ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2021
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 08:42
ถูกแบนแล้ว
[RE: "น้องแนท" แฮปปี้ช่วยทีมเก็บสามแต้มสำคัญ-โล่งใจไม่ได้ยิงตุงตัวเอง]
ไม่ได้หวังอะไรอยู่แล้ว อย่าพลาดเองเป็นพอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3393
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 08:45
[RE: "น้องแนท" แฮปปี้ช่วยทีมเก็บสามแต้มสำคัญ-โล่งใจไม่ได้ยิงตุงตัวเอง]
sixhearts พิมพ์ว่า:
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
เมิงทำเข้าประตูตัวเองสาสเต็มตีนเลย เค้าแค่ให้เครดิตบรูโน่ เกือบปิดคอมนอนแล้วลูกนั้น

แต่ให้อภัยลูกที่สกัดจากเส้นของกรีดวูดกับแอสซิสได้อีก  

ลูกบรูโน่ยิงน่าจะตรงกรอบอยู่นะ ถ้าไม่สกัดคงเสียบเสาเข้า แต่ก็สกัดไม่ค่อยดีเท่าไร  

ผมก็ว่าตรง แต่ก็มีโอกาสที่อลิซอนอาจจะพุ่งวินาทีสุดท้ายไม่ก็ชนเสาก็ได้ ดังนั้นผมเลยเบลมมันไปก่อนเอาซะตุงตาข่ายเลย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2006
ตอบ: 863
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 09:07
[RE]"น้องแนท" แฮปปี้ช่วยทีมเก็บสามแต้มสำคัญ-โล่งใจไม่ได้ยิงตุงตัวเอง
PC_PuRi พิมพ์ว่า:
MilanBaros พิมพ์ว่า:
ลูกที่แน็ทบล็อคลูกยิงจากเส้น แล้วน้องรีสนั่งบล็อคลูกยิงซ้ำ
สองคนนี้อาจจะมีจังหวะผิดพลาดอยู่หลายจังหวะ แต่ก็พยายามสู้เต็มที่เท่าที่ทำได้
ผมแม่งนับถือหัวจิตหัวใจเด็กพวกนี้มากนัดนี้  

ผมอยากให้ใช้คู่นี้ตั้งแต่แรกไม่ใช่ แฟ้บ+เฮนโด้ ทำไม JK เพิ่งกล้าใช้ตอนแทบจะไม่ได้ลุ้นอะไรแล้ว
ไม่งั้นไม่แพ้คาบ้านหกนัดติดหรอก เสียดาย

ใช่ครับ ผมก็รู้สึกเหมือนกันครับ
ผมไม่ได้เก่งกว่าบอสแน่ๆ แต่หัวใจสำคัญของฟุตบอลสมัยใหม่ คือกองกลาง ถ้ากลางคุมเกมส์ไม่ได้ ก็สกัดหรือชะลอการบุกของคู่แข่งไม่ได้ ลำเลียงบอลขึ้นบุกไม่ได้ ผมก็สงสัยนิดนึงว่า ทีเกมส์ใหญ่ สำคัญขนาดนี้ บุกไปเยือนด้วย ทำไมกล้าเอาน้อง 2 คนเล่นด้วยกัน
แล้วผมก็ลุ้นลึกๆ ว่า อย่าเอาเฮนโด้กับแฟ๊บไปยืนเซ็นเตอร์อีกนะ
แล้วมันก็พิสูจน์ให้เห็นมาหลายเกมส์แล้วว่า ต่อให้คู่เซ็นเตอร์จะพิการ แต่กลางแน่น มันก็ช่วยได้เยอะ โดยเฉพาะนัดแรกที่เอาแฟ๊บกลับมายืนกลาง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Rathchy เมื่อ Fri May 14, 2021 09:13, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0
"You'll Never Walk Alone"
นักเตะอบจ.
Status: i have no idea
เข้าร่วม: 19 Aug 2009
ตอบ: 2385
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 09:13
ในที่สุด JK ก็เข้าใจได้เสียทีว่า

กองหลัง ควร ใช้ กองหลัง จริงๆเล่น

เพราะต่อให้เป็นจุดอ่อนยังไง กองกลาง ก็ยังช่วยประครองได้

กว่าจะรู้ก็มา นัดที่ 30กว่าแล้ว

ปล.ถ้าฟีโน่อยู่ในสนาม ไม่ควร ให้กองหลังลากบอลขึ้นมาเพื่อเล่นสั้นนะครับ

3
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: すごい いたい
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 10192
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 10:49
โคตรชอบเลยตอนนี้ เสียแล้วทุ่มเทสุดๆ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 11:17
นักฆ่าหน้าหยก พิมพ์ว่า:
นี่ขนาดเราไม่มี vvd ลงนะ ยังตบผีแดงจนหัวคว่ำ คาบ้าน

เซ็นเตอร์สำรองสองคน เล่นเอา หน้าแมนยู หงอยๆจ๋อยๆหมดมุข

ถ้าเจอ vvd จะขนาดไหน  

ประมาณ7-2อะครับ
1
0

ได้

นักเตะท้ายซอย
Status: [DOCTOR STRANGE]
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 897
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 11:21
[RE]"น้องแนท" แฮปปี้ช่วยทีมเก็บสามแต้มสำคัญ-โล่งใจไม่ได้ยิงตุงตัวเอง
ลูกที่แน็ทบล็อคลูกยิงจากเส้น แล้วน้องรีสนั่งบล็อคลูกยิงซ้ำ
สองคนนี้อาจจะมีจังหวะผิดพลาดอยู่หลายจังหวะ แต่ก็พยายามสู้เต็มที่เท่าที่ทำได้
ผมแม่งนับถือหัวจิตหัวใจเด็กพวกนี้มากนัดนี้  

ผมอยากให้ใช้คู่นี้ตั้งแต่แรกไม่ใช่ แฟ้บ+เฮนโด้ ทำไม JK เพิ่งกล้าใช้ตอนแทบจะไม่ได้ลุ้นอะไรแล้ว
ไม่งั้นไม่แพ้คาบ้านหกนัดติดหรอก เสียดาย

เมื่อก่อนยังไม่เข้าที่เข้าทางจริงๆ รีสอย่างรน แนทก็ยังไม่ชัวร์ขนาดนี้

สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ แต่ก็ใช้เวลาหน่อย พอดข้าใจได้นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: กินเบียร์แกล้มเหล้า
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1180
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 12:53
ฤดูกาลหน้า ใครจะอยู่ใครจะไป...

Vvd
Gomez
Matip
Kabak(21)
Rhys(20)
Nat(24)

ผมว่าRhysปล่อยยืม natย้ายออก
แต่ใจจริงอยากปล่อยมาติป เจ็บบ่อยเกิน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 12:55
Rathchy พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ ผมก็รู้สึกเหมือนกันครับ
ผมไม่ได้เก่งกว่าบอสแน่ๆ แต่หัวใจสำคัญของฟุตบอลสมัยใหม่ คือกองกลาง ถ้ากลางคุมเกมส์ไม่ได้ ก็สกัดหรือชะลอการบุกของคู่แข่งไม่ได้ ลำเลียงบอลขึ้นบุกไม่ได้ ผมก็สงสัยนิดนึงว่า ทีเกมส์ใหญ่ สำคัญขนาดนี้ บุกไปเยือนด้วย ทำไมกล้าเอาน้อง 2 คนเล่นด้วยกัน
แล้วผมก็ลุ้นลึกๆ ว่า อย่าเอาเฮนโด้กับแฟ๊บไปยืนเซ็นเตอร์อีกนะ
แล้วมันก็พิสูจน์ให้เห็นมาหลายเกมส์แล้วว่า ต่อให้คู่เซ็นเตอร์จะพิการ แต่กลางแน่น มันก็ช่วยได้เยอะ โดยเฉพาะนัดแรกที่เอาแฟ๊บกลับมายืนกลาง  

นับถือครับ ผมคิดเหมือนคุณทุกอักษรเลย เราไม่ได้เก่งกว่าบอส เข้าใจว่าบอสเห็นในสนาม กลางโครตสำคัญ ถ้าตอนนั้น กลางเป็น เฮนโด้+แฟ้บ+ดุมหรือธิอาโก้(เจ็บ) ถึงหลังจะอ่อนประสบการณ์โดนยิงบ้าง แต่โครงสร้างทีมเดิมไม่เสีย ผมว่าเรายิงกลับได้ไม่แพ้ในบ้านหกนัดติดแน่นอน นี่ถ้าเราดูบอลด้วยกันเบียร์สักเหยือกมันแน่นอนครับ 555
1
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 13:03
-Agent14- พิมพ์ว่า:

เมื่อก่อนยังไม่เข้าที่เข้าทางจริงๆ รีสอย่างรน แนทก็ยังไม่ชัวร์ขนาดนี้

สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ แต่ก็ใช้เวลาหน่อย พอดข้าใจได้นะ  

ใช่ครับอันนี้ถูก แต่ตอนนั้นยังไม่ถึงรีสครับ ผมนี่ลุ้นอยู่ทำไมไม่เอาแนทคู่มาติปว้า โอเคพอมาติปเจ็บยอมๆ
ทำไมไม่เอาแนทคู่แฟ้บว้า กลายเป็นเฮนโด้มาคู่สะงั้น 55 แล้วกลางที่เป็นจุดแข็งจะหลืออะไร เพราะคนอื่นแทนไม่ได้ อันนี้แค่บ่นย้อนหลังนะครับ 555 ผ่านมาแล้วตอนนี้ลุ้นให้ติด TOP 4 ครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Grief changes shape , but it never ends....Keanu R
เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 10788
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 15:17
ผมว่าลูกนั้นน่าเป็นเข้าประตูตัวเองมากกว่านะ เปลี่ยนทางเต็มตีนชัดเจนมาก ลูกบรูโน่จะเข้าไม่เข้าก้อแล้วแต่
0
0
No.1 of EPL Glory Glory MUTD

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel