ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หัวล้านใจน้อย ขอบาร์โค้ดน้อยๆให้คอยปัดแกว่ง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Aug 2020
ตอบ: 867
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 12:08
[RE: "อย่าเอาเซเลปมาโชว์ฉีดวัคซีนได้ไหม รำคาญ" - คุณปลื้ม]
Metalmann 109 พิมพ์ว่า:
คนเราถ้าคิดจะด่า มันก็หาเรื่องด่าได้ทุกเรื่องแหละครับ สื่อสมัยนี้ต้องเลือกเสพดีดี อันไหนที่มันเกินเบอร์ไปก็ปล่อยผ่าน เลือกรับเฉพาะข้อมูลที่มันเป็นข้อเท็จจริง ส่วนที่มันเป็นความเห็นส่วนตัว ทัศนคติส่วนตัวที่สื่อใส่เข้าไป ก็รับฟังไว้แต่อย่าไปอินอะไรมาก คิดและวิเคราะห์ด้วยวิจารณญาณของตัวเราเองดีกว่าครับ  
ผมเห็นด้วยนะ มันไม่ต้องมานั่งบอกว่าอันนี้จริง อันนี้ไม่จริงด้วยซ้ำ ทำไมต้องคอยบอกทุกเรื่องอ่า ผมไม่เห็นเข้าใจเลย หรือว่าเสพสื่อด้านเดียวเป็นเวลานานรึเปล่าครับ ถึงต้องมานั่งบอกว่าอันนี้จริงอันนี้ไม่จริง ผมก็ฉีดนะครับ ถึงจะมีความคิดเป็นประชาธิปไตยจ๋า ผมต้องสำเหนียกตัวเองด้วยครับว่าคนไม่กี่คนสู้อำนาจรัฐไม่ได้หรอกครับ คือเป็นประเทศอื่นเค้าขอโทษประชาชน ลา ออกนานแล้วครับ ไม่ปล่อยให้บ่นกันอยู่แบบนี้หรอกครับ เค้าเกรงใจประชาชนเพราะเอาภาษีเค้ามาบริหาร
แก้ไขล่าสุดโดย Tamchai เมื่อ Tue May 18, 2021 12:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel