ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 2
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Nov 2010
ตอบ: 1808
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 10:47
[RE: มีใครทำงานแบบไม่เหลือเวลาชีวิตบ้าง]
ผมทำงานแทบทุกวัน ต้องจับมือถือมาดูงานตลอด ไม่มีวันหยุด ไม่มีพักมา 7-8 ปี แล้วครับ

แต่เวลามองคนอื่นที่เขาทำงานเหนื่อยกว่า ลำบากกว่าเรา ก็มีกำลังใจมากขึ้นครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2013
ตอบ: 1378
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 10:50
[RE: มีใครทำงานแบบไม่เหลือเวลาชีวิตบ้าง]
ช่วงนึงที่ผมย้ายไปทำบริษัทญีปุ่น ก็เข้าเคสนี้แหละ ด้วยความที่ระบบมันมีปัญหาผมทำตั้งแต่แปดโมงออกสี่ทุ่มเกือบทุกวัน บางวันปัญหาหนักมากข้ามไปเช้าอีกวันก็มี แล้วก็กลับบ้านไปนอนบ่ายมาทำต่อ หนักที่สุดคือทำติดต่อกัน 45 ชั่วโมง จนแทบน๊อกกลางอากาศ ทั้งนี้บริษัทก็แฟร์ตรงจ่ายโอทีตลอดนะคับ

ความรู้สึกที่มองกลับไปตอนนั้น มันไม่คุ้มเลย เสียสุขภาพ เสียเวลา เสียสุขภาพจิต โคตรจะทุกข์ เหมือนแบกทุกโลกทั้งใบไว้คนเดียว ต่อให้ได้ OT เพิ่มอีกเดือนละ 30k ก็ไม่คุ้ม ผมไม่จำเป็นต้องไปพิสูจน์อะไรทั้งสิ้นเลย น่าจะเอาตัวเองออกมาจากตรงนั้นให้ไวๆ

ปล. สุดท้ายผมแก้ปัญหาได้นะ แล้วก็ได้รับเครดิตพอควร แต่ซักพักก็ออกอยู่ดี
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10871
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 11:04
ทำงานทุกวัน นอนตี 1-2 ตื่น 6.30

ตอนนอนก็หลับไม่สนิท ฝันไปว่า ทำงานอยู่

อีกสักเดือน น่าจะเบา ลงล่ะ

ทำยังไง ล่ะ ช่วงยังแรงทำ ก็ทำไป ปลดหนี้ ปลดสิน

ต่อให้งานหนักเท่าไหร่ ถ้าเป็นงานเดิมๆ ที่เราเคยทำแล้ว สบายครับ

แต่ถ้าเป็นงาน ที่ไม่เคยทำ คิดใหม่ ทำใหม่ อันนี้ ผมเคยถึงขั้นท้อ

ไม่อยากทำ แต่ก็ต้องทำ หนีไม่ได้ เห้อ
แก้ไขล่าสุดโดย สูงสุดคืนสู่สามัญ เมื่อ Sun May 16, 2021 11:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2005
ตอบ: 11134
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 11:06
[RE]มีใครทำงานแบบไม่เหลือเวลาชีวิตบ้าง
ผมไม่แลกขนาดนั้นอะครับ อายุมากแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel