ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26751
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 16:07
[RE: แต่ละท่านคิดว่ามวย mma สนุกมั้ย]
สนุกมากครับ ได้เห็นหลากหลายศิลปะการต่อสู้

คู่มวยนอน ถ้าแบบกอดรัดกันแล้วชิงจังหวะใส่ท่าล๊อกจับซับมิชชั่นสำหรับผมก็สนุกนะ มันชิงไหวชิงพริบกันดี

แถมแต่ละท่าล๊อกก็ดูสวยดี
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52889
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 16:55
แต่ละท่านคิดว่ามวย mma สนุกมั้ย
สำหรับผมชอบนะ แต่หลัง ๆมาไม่ค่อยได้ดูละ แค่ตื่นก็แข่งจบไปละ

สายท่านอน ผมชอบนะ มันสวยงามตอนลากไปใส่ท่าได้อะ พวกเก่ง ๆนี่โคตรลื่นไหล

ส่วนใครไม่ชอบท่าล็อกไรงี้ ก็ลองหาเฉพาะคนไป พวกสายยืนก็มีเยอะแยะ เอาแบบบวกเลือดสาดเลยก็ คาวบอย เซอโรเน่ คนโปรดผม แต่แกใกล้เลิกละมั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7265
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 17:58
[RE: แต่ละท่านคิดว่ามวย mma สนุกมั้ย]
MMA.มันพลาดไม่ได้
มันไม่ค่อยมีใครบ้าดีเดือด บุกแหลกหรอก

ผมว่ามันหลากหลายดีนะ ต่อยเก่ง เตะเก่ง เทคดาวเก่ง แต่ละคนมัน ไม่มีใครเกินใครไปมากมาย

แต่ที่อยู่รอดได้ก็ต้องป้องกันดี ทั้งยืน ทั้งนอน โดยเฉพาะอ่อนท่านอน เขายอมเจ็บสักหน่อย แล้วเทคดาวก็เสร็จเลย
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 21:30
ผมไม่ชอบตรงมันล็อคขา แขน คอ กันได้อ่ะ เลยไม่ดูเลย อันนี้เหตุผลส่วนตัวนะ
_กูเด็ก Noto_

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16134
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 22:41
โคตรมัน ต่อยจริง เจ็บจริง แตกจริง

ยิ่งมีจังหวะซับมิสชั่นสวยๆนะ แหล่มสุดๆ
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 1559
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 23:47
สนุกครับ ตอบจากใจคนที่ดูเป็นประจำแทบทุกอาทิตย์ แต่ผมว่ามันก็เหมือนบอลแหละ ไม่ใช่ทุกคู่ที่เราอยากดู ผมก็เลือกดูแต่ตัวดังๆ มีแรงค์ อย่างบอลเราก็อยากดูพวกคู่ใหญ่ๆ เตะกัน

ส่วนเรื่องการต่อสู้ คู่ไหนที่นอนแล้วทุบๆ ไม่พยายามจะ transition เป็นซับ หรือน็อก คือเน้น play safe ชนะคะแนน อันนี้ก็มีเบื่อบ้างครับ แต่เอาจริงๆ มีไม่เยอะนะ หลายคู่มายืนสู้กันเลยก็มี หรือแบบคาบิบ หรือเดเมี่ยนไมอา เล่นเกมนอนก็จริง แต่ aggressive ตลอด อย่างงี้ไม่มีเบื่อ ชอบมาก

ถ้าถามผมว่าสู้กันแบบไหนสนุกที่สุดของ MMA สำหรับผมการยืนสู้ ยังเทียบไม่ได้กับสองคนที่ดวลเกมนอนกันแบบพลิกไปพลิกมา ลองไปหาคู่เร็วๆ นี้ดู Gregor Gillespie เจอ Carlos Diego Ferreira หรือเก่าหน่อยก็ Demain Maian เจอ Ben Askren ครับ ผมชอบดูแบบนี้มากกว่าอีก แล้วหาดูยากด้วย
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 666
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 11:59
สนุกหมด ถ้ารู้ท่าเบื่ออย่างเดียวตอนเหนื่อยกันแล้วอีกคนนอนเฉยๆโดยไม่ทำไรกัน ได้แต่กอดไม่ขยับไปไหนกัน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 1899
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 15:32
แรก ๆ ก็ดูไปงั้น ๆ ดูเหมือนมวยทั่วไป
ดูแรก ๆ ตั้งแต่น้าริช แฟลงกลิ้น น้าแมงมุม แล้วหายไปสักพัก กลับมาดูจริงๆจังๆตอนคาลอส คอนดิทฟาดกับจอมโหด และก็กระแสดาน่าดันเกรียน (ตอนนั้น เกรียนก็มาดีจริงๆ)
เอาไปเอามา ตอนนี้ดูแทบทุกอาทิตย์เลยครับ
สนุกบ้าง ง่วงบ้าง สลับกันไป
ชิงไหว ชิงพริบกัน ได้ดูการวางแผน การแก้เกมส์ และแมร่งโคตรฟิตสุดๆ ยกละ 5 นาที พัก 1 นาที
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2006
ตอบ: 1876
โพสเมื่อ: Mon May 24, 2021 00:55
ส่วนตัวผมเคยเรียนBrazilian jiu-jitsuกับยูโดมาบ้าง เลยพอเข้าใจดูจังหวะจับล็อคพวกนี้ออก
และก็เป็นติ่งการ์ตูนเรื่องToughด้วย เลยชอบดูMMAมากกว่ามวยสากลหรือมวยไทย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel