ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6265
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 13:00
[RE: เกี่ยวกับการที่เจ้าของสโมสรลงไปรับถ้วย]
คือไทย เจ้าของแม่มชอบเสนอหน้าก่อนทุกเรื่องเลยครับ จน เราแทบไม่รู้จักผู้จัดการทีมนั้นๆ
เช่นการซื้อตัว คนสำคัญ เป็นเจ้าของไปถ่ารูปคู่แทน หรือมีข่าวอะไรเกี่ยวกับนักเตะในสโมสร แทนที่จะเป็นโค๊ชออกมาให้ข่าว เจอแต่เจ้าของทีม

ผิดกับ ต่างประเทศอะ เค้าให้เกียรติ โค๊ชก่อน ในการ ออกสื่อตอบนักข่าว
ส่วนภาพเวลารับถ่วยนี้ ส่วนใหญ่จะเป็น นักเตะรับกันก่อน เว้น แต่ เจ้าของสโมสรคนนั้นเป็นทีรักของนักเตะจริงๆ
นักเตะก็จะไปยืนให้ ตัวย่าง เสี่ยหมีของผม ตอนที่รับถ่วยยูฟ่า นักเตะรับกันปกติ เจ้าของอยู่โซนนอกไม่เกี่ยวกับการรับถ่วยด้วยซ้ำ แต่เป็นดร๊อกบ้า ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ไปยืนให้ เสียหมี ชู เป็นภาพที่น่าักดี ซึ่งเค้าก้ถืออยุ่แค่แป๊บเดียว พอเป็นพิธีแล้วปล่อยให้นักเตะเอาไปฉลองกันต่อ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9352
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 13:05
[RE: เกี่ยวกับการที่เจ้าของสโมสรลงไปรับถ้วย]
MeVa11 พิมพ์ว่า:
สโมสรบอลของไทยไม่ได้สร้างรายได้กำลี้กำไรให้เจ้าของ
จุดประสงค์ที่เขามาเป็นประฐานสโมสรคือสร้างคะแนนเสียง

เจ้าของสโมสรไทยส่วนใหญ่ก็เป็นสายการเมืองของจังหวัดนั้นๆเค้ามาเพื่อสร้างคะแนนเสียงฐานเสียงโปรโมตตัวเอง
แต่โอเคจะไปปรักปรำเค้าว่าสร้างคะแนนเสียงอย่างเดียวก็ไม่ถูก
เพราะเจ้าของสโมสรหลายๆคนเขาก็ทุ่มเทจริงจัง
แม้จะหวังผลลัพท์อื่นๆด้วยแต่บางคนเขาก็ทุ่มเทคลุกคลีกับทีมจริงๆ  

อันนี้ผมว่าจริงนะ ประเทศเราเป็นประเทศที่ใช้สโมสรกีฬาในการโฆษณา เราใช้ชื่อสปอนเซอร์อยู่หน้าสโมสร ส่วนใหญ่เจ้าของมาลงทุนเพื่อที่จะได้ฐานคนที่เข้าถึงโดยที่ไม่ต้องใช้เงินมากเกินไป ไม่เหมือนอังกฤษที่ฟุตบอลเค้าอยู่ในสายเลือด สโมสรมันเดินได้ด้วยตัวของมันเอง เจ้าของแค่มาลงทุนเหมือนเป็นผู้ถือหุ้นคนนึง
0
0
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25227
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 13:13
มันแล้วแต่ประธานด้วย ภาพลักษณ์ต่างกัน ของไทยจะเป็นแบบล้วงลูก ชอบเบ่ง ซึ่งนี่ก็เจ้าของคนไทยเหมือนกัน แต่เราก็ไม่ได้เห็นภาพแบบนั้นเลย

แต่เป็นผมผมก็ลงไปฉลองนะ ไม่ชอบแล้วไง เรื่องของท่าน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Aug 2009
ตอบ: 5009
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 13:27
จริง ในไทยนิโครตตลก เจ้าของไปชูถ้วยแทนกัปตันทีมเองเลยด้วยซ้ำ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 8232
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 13:38

วัฒนธรรมต่างกัน...อย่าไปคิดหยุมหยิม เอามาเป็นประเด็น

การแสดงความดีใจ ก็แล้วแต่เรื่องของเขาป่ะ....ดราม่า ไปซะทุกเรื่อง

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23325
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 13:41
ปกติของเมืองไทย วัฒนธรรมยกย่องคนมีตังค์
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: วันแต่งงานเรา พี่จะคั่วกลิ้งวัว
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 551
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 13:53
tamootaro พิมพ์ว่า:

วัฒนธรรมต่างกัน...อย่าไปคิดหยุมหยิม เอามาเป็นประเด็น

การแสดงความดีใจ ก็แล้วแต่เรื่องของเขาป่ะ....ดราม่า ไปซะทุกเรื่อง

หรอๆๆๆ

1
0
แข้งเจลีก
Status: We’ll Keep The Blue Flag Flying High
ตอบ: 6755
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 13:57
มันก้แล้วแต่นะอันนี้ ไม่ได้มองว่ามีผิดหรือถูก แต่ถ้าการเสนอตัวลงไปชูถ้วยก่อนพวกนักเตะหรือโค้ชอันนี้บางคนอาจจะมองว่าไม่สมควร แต่อย่างอากู๋ผมถ้วยและนักเตะจะค่อนข้างไปหาแกเอง เพราะแกชอบอยู่บนสแตน หวังว่าปีนี้ภาพแบบนี้จะได้ย้อนกลับมาอีกซักครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 307
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 14:41
มันก็มีทั้งวางตัวเหมาะสมเเละเกินพอดีไหมครับ

เรื่องติดภาพลีคไทยผมไม่เคยติดมาเทียบกับเลสเตอร์เลยนะ
เพราะถ้าเทียบระดับทีมเลสเตอร์มันคนละระดับ
เรื่องเเค่การวางตัวเค้าคงรู้อยู่เเล้ว ไม่งั้นยังไม่มีการยอมรับจากเเฟนขนาดนี้
ส่วนลีคไทยอันนี้คงไม่ได้หวังเรื่องนี้มากเพราะสเกลมันเล็กกว่าเยอะ
ผมหวังเเค่ทำโครงสร้างทีมให้ดีๆก่อน เเล้วค่อยมาพัฒนสเรื่องการวางตัวคงไม่สาย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I choose you!!
ตอบ: 23272
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 15:14
ชอบบรรยากาศทีมเลสเตอร์มาก

เอาใจช่วยห่างๆนะ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25480
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 15:22
batihgoal พิมพ์ว่า:
จำไม่ได้ว่า ตระกูลเกลเซอร์กับโครเอนเก้ เคยลงมาชูถ้วยบ้างไหม
หรือทั้งคู่ก็แทบไม่ได้มาดูสโมสรเตะอยู่แล้ว  

โครเอนเก้นี่ให้มาดูแข่งในลีกให้ได้ก่อนเถอะครับ ขนาดนัดชิงยูโรป้าปีก่อนนั้นยังไม่มาดูเลย
0
0

#FSGOUT
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52817
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 15:28
เกี่ยวกับการที่เจ้าของสโมสรลงไปรับถ้วย
อย่างน้อย ต็อป ก็ไม่ไปนั่งซุ้มสำรองนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6038
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 16:29
ก็เจ้าของอ่ะนะ ถ้านักเตะเค้าเองยังไม่ว่า ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 3860
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 17:40
ถ้าว่ากันตามตรงถ้าเป็นเจ้าของสโมสร100%
เขาจะตั้งใครเป็นโค้ชก็ได้ จะตั้งตัวเองเป็นโค้ชยังได้เลย555
(ถ้ามีใบอนุญาตเป็นโค้ช)

ประเด็นคือถ้าทำงานแล้วพวกนักเตะเขาโอเค
นักเตะเห็นความทุ่มเทของเจ้าของต่อสโมสร ต่อตัวนักเตะเอง
ไม่ใช่แบบไม่เคยมาสโมสรแล้วอยู่ๆโผล่มาวันรับแชมป์

นักเตะเขาไม่คิดอะไรมากหรอกเขาก็คงมองว่าตัวประธานก็ลงมาทำงานด้วยกัน

อย่างประเด็นเลสเตอร์ คือกลุ่มนักเตะเขารู้สึกด้วยตัวเองเลยว่าประธานควรได้รับเครดิดกับผลงานตรงนี้ด้วย
ชไมเคิลเลยไปเรียกลงมาในสนาม

จากสโมสรที้ไม่ได้โด่งดังมากมาย มาเป็นแชมป์พรีเมียร์
ท่านประธานประสบอุบัติเหตุเสียชีวิตขณะกำลังกลับจากชมเกมส์
จากนั้นมาได้ FA Cup อีก
จากกลุ่มนักเตะที่ไม่ได้โด่งดังมากแต่มาประสบความสำเร็จเป็นแชมป์2รายการใหญ่ของประเทศอังกฤษ
ไม่ใช่พวกนักเตะโด่งดังที่คิดว่าพวกกุแบกสโมสรอยู่
เหมือนสโมสรนี้มาพลิกชีวิตเขาให้ประสบความสำเร็จ

ชีวิตจริงยิ่งกว่าละครอีก
แก้ไขล่าสุดโดย MeVa11 เมื่อ Sun May 16, 2021 17:43, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 4913
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 18:29
[RE]เกี่ยวกับการที่เจ้าของสโมสรลงไปรับถ้วย
เชื่อป่ะ สโมสรไทยบางทีมเอาไว้ฟอกเงิน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel