซาก้า เปเป้ มาร์ตี้ วิลเลียน เนลสัน) แต่คุณภาพยังไม่ดี คิดว่าไม่น่ามีเสริมแต่อยากให้ปล่อยวิลเลียนให้ได้เพื่อลดเพดานค่าเหนื่อย ต้องยอมรับว่าเป็นการเซ็นสัญญาที่พลาด เนลสันหลังๆหายไปเลยก็น่าจะย้ายออก

กลางรุกหัวใจเกมบุกน่าจะต้องเสริมแน่นอน สมิธโรวดูดีแต่เล่นได้คนเดียวไม่ไหว เออเดการ์ดผมว่าน่าสนใจแต่ราคาอาจจะโหดไป

หน้าเป้าลากาผมว่าสถานการณ์เดียวกับชาก้าเลยคือสัญญาฉบับสุดท้ายในช่วงพีค จริงๆหลังๆมาผมว่าแกเล่นดีแต่ได้โอกาสน้อย ถ้าปล่อยไม่รู้จะมีเงินเสริมของหนักมั้ย เอ็ดดี้ก็น่าจะไม่ได้ไปต่อแล้วหลังๆมาได้ลงน้อยมาก ทีมต่อสัญญาบาโลกันอีก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2637
โพสเมื่อ: Wed May 19, 2021 01:40
ผมสงสัยนิดครับ Sander Berge นี่เก่งตรงไหนบ้างครับ ทำไมทีมถึงอยากซื้อ อยู่ทีมตกชั้นยังเป็นตัวหลักไม่ได้เลย ลงมั่ง ไม่ลงมั่ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23335
โพสเมื่อ: Wed May 19, 2021 03:14
Manuel Neuer พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยนิดครับ Sander Berge นี่เก่งตรงไหนบ้างครับ ทำไมทีมถึงอยากซื้อ อยู่ทีมตกชั้นยังเป็นตัวหลักไม่ได้เลย ลงมั่ง ไม่ลงมั่ง  

กลางพลังอวย ฝีเท้าสูสีเกนดูซี่
0
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17428
โพสเมื่อ: Wed May 19, 2021 04:08
บิสซูม่าน่าสนใจแค่คนเดียวเอง สำหรับผมนะ

เบิร์ก ผมดูจากคลิปเอา มันเหมือนแม็คโทมิเนย์ แล้วผสมการเลี้ยงลุยลากบอลเองตามสไตล์ต้า อูอาร์ก็ทำ
แต่คลิปไม่ได้สะท้อนเรื่องการจ่าย คงเล่นแค่ฟิวใจสู้ละมั้ง

คามาวินก้า พูดยากอยู่ เพราะนักเตะทรงการเล่นประหลาดๆ ส่วนใหญ่มักเหมาะกับกลางตาราง
แต่เห็นฟอร์มมันโหด กลัวจะเป็นแค่ช่วงฮอตแบบเปเป้เอาอ่ะดิ ทรงเล่นประหลาดๆเหมือนกัน
มันออกแนวแม็กซิแมง

เบอทราน ไม่เห็นด้วย ควรไปหาพวกเกรดบี หรือชาติรองๆดีกว่า
นักเตะคงไม่กดดันอะไร ทีมชาติก็ไม่ต้องลุ้นละมั้งนะ
ให้คิด มันก็เหมือนลุ้นไม่เป็นวิลเลี่ยนดีๆเนี่ยเอง

นอกนั้นโนคอมเมน คิดว่าสถิติน่าจะประกอบการตัดสินใจได้จากตำแหน่งกองหลังนะ

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2020
ตอบ: 5564
โพสเมื่อ: Wed May 19, 2021 08:01
ถูกแบนแล้ว

ผมลุ้นตัวกรีลิชตัวเดียวเลย เข้ามายกระดับกลางได้แน่นอนครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel