ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11078
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 01:52
[RE: ชุดเด็กนรกอาแจ็กเมื่อปี 2019 มีเดอยองคนเดียวใช่ไหมที่คงเส้นคงวากว่าเพื่อน]
chatchairito พิมพ์ว่า:
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
เอาตรงๆ นะชุดนั้นเก่งหมดครับ เดอ เบค ดูด้อยกว่าเพื่อนมากๆ ตอนชิงกับแมนยูยูโรป้า ยังเป็นแค่ตัวสำรองเลยนะ พอเพื่อนๆ ย้ายออกแกค่อยขึ้นมาตัวจริง  
ชุดที่รอบรอง ucl นี่2019ไหมครับ ผมจำผิดไหม

ไม่ครับชุดชิงยูโรป้าที่มูคุมผีอะครับ ชนะนัดชิง 2-0
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: Welcome Timo
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 9260
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 01:53
[RE]ชุดเด็กนรกอาแจ็กเมื่อปี 2019 มีเดอยองคนเดียวใช่ไหมที่คงเส้นคงวากว่าเพื่อน
wildcats777 พิมพ์ว่า:
MachineRedz พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวๆ Dusan Tadic โคตรเทพเลยนะครับท่าน ตัวปราบมาดริดเลยเด้อตัวนี้อ่ะ

ทาดิช 32 แล้ว ไม่เด็กมั้งครับ อีกอย่างไม่ใช่เด็กอะคาเดมี่ของ อาแจ็ก จขทก.คงหมายถึงเด็กปั้นครับ  

ผมว่า จขกท หมายถึงตัวที่ย้าย เพราะถ้าเอาจริงๆปีนั้นเด่นสุดก็ เนเรส แต่บร๊ะ มันกลมกล่อมกันทั้งทีมจริงปีนั้น ทาดิซตอนนั้นก็พอๆกับเบนเซม่าตอนนี้ ซีเยคตอนนี้ให้แค่ 30% นาทีองซีเยคตอนนั้น ผมว่าเป็นบาเซโลน่า เวอร์ชั่นเด็กน้อยอ่ะ เล่นด้วยความห่าม บ้าบิ่น แถมวัฒนธรรมเดิมๆของสโมสรด้วย ชมอย่างเดียวโพสนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38721
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 01:54
[RE: ชุดเด็กนรกอาแจ็กเมื่อปี 2019 มีเดอยองคนเดียวใช่ไหมที่คงเส้นคงวากว่าเพื่อน]
เดอยองของโคตรดี กลายเป็นตัวหลักในแดนกลางที่ขาดไม่ได้ไปละ

1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Desperado
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2068
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 01:57
จริง ๆ ต้องมีอีกคนครับ Nouri
เพื่อนซี้ De beek เป็นเหตุผลว่าทำไมแกเลือกใา่เบอร์ 34
คนนี้อนาคตไกล เป็นวอนเดอร์คิดรุ่นเดียวกันนี่ล่ะ
แต่ป่วยเกี่ยวกับสมอง ล้มตึงคาสนามไปเลย
1
0
Tôi mong giấc mơ là thật, sự thật đâu là giấc mơ
นักเตะอบจ.
Status: Fidanzata d'Italia
เข้าร่วม: 19 Mar 2020
ตอบ: 1037
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 02:34
เดอ ลิกต์ ไม่กลางนะสำหรับเรา ฝีเท้าเก่งเกินอายุ ฤดูกาลนี้ก็ปรับตัวกับลีกได้ดีขึ้น ผิดพลาดน้อยลง เข้าใจเรื่องการรับแบบคุมโซนมากขึ้น เพราะสมัยอยู่อาแจ็กซ์เน้นแบบแมนมาร์คมากกว่า

ถ้าไม่ติดโควิดก็ลงตัวจริงตลอด เป็นนักเตะที่เล่นร่วมกับคิเอลลินี่-โบนุชชี่ ได้ค่อนข้างลงตัวมาก มากกว่าเบนาเตียหรือรูกานี่ และอนาคตคงเก่งขึ้นกว่านี้ได้อีก

ปล. เรื่องลำดับความเก่งของทั้ง 4 คน จากในรูปเปิดกระทู้ สมัยนั้นใครเก่งสุดไม่รู้ แต่เดอ ลิกต์ไม่อ่อนสุดแน่นอน เพราะถ้าฝีเท้าไม่ดีจริง คงไม่ได้เป็นกัปตันทีมตั้งแต่อายุยังไม่ถึง 20 คว้ารางวัลโกลเด้นบอยในฐานะกองหลังคนแรก และได้รับเลือกให้เป็นนักเตะยอดเยี่ยมแห่งปีของเอเรอดีวีซีหลังจากที่เข้าถึงรอบรอง UCL หรอกมั้ง

แก้ไขล่าสุดโดย SignoraDybala เมื่อ Sun May 16, 2021 02:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4152
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 05:03
ถูกแบนแล้ว
ผมก็อยากให้ซิเย็คมาผี แฟนผีตปท.ผมไปดูมา ระหว่างziyechกับsancho คนก็อยากได้รายแรกมากกว่า

แต่แฟนผีในss เอนไปทางรายหลังสะเยอะ
0
0
Status: เนี่ยถ้าคุณติดคุกอะ แล้วภาษาคุกคุณไม่รู้อะ แล้วถ้า
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 9930
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 06:52
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
เอาตรงๆ นะชุดนั้นเก่งหมดครับ เดอ เบค ดูด้อยกว่าเพื่อนมากๆ ตอนชิงกับแมนยูยูโรป้า ยังเป็นแค่ตัวสำรองเลยนะ พอเพื่อนๆ ย้ายออกแกค่อยขึ้นมาตัวจริง  

ตอนชิงกับแมนยู 2016/17 รึป่าวครับ

ตอนนั้น อายุ19เองมั้งครับ
0
0
เรื่องแบบนี้ถ้าเป็นที่ลาสเวกัสผมนึกภาพไม่ออกจริงๆ
힘든 나를 지켜 바라봐 줄 한 사람, 너인 것 같은 기분 드는 걸

Status: เนี่ยถ้าคุณติดคุกอะ แล้วภาษาคุกคุณไม่รู้อะ แล้วถ้า
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 9930
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 06:54
SignoraDybala พิมพ์ว่า:
เดอ ลิกต์ ไม่กลางนะสำหรับเรา ฝีเท้าเก่งเกินอายุ ฤดูกาลนี้ก็ปรับตัวกับลีกได้ดีขึ้น ผิดพลาดน้อยลง เข้าใจเรื่องการรับแบบคุมโซนมากขึ้น เพราะสมัยอยู่อาแจ็กซ์เน้นแบบแมนมาร์คมากกว่า

ถ้าไม่ติดโควิดก็ลงตัวจริงตลอด เป็นนักเตะที่เล่นร่วมกับคิเอลลินี่-โบนุชชี่ ได้ค่อนข้างลงตัวมาก มากกว่าเบนาเตียหรือรูกานี่ และอนาคตคงเก่งขึ้นกว่านี้ได้อีก

ปล. เรื่องลำดับความเก่งของทั้ง 4 คน จากในรูปเปิดกระทู้ สมัยนั้นใครเก่งสุดไม่รู้ แต่เดอ ลิกต์ไม่อ่อนสุดแน่นอน เพราะถ้าฝีเท้าไม่ดีจริง คงไม่ได้เป็นกัปตันทีมตั้งแต่อายุยังไม่ถึง 20 คว้ารางวัลโกลเด้นบอยในฐานะกองหลังคนแรก และได้รับเลือกให้เป็นนักเตะยอดเยี่ยมแห่งปีของเอเรอดีวีซีหลังจากที่เข้าถึงรอบรอง UCL หรอกมั้ง

อายุน้อยมาก รอวันพีค พาจุฟลากแชมป์ยาวๆแน่ๆ
0
0
เรื่องแบบนี้ถ้าเป็นที่ลาสเวกัสผมนึกภาพไม่ออกจริงๆ
힘든 나를 지켜 바라봐 줄 한 사람, 너인 것 같은 기분 드는 걸

โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39738
โพสเมื่อ: Sun May 16, 2021 07:33
[RE]ชุดเด็กนรกอาแจ็กเมื่อปี 2019 มีเดอยองคนเดียวใช่ไหมที่คงเส้นคงวากว่าเพื่อน
เดอยแงของดีจัดๆ ถ้าได้กลางที่เซ้นทันกันหน่อยนะ เตรียมครองโลก 5555 ฝันแปป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel