ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 22545
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 07:52
[RE: คิดว่าลงทุนกับเกมส์ rplanet คุ้มไหมครับ]
เพิ่มเติมให้นิดนึงการ์ดของrplanet ทางdev ยืนยันในdiscord ว่าเขาไม่เนิฟแน่นอน
ส่วนของคอลเลคชั่นอื่น เช่นเกม การ์ดสะสมเฉยๆ มีโอกาสโดนเนิฟ
ถ้าจำไม่ผิดแถมขิงด้วยว่าลงทุนกับทางเราสิ

เพราะงั้นถ้าลงทุนใส่การ์ดrplanet ก็ไม่โดนเนิฟ ความเสี่ยงจะไปลงที่ราคาaether/wax แทน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ฝากเพจเล่นเกมหมาด้วยครับ https://www.facebook.com/playdoggame
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10131
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 08:25
[RE: คิดว่าลงทุนกับเกมส์ rplanet คุ้มไหมครับ]
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
Pemberton พิมพ์ว่า:
ผมไม่ยุ่งเลย rplanet เพราะรับความเสี่ยงไม่ไหว ปัญหาของเกมนี้คือเจ้าของปรับเรทของที่ไป stake ได้ตามใจ ซึ่งไม่มีทางใช้อะไรมาคำนวนได้

ิอย่างตอนนี้เจ้าของประกาศปรับเรทไปแล้ว 2 เกมคือ aw กับ kolobok ด้วยเหตุผลที่ว่า ''มีคนมา stake เยอะเกินไป'' ซึ่งเหตุผลมันตลกนะสำหรับผม แต่เกมนี้จะเหมาะมากๆถ้าเรามี nft จากเกมอยู่แล้วเอาไป stake ดีกว่าปล่อยไว้ว่างๆ แบบนี้ไม่เสียหาย

ส่วน aw มาเริ่มตอนนี้ไม่ง่ายแล้วครับต้องลงทุน ขุดได้น้อยแล้ว คนที่ง่ายคือคนที่เล่นมาก่อน สบายไป หรือถ้าทุนหนาก็ได้ ถ้าลงตอนนี้ผมตีให้ว่าลงซักพันนึงต่อไอดี ได้กลับมาวันละไม่ถึง 100(แต่ถอนทุนคืนได้เพราะลงทุนที่ว่าคือไป stake ไว้ให้ขุดได้)ดังนั้นจะขุดให้ได้วันละ 200-300 ต้องมีทุนหลายพันแล้ว

ส่วนในอนาคตมีโอกาสขาดทุนไหม ต้องศึกษา tokenomic wax กับ tml ส่วนตัวผม ผมว่าไม่ขาดทุน แต่ต้องศึกษาเอง นอกจาก aw แล้วที่กำลังมาแรงตอนนี้ก็ gala เกม เป็นค่ายบล็อคเชนที่มาสายเกมโดยเฉพาะเลย น่าจะทำเงินได้เยอะ สนใจทางนี้ลองศึกษาดูยังไม่เปิดให้บริการด้วย ยังไม่ตกรถ

จริงๆโครงสร้างเกมบล็อคเชนมันง่ายๆเลย ระบบเศรษฐกิจก็ไม่ต่างจากขาย m ro, cabal, ฯลฯ ต่างกันแค่เกมบล็อคเชนจะใช้ currency เกมเป็นคริปโต ไอเทมในเกมเป็น nft แค่นั้น ตราบใดที่มีคนต้องการก็ขายได้ และขายได้ดีกว่าเพราะคริปโตเสกไม่ได้ nft เสกไม่ได้

อธิบายมากกว่านี้เดี๋ยวยาว เอาเป็นว่าถ้าสงสัยจริงๆอ่าน whitepaper ของเกมดีกว่าครับจะเห็นภาพชัดเจน

คิดว่าไปลงทุนกับบอทเกมส์ aw ตอนนี้ยังทันไหมครับ สมมุติบอทซัก 100 จอ  

aw ถ้ามีทุนนะช่วงนี้ยังไงก็ทำไรครับขนาดผมสายฟรีบอท 10 จอจริงๆได้ 7 อีก 3 จอขี้เกียจสแต๊คแดงบ้างส้มบ้างแต่ออกแนวแดงๆ ถ้าไม่แดงนะแบบเต็มๆ ทั้งวัน วันละ 700 ของดร็อปอีกพวกบอทร้อยจอนี่รวยเละเคยฟังคนนึงมันบอกบอท 50 จอวันละ 6000  

น่าสนใจครับ ผมมักน้อย สนใจรายได้วันละ 300 - 500 ต้องบอทกีี่จอครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7499
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 09:15
กำลังหาทุนไป axie ไม่ใหวกับพวกบอทแย่ง cpu เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ กด stake cpu วันละ 10wax เริ่มจะไม่พอละ กดธุรกรรมต่างๆซื้อขายในเกมได้ไม่ถึง 20 ครั้งเลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 09:47
Gussst พิมพ์ว่า:
กำลังหาทุนไป axie ไม่ใหวกับพวกบอทแย่ง cpu เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ กด stake cpu วันละ 10wax เริ่มจะไม่พอละ กดธุรกรรมต่างๆซื้อขายในเกมได้ไม่ถึง 20 ครั้งเลย  

มาเวย์เดียวกันเลย
0
0
ฝากเพจเล่นเกมหมาด้วยครับ https://www.facebook.com/playdoggame
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 09:54
B[Last] พิมพ์ว่า:

ท่านลงทุนซื้อตัวไปเท่าใหร่ ตอนนี้ถ้าจะเริ่มเกมส์อย่างต่ำก็ 10k ถ้ามีตัวเยอะเอามาแบ่งผมเช่ามั่ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 10:05

ท่านลงทุนซื้อตัวไปเท่าใหร่ ตอนนี้ถ้าจะเริ่มเกมส์อย่างต่ำก็ 10k ถ้ามีตัวเยอะเอามาแบ่งผมเช่ามั่ง  

เก็บตังจากAW อยู่เนี่ยแหละ ไม่มีสักบาท กลายเป็นเอาwaxที่ได้ลงทุนเพิ่มอัพของอีกเนี่ย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 10:21

เก็บตังจากAW อยู่เนี่ยแหละ ไม่มีสักบาท กลายเป็นเอาwaxที่ได้ลงทุนเพิ่มอัพของอีกเนี่ย  

กำว่าจะขอพึ่งใบบุญสะหน่อย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel