ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11510
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 14:26
[RE: มีใครไม่ชอบระบบเกราะ Evo ใน Apex บ้างไหมครับ]
ข้อเสียเดียวคือคนที่ยิงไม่เก่งจะหวังพึ่งดวงเพื่อเป็นแชมป์เปี้ยน ยากมากๆ

นอกนั้นข้อดีล้วนๆ ทำเกมมันส์ตั้งแต่ต้นยันจบเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2010
ตอบ: 1378
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 14:44
[RE: มีใครไม่ชอบระบบเกราะ Evo ใน Apex บ้างไหมครับ]
ชอบบวกไม่ชอบฟาร์มครับ เจอทีมฟาร์มทีไรน่าเบื่อ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Dec 2010
ตอบ: 7725
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 14:51
artkanokpol พิมพ์ว่า:
ชอบบวกไม่ชอบฟาร์มครับ เจอทีมฟาร์มทีไรน่าเบื่อ  

เห็นด้วย

เจอทีมฟาร์มมากไปน่าเบื่อ มียิงกันอยู่ไม่ไกล ผมติ๊กว่ามีคนให้ไป ผมวิ่งไปจะถึง

พอเปิดแมพ เห็นคนในทีมวิ่งออกห่างไปฟาร์มจุดใกล้ๆ

ฟ๊าคคคคค
3
0
นักเตะเทศบาล
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4879
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 15:03
สายบวกถูกใจมาก
0
0
นักเตะอบจ.
Status: IU HANNI MINJI ♥
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3567
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 15:29
[RE]มีใครไม่ชอบระบบเกราะ Evo ใน Apex บ้างไหมครับ
ชอบแบบนี้ครับ ถูกใจสายบวก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Ra-ta-ta-ta 울린 심장
ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10297
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 16:06
TC-TT พิมพ์ว่า:
artkanokpol พิมพ์ว่า:

เห็นด้วย

เจอทีมฟาร์มมากไปน่าเบื่อ มียิงกันอยู่ไม่ไกล ผมติ๊กว่ามีคนให้ไป ผมวิ่งไปจะถึง

พอเปิดแมพ เห็นคนในทีมวิ่งออกห่างไปฟาร์มจุดใกล้ๆ

ฟ๊าคคคคค  

TC-TT พิมพ์ว่า:
ผมรำคาญมากเลยนะ เมื่อวานเล่นเจอเพื่อนในทีมคนนึง ทั้งตี้ลงมาก้อเกราะขาวหมด

เพื่อนในตี้คนนึงมันก้อติ๊กจะเอาเกราะมากกว่าขาว ผมกับอีกคนไปไล่ยิงจนม่วง

มันก้อยังติ๊กไม่เลิกว่าจะเอาเกราะ และไม่ได้มาช่วยยิง ไปเดินหาเกราะอยู่นั้นแหละ

ถ้ามันมาช่วยยิง ช่วยตอดดาเมจไปนิดๆ มันก้อขึ้นฟ้าจะม่วงไปแล้วมั้ง

แต่ผมชอบนะเกราะevo เล่นมาตั้งแต่เกมเปิด ไม่ได้รู้สึกเลยว่าเกมมันพัง ระบบมันพัง ไม่งั้นคนก้อไม่ยิง ไปเน้นหาเกราะแล้วค่อยมาบวกกัน น่าเบื่อตาย

เกมมันไม่ได้ให้ฟาร์มแน่น แบบเหลือ5ตี้แล้วมายิง ตัวเกมมันเร็วอยู่แล้ว อีกอย่างตัวละครมันช่วยเสริมความสามารถ ลงไปบวก หรือลงไปตอดไกลๆ ยิงพอได้ พริ้ว ใช้ความสามารถตัวละครได้ถูกจังหวะ มันก้อทำให้เพิ่มดาเมจได้เยอะ  

ก็มีเหตุผล สงสัยผมติดภาพว่าแบทเทิลรอยัลมันต้องหาของก่อน พร้อมละค่อยบวก ฟาร์มพอประมาณ ฟาร์มทั้งเกมส์ก็เบื่อเหมือนกัน อันนี้บางทียังไม่พร้อมเลยบวกกันละ
แก้ไขล่าสุดโดย Backspace เมื่อ Mon May 17, 2021 16:07, ทั้งหมด 3 ครั้ง
3
0
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 10:44
มีArenaแล้วนิครับ เข้าไปฝึกGun fight เลยครับ เอาจริงๆผมอยากให้ฝึกmechanicเกมไปด้วยนะ เกมนี้ในบางช่วงmechanicเกมแม่มสำคัญกว่าแม่นอีก อย่าง Tap strafe การรู้mechanic ทำให้เราเสียMovementน้อยที่สุด
เกมนี้เป็นเกมแรกเลยมั้งที่เวลาผมจะเลือกซื้อเมาส์ผมต้องให้ความสำคัญที่ลูกกลิ้งเมาส์ด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย crazyingod เมื่อ Tue May 18, 2021 10:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel