ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN MEINE MUTTER
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6438
ที่อยู่: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN DER MÜTTER. VERMISSE DICH
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 16:34
[RE: เฟร์รานแฮตทริก! 'เรือ' แลกหมัดนิวฯ โคตรมันส์ 4-3 ชนะเยือน 12 นัดติด]
เอาจริงๆก็เล่นกันมันส์ดี
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status: City Til I Die
เข้าร่วม: 15 Jul 2009
ตอบ: 3120
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 17:30
[RE: เฟร์รานแฮตทริก! 'เรือ' แลกหมัดนิวฯ โคตรมันส์ 4-3 ชนะเยือน 12 นัดติด]
Moonoom พิมพ์ว่า:
Batao พิมพ์ว่า:
ลูกจุดโทษของอาเก้คืออาไร

อาเก้สไลด์จะบล็อกลูกยิงแล้วโดนเหยียบแต่เสียฟาวล์ บ้าปะเนี่ย

VAR แม้งก็นะมุมแรกที่เห็นชัดๆก็ไม่เอามา เอามาไอ้มุมที่มันกํ่ากึ่งๆ ทุเรศจริงๆ  

จากที่ดูแกน่าจะเลิกสไลด์แบบนี้นะครับ มันก้ำกึ่งเสี่ยงเกินไป ยิ่งในเขตโทษไม่ควรทำเลย

ลองไปหาไฮไลท์ ดูทั้งสองมุมนะครับ อาเก้พยายามจะสไลด์ไปบล็อกทางยิงของโจ ไม่ได้สไลด์เพื่อไปสกัด มันหางจากขาโจเป็นวาได้ แต่เหมือนโจมันเสียหลักจะล้มแล้วขามันเลยลื่นมาเหยียบขาอาเก้ อย่าไปดูเฉพาะมุมที่ VAR มันเอามา

ผมดูสดอยู่ผมเห็นทั้งสองมุมนั้นละ ไม่งั้นผมไม่มาโวยแบบนี้หรอก
0
0

Manchester City Treble Winners 2023

แข้งดัทช์ลีก
Status: City Til I Die
เข้าร่วม: 15 Jul 2009
ตอบ: 3120
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 17:39

อาเก้สไลด์จะบล็อกลูกยิงแล้วโดนเหยียบแต่เสียฟาวล์ บ้าปะเนี่ย

VAR แม้งก็นะมุมแรกที่เห็นชัดๆก็ไม่เอามา เอามาไอ้มุมที่มันกํ่ากึ่งๆ ทุเรศจริงๆ  

จากที่ดูแกน่าจะเลิกสไลด์แบบนี้นะครับ มันก้ำกึ่งเสี่ยงเกินไป ยิ่งในเขตโทษไม่ควรทำเลย

อะผมแคปมาให้ละดูจากจังหวะแรก อาเก้พยายามจะสไลด์ไปบล็อกทางบอลเพราะคิดว่าโจจะยิง มันอยู่หางจากขาโจมาก รูปสองโจเสียหลักเองแล้วมาเหยียบขาอาเก้ ซึ่ง VAR ไม่เอาภาพนี้มาตัดสินแต่ไปเอาภาพมุมหลังอาเก้มันเหมือนอาเก้สไลด์ไปโดนขาโจลินตัน แต่จริงๆไม่ใช่เลย ผมเลยบอกว่ามันเป็นจุดโทษที่ทุเรศ

ลองไปดูไฮไลท์ในยูทูปของช่อง Man City ก็มีน่าจะเห็นชัดกว่ารูปที่ผมเอามาอีก
แก้ไขล่าสุดโดย Batao เมื่อ Sat May 15, 2021 17:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

Manchester City Treble Winners 2023

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17673
โพสเมื่อ: Sat May 15, 2021 19:49

อะผมแคปมาให้ละดูจากจังหวะแรก อาเก้พยายามจะสไลด์ไปบล็อกทางบอลเพราะคิดว่าโจจะยิง มันอยู่หางจากขาโจมาก รูปสองโจเสียหลักเองแล้วมาเหยียบขาอาเก้ ซึ่ง VAR ไม่เอาภาพนี้มาตัดสินแต่ไปเอาภาพมุมหลังอาเก้มันเหมือนอาเก้สไลด์ไปโดนขาโจลินตัน แต่จริงๆไม่ใช่เลย ผมเลยบอกว่ามันเป็นจุดโทษที่ทุเรศ

ลองไปดูไฮไลท์ในยูทูปของช่อง Man City ก็มีน่าจะเห็นชัดกว่ารูปที่ผมเอามาอีก  

ผมบอกอยู่ในทู้ไลฟ์ถ้าให้ต้องปัญญาอ่อนมาก แต่พอนึกอีกที เออนี่มันเควิน อันเฟรนด์ผู้เลื่องชื่อลือชาอยู่แล้ว

ใคร ๆ ก็ขออันเฟรนด์มึงตัดสินอะไรของมึงเนี่ย 555

แต่สุดท้ายผมก็ให้จังหวะนี้เป็นเพลย์ที่พลาดมาจากการตัดสินใจของอาเก้นั่นแหละ ตอนเช็คล้ำหน้าเหมือนแกคิดจังหวะหนึ่งก่อนไม่ขึ้นเลย

พอขึ้นมาช้าแล้วเลยกลายเป็นโยกขึ้นมาเสียจังหวะ สุดท้ายตามไปฟาลว์ซึ่งอันนี้มันไม่น่าฟาลว์แต่ก็โดนไปแล้ว 55
แก้ไขล่าสุดโดย kimsung-mc เมื่อ Sat May 15, 2021 19:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel