ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3386
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 11:42
[RE: ถามแฟนลิเวอร์พูล ซาล่าก่อนหงส์ซื้อมา แกฟอร์มพีคมั้ยครับ ช่วงชีวิตก่อนหน้านั้น]
hutdbk พิมพ์ว่า:
ได้มาก็ดี แต่คิดว่าไม่ได้เป็นสตาอะไรหรอก
ขนาดอลิซงยังเฉยๆเลย เพราะโดนทีมเราถลุงไป4-5 ลูก  

อลิซงตอนจะซื้อราคาสถิติโลกผมนี่กุมขมับเลย เพราะเพิ่งเจอกันไปในUCLโดนลิเวอร์พูลยิงไปกลับ7ลูก แถมไอ้นัดที่ถล่ม5-2 รู้สึกจะตรงเป็นตุงกดยังไงก็เข้าอีโน่นี่คือใช้สารพัดลูกเล่นเลย โคตรสงสัยนี่มันโกลมือ1ทีมชาติบราซิลจริงดิ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool man
เข้าร่วม: 27 Dec 2005
ตอบ: 7987
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 11:43
[RE: ถามแฟนลิเวอร์พูล ซาล่าก่อนหงส์ซื้อมา แกฟอร์มพีคมั้ยครับ ช่วงชีวิตก่อนหน้านั้น]
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
hutdbk พิมพ์ว่า:
ได้มาก็ดี แต่คิดว่าไม่ได้เป็นสตาอะไรหรอก
ขนาดอลิซงยังเฉยๆเลย เพราะโดนทีมเราถลุงไป4-5 ลูก  

อลิซงตอนจะซื้อราคาสถิติโลกผมนี่กุมขมับเลย เพราะเพิ่งเจอกันไปในUCLโดนลิเวอร์พูลยิงไปกลับ7ลูก แถมไอ้นัดที่ถล่ม5-2 รู้สึกจะตรงเป็นตุงกดยังไงก็เข้าอีโน่นี่คือใช้สารพัดลูกเล่นเลย โคตรสงสัยนี่มันโกลมือ1ทีมชาติบราซิลจริงดิ  

ได้แต่ละคนนี่ไม่มั่นใจว่าปังเลยสักคน ยกเว้นติโก้นี่แหละ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 12:12
ถูกใจตั้งแต่รู้ว่าได้ตัวมาละครับ
0
0

ได้

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2010
ตอบ: 2043
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 12:41
ทั้งซาล่าห์และมาเน่แหละครับที่แฟนหงส์ตั้งคำถาม ยิ่งมาเน่ผมจำได้เลยว่าหงส์ต้องการตัวความหวังแนวรุก และคล๊อปไปเอาตัวสำรองเซาท์แฮมตันมา แฟนบอลโคตรแคลงใจ แต่หายสนิทตั้งแต่ควบไปยิงอาน่อลนัดแรกล่ะ

ส่วนซาล่าห์ไม่คิดว่าจะดีขนาดนี้เช่นกันครับ ฟอร์มตอนนั้นเหมือนพวกซาฮาของพาเลซน่ะ และจริงๆคล๊อปไม่ได้จะซื้อคนนี้ ตอนแรกแกจะเอาเกิทเซ่ แต่เป็นทีมซื้อขายที่ดันดีลนี้จนแกใจอ่อน
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6807
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 12:42
Spoil
norranun พิมพ์ว่า:
แล้วความรู้สึกแบบที่ได้มาตอนแรก รู้สึกไงกับคนนี้

แบบกำลังอยากได้คนนี้พอดี หรือเฉยๆ หรือก็ดี หรือคิดว่าน่าจะเก่งเลย อะไรยังไงบ้าง

ปล. ซาล่า คล็อปเป็นคนซื้อมาป่ะคับ  

ตอนเล่นให้ ฟิออเรนติน่า ฟอร์มคือระดับตัวแบกครับ

ตอนอยู่ โรม่า ไม่เชิงว่าดร็อปแต่เพราะมีแนวรุกหลายคนเลยไม่เด่นเท่าเดิม

Salah ไม่ใช่เป้าหมายหลักของ JK

เป้าหมายเบอร์ 1 และ 2 ของทีมคือ Julian Brandt/Douglas Costa

ส่วนตัวตอนแรกผมไม่อยากได้เพราะยังฝังใจที่เคยปัดหงส์แล้วเลือกเชลซีมาก่อน

แต่พอได้แล้วก็เชียร์เต็มที่ เป็น 1 ในนักเตะคนโปรดประจำทีมไปตั้งแต่ปีแรกแล้ว

0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2006
ตอบ: 3912
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 12:45
สำหรับผมเหมือนคนที่เราจีบ แต่ไม่เลือกเรา
เพราะตอนนั้นเค้ามีตัวเลือกที่ดีกว่า(เชลซี)
พอมาวันนึงเลิกกับแฟน แล้วมาคบเรา
แม้ว่าจะผ่านมาหลายคนแล้ว แต่ก็ยังรู้สึกดีอยู่
ตอนนี้รักมากเลย แม้ว่าจะง๊องแง๊งบ้าง 555
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4533
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 12:52
ถามแฟนลิเวอร์พูล ซาล่าก่อนหงส์ซื้อมา แกฟอร์มพีคมั้ยครับ ช่วงชีวิตก่อนหน้านั้น
คิดว่าซาลาห์ก็คงเป็นนักเตะกลางๆ ค่อนข้างดี ไม่ได้หวังว่าจะปังอะไรมากมาย แต่ลุ้นอยากได้นะ เพราะกลัวบอสจะไปคว้าเกิร์ทเซ่ ผมเชื่อว่าเกิร์ทเซ่ไม่เกิดแน่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

AVB Flooring พื้น SPC นำเข้า ราคาขายส่ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 12:53
ถามแฟนลิเวอร์พูล ซาล่าก่อนหงส์ซื้อมา แกฟอร์มพีคมั้ยครับ ช่วงชีวิตก่อนหน้านั้น
รู้ว่าเก่งมีสปีดฉีกไปยิงได้ คิดว่าเกมสวนทางปีกน่าจะดีขึ้นเหมือนอีกฝั่งที่เป็นมาเน่ แต่แฟนๆไม่มีใครคิดหรอกว่าจะยิงเยอะขนาดเป็นตัวแบกสกอร์ขนาดนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย YOKKUB เมื่อ Mon May 17, 2021 12:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Allez Allez Allez!!!

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26484
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 13:08
คิดว่าซื้อมาสำรองมาเน่
0
0
I choose to live, not just exist.

แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20941
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 13:42
ตัวนี้เป็นเป้าหมายรองจาก Julian Brandt ครับ

ตอนนั้นคือมาแล้วแฟนหงส์ก็ไม่ได้คาดหวังอะไรนะ ถ้าจำไม่ผิดทะเลาะกันเองด้วยเนี่ยแหละ

พอมาเล่นก็ตั้งแต่ช่วงพรีซีซั่นละ จุดเด่นแกคือตอนไม่มีบอล ปีแรกก็ยิงซะบ้าระเบิดระเบ้อเลย เพราะ แกหาช่องเก่งจริง

แต่พอดังก็เริ่มโดนมาร์คเยอะขึ้น แต่ของจริงก็คือของจริงอ่ะ ยิงต่อเนื่อง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15675
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 14:04
ฟอร์มดีอยู่นะ ตอนอยู่โรม่า

แต่ไม่ว่าจะ ซาล่า มาเน่ ฟีร์มิโน่ พวกนี้คือเป้ารองของตาแว่นทั้งนั้น รู้สึกจะอลิซอนอีกคนป่ะที่เป็นเป้ารอง เพราะตอนนั้นมีข่าวกับโอบลัคอยู่หรืออาจเป็นข่าวลวงไม่รู้นะ

มีเป้าหมายหลักคนเดียว ก็คงเป็นฟานไดรจ์แหละ คนนี้รักจริงจีบจริงจนจะโดนเขาฟ้องเอา
0
0

Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5052
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 14:14

ตอนแรกค่อนข้างเฉยๆครับ ส่วนนึงเพราะ แกล้มกับเชลซีมาด้วย แต่พอดูสถิติที่โรม่าคือยิงแบบกระจุยกระจายมาก เลยเริ่มรู้สึกมีหวัง และพอมาก็ต้องบอกเลยว่าโคตรเกิดคาด ตอนแรกนึกว่ามาคงระดับ Garcia Kuyt อะไรงี้ ดันกลายเป็นระดับ Suarez Torres สะงั้น
0
0
Liverpool
AC Milan
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5052
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 14:15
วัยรุ่น 90's พิมพ์ว่า:

แต่ไม่ว่าจะ ซาล่า มาเน่ ฟีร์มิโน่ พวกนี้คือเป้ารองของตาแว่นทั้งนั้น รู้สึกจะอลิซอนอีกคนป่ะที่เป็นเป้ารอง เพราะตอนนั้นมีข่าวกับโอบลัคอยู่หรืออาจเป็นข่าวลวงไม่รู้นะ

มีเป้าหมายหลักคนเดียว ก็คงเป็นฟานไดรจ์แหละ คนนี้รักจริงจีบจริงจนจะโดนเขาฟ้องเอา  

Firmino BR ซื้อนะครับ แต่ก็เป้าหมายรองนั้นแหละ

ตอนแรกจะเอา Depay แต่จบ Firmino

ส่วน Mane ตอนแรกจะเอา Gotze มั้งเท่าที่ผมจำได้ ส่วนก่อน Salah ก็จะเป็น Alexis ไม่ก็ Brandt นี้แหละ
1
0
Liverpool
AC Milan
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15675
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 14:26
Sirking พิมพ์ว่า:
วัยรุ่น 90's พิมพ์ว่า:

Firmino BR ซื้อนะครับ แต่ก็เป้าหมายรองนั้นแหละ

ตอนแรกจะเอา Depay แต่จบ Firmino

ส่วน Mane ตอนแรกจะเอา Gotze มั้งเท่าที่ผมจำได้ ส่วนก่อน Salah ก็จะเป็น Alexis ไม่ก็ Brandt นี้แหละ  

เออใช่ ฟีร์มิโน่มาก่อนคลอป นิหว่า ลืมไปครับ
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6093
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 21:07
เคยเห็นลิเวอร์ซื้อตัวแบบสตาร์ป่าวครับ

ไม่มีเลย ภาพรวมนะ

ก็เลยไม่ได้หวังกับใครเท่าไหร่ ต้องมาวัดดูอีกทีว่จะยังไง

ซาลาห์ก็ไม่ถึงเกรดเออยู่ละก่อนมา

แต่นี่แหละมันคือวิธีการของคล๊อป

ตั้งแต่อยู่มา ใช้เงินน้อยมากๆ เผลอๆ ไม่ติดลบ เหลือเชื่อตรงนี้แหละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel