ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: i have no idea
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Aug 2009
ตอบ: 2385
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 15:54
[RE: JK มอง "ซาลาห์" ยอดการเซ็นสัญญาเทียบชั้น "เลวานฯ"]
P.Coutinho พิมพ์ว่า:
PerFectionisT พิมพ์ว่า:
แต่บรรดาแฟนบอลบอก ขายๆๆๆ ไอ้ขี้งกๆๆๆๆ  

นักบอลก็มีช่วงฟอร์ม ทัศนคติ เปลี่ยนไปตลอดเวลา

ตอนอยู่โรม่าเป็นจอมแอสซิส

ช่วงมาปีแรกก็จะช่วยแอสซิสแดนนี่อิงส์ ทั้งเกม

ส่วนปีถัดมา งกบอล มันก็งกจริง แต่ตอนนี้หายแล้ว

พึ่งดูบอลเหรอ ถึงไม่เคยตระหนักว่านักบอลมันมีขึ้นมีลง บางทีลงแล้วมันก็ไม่ขึ้นคืนก็เยอะ

ทำตัวเป็นผู้เห็นอนาคต

บอกหน่อยมาเน่ตอนนี้นิสัยเป็นไง ให้ขายดีมั๊ย ปีหน้าเค้ทจะกลับมาฟอร์มดี หรือฟอร์มรูด ผมจะแคปไว้  
จะดีจะแย่ยังไง ก็เคยไม่ไล่ให้ขายอะครับ มาเน่ตอนนี้ฟอร์มตก ผมก็ให้กำลังใจ
ผมดูมาตั้งแต่ยุคโอเว่นละท่าน ไปดูที่แอนฟิลด์ก็ไปมาแล้ว เอะอะด่าคนอื่นเพิ่งดูบอล เด็กน้อยชิบหาย  

ผมก็เช่นกัน ให้กำลังใจทุกคน ในลิ้วพูล ต่อให้ฟอร์มแย่แค่ไหน
ตั้งแต่ดูมา20กว่าปี มีคนเดียวที่ไม่ชอบ ไม่เอา อยากให้ไปพ้นทีม
คือ ฮัดจิ ดิยุฟ
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 13261
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 15:55
[RE: JK มอง "ซาลาห์" ยอดการเซ็นสัญญาเทียบชั้น "เลวานฯ"]
TonLFC พิมพ์ว่า:
แต่บรรดาแฟนบอลบอก ขายๆๆๆ ไอ้ขี้งกๆๆๆๆ  

นักบอลก็มีช่วงฟอร์ม ทัศนคติ เปลี่ยนไปตลอดเวลา

ช่วงมาปีแรกก็จะช่วยแอสซิสแดนนี่อิงส์ ทั้งเกม

ส่วนปีถัดมา งกบอล มันก็งกจริง แต่ตอนนี้หายแล้ว

พึ่งดูบอลเหรอ ถึงไม่เคยตระหนักว่านักบอลมันมีขึ้นมีลง บางทีลงแล้วมันก็ไม่ขึ้นคืนก็เยอะ

บอกหน่อยมาเน่ตอนนี้นิสัยเป็นไง ให้ขายดีมั๊ย ปีหน้าเค้ทจะกลับมาฟอร์มดี หรือฟอร์มรูด ผมจะแคปไว้  
จะดีจะแย่ยังไง ก็เคยไม่ไล่ให้ขายอะครับ มาเน่ตอนนี้ฟอร์มตก ผมก็ให้กำลังใจ
ผมดูมาตั้งแต่ยุคโอเว่นละท่าน ไปดูที่แอนฟิลด์ก็ไปมาแล้ว เอะอะด่าคนอื่นเพิ่งดูบอล เด็กน้อยชิบหาย  

ผมก็เช่นกัน ให้กำลังใจทุกคน ในลิ้วพูล ต่อให้ฟอร์มแย่แค่ไหน
ตั้งแต่ดูมา20กว่าปี มีคนเดียวที่ไม่ชอบ ไม่เอา อยากให้ไปพ้นทีม
คือ ฮัดจิ ดิยุฟ  
สงสัย เป็นแกนนำไล่ซาร่ามั่ง อยู่ๆมาเดือดเฉย โคตรไร้สาระเลยท่าน
ผมแค่จะบอกว่า สิ่งดีๆเขาทำให้เยอะ เลยไม่ชอบพวก ฟอร์มตกแล้วไล่ขาย
นี่มาถึง หาว่าผมเป็นผู้รู้อนาคต มโนจัด
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 16:03
สูนหน้ารอยิงก็งี้แหละ หมดละสาล่า
1
0

ได้

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 2587
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 16:17

ผมซับพอร์ดทุกคน ไม่ชอบให้ไล่นักเตะ แล้วผมผิดตรงไหน
ปากแซ่บเหลือเกิน ทำตัวผู้เห็นอนาคตอะไร?? มโนเก่งชิบ  

ยุคโอเว่นอายุอานามก็ไม่น้อยแล้วนะ แยกประเด็นก่อน

ตกลงจะเอารางวัลเห็นอนาคตว่าซาล่าห์จะกลับมาเล่นดี หรือซัพพอร์เตอร์ดีเด่น

ผมเองไม่เคยบอกให้ขาย ที่บอร์ดเด็กหงส์ตีกันเองเนี่ย ผมก็ไม่เคยไปยุ่ง แต่ถ้าฟอร์มเป็นแบบนั้นแบบไม่รีเทิร์นเนี่ย มันก็รับไม่ได้

ย้ายทีมเป็นเรื่องปกติของโลกฟุตบอล เค้นฟอร์มเก่าไม่ได้ก็ต้องย้าย แค่นั้น เรื่องเราอยากให้อยู่ หรืออยากให้ไป ไม่เกี่ยวกับฟอร์มนักเตะหรือการตัดสินใจซื้อขายของทีมแม้แต่นิดเดียว คนคิดตัดสินใจเขาอยู่อังกฤษนู่น ไม่ต้องไปเคลมความดีของเขา เครมั๊ย

ถถถ ซาล่าห์ฟอร์มดีได้เพราะแฟนบอลเมืองไทยทรัส

ผมเห็นด้วยกับJKเลยเรื่องเซ็นสัญญายอดเยี่ยม แค่ตลกตรงเคลมจังแกนี่แหล่ะ

1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Oct 2007
ตอบ: 1309
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 16:20
ถ้ามันมัวแต่คิดที่จะจ่ายมันคงไม่ยิงเยอะขนาดนนี้บางทีมันก็้ยิงๆไปไม่รู้หรอกจะเข้าหรือไม่เข้ามีโอกาสก็ยิงเองก่อนบางทีจ่ายอาจจะกากก็ได้เราไม่รู้หรอก
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 16:21

ผมซับพอร์ดทุกคน ไม่ชอบให้ไล่นักเตะ แล้วผมผิดตรงไหน
ปากแซ่บเหลือเกิน ทำตัวผู้เห็นอนาคตอะไร?? มโนเก่งชิบ  

ยุคโอเว่นอายุอานามก็ไม่น้อยแล้วนะ แยกประเด็นก่อน

ตกลงจะเอารางวัลเห็นอนาคตว่าซาล่าห์จะกลับมาเล่นดี หรือซัพพอร์เตอร์ดีเด่น

ผมเองไม่เคยบอกให้ขาย ที่บอร์ดเด็กหงส์ตีกันเองเนี่ย ผมก็ไม่เคยไปยุ่ง แต่ถ้าฟอร์มเป็นแบบนั้นแบบไม่รีเทิร์นเนี่ย มันก็รับไม่ได้

ย้ายทีมเป็นเรื่องปกติของโลกฟุตบอล เค้นฟอร์มเก่าไม่ได้ก็ต้องย้าย แค่นั้น เรื่องเราอยากให้อยู่ หรืออยากให้ไป ไม่เกี่ยวกับฟอร์มนักเตะหรือการตัดสินใจซื้อขายของทีมแม้แต่นิดเดียว คนคิดตัดสินใจเขาอยู่อังกฤษนู่น ไม่ต้องไปเคลมความดีของเขา เครมั๊ย

ถถถ ซาล่าห์ฟอร์มดีได้เพราะแฟนบอลเมืองไทยทรัส

ผมเห็นด้วยกับJKเลยเรื่องเซ็นสัญญายอดเยี่ยม แค่ตลกตรงเคลมจังแกนี่แหล่ะ

ผมก็ความคิดเดียวกับคุณเนี่ยแหละ ที่คุณพูดมา
แต่ที่พูดหมายถึง คนชอบแห่ไล่กัน ทั้งๆที่บังสำคัญต่อทีม แค่บางช่วงฟิร์มตก ถึงกับไล่กันเลยหรอ?

ผมว่าคุณพูดผิดประเด็นตรงหาว่าผม รู้อนาคตล่วงหน้า ผมเลยงงครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44514
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 16:30
ฉู้วกานนนน ฉู้วกานนนนน
1
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39432
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 18:58

จริงครับ ผมไม่เห็นเลยว่าขายโมจะเอาใครมาแทน ราคาแรงๆทั้งนั้น แล้วยังต้องมาปรับตัวไม่รู้จะเล่นได้แค่ไหน ซานโช่ยังต้องลุ้น ปับเป้อย่าไปพูดถึงเลยเงินเราไม่สู้หรอก อยากให้แฟนบอลเข้าใจตรงจุดนี้จริงๆ ยกเว้นเจ้าตัวอยากจะย้ายออกอันนี้ก็อีกเรื่อง
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 19:07
itoonggy พิมพ์ว่า:

จริงครับ ผมไม่เห็นเลยว่าขายโมจะเอาใครมาแทน ราคาแรงๆทั้งนั้น แล้วยังต้องมาปรับตัวไม่รู้จะเล่นได้แค่ไหน ซานโช่ยังต้องลุ้น ปับเป้อย่าไปพูดถึงเลยเงินเราไม่สู้หรอก อยากให้แฟนบอลเข้าใจตรงจุดนี้จริงๆ ยกเว้นเจ้าตัวอยากจะย้ายออกอันนี้ก็อีกเรื่อง  
ใช่เลยครับ แต่คนบอกขายๆๆ ขายแล้วใครจะยืงวะนะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel