ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8170
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 09:53
[RE: [MiTH] เสมอต้นเสมอปลาย]
Darth-Vader พิมพ์ว่า:
Joatnight พิมพ์ว่า:
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:
ไม่ได้อวยโบ๋มันนะ อยากให้เปลี่ยนออกด้วยซ้ำ
แต่คือบางคนนี่เบลมมันจัดๆ
ไม่ดูต้นสายปลายเหตุของผลงานที่มันตกลงเลย
ดูแต่ตัวเลข ไม่ดูตอนมันเสียสละ
สมละที่คนข้างนอกแม่งบอกบางคนใน ss ตรรกะป่วย
จะเอาให้ได้อย่างใจตัวเองชอบจริงๆ

บางคนที่รู้ข้อมูลภายใน เอามาบอกว่าโบ๋มันเสียสละนู่นนี่นะ
ก็มาบอก ดูแค่ข้างนอก ดูที่ผลงาน
คือจะไม่เปิดรับอะไรหน่อยหรอ
เบื่อ  

มาแข่งเพื่อสุขภาพเหรอครับถึงไม่ดูที่ผลงาน  

แล้วมันเปลี่ยนได้หรอ
ตอนนี้เปลี่ยนยังไง
คือมันรู้อยู่แล้วไงว่าต้องเปลี่ยน
ก็เฟสหน้าไง
จะให้เปลี่ยนตอนนี้ยังไง?  

อ๋อสุดท้ายแล้ว ตั้งแต่เดือน ม.ค. 64 ยันปัจจุบัน ก็ต้องรอไปเรื่อยๆใช่ไหมครับ ทีมก็ยังไม่มีแนวทางใช่ป่ะ ปีนี้หมดรอบนี่แล้ว โอกาสไปรายการใหญ่ ก็แทบจะไม่มีหรือมีก็น้อยแล้ว เอาเหอะ แฟนเดนตายอย่างผม คาดหวังมากเกินไป

ลองมองดูจริงๆเหอะ ทำไมชาว SS ถึงด่า เพราะตัวผู้เล่นแต่ละคนไม่ใช่กระจอกๆ แต่ละคนฟอร์มโครตดี

ผมก็ด่า ไปย้อนดูเอาเหอะ
แต่ตอนต้นปีที่เอาจ่าบีมา ก็จะเปลี่ยนหา IGL
แต่โค้ชเขาอยากใช้ชุดนี้ก่อน เพราะโค้ชเขาก็พึ่งมาคุมตอนต้นปี
ทีนี้เขาก็น่าจะรู้แล้วว่ามันไม่ไหว ก็ต้องเปลี่ยนซีซั่นหน้าเอาไง
แล้วถามหน่อยเหอะ ชาว SS เป็นอะไร (เพราะคุณใช้คำว่าชาว SS) ทำไมต้องด่าอ่ะ
วิจารย์กันดีๆไม่เป็นหรอ
เหมือนเด็กเอาแต่ใจอ่ะ  

เจ้ทเข้ เหมือนเด็กเอาแต่ใจ
โหถามจริงชาว SS ด่าเนี่ยถือว่าซอฟต์ลงเยอะแล้วสำหรับนาย Hon_Boya เนี่ยลองไปดูตอนมันด่าบอร์ดขยะ ดิยิ่ง

กว่านี้แต่วันนี้ผมเห็นในกระทู้นี้ ก็มีแต่คนวิจารณ์ฟอร์มการเล่นไม่ใช่หรอ แต่มี 2 USER ( คุณและอีกท่าน ) ที่มา

ปกป้องโดยให้เหตุผล ว่าHon_Boya เสียสละในการมาเป็น Co-IGL แล้วยังไงหล่ะครับ ผลโดยรวมเป็นไงบ้างล่ะ

มันดีขึ้นไหมฟอร์มก็เหมือนเดิมกระท่อนกระแท่น แล้วไหนคือสิ่งที่ชาว SS ด่าหว่ะครับ ก็มีแต่เรื่องฟอร์มการเล่น

ไม่ใช่หรอ SS ไม่เคยด่านอกเรื่องเลยนะ กระทู้นี้ก็พูดคุยกับฟอร์มการเล่นไม่ใช่หรอ ตลกหว่ะ ถ้างั้นท่านก็ขอความ

ร่วมมือไปเลย SS ห้ามตั้งกระทู้ถึง MiTH จบ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2010
ตอบ: 8263
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 09:55
peelegend พิมพ์ว่า:
เพราะทีมส่วนใหญ่ต้องการตัวซับพอร์ต(มีเกมไหนที่ตัวซับเก่งกว่าตัวแครี่บ้าง)
ถ้าตัวซับสถิติดีกว่าตัวยิง ตัวยิงควรพิจารณาตัวเองมากๆ

Igl คือปัญหาหลัก แก้ได้เมื่อไหร่ ก็เมื่อนั้น  
iglใช่ครับเป็นปัญหา แต่ซัพพอร์ตแบบนี้ก็ปัญหาครับแทบช่วยอะไรไม่ได้เลย แล้วจะมีไว้เพื่อ
เกมเอาตัวรอด+ยิงครับ นี่เอาตัวไม่รอด ยิงไม่ได้ จะมีไว้เพื่อ ดูซัพพอร์ตทีมท็อปๆของไทยสิครับ
ยิงได้ ซัพทีมได้ ตายได้แต่ทีมต้องได้อะไรกลับมาบ้าง อันนี้ตายฟรีโคตรบ่อย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9918
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 10:02
ผมไม่ได้วิเคราะห์ปัญหา MiTH เลยนะหลังๆ หลังจากตั้งกระทู้ที่เจอ Sharper ไป
สำหรับผมนะ แก้ไม่ยากแค่ Duckmanz นำไฟต์เอง แค่นั้นเลย

ตัวฟรีหรือ Support ควรเป็น Honboya คอยเสริมเพื่อนเรื่อยๆ คอยดูภาพรวม
คนที่เข้าไฟต์ คือ 3 คนที่เหลือ ผมว่าการเล่นแบบนี้ดีสุดแล้ว สำหรับ MiTH ชุดนี้
แล้วถ้าเกิดปัญหาระหว่างไฟต์ ก็ค่อยๆ แก้ปัญหากันไปในแต่ละสถานการณ์

...

การเล่นของทีมมันต้องมาเวย์นี้ ในแบบที่ผมพูดก่อนอ่ะ
MiTH ถึงจะฟอร์มมา เพราะสกิลการยิง 3 คนนั้น คือโหดอยู่ละ

แต่ถ้ายังให้ 3 คนเล่นกันเอง Duckmanz คอยเสริม คอยสั่ง ผมว่ามันไม่ Work
ต้องให้ Duckmanz มานำเข้าไฟต์เอง ถึงจะถูกแล้วค่อยๆ จัด Formation การไฟต์เข้าไป
5
0
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 10:10
[MiTH] เสมอต้นเสมอปลาย
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้วิเคราะห์ปัญหา MiTH เลยนะหลังๆ หลังจากตั้งกระทู้ที่เจอ Sharper ไป
สำหรับผมนะ แก้ไม่ยากแค่ Duckmanz นำไฟต์เอง แค่นั้นเลย

ตัวฟรีหรือ Support ควรเป็น Honboya คอยเสริมเพื่อนเรื่อยๆ คอยดูภาพรวม
คนที่เข้าไฟต์ คือ 3 คนที่เหลือ ผมว่าการเล่นแบบนี้ดีสุดแล้ว สำหรับ MiTH ชุดนี้
แล้วถ้าเกิดปัญหาระหว่างไฟต์ ก็ค่อยๆ แก้ปัญหากันไปในแต่ละสถานการณ์

...

การเล่นของทีมมันต้องมาเวย์นี้ ในแบบที่ผมพูดก่อนอ่ะ
MiTH ถึงจะฟอร์มมา เพราะสกิลการยิง 3 คนนั้น คือโหดอยู่ละ

แต่ถ้ายังให้ 3 คนเล่นกันเอง Duckmanz คอยเสริม คอยสั่ง ผมว่ามันไม่ Work
ต้องให้ Duckmanz มานำเข้าไฟต์เอง ถึงจะถูกแล้วค่อยๆ จัด Formation การไฟต์เข้าไป  

อย่าไปพิมพ์ไรเลยท่าน เรามันไม่ใช่คนติดตาม สตรีมเมอร์เราไม่รู้จริง คอมเมนต์ไรไปนักแข่งเขาไม่สนใจหรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2020
ตอบ: 2578
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 10:12
ICeRiCZ พิมพ์ว่า:
https://www.twitch.tv/videos/1021896277

นาที 21:35 ขึ้นไป ลุงพูดถึง SS

เห้อ!  

ผมว่ามันก็จริงที่เขาพูดนะ บางทีการพิมพ์ของบางคนมันก็ล้ำเส้นเกินไปจริง ๆ (อาจจะไม่ตั้งใจหรือตั้งใจไม่รู้)
วิเคราะห์วิจารย์ปกติ พี่บาสเขาก็ว่าปกติ ไม่แปลก
5
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6008
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 10:14
[MiTH] เสมอต้นเสมอปลาย

...

เห็นด้วยน่ะฮอนปืนเคาะยังพอมีดีอยู่จัดว่าแม่นเลยละ แล้วให้คนยิงแม่น3คนเดินไฟต์​มันน่าจะดีกว่า​ฟอร์เมชั่น​ปัจจุบัน​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15845
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 10:18
เอาง่ายๆเรื่องฮอน เทียบฮอนตอนนี้กับฮอนตอนอยู่ม่วงก็พอ

ฮอน mith vs ฮอน ม่วง ก็น่าจะได้คำตอบละ
0
0
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 10:19
ICeRiCZ พิมพ์ว่า:
https://www.twitch.tv/videos/1021896277

นาที 21:35 ขึ้นไป ลุงพูดถึง SS

เห้อ!  

มิน่าละคนที่โควทมาตอบผม ถึงมีพูดถึงเรื่องขยะถ้ายกเรื่องที่พี่บาสบอกผมไม่เถียงเลยเรื่องสรรพนาม พี่บาสก็บอกอยู่ ว่าไม่ให้เกียรติ แต่ก็ไม่ได้พูดอะไรต่อกับเรื่องฟอร์ม ที่ชาว SS วิจารณ์นี้ครับใน SS ในทู้นี้ก็เอากราฟ เอาสถิติมาโชว์ แล้วคนที่บอกรู้เยอะ เพราะอะไรถึงเสียสละ ไม่เห็นจะเอาข้อมูลมาโต้กลับให้พวกที่อ้างอิง สถิติ กราฟ หงายท้อง หน้าแหก ไปอ่ะ แต่ดูทรงวันนี้ถ้า MiTH ฟอร์มดีก็คงจะมาตั้งทู้แซะ พวกวิจารณ์อยู่ดีแหละ

แล้วอีกเรื่อง SS ในมุมมองคนเล่นเกม เขาไม่ได้มองบอร์ดนี้ดีเท่าไหร่หรอกมันก็มองว่าเป็น "ขยะ" มาตั้งนานละแต่

อยู่ที่ว่าใครจะรับได้กับรับไม่ได้แค่นั้น ไม่เชื่อก็ลองไปพิมพ์ในช่องแชทของแพลตฟอร์มสตรีมเมอร์ ไม่ว่าจะเป็นม่วง เป็นฟ้า พอเห็น SS เขาก็มองว่าขยะทั้งนั้นแหละ
แก้ไขล่าสุดโดย Joatnight เมื่อ Fri May 14, 2021 10:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9918
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 10:49
Spoil
Joatnight พิมพ์ว่า:

...

อย่าไปพิมพ์ไรเลยท่าน เรามันไม่ใช่คนติดตาม สตรีมเมอร์เราไม่รู้จริง คอมเมนต์ไรไปนักแข่งเขาไม่สนใจหรอก  

ผมพูดคุยกับคนในบอร์ดครับ ภายในทีมเอง จะเอาไปใช้ หรือไม่สนใจ ผมไม่รู้อยู่ละครับ
แต่ผมพิมพ์ในเชิงที่ผมดูการแข่งขัน PUBG มาตลอด ดูรูปแบบการเล่นของต่างประเทศมาก็บ่อย

ออกไปทางวิเคราะห์การเล่นจ๋าๆ ของแต่ละทีม เลยด้วยซ้ำ
เลยลองพิมพ์ออกไปแบบนั้นครับ โดย Scope ที่ MiTH เจอ กับรูปแบบที่ผู้เล่น MiTH ต้องเล่น

...

เอาจริงๆ ตอนนี้รูปแบบการเล่นของ MiTH ไปคล้ายกับ LGDV ครับ
และอาจจะคล้ายๆ กับ 4AM ด้วย อยากให้ทีม MiTH ลองศึกษาการเล่นจาก 2 ทีมนี้ดู

เพราะ IGL เขาสั่งโหดครับ ทั้ง Leviz และ Godv แต่ส่วนใหญ่ทั้ง 2 คน จะนำไฟต์เองครับ
แต่ล่าสุดเนี่ยรู้สึก Leviz จะออกจาก LGDV ละครับ หลังจากนี้ไม่รู้ว่า LGDV จะเล่นแบบไหนนะ

...

ปล. ส่วนการแสดงความคิดเห็นในบอร์ดนี้ ก็ตามนั้นละครับ
ผมห้ามไม่ได้ เพราะทุกคนมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็น

แต่จะแสดงออกมาแบบไหน ก็อยู่ที่แต่ละคนจะพิมพ์ สื่อออกมาละครับ
เพราะคนอ่านเขาก็มีหลายประเภท ถ้าออกไปแนวด่าอย่างเดียว
บอร์ดมันก็ไม่น่าเล่นเหมือนกันครับ ถึงแม้สิ่งที่พูด มันคือความจริงก็เถอะ

ถ้าคนที่เกี่ยวข้องมาอ่าน อย่างกับพี่บาสเนี่ย มาอ่าน มันไม่ได้ประโยชน์อะไรเลยครับ
เพราะผมเชื่อว่าทุกวันนี้ทีม MiTH ก็รู้ปัญหาอยู่ แล้วก็แก้กันอยู่แล้วละ

แต่ผมเข้าใจได้อย่างนึง คือ MiTH เป็นทีมใหญ่ มี FC ติดตามเยอะ
ถ้าฟอร์มมันไม่ได้เรื่อง ก็ต้องโดนเป็นธรรมดาครับ เพราะคนคาดหวังเยอะ รวมถึงผมด้วย
ส่วนตัวคือ อยากเห็นชื่อ Duckmanz ไปลุยต่างประเทศอีกครั้ง แค่นั้นครับ
6
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 10:53
mabataki พิมพ์ว่า:
MarkHoffman พิมพ์ว่า:
แค่วันแรกก็เอาแล้ว 55555 สงสัยจะลุ้นมาก ด่าไอโบ๋เยอะๆแต่ไม่มีใครรู้ว่าในทีมตอนนี้ไอโบ๋เสียสละสุดๆในทีมไม่มีคนอยากคุมไฟต์
โบ๋อาสาคุมไฟต์ทั้งแต่ปีก่อน … พี่บอยเอา ThanawatTH มากูนึกว่าจะคุมไฟต์เหอะ จ่าบอกไม่อยากคุม สุดท้ายโบ๋อยากเล่น Support แต่ตัวเองต้องเสียสละมาคมไฟต์ด้วยไม่ถนัดเล่นไม่ดี เป็นแพะ55555555 โคดชอบ  

ผู้ชมทั่วไปเขาไม่ได้ไปตามกอสซิปถึงวงในหรอกครับ เขาดูแค่ผลงาน คือรู้เรื่องวงในแล้วยังไงอะ?

ตามที่คุณเล่ามา คือ Hon เขาเป็นคนตกลงรับเล่นบทบาทนี้เอง จะดีจะแย่มันจะพูดถึงไม่ได้เชียวหรือ  

ปัญหามันไม่ได้ว่าดีหรือแย่ ปัญหาคือโบ๋ไม่ได้เล่นตำแหน่งที่ถนัด ??? เหมือนคุณเอา Pogba ไปเล่นplaymakerสุดท้ายไม่รอดก็ต้องซื้อ Bruno ผมพูดในภาพรวมคือมันก็ผิดที่ MiTH ด้วยเพราะฝืนใช้โบ๋มา Con-ft แต่ทำไมต้นปีไม่หาคนที่เล่นตำแหน่งนี้เอาจ่าบีมาก็ไม่มี impactต่อทีม
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 190
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 10:54
ความเห็นส่วนตัวเหมือนเป็ดจะเด็ดขาดมากขึ้นในการสั่งการนะ จากการแข่งเมื่อวาน ส่งเรื่องฟอร์มฮอน ผมว่าฮอน ฟอร์มตก ถึงตกมาก ช่วงก่อนบอกปัญหาส่วนตัว ตอนนี้ก็ยังไม่ดีขึ้น จังหวะไฟท์ ยังสู้ทีมอื่นไม่ค่อยได้ ชอบแย่งกันพูด
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 10:56
Petrakov พิมพ์ว่า:
แค่วันแรกก็เอาแล้ว 55555 สงสัยจะลุ้นมาก ด่าไอโบ๋เยอะๆแต่ไม่มีใครรู้ว่าในทีมตอนนี้ไอโบ๋เสียสละสุดๆในทีมไม่มีคนอยากคุมไฟต์
โบ๋อาสาคุมไฟต์ทั้งแต่ปีก่อน … พี่บอยเอา ThanawatTH มากูนึกว่าจะคุมไฟต์เหอะ จ่าบอกไม่อยากคุม สุดท้ายโบ๋อยากเล่น Support แต่ตัวเองต้องเสียสละมาคมไฟต์ด้วยไม่ถนัดเล่นไม่ดี เป็นแพะ55555555 โคดชอบ  

อาสามาทำแล้วคุมไฟต์แล้วทำไม่ได้ก็ควรบอกบอยนะว่าผมคุมไม่ได้ไม่ใช่มาดันทุรัง​ทำต่อ คือคนอยากเห็นMiTH ประสพความสำเร็จ​ มีทั้งจ่า​ เป็ด​ กรีน​ โบ๋​ ระดับท็อปของลีค​ แต่ในสองฤดูกาล​+PTO ผลงานได้พิสูจว่าไม่สามารถขึ้นไปอยู่ในระดับTop ของลีคได้​ ตัวผู้เล่นระดับนี้แล้วควรทำได้ดีกว่านี้ไหม​ 1ปี​ กับไลน์อัพ+จ่า​ คุณคิดว่าทีมทำผลงานได้ดีแล้วหรอ​ครับ​ ควรทำได้ดีกว่านี้ไหม​  

เขาบอกพี่บอยละครับไม่อยากเล่น โบ๋มันพูดชัดเจน แต่ก็ต้องเสียสล่ะ ที่ถามคือ MiTHไปเอาจ่าบีมาทำไมไม่ให้คุมไฟต์เพราะตำแหน่งนี่คือจุดอ่อนถ้าจ่าไม่แยากคุมทำไมไม่เอาคนอื่น????ตอนต้นปี
0
0
Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 10:58
ผมอยู่ใน ss ไม่ได้นานนะ แต่เท่าที่ดูมาแนวทางของกระทู้ mith ในนี้หลังๆมันคือแฟนคุยกันจริงๆนั่นแหละ บางคนก็อาจจะด่าหนักแต่สุดท้ายหลังๆก็เป็นแนวแสดงความรักที่แท้จริงออกมาว่า แม่มเอ๊ย ดีกว่านี้ทีเถอะว้า ทั้งที่ตอนโบ๋ด่าบอร์ดขยะยังลุกเป็นไฟเลย

ส่วนหวังให้ใครมาอ่านผมว่าไม่เหมาะอยู่แล้วนะ หลายคนเทียบว่าก็เหมือนดูบอล ผมก็คิดในเชิงนั้นว่าคนดูบอลมาจับกลุ่มคุยที่อัฒจรรย์ เราคงไม่หวังให้นักบอลกระโดดข้ามมาฟังหรอก สมัยนี้ใครๆก็ไปเม้นต์ในโพส ig ดาราได้มันเลยเหมือนระยะห่างมันไม่มีจริง

ที่ตรงๆนี้เน้นให้ผู้ติดตามมาคุยกันเองคงเหมาะกว่าแหละครับ เราคุยกันเองเป็นหลักนี่แหละ ถึงหลังๆจะมีผู้เกี่ยวข้องมาอ่านบ่อยก็เถอะ
7
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ╭∩╮(︶︿︶)
เข้าร่วม: 16 Aug 2010
ตอบ: 1586
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 10:59
จากฟอร์มเมื่อวาน มีเกมส์นึงที่ทิ่มไปแถวริมหาด แล้วแพ้ไฟต์
แล้วก็อีกรอบที่ไปชาร์ตบ้าน ที่เกือบแตก 3 แล้วบีมาชนะไฟต์อะครับ

ผมรู้สึกว่า สองช็อตนี้ควรทำได้ดีกว่านี้อะ

ตอนนี้แก๊งค์ 3 ควรจะเป็น เป็ด กรีน บี มากกว่าอะ เมื่อวานเป็ดก็เปิดโหมดก็อดตรงหลุมไปแล้ว AR ดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ ไปเดินรวม 3 หาแต้มดีกว่า ให้โบ๋แยกเล่น คอยหาข่าวยังเป็นประโยชน์กว่า
0
0
-
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 11:02
momijiroo พิมพ์ว่า:

แต่ผมยังไม่เห็นจังหวะคุมไฟต์เลยนะ5เกม ที่ดูมา5เกมสกิลเพลย์ส่วนตัวล้วนๆ เกมท้ายนี่ก็ชัด ไม่ต้องคุมไฟต์อะไรเลย แค่ว่างเป้ารอยิงMSC โชว์ไก่ให้เค้าเปิดน็อคได้เฉย แต่วางเป้ารอยิงให้ได้เปรียบยังทำไมได้เลย

จะพูดถึงการคุมไฟต์ โบ๋มันเสียสละการคุ้มไฟต์แบบไหนหว่า สถิติมันฟ้อง

ผมยกตัวอย่างให้เห็นชัดๆ ฟอร์เมชั่นการเล่นของMITH บี ตำแหน่ง1 กรีน2 โบ๋3 เป็ดแยกออกไป

สถิติการตายของผู้เล่น

บี ตายคนแรก1ครั้ง คนที่สอง3ครั้ง คนที่สาม1ครั้ง
กรีน คนแรก1 คนที่สอง0 คนที่สาม2 คนที่สี่2ครั้ง
โบ๋ คนแรก1 คนที่สอง1 คนที่สาม2 คนที่สี่1

โบ๋ คิล2 แอสซิส1 น็อคศัตรู1 ดาเมจ637 ดาเมจar241 ดาเมจdmr295 ระยะคิล17m โดนดาเมจจากศัตรู1013

จ่าบี คิล4 แอสซิส2 น็อคศัตรู5 ดาเมจ738 ดาเมจar377 ดาเมจdmr52 โดนดาเมจจากศัตรู1113

ผมไม่เอาสถิติกรีนนะ เพราะดีสุดในทีม

เห็นความต่างมั้ยของแก๊ง3

สถิติการตายนี่โคตรชัด โบ๋เล่นเป็นตัวเทรดจาก บี กรีน แต่ทำดาเมจจากarได้แค่241 โดนดาเมจไป1013 เป็นรองแค่จ่า แต่ไปดูจำนวนน็อคศัตรูของจ่าและดาเมจที่ทำกับที่รับลองเทียบกันดู แล้วไปดูสถิติการตายคนที่1-4

จะเห็นความต่างเรื่องความแม่นเลย พูดง่ายคือเพื่อนพึ่งไม่ได้ (ยิงสู้ใครไม่ได้ วางเป้าไม่ดีโดนสวนแตก)แค่เรื่องในวงเล็บ สำหรับเกมfpsคืออาการหนัก

Mithตอนนี้ถ้าหวังคะแนนต้องทำยังไงก็ได้ไม่ให้กรีนตายคนแรก

ขอเสิรมนิดนึง คุณต้องแยกเรื่องความแม่น การวางเป้า กับการเสียสละ
ในเกมfpsนะ ยิ่งพอดูไปถึงวิธีการเล่นในทีมยิ่งชัด คุณไม่ใช่ตัวรับกระสุนคนแรก คุณจะวางเป้ายิงกากๆไม่ได้นะ  

เห็นด้วยเรื่อง Skill การยิง แต่ถ้าบอกว่าเมื่อวานไม่ได้คุมไฟต์แนะนำไปดู ตีกอล์ฟเถอะครับคุณยังดูเกมส์ไม่เป็นหรืออยู่แต่ในแชทไปวัน ๆ ผมแข่งมาก่อนผมรู้ครับ Control fight มันมีอะไรมากกว่านั้นมากกว่าที่คุณคิด และมันยาก!มันไม่ใช่ว่าอยากคุมแล้วจะคุมได่ แล้วทำไมคุณไม่ว่า Thanawat? เล่น5เกมส์ 4เกมส์แรกหายไปเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel