ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: สะมะกิ๊งกุ่งไก่
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 915
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 23:04
[RE: ADA ทำไมจู่ๆเด้งไปขนาดนั้นครับ มีข่าวอะไรรึเปล่า]
lindaman พิมพ์ว่า:
norranun พิมพ์ว่า:
norranun พิมพ์ว่า:
คนโดดจาด BTC มาเข้า ตามโพส Elon msuk

ที่โพสว่าจะหาเหรียญที่ใช้พลังงานต่ำ

ใน List ที่ผมเห็น เหรียญที่ใชัพลังงานในการขุดต่ำจะมี doge ADA XRP

ซึ่งอาจเป็นจุดนี้ทำให้คนเเห่เข้าซื้อ  

ข้อเสีย

doge = เท่าที่ทราบ เหรียญผลิดได้ไม่จำกัดป่ะ เลยไม่รู้พื้นฐานคืออะไร

xrp = ใช้ centralized blockchain ซึ่งส่วนใหญ่คนนิยมระบบ decentralized มากกว่า

แต่สุดท้าย ถ้าเหรียญอะไรมันจะขึ้น มันก็คงไม่ได้อ้างอิงพื้นฐานอะไรมากอยู่ดี วันดีคืนดีมันอาจจะพุ่งขึ้นไปเรื่อยๆ อย่างไม่มีเหตุผล  

ADA โปรเจ็คเตรียมปล่อยช่วงเดือนสิงหานะครับ ถ้าจำไม่ผิด

เเถมผู้นำโปรเจ็ค เป็นถึง Charles Hoskinson 1 ในผู้ก่อตั้ง ETH เลยนะครับ

ส่วนตัวพืันฐาน เเละโปรเจ็คของเหรียญดูสดใส กว่า พวกเหรียญข้างบนเยอะครับ

ความเห็นส่วนตัว

ในพอร์ทผมก็มี ada ตัวเดียวนี่แหละคับ ถือ 100% เลย

ผมไม่รู้หรอก ตอนแรกอ่ะ ว่ามันจะขึ้น

เอาตรงๆ คือติดดอยมาตั้งแต่ปี 2018 แค่นั้นเอง

ส่วนราคา ณ ตอนนี้  

จัดไปครับถือยาว ๆ สิ้นปี 100 เหรียญครับบ ซู๊ดดดดดดดด  

หูยยย
ต้องเท xrp แล้วโดดขึ้นยานไปดวงจันทร์ด้วยแล้วครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: I've come to bargain
เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 2978
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 23:05
[RE: ADA ทำไมจู่ๆเด้งไปขนาดนั้นครับ มีข่าวอะไรรึเปล่า]
พึ่งใส่ไปตอน 55 หน่อยนึง ว่าจะเช้าเพิ่มอีก แต่จะย่อให้ไหม แล้วย่อถึงไหน นี่สิปัญหา
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3742
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 23:24
ada นี่ผมเกือบจะ all in เลยครับ เป้าปีนี้ 5 dollar
project ต่างๆมา q3,q4 ใครอยากเข้าอาจจะรอ sell on fact ช่วงนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย RemedyAK เมื่อ Thu May 13, 2021 23:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 12113
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 00:06
ให้มันขึ้นเถอะ sideway มาสามเดือน
ถือมาตั้งแต่10กว่าบาท ไปซักพันนึงผมจะลาออก
smart contract มาเมื่อไหร่พุ่งเป็นจรวด
แก้ไขล่าสุดโดย John teddy เมื่อ Fri May 14, 2021 00:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel