ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12277
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 07:41
[RE: ถามเรื่อง สูบบุหรี่ ครับ]
ถ่ายสนุกน้อยลง ให้กินนมครับ ช่วยได้นิดหน่อย

ปกติผมสูบแค่ตอนเที่ยวกับตอนดูบอลอยู่แล้ว ช่วงนี้ไม่ได้เที่ยวก็หยุดสูบไปยาว ๆ ไม่ได้รู้สึกอะไรมาก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2496
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 08:21
[RE]ถามเรื่อง สูบบุหรี่ ครับ
สเต๊ปผมนะครับ ผมเลิกบุหรี่ตอน30ต้นๆแบบหักดิบเลยครับ(ดูดตั้งแต่ม.ปลาย) ผลคือกินแหลกแถมกินจุบกินจิบด้วย แต่หายใจคล่องร่างกายสดชื่นดีขึ้นมาก

ต่อมาผมเริ่มหัดวิ่งจนติดบ้าวิ่งมากครับ วิ่งมาหลายปีสุดท้ายบาดเจ็บ เจ็บเรื้อรังเดี๋ยวเป็นเดี๋ยวหายมา2ปี กลั้นใจไปหาหมอเมย์(หมอสายวิ่ง)เพื่อรักษาเมื่อเดือนที่แล้ว แถมแจ็คพอตด้วยเพราะไปตรวจสุขภาพมาคอเรสเตอรอลสูงมาก(ผลน่ามาจากกินแหลกกินจุบกินจิบ คือขึ้นทุกปีและคุมอาหารไม่ดีพอ)

ตอนนี้กลับมาคุมอาหารแบบจริงจังจัดระบบการกินและวิถีชีวิตใหม่(หักดิบอีกครั้ง) แถมตอนนี้ออกกำลังกายไม่ได้เพราะกำลังรักษาขาอยู่ ตอนนี้ผ่านมา1เดือนแล้วครับที่ผ่านมาร่างกายกำลังปรับตัว อารมณ์แปรปรวนหนักมากน่าจะมาจากการลดแป้งน้ำตาลลง เอาเรื่องกว่าตอนเลิกบุหรี่อีกครับ

สุดท้ายคือความพอดีครับ มากไปก็ไม่ดี(วิ่งเยอะไป) น้อยไปก็ไม่ดี(คุมอาหารน้อย) และสิ่งที่ทำในปัจจุบันมีผลในอนาคตด้วยครับ สู้ๆครับผม

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Vapaus เมื่อ Tue May 18, 2021 08:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2005
ตอบ: 11134
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 08:29
ไม่เคยสูบอะ
แต่ขอมาแนะนำวิธีการออกกำลังกาย ถ้ามุ่งมั่นแล้ว แนะนำให้ตื่นเร็วกว่าเดิม 1 ชม. ครับ ล้างหน้า แปรงฟัน ซัดน้ำเลย 0.5 ลิตร แล้วออกไปเดินครับ เดินเร็ว ก่อนก็ได้ ครึ่ง ชม. กลับมา อาบน้ำ ทำกิจวัตรประจำวัน อื่นๆ

ผมมองว่า ถ้าตั้งใจจะทำแล้ว ตื่นมา ทำเลยครับ อย่าไปรอเย็น หมดเรี่ยวแรงแล้ว จะมาออกกำลังกายอีก ไม่ไหวหรอก
ทำให้ครบ 21 วัน ผมจะมารอฟังผลนะครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ความยาวไม่เกิน 50 ตัวอักษร
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 10691
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 09:02
[RE: ถามเรื่อง สูบบุหรี่ ครับ]
ตอนผมดูด ผมดูด LM เขียว ตอนผมเลิกผมอมฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ตัวที่เย็น ๆ แก้เบื่อครับ ตอนนี้ออกกำลังกายเป็นประจำอยู่เหมือนกันรู้สึกไม่เหนื่อยเหมือนสมัยสูบบุหรี่เลย เหนื่อยกันคนละอย่างเลย
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 4814
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 11:20
ลองปรับเป็นไฟฟ้าก่อนไหมครับ

ผมไม่เคยสูบบุหรี่จริงนะ แต่มาสูบไฟฟ้า เอาเพลินๆ มึนๆ นิดหน่อย

ไปเที่ยว ตจว ทีนึงหลายๆวัน ไม่ได้เอาไป มันก็ไม่รู้สึกว่าอยากจะสูบจนทนไม่ไหวนะ ไม่รู้สึกว่าอยากสูบเลยดีวก่าถ้าไม่มี

บางทีการเลือกกลิ่นที่เราชอบมันก็ช่วยคลายเครียดได้นะ บางทีกลิ่นผลไม้ บางทีขนมหวานๆ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2189
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 12:13
ผม 30 กว่าๆ เหมือนกัน บอกเลยกินรัว ๆ ครับ โดยเฉพาะของหวาน ๆ มีพี่ที่สนิทที่แกยังสูบมาชวนอยู่บ้าง แบบ 2-3 อาทิตย์ ต่อ 1-2 มวน ผมเลิกมาได้ประมาณ 3 สัปดาห์ละ หักดิบมันดื้อๆ ถ้าอยากมากๆ ก็หาหมากฝรั่งเคี้ยวครับ
1
0
Once a Blue, always a Blue
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 205
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 14:02
เลิกแล้วเลิกไปเลยครับพี่ดีแล้ว อย่าหาไฟฟ้ามาดูดนะ ผมอายุ 23 เอง ดูดตั้งแต่ 16 ตอนมหาลัยดูดทีเกือบซอง เลิกตัวมาดูดไฟฟ้า สรุปปอดรั่ว สู้ๆครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Aumskyh เมื่อ Tue May 18, 2021 14:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel