ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 12:27
ถูกแบนแล้ว
[RE: เคอรี่กดอัลติ40 แต้มอีกแล้ว โคตรโหด]
Kappa123 พิมพ์ว่า:
peemawach พิมพ์ว่า:
ช่วงหลังปัจจัย S คือ Wiggins เลย เล่นฉลาด ใช้โอกาสโคตรดี แถม Hustle Play โคตรเยอะ ต่อให้ปิด Curry ได้แต้มก็ยังเดิน ละ Poole ก็ดันกลายเป็น สำรองทีเด็ดด้วย

เกมวันนี้ผมดูตั้งแต่แรก หมีกัน Curry โคตรดีเลยนะตอนแรกอะ ทำให้ Curry ต้องยิงยากๆหลายครั้งจนแทบไม่ลงเลย จุดเปลี่ยนที่ทำให้ Curry เล่นง่ายขึ้นคือ Brooks โดน Foul Out ตั้งแต่ Q3 หลังจากนั้น Curry ก็ค่อยๆกลับเข้าร่าง

หมีจริงๆเล่นดีมาก ละก็ใช้จังหวะ Curry พักตีตื้นได้ตลอด จน Q4 แซงอยู่แปปนึงจน Curry ใส่โหมด God ตอนท้ายทำให้ทิ้งห่างอย่างที่เห็น

ส่วน Mavs ผมตอนนี้สงสัยได้ลงไปที่ 6 แน่เลย เกมรับรั่วไหลสุดๆ Blazers ก็นำอยู่เยอะด้วย  

ผมว่า6แหละดีละ นักเกตส์น่าจะอ่อนกว่าคลิปเปอร์สนิดๆมะ เพราะไม่มีเมอเร่ย์  

สรุปคือผมจำวิธีคิดอันดับผิด 555555555 ก็คือเข้าไปเจอ Clippers เหมือนเดิม อันดับ Mavs ไม่เปลี่ยน
แก้ไขล่าสุดโดย peemawach เมื่อ Mon May 17, 2021 12:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 12:30
ถูกแบนแล้ว
[RE: เคอรี่กดอัลติ40 แต้มอีกแล้ว โคตรโหด]
devilrider พิมพ์ว่า:
peemawach พิมพ์ว่า:
ช่วงหลังปัจจัย S คือ Wiggins เลย เล่นฉลาด ใช้โอกาสโคตรดี แถม Hustle Play โคตรเยอะ ต่อให้ปิด Curry ได้แต้มก็ยังเดิน ละ Poole ก็ดันกลายเป็น สำรองทีเด็ดด้วย

เกมวันนี้ผมดูตั้งแต่แรก หมีกัน Curry โคตรดีเลยนะตอนแรกอะ ทำให้ Curry ต้องยิงยากๆหลายครั้งจนแทบไม่ลงเลย จุดเปลี่ยนที่ทำให้ Curry เล่นง่ายขึ้นคือ Brooks โดน Foul Out ตั้งแต่ Q3 หลังจากนั้น Curry ก็ค่อยๆกลับเข้าร่าง

หมีจริงๆเล่นดีมาก ละก็ใช้จังหวะ Curry พักตีตื้นได้ตลอด จน Q4 แซงอยู่แปปนึงจน Curry ใส่โหมด God ตอนท้ายทำให้ทิ้งห่างอย่างที่เห็น

ส่วน Mavs ผมตอนนี้สงสัยได้ลงไปที่ 6 แน่เลย เกมรับรั่วไหลสุดๆ Blazers ก็นำอยู่เยอะด้วย  

หนี LAC เปล่า  

ผมจำวิธีคิดอันดับผิด 555555555 แต่วันนี้ใน Reddit บ่นโยนเกมกันเยอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel