ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2746
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 22:11
[RE: ซื้อบ้านตอนนี้ถือว่าเป็นโอกาสไหมครับ]
พ่อผมบอกไว้ว่า "ซื้อบ้านเพื่ออยู่เอง ตอนไหนก็คุ้ม"
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 7221
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 22:12
[RE: ซื้อบ้านตอนนี้ถือว่าเป็นโอกาสไหมครับ]
บ้านที่โดนแบงค์ยึด เข้าเว็บเลยครับ

พิมพ์ใน Google ว่า [ชื่อแบงค์] + NPA

เช่น Ktb npa, kbank npa, scb npa

้ก็คือจะเป็นของแบงค์โดยตรง

www.bam.co.th พวกนี้จะเป็นพวกบริหารหนี้เสีย ก็หาดูได้เหมือนกัน

ราคาที่โควทในเน็ท จะสูงกว่าราคาเสนอจริง เยอะพอสมควร

ถ้าอยากได้ราคาจริงๆ ให้ติดต่อเพื่อไปดูบ้านจริงครับ

ที่ผมเคยไปดูมา เซลให้ราคาถูกกว่าที่บอกหน้าเว็บ เกือบๆล้านนึง

ถ้าจำไม่ผิดราคาในเว็บ 4.2 ล้าน แต่เซลเสนอให้ประมาณ 3.3 ล้าน

ช่วงนี้เป็นโอกาสไหม ถ้าต้องการจะมีบ้านอยู่แล้ว ผมว่าช่วงนี้เป็นโอกาสแน่นอนครับ

บ้านมือ 1 หลายเจ้าก็ให้โปรค่อนข้างดีเลย ลด แจก กันกระหน่ำซัมเมอร์เซล พอสมควรเลย

ส่วนบ้านมือ2 อันนี้ถูกกว่าอยู่แล้ว ราคาถูกกว่าบ้านมือ1 ราวๆ 2-4 ล้านบาทในสเป็คพื้นที่ใกล้ๆกัน

แต่พวกนี้ก็ต้องรีโนเวทเยอะเหมือนกัน ก็ต้องลองไปเทียบดูครับ

แต่เท่าที่เห็นในตลาด บ้านที่เจอพิษโควิดจนโดนยึด ยังมีไม่มาก ส่วนนึงเพราะรัฐบาลออกมาตรการช่วย

ธนาคารก็คงช่วยยืด ช่วยยื้ออะไรกันอยู่ เลยยังไม่ถึงกับไปยึด จนกลายเป็น NPA ของธนาคาร

บ้านมือ2ในตลาด ส่วนใหญ่ถูกยึดมาก่อนโควิด ก็จะเป็นบ้านสมัยปี 55 56 57 อะไรทำนองนั้นซะส่วนใหญ่

ถ้าจะเอาบ้านมือ2 ใหม่ๆ อาจจะต้องรออีกระยะนึงนะ ผมว่า

แต่ยังไงก็แล้วแต่ ถ้าอยากได้บ้านแน่ๆ ก็ไปดูเยอะๆครับ โครงการใหม่เก่า มือ1มือ2

ดูบ่อยๆ ดูเยอะๆ คุยเยอะๆ ถามเยอะๆ ช่วยได้เยอะครับ
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เราต้องผ่านมันไปให้ได้
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5944
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 22:15
ซื้อบ้านตอนนี้ถือว่าเป็นโอกาสไหมครับ
เอาจิงๆผมว่าซื้อได้ทุกช่วงนะ อยุ่ที่เราพร้อมหรือเปล่า

ส่วนบ้านมือ 1 หรือ 2 แล้วแต่ความชอบเลย

แต่ช่วงนี้อย่างหลายๆท่านบอก บ้านมือ 1 จัดโปรลดกระจาย

ถ้าอยุ่กันไม่เกิน 3 คน ผมก้มีที่แนะนำนะ เพราะผมก้เพิ่งได้บ้านมาเหมือนกัน มือ 1 แต่ละแวกบ้านก้มีประกาศขายเหมือนกัน น่าจะซักราวๆ 2-2.2m ไม่เกินนี้

ส่วนทำเลที่ตั้ง พหล 52 มี bts หน้าซอย มีตัดใหม่เทพารัก ด่วนวัชรพล ไกล้บิ๊กซี สะพานใหม่ โลตัสบางเขน เซ็นทรัลรามอินทรา ตลาดยิ่งเจริญ

ส่วนสังคมในหมู่บ้าน ก้ถือว่าโอเคนะ เสียอย่างเดียวแค่เป็นหมู่บ้านเปิด

edit : บ้านใหม่ สัญญาตั้งแต่ปี 62 สามารถกู้ได้เต็ม 100%

แต่ไม่ใช่แบบที่แต่ก่อนเข้าใจนะ ที่ 100% แบ่งเป็น 90+10
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย CzaArmCircle เมื่อ Sun May 16, 2021 22:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1246
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 23:05
[RE]ซื้อบ้านตอนนี้ถือว่าเป็นโอกาสไหมครับ
ทำไมผมรู้สึกว่าเศรษฐกิจไม่ดี แต่โครงการบ้านแนวราบยังขายดีอยู่เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16525
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 23:18
ลองกำหนดงบของเราก่อนครับ แล้วเลือกทำเล แล้วค่อยไล่ดูบ้าน

ถ้าไปวางเป้าจะเอาถูกที่สุดก่อน บางทีอาจจะได้ไม่คุ้มเสีย ต้องเดินทางไกลขึ้น สภาพแวดล้อม บลาๆ

ถ้ามีแพลนว่ายังไงก็ซื้ออยู่แล้ว ผมเห็นด้วยครับว่าตอนนี้น่าจะเป็นจังหวะที่ดีทีเดียว
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6106
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 00:54
ของผมซื้อปลายปีที่แล้ว บ้านมือหนึ่งดอก 2.58%
คิดไปคิดมา ผ่อนล้านละ 3,300 บาท

ส่วนตัวคิดมาโปรคุ้มมากแล้วครับ ตอนซื้อไม่ต้องดาวน์ด้วยครับ จอง 100,000 ทำสัญญาอีก 200,000 จบเลย
0
0
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 3851
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 05:46
ซื้อเพื่อไว้อยู่ยังไงก็คุ้มครับ ยิ่งช่วงนี้ยิ่งน่าซื้อของถูกดอกเบี้ยถูก แต่สักพักน่าจะเริ่มขึ้นเพราะเงินเฟ้อ เหล็กช่วงนี้แพงขึ้น ผรม.โครงการใหญ่ๆที่ส่งราคาไปก่อนขึ้นมีจุกกันระนาว

อนาคตรายได้คนชั้นกลางชั้นล่างจะยิ่งตามราคาบ้านไม่ทันละ แล้วคนก็จะไปทุ่มความสุขที่ใกล้ตัวมากกว่าพวก โทรศัพท์มือถือ ของเล่นต่างๆ ที่อยู่อาศัยไกลตัวไป กลายเป็นยอมเสียค่าเช่าแทน

ถ้าคิดว่าจะมีลูกหลานด้วย ยิ่งมีไว้ก็ดีครับรุ่นลูกอย่างน้อยมีบ้านอยู่
0
0
นักเตะเทศบาล
คาสโนว่า SS
Status: วันนี้ว่าง เข้าบอร์ทั้งวัน 55555555555
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 10821
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 08:59
จะซื้อไว้อยู๋เองหรือซื้อไว้ปล่อยเช่าก็ดีหมดเลยครับช่วงนี้ นอกจากเเต่ละโครงการจำจัดโปรเเข่งกันเเล้ว ดอกเบี้ยธนาคารยังถูอีก
0
0
Status: Liverpool man
เข้าร่วม: 27 Dec 2005
ตอบ: 7991
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 10:47
เศรษฐกิจขาลง เป็นโอกาสของคนมีตัง ซื้ออะไรก็ได้ของถูกไปหมด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel