ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
Favorite Arc?
Yorknew City
???
Greed Island
???
Chimera Ant
???
คะแนนทั้งหมด: 221
ผู้ตั้ง
Eto
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1734
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 21:43
[RE: Hunter x Hunter ชอบภาคไหนที่สุดจาก 3 ภาคนี้]
เลือกยากจริงๆ masterpiece ทั้งนั้น คนละรสชาติจริงๆ

Yorkshin - การร่วมงานกันหลังจากฝึกเน็น แก๊งค์สุดเท่ การวิ่งไล่จับและการเจรจาสุดอันตราย
GI - การผจญภัยของสองเด็ก เหมือนได้ไปอิเซไคหน่อยๆ
Chimera Ant - สเกลพลังที่บ้าบอจนไม่รู้จะสู้ยังไงเหมือนมาคนละเรื่อง วงจรชีวิตตั้งแต่ก่อนเกิดยันถึงจุดจบของเหล่าสิ่งมีชีวิตที่ไม่ต่างจากมนุษย์ แถมยังมีแฝงปรัชญาในช่วงท้าย

ส่วนตัวขอจิ้มภาคมดด้วยจำนวนตอนที่เยอะเลยรู้สึกผูกพันเป็นพิเศษ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3035
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 21:43
[RE: Hunter x Hunter ชอบภาคไหนที่สุดจาก 3 ภาคนี้]
ชอบ GI นะ เพราะได้เห็นการพัฒนาของตัวละครแบบจริงจัง แล้วพอเป็นในเกมมันยิ่งเข้าใจง่าย เก็บเควส เครียร์เควสโคตรสนุก เจอผู้เล่นเกรียนแบบเก็นทรู มันเหมือนเกมออนไลน์ที่เราเล่นกันเลยสนุก ภาคแรกตอนสอบก็สนุกชอบตอนที่ผู้เข้าสอบถูกที้งที่ซากจม แล้วกอนกับคิรัวร์ดำน้ำไปเจอสัมบัติแล้วก็เจอซากเรือของเผ่าคุราปิก้า
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4367
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 21:44
Hunter x Hunter ชอบภาคไหนที่สุดจาก 3 ภาคนี้
คิเมร่า ชอบที่มีทั้งเรื่องปรัชญา ศีลธรรม การเมือง การต่อสู้ ความรัก ครบดี เป็นจุดที่ทำให้รู้สึกว่าฮันเตอร์มันเป็นมากกว่าแค่โชเน็น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Zumbey เมื่อ Sat May 15, 2021 21:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 11939
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 21:45
gi ตัวละครมันพัฒนาชัดเจน แถมทำให้เห็นความต่างของระดับฮันเต้อมากขึ้นเยอะเลย ไม่ใช่แค่สอบผ่านแล้วจะเก่งกว่าชาวบ้าน นี่มันแค่เริ่ม

รองมาคงมด กลายเป็นว่าคนที่เก่งมากๆแล้ว ก็ยังต่างกับพวกที่เก่งจริงๆอีกมากมาย

1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: !!!PINK PANDA!!!! !!!JUNG EUNJI!!!!
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 7303
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 21:51
Hunter x Hunter ชอบภาคไหนที่สุดจาก 3 ภาคนี้
Yorkshin เปิดตัวแมงมุม สนุกดี ช่วงชิงตัวคุโรโล่

greed island ออกแนวฝึกวิชา สนุกรองมา ผมว่า อ แกนี่ก็เทพนะคิดระบบเน็น แล้วยังมาคิดการ์ดเกมส์อีก

ภาคมด ช่วงแรกๆเครียดเกิน ตายกันง่ายมาก ลายเส้นตอนนั้นมันลวกๆ เลยให้อารมณ์ดิบๆเข้าไปอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Pink me Pink me Pink me UP!
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5797
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 21:56
ผมชอบภาคมดสุด เป็นarcของมังงะที่ชอบที่สุด เอามาอ่านซ้ำได้เรื่อยๆ ร่วมกับอลาบัสต้า(OP) สถานีล่าชื่อ(TOG) สุซูรัน(กินทามะ)

คือมันดูจริงจัง แฝงปรัชญาอะไรงี้ ก่อนหน้านี้ผมไม่ค่อยชอบฟีลเรื่องนี้เท่าไหร่ เพราะตัวละครนำมันดูเด็กด้วยมั้ง
2
0
COYS

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9347
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 22:04
Greed Island นี่เดอะเบสสำหรับผมเลย ชอบมากเข้าไปโลกในเกม
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2008
ตอบ: 472
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 22:09
ภาค Greed Island ทำไมตอนที่ 51 ไม่มีพากษ์ไทยเลยครับ

จะหาดูได้จากไหน ใครมีรบกวน PM หน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2020
ตอบ: 4366
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 22:21
GI ครบเครื่องสุดละ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6809
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 22:26
Yorknew City แน่นอน

Kuroro / Hisoka มีบทสำคัญทั้งคู่
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44481
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 22:32
El Coco11 พิมพ์ว่า:
ผมชอบภาคมดสุด เป็นarcของมังงะที่ชอบที่สุด เอามาอ่านซ้ำได้เรื่อยๆ ร่วมกับอลาบัสต้า(OP) สถานีล่าชื่อ(TOG) สุซูรัน(กินทามะ)

คือมันดูจริงจัง แฝงปรัชญาอะไรงี้ ก่อนหน้านี้ผมไม่ค่อยชอบฟีลเรื่องนี้เท่าไหร่ เพราะตัวละครนำมันดูเด็กด้วยมั้ง  

กินทามะ ช่วงเนื้อเรื่องหลักผมว่าสนุกทุกช่วงเลยนะ (ที่มันเกี่ยวกับเรื่องชาวสวรรค์) ผมชอบตอนลอบสังหารโชกุนสุดละ ที่ร่วมมือกับพวกนินจา แผนซับซ้อนดี
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5797
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 22:45
Cafitiliar พิมพ์ว่า:

กินทามะ ช่วงเนื้อเรื่องหลักผมว่าสนุกทุกช่วงเลยนะ (ที่มันเกี่ยวกับเรื่องชาวสวรรค์) ผมชอบตอนลอบสังหารโชกุนสุดละ ที่ร่วมมือกับพวกนินจา แผนซับซ้อนดี  

ภาคลอบสังหารโชกุน ไอ่ฮัตโตริแม่มโคตรเท่อ่ะครับ

กินทามะเนี่ยผมชอบทั้งเนื้อเรื่องหลัก ทั้งช่วงกาวเลย หรือบางภาคไม่เชิงเป็นเนื้อเรื่องหลักแต่เน้นซึ้งๆผมก็ชอบ อย่างภาคที่สู้กับอาจารย์ของซึคุโยะ หรือภาคคิวเบไรงี้ ผมว่าอ.แกวาดเหตุการณ์ต่างๆจังหวะจะโคนดีมาก ละเขียนบทพูดแต่ละตัวโคตรเท่เลย พออ่านแล้วมันเลยHypeจัดๆ
0
0
COYS

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2010
ตอบ: 2043
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 22:52
ขอตอบตามตรง แฟนท่านอื่นอย่าโกรธผมนะ แต่ผมเกลียดคิเมร่าแอ้นท์มาก มากแบบให้เป็นเมะที่ห่วยที่สุดตั้งแต่เคยหาดูมาเลย ผมเกลียดนับตั้งแต่ตอนราชาเกิดนะ ก่อนหน้านั้นยังโอเคอยู่

คือผมรู้สึกมันหลุดธีมไปเยอะแบบมากๆ HxHมันไล่สเกลสนุก ดูมีพัฒนาการขึ้นเรื่อยๆนะ แต่พอไอมดนี่คืออะไรวะ เหมือนดูคนละเรื่องแล้วลากยาวมากๆแบบไม่มีความจำเป็นเลย ผมดูผ่านๆเพื่อให้รู้ว่าจะจบยังไง แต่รำคาญตอนนี้จริงๆ
0
0
แขวนสตั๊ด
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 22:55
Cafitiliar พิมพ์ว่า:

ภาคลอบสังหารโชกุน ไอ่ฮัตโตริแม่มโคตรเท่อ่ะครับ

กินทามะเนี่ยผมชอบทั้งเนื้อเรื่องหลัก ทั้งช่วงกาวเลย หรือบางภาคไม่เชิงเป็นเนื้อเรื่องหลักแต่เน้นซึ้งๆผมก็ชอบ อย่างภาคที่สู้กับอาจารย์ของซึคุโยะ หรือภาคคิวเบไรงี้ ผมว่าอ.แกวาดเหตุการณ์ต่างๆจังหวะจะโคนดีมาก ละเขียนบทพูดแต่ละตัวโคตรเท่เลย พออ่านแล้วมันเลยHypeจัดๆ  

... สังเกตได้เวลาคนญี่ปุ่นจัดอันดับตัวละครอะไร จะต้องมีคุณกินไปโผล่อันดับ1ไม่ก็ต้นๆเสมอ จนผมสนใจต้องมาเริ่มตาม พอได้ตามเลยได้รู้ว่าทำไม ถึงเป็นตัวละครที่สาวๆญี่ปุ่นอยากแต่งงานด้วย...คือแบบซีนตอนสู้ หรือตอนเปิดตัว บทพูดอะไรเอย ของคุณกินแม่งเท่จัดๆ เห็นชัดๆเลยก็ตอนสู้กับโฮเซ็น แล้วก็ที่สู้กับโอโบโร่
1
0

แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 22:57
PunAnfield พิมพ์ว่า:
ขอตอบตามตรง แฟนท่านอื่นอย่าโกรธผมนะ แต่ผมเกลียดคิเมร่าแอ้นท์มาก มากแบบให้เป็นเมะที่ห่วยที่สุดตั้งแต่เคยหาดูมาเลย ผมเกลียดนับตั้งแต่ตอนราชาเกิดนะ ก่อนหน้านั้นยังโอเคอยู่

คือผมรู้สึกมันหลุดธีมไปเยอะแบบมากๆ HxHมันไล่สเกลสนุก ดูมีพัฒนาการขึ้นเรื่อยๆนะ แต่พอไอมดนี่คืออะไรวะ เหมือนดูคนละเรื่องแล้วลากยาวมากๆแบบไม่มีความจำเป็นเลย ผมดูผ่านๆเพื่อให้รู้ว่าจะจบยังไง แต่รำคาญตอนนี้จริงๆ  

ผมว่าเป็นภาคที่สนุกน้อยสุดแล้วเหมือนกันตรงสเกลพลังนี่แหละ มันเหมือนเอาพลังมาอัดตู้มๆใส่กัน ผิดคอนเซปต์ HxH ไปหน่อย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel