ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2534
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 09:38
[RE: ลูกเวสต์บอร์มล้ำหน้ายังไง]
2ThunderBird พิมพ์ว่า:
ถ้า VAR มันตัดสินแบบเป็นธรรม ทุกแมทช์

หงส์ไม่ต้องมาดิ้นร้น Top4 ขนาดนี้หรอก

ให้กุบ้างเหอะ  

ผมชอบเม้นท์นี้ จริงนะ ผมว่าลิเวอร์พูลเนี่ย ไม่ค่อยได้ประโยชน์ จาก VAR ซึ่งแต่ละจังหวะ ก็ได้แต่ อืมมม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 10830
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 09:52
[RE: ลูกเวสต์บอร์มล้ำหน้ายังไง]
KloppPK พิมพ์ว่า:
2ThunderBird พิมพ์ว่า:
ถ้า VAR มันตัดสินแบบเป็นธรรม ทุกแมทช์

หงส์ไม่ต้องมาดิ้นร้น Top4 ขนาดนี้หรอก

ให้กุบ้างเหอะ  

ผมชอบเม้นท์นี้ จริงนะ ผมว่าลิเวอร์พูลเนี่ย ไม่ค่อยได้ประโยชน์ จาก VAR ซึ่งแต่ละจังหวะ ก็ได้แต่ อืมมม  

แต่จริงๆ แล้ว กรรมการตัดสินถูกต้องตามกฎ FA นะ

หลังจากเห็นจากกล้องอีกมุม อลิซง โดนบังจริงๆ

เพียงแต่มันทะแม่งๆ ตามสามัญสำนึกของบุคคลทั่วไป

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2009
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 09:46
Lermmy พิมพ์ว่า:
kimharuhara พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆนะครับ ถ้าลูกนี้ลํ้าหน้าเกือบทุกประตูที่ได้กันลํ้าหน้าเกือบหมดละ ต่อไปนี้ก็ไม่ต้องเอากองหลังไปช่วยแงะกองหน้าออกจากประตูแล้ว มันไปยืนข้างหน้าผู้รักษาประตูกันจนเป็นเรื่องปกติไปแล้ว คือจะทำลายจังหวะละแต่ก็ไม่เห็นมีนัดไหนปกป้องผู้รักษาประตูเลย จนเค้าต้องเอากองหลังไปช่วยดันหรือยืนซ้อนสกรีนให้ผู้รักษาประตูเพื่อแก้ทาง

บอกตรงๆผมโคตรขำเลยตอนรู้ว่ารู้นี้ลํ้าหน้าอ่า แมร่งเอากองหน้าไปยืนใกล้ๆประตูทำลายจังหวะกันเกือบทุกครั้งที่เล่นเตะมุม

มีทีมไหนบ้างไม่ทำ 5555+

แต่คนที่เห็นด้วยก็ง่ายๆเลย ใครได้ผลประโยชน์ทีมนั้นก็เห็นด้วยหมดละ ลองโดนกลับตัวลูกแบบนี้ใครก็บอกไม่แฟร์ทั้งนั้น เพราะมันปกติของลูกเตะมุมไปแล้ว  

งงอะไรรึเปล่าครับ ก็นั่นมันจังหวะเปิดเตะมุมที่ไม่มีล้ำหน้าไง มันก็เลยมีจีงหวะแบบไปยืนบังๆเบียดๆตรงผู้รักษาประตู

ทีนี้ลูกเวสบรอมมันไม่ได้มาจากจังหวะโหม่งโดยตรงไง มันเป็นจังหวะโหม่งตั้งมาให้อีกตัวนึงยิง ตอนโหม่งตั้งฝั่งผู้เล่นเวสบรอมยังยืนบังหน้าอลิสซอนอยู่เลย มันมีผลในการรบกวนสมาธิชัดเจนในจังหวะต่อมา ก็โดนจับล้ำ ไม่แปลกนะ  

ไม่ได้งงอะไรครับ ผมก็พูดถึงจังหวะสองของการเตะมุมนี่ละครับ ผมเห็นบ่อยนะที่บอลลักษณะนี้แต่ไม่เห็นมีการตัดสินว่าลํ้าหน้าเลย เลิกพูดจังหวะกองหลังดันขึ้นแล้วกองหน้าวิ่งตามเลย ผมเข้าใจรูปแบบครับ แต่ผมดูบอลมาผมเห็นจังหวะคล้ายๆแบบนี้เยอะมากครับ

ตลกแฟนหงส์ดีเหมือนกันมีคนมากฏเลื้อนทั้งๆที่ผมก็พูดในมุมมองผมไม่ได้มีคำอะไรแย่ๆเลย

แต่กลับกันแฟนหงส์ที่ออกมาคอมเม้นพูดจาหยามทีมอื่นแช่งให้เค้าตกชั้นไปนานๆ ดันไปกดไลค์กันเยอะแยะ ไม่เห็นมีใครกดเลื้อนเลย แถมไม่มีการแบนอะไรเลยนะ ไร้สาระดี

ผมก็พูดตามความจริงที่ผมเคยเห็น ถามจริงๆเหอะลูกแบบนี้ทั้งฤดูกาลมีทีมไหนได้บ้าง ลองไปเช็คดูได้ ก็เพิ่งเห็นนี่ละ

ผมไม่ได้บอกไม่ฟาล์วเลยทำไมอคติกันจัง แค่บอกว่ากรรมการไม่มีมาตรฐานถ้าแบบนี้ได้จังหวะคล้ายๆกันแบบนี้ก็ควรมีมาตรฐานกันไปเลย

ซึ่งพอรอบนี้มันตัดสินมาแบบนี้ผมก็แจ้งว่าไม่แปลก....ใครได้ประโยชน์ก็ต้องโอเครอยู่แล้ว แค่เนี้ยเอง

อยากพูดไรต่อจากนี้ผมคงไม่ต่อร้องต่อเถียงแล้วละ เอาที่สบายใจเลยจ้า
แก้ไขล่าสุดโดย kimharuhara เมื่อ Tue May 18, 2021 09:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel