ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 22, 23, 24
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Eto
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1734
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 00:23
[RE: จารย์บอมคุยเรื่องคอนเท้นพับจี]
คืนนี้จะมีอัพเดทอะไรเพิ่มไหมนิ นอนไม่หลับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 633
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 00:34
[RE: จารย์บอมคุยเรื่องคอนเท้นพับจี]
เดี๋ยวคงมีอัพเดทแหลละครับ

ส่วนเฉพาะตัวผมเอง ถ้าเวลาผมทำรูปลงคนอ่านอาจจะสังเกตุผมจะใส่แท็กชื่อตัวเองไว้ตลอดใต้โพสต์ อันไหนไม่ได้ใส่คือผมไม่ได้โพสต์ + จะดูออกเลยว่าแนว art มันดูง่ายมากว่าอันนั้นผมโพสต์ มันจะต่างอยู่กว่าปกติ

ส่วนที่ผมลงเองผมจะเลี่ยงการคอนเท้นกับแนวรูปที่มันทับไลน์กันเท่าที่ทำได้ครับ ปกติผมลงแต่ PCS กับ ผู้เล่นย้ายทีมเป็นส่วนมาก มีมไม่ได้ทำเลย ทำในเพจตัวเองอย่างเดียวเป็นตัดแปะเอาลวกๆ

(ปล.รูปมีมสองอันนั้นบนเพจผมไม่ได้เป็นคนทำรูปเน่อ เดี๋ยว SS จะเข้าใจผมผิดกันไปก่อน วันนี้ยังแวะไปฮาๆในแชทช่องจารย์อยู่เลย จริงๆอยากเขียนสักพักละ อันนี้ผมไม่ได้ defend ใครนะ พูดถึงตัวผมเองเผื่อมันมี concern อะไรเกิดขึ้น มีอะไรผมก็พูดไปตามตรงๆ)
แก้ไขล่าสุดโดย Subzidite เมื่อ Mon May 17, 2021 00:42, ทั้งหมด 4 ครั้ง
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2592
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 00:47
Subzidite พิมพ์ว่า:

ส่วนเฉพาะตัวผมเอง ถ้าเวลาผมทำรูปลงคนอ่านอาจจะสังเกตุผมจะใส่แท็กชื่อตัวเองไว้ตลอดใต้โพสต์ อันไหนไม่ได้ใส่คือผมไม่ได้โพสต์ + จะดูออกเลยว่าแนว art มันดูง่ายมากว่าอันนั้นผมโพสต์ มันจะต่างอยู่กว่าปกติ

ส่วนที่ผมลงเองผมจะเลี่ยงการคอนเท้นกับแนวรูปที่มันทับไลน์กันเท่าที่ทำได้ครับ ปกติผมลงแต่ PCS กับ ผู้เล่นย้ายทีมเป็นส่วนมาก มีมไม่ได้ทำเลย ทำในเพจตัวเองอย่างเดียวเป็นตัดแปะเอาลวกๆ

(ปล.รูปมีมสองอันนั้นบนเพจผมไม่ได้เป็นคนทำรูปเน่อ เดี๋ยว SS จะเข้าใจผมผิดกันไปก่อน วันนี้ยังแวะไปฮาๆในแชทช่องจารย์อยู่เลย จริงๆอยากเขียนสักพักละ อันนี้ผมไม่ได้ defend ใครนะ พูดถึงตัวผมเองเผื่อมันมี concern อะไรเกิดขึ้น มีอะไรผมก็พูดไปตามตรงๆ)  

ผมว่ามีมคุณเบย์ หารูปแปลกๆมาได้ไม่ซ้ำใครดีครับ
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8167
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 00:49

เมื่อวานแอบไปดูอาดี้ เปิดกระทู้ที่ผมตั้ง 47gaming ก็โดนอาดี้หาว่าคาดหวังเกิน ทั้งๆที่ผมตั้งกระทู้ชมการเล่นของ 47 แท้ๆ เศร้าเลยวันนี้กะจะตั้งกระทู้หลังเกม ก็กลัวจะออกในสตรีมอาดี้อีกเศร้า
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1683
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 00:54
ถ้าอยู่ๆ ย้ายลีคไปช่อง F ผมถึงขั้นเลิกดูเลยแน่ๆ เพราะคิดว่า EA ทำอะไรมาตั้งนาน
2
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3439
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 01:40
Joatnight พิมพ์ว่า:

เมื่อวานแอบไปดูอาดี้ เปิดกระทู้ที่ผมตั้ง 47gaming ก็โดนอาดี้หาว่าคาดหวังเกิน ทั้งๆที่ผมตั้งกระทู้ชมการเล่นของ 47 แท้ๆ เศร้าเลยวันนี้กะจะตั้งกระทู้หลังเกม ก็กลัวจะออกในสตรีมอาดี้อีกเศร้า  

47 gaming นี่ของอาดี้จริงหรอ นึกว่าอำกันเล่นๆ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 633
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 01:47
JANUARY24 พิมพ์ว่า:

47 gaming นี่ของอาดี้จริงหรอ นึกว่าอำกันเล่นๆ  

จริงครับ ถ้าจำไม่ผิดคือไลน์อัพขอชื่อไปใช้ แล้วก็ได้เลย วันก่อนอาดี้ยังนั่งดูแข่งเลย วันนี้วออยู่
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66305
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 01:47
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 03:00
ผมว่าในเรื่องกฏหมายอาจจะไม่มีอะไรบ่งชี้ขนาดนั้น ถ้ามีคงเป็นเรื่องทางจริยธรรมเสียมากกว่า

ขอยกตัวอย่างเคสทางธุรกิจแนวนี้ๆ
ชาเชียวโอxx กับ ชาเขียวอิxx
เค้กกล้วยๆ กับ ร้านสะดวกซื้อ

แล้วก็เคสของคุณ SYNB อันนี้คนใกล้ตัวผมก็เคยเจอ ทำไรไม่ได้เลย มันเป็นเรื่องของปลาใหญ่กินปลาเล็ก ให้ปลาเล็กมาลองตลาดก่อน พอเห็นว่าดีมีอนาคต ปลาใหญ่ก็เข้าบ่อมากินรวบเลย
9
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3439
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 04:22
mabataki พิมพ์ว่า:
ผมว่าในเรื่องกฏหมายอาจจะไม่มีอะไรบ่งชี้ขนาดนั้น ถ้ามีคงเป็นเรื่องทางจริยธรรมเสียมากกว่า

ขอยกตัวอย่างเคสทางธุรกิจแนวนี้ๆ
ชาเชียวโอxx กับ ชาเขียวอิxx
เค้กกล้วยๆ กับ ร้านสะดวกซื้อ

แล้วก็เคสของคุณ SYNB อันนี้คนใกล้ตัวผมก็เคยเจอ ทำไรไม่ได้เลย มันเป็นเรื่องของปลาใหญ่กินปลาเล็ก ให้ปลาเล็กมาลองตลาดก่อน พอเห็นว่าดีมีอนาคต ปลาใหญ่ก็เข้าบ่อมากินรวบเลย

จริง ผมนั่งฟังจนจบนะ แต่คิดว่าผิดเรื่องเดียว คือเรื่องรูปที่เค้าถ่ายแล้วเอาไปใช้ฟรีๆไม่ขอนี่แหละ ส่วนเรื่อง content เอาจริงๆมันก็ลอกๆกันมาทั้งนั้นอะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26584
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 05:47
จารย์บอมคุยเรื่องคอนเท้นพับจี
Sulyvahn พิมพ์ว่า:
อย่าขี้โม้ พิมพ์ว่า:
สาเหตุที่ Mith ไม่เข้าร่วมลีกตั้งแต่แรกๆคืออะไรหรอครับ
พอดียังฟังไลฟ์จารย์บอมไม่หมด นานมากกกก รบกวนสรุปให้ฟังหน่อยครับ  

ESL ที่พึ่งล่มไปประมาณนี้แหละ  

ไปฟังมาละ ESL ชัดๆ55555555555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย MSL-DC5. เมื่อ Mon May 17, 2021 06:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4935
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 08:10
ถึงว่าเมื่อวานเข้ากระทู้ไลฟ์คนน้อยแปลกๆที่แท้มากระทู้นี้นี่เอง
ขอติดตามประเด็นนี้ด้วยคน
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 09:41
ยาวจัดๆๆ มาลงชื่อ ในมู้ประวัติศาสตรฺชาติ PUBG
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: วาร์ป Kimmyyoy ไม่ต้อง PM คับ
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 1416
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 12:27
ไม่ได้ตาม pubg ของ EA ตั้งแต่แรกนะ

เมื่อก่อนดูแข่ง ก้อรู้สึก พากษ์ไม่สนุกเลยฟะ(รู้สึกว่าน้ายาม เข็นผัก มาภาควันไหนจะสนุกกว่า)....สู้ช่อง F ไม่ได้

พอช่วงหลังดู pub g แล้ว ทีมงาน ea 3 จารย์ ไม่ได้พากษ์....กลับคิดถึง 3 จารย์มากเลย ผมให้ No.1 ให้ไทยเลย พัฒนาตัวเองมาเร็วมาก(แต่ก้อยังคิดถึงน้ายาม MM อยู่นะ แกไม่กลับมากพากษ์เหรอ)

ให้กำลังใจทีมงาน EA นะคับ....อยู่คู่คนดูนานๆ

ส่วนเรื่องข้อพิพาท ที่หนักจริงๆ คือเรื่องรูปถ่ายนะ จะใช้ไม่ขอ ไม่ยืม เอาไปใช้ฟรีๆเฉย
0
0
ตะวันรอนที่...หนองหาร
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2020
ตอบ: 247
โพสเมื่อ: Mon May 17, 2021 12:56
เรื่องรูปถ่ายแย่จริง
แต่เรื่องอื่นพูดยากมาก เพราะไม่เห็นว่าส่วนไหนมั่ง
แต่เรื่องรูปแบบหลายๆอย่างก็พูดยาก
เพราะส่วนใหญ่โลกนี้มันก็ขับเคลื่อนด้วยการเอาสิ่งที่คนอื่นทำไว้ดีมาต่อยอด เพื่อพัฒนาต่อไป
.
ยตย. เกมมะก่อนมีฉากจบแบบเดียว
เริ่มมีคนทำฉากจบหลายแบบให้เล่นหลายรอบ<คนเล่นชอบ<คนอื่นเห็น เออ ฉากจบหลายแบบแม่งดีว่ะ เริ่มทำเกมตัวเองแบบมีฉากจบหลายแบบ
.
ถามว่าผิดจริยธรรมไหมก็พูดยากในเมื่อหลายๆอย่างมันพัฒนาขับเคลื่อนด้วยวิธีนี้ ได้แต่แข่งกันทำให้ดีกว่าไปเรื่อยๆ แต่ก็เข้าใจถ้าจะรู้สึกแย่ เพราะก็ทำงานเกี่ยวกะสายศิลป์มา พอจะเก็ตฟีลลิ่งยุ

ส่วนเรื่องpredictก็พูดยาก เพราะถึงจะบอกว่าทำไมตั้งนานFไม่เอามาจากกีฬาหรือเกมอื่น แต่ก็ปฎิเสธ.ไม่ได้รึป่าวว่ามันมียุแล้ว หรือบางทีทางeaเองก็อาจจะเรฟมาจากสักที่เหมือนกัน
แค่กรณีนี้มันอาจจะรู้สึกแย่ตรงมาเรฟกันเองในประเทศ

.
แต่ต่อให้ก็อปหรือลอกรูปแบบมายังไงผมว่ามันก็ยังมีเอกลักษณ์ของตัวมันเองยุนะ
ถึงทุกวันนี้FจะมีpredictionแบบEA แต่ผมว่าฟีลลิ่งมันก็ต่างกัน

ผมว่าeaยังมีการpredictที่เป็นเอกลักษณ์ที่Fไม่เหมือนเลยยุ (ส่วนตัวค่อนข้างรู้สึกว่าEAจะเน้นการแข่งกันpredict ละขิงามกกว่า ของFเหมือนมีไปงั้นๆไม่ได้เน้น)

.

ใดๆก็แล้วแต่ผมว่ามันก็คล้ายๆกระแสยูทูป เวลามีกระแสอะไรที่คนอยากดูคนชอบ หลายๆช่องก็จะทำคล้ายๆกันออกมา
สุดท้ายคนตัดสินจริงๆคือคนดู ว่าไอ้คอนเทนท์ที่มันเหมือนๆกันหรือคล้ายๆกันเนี่ย ของที่ไหนทำได้ดีกว่าและชอบมากกว่า

ซึ่งจุดนี้ผมมองว่าEAสร้างจุดของตัวเองขึ้นมาได้แล้ว และคนก็ชอบในสิ่งที่eaทำด้วย

ส่วนเรื่องใดที่มันผิดในแง่ข้อกฎหมายจริงๆ ยตยรูป ถ้าไม่ได้มีสัญญาอะไรที่คนนอกไม่รู้ ก็เอาเรื่องไปเลยดีกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย sabernon เมื่อ Mon May 17, 2021 12:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 22, 23, 24
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel