ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1518
โพสเมื่อ: Wed May 12, 2021 19:55
[RE: ชานโช่ เก่งแค่ไหนหรอครับ]
เอาเฉพาะในลีกนะ 102 นัด 38 ประตู 43 แอสซิส
จากตำแหน่งปีกนะครับ ถ้าเพื่อนไม่ยิงทิ้งแบบงงๆ แอสซิสเพิ่อีกไม่ต่ำกว่า10 ลูกอะ เห็นขี้เลี้ยงแบบนี้ ถ้าเพื่อนอยู่ในตำแหน่งดีกว่าแกจ่ายหมดนะครับ เลี้ยงด้วยมองด้วย ไม่ใช่ก้มหน้าก้มตาเลี้ยง ดึงตัวประกบแล้วจ่าย ไม่ใช่ปีกสายแตะวิ่งด้วย มีสกิลเลี้ยง สกิลชิ่ง เล่นร่วมกับแบ็คดีด้วย เพื่อนเติมก็ให้ ไม่ใช่จะมุดอย่างเดียว ปีกสายทำเกมที่แท้จริงเลย เอามาช่วยทำเกมเอามาช่วยดึงตัวประกบ เพื่อนเล่นง่ายแน่นอน

ปล. หลายคนก็ยังอาจลัย เดอแบคขนาดนั้น บางคนก็ไม่ได้เหมาะที่จะเล่นให้ทุกทีมอะ อยู่อาแจ็คเล่นดีจริงแต่ก็ไม่ใช่เก่งเวอขนาดนั้น ดูตำแหน่งด้วย เจอบรูโน่เจอป็อกบา 2คนนั้นยังไงก็เก่งกว่าแบบขาดด้วย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เเฟนเจ้าชู้
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 28 Mar 2010
ตอบ: 9142
โพสเมื่อ: Wed May 12, 2021 20:38
[RE: ชานโช่ เก่งแค่ไหนหรอครับ]
ผมว่าทักษะสำคัญของชานโซ่ที่ดีที่สุดคือการตัดสินใจเล่นบอลว่าจังหวะไหนควรยิงควรส่ง ซึ่งนักเตะแบบนี้แม้งโครตสำคัญสำหรับทีมจะไปลุ้นเเชมป์เลยนะ ได้มายังไงก็ยกระดับทีมได้เยอะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4152
โพสเมื่อ: Wed May 12, 2021 21:37
ถูกแบนแล้ว
ซื้อkimmichแทนดีปะ เค้าขายมะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5209
โพสเมื่อ: Wed May 12, 2021 22:07
ผมว่าเอาซานโซ่มา ยังไงก็มีประโยนช์มากกว่า หลังจากดูแมนยูเมื่อคืน มาต้าหมดแล้วจริงๆ

เจมส์ ขนาดเกมส์แบบมะวานยังไม่ได้ลงเลย คิดดู

นอกจากซานโซ่ คนกองหน้าอีกคนนึง เพราะหมาก คาวานี่ ไม่น่าจะพอกับการลุ้นแชมป์

เคนล่ะกันนะ
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Wed May 12, 2021 22:17
cecilartist---Man Utd พิมพ์ว่า:
ผมว่าเอาซานโซ่มา ยังไงก็มีประโยนช์มากกว่า หลังจากดูแมนยูเมื่อคืน มาต้าหมดแล้วจริงๆ

เจมส์ ขนาดเกมส์แบบมะวานยังไม่ได้ลงเลย คิดดู

นอกจากซานโซ่ คนกองหน้าอีกคนนึง เพราะหมาก คาวานี่ ไม่น่าจะพอกับการลุ้นแชมป์

เคนล่ะกันนะ  

เจมส์เจ็บครับ

ส่วนถ้าได้ซานโช่ คิดว่าทีมคงไม่มีตังค์ไปเอาเคน

ยกเว้นเกลเซอร์ทุบคลังตัวเองอะนะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Wed May 12, 2021 23:00
อยากได้ซานโช่เพราะไม่ใช่ปีกสายบ้าเลี้ยง บ้ายิง ทำให้ทีมมีมิติในเกมบุกมากขึ้น คู่แข่งจะจับทางยากขึ้น แต่ถ้าแมนยูได้มาจริงๆ ก็อยากให้ awb ฝึกเรื่องการครอสบอลกับการโอเวอร์แลบ ทีมจะได้ประโยชน์ไม่น้อยเลยเวลาเล่นเกมบุก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7680
โพสเมื่อ: Wed May 12, 2021 23:43
ยังไงแมนยูก็ต้องหาปีกที่เป็นมิดฟิลด์

ซึ่งซานโช่มีตัวเลขผลงานการันตี

อย่างน้อยดีกว่าการรอปั้นเด็กแน่นอน ซึ่งแมนซิตี้เชลซีไม่มีใครเค้าทำกัน
ในช่วงที่ทีมขาดผู้เล่นดีๆ เค้าก็รีบซื้อเลย

แมนยูกำลังขาดแคลนนักเตะ ถ้าให้รอปั้นเด็ก มันไม่ใช่...
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5209
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 02:54
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
cecilartist---Man Utd พิมพ์ว่า:

เคนล่ะกันนะ  

เจมส์เจ็บครับ

ส่วนถ้าได้ซานโช่ คิดว่าทีมคงไม่มีตังค์ไปเอาเคน

ยกเว้นเกลเซอร์ทุบคลังตัวเองอะนะ  

ทีมอ่ะเอาเคนได้ ผมเชื่อนะ...

ประเด็นคือ ถ้ามูอยู่ ไม่ปล่อยเคนแน่นอน แต่ตอนนี้โค้ชใหม่ ใครก็ไม่รู้ เหมือนนักเตะไม่มีอนาคตอ่ะ

เก่งแค่แน่ ถ้าไม่มีแชมป์ ใครจะไปจดจำ จริงมั้ย

แล้วถ้าเคนขอขึ้นบช. ย้าย แย่งกัยสนุก

ผมว่าแมนยูควรไปคุยกับเคน ก่อนที่เขาจะขอย้ายอ่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel