ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:03
ถูกแบนแล้ว
Liverpool โดนเนิร์ฟ เกินไปหรือเปล่า
ผมไม่ใช่แฟนหงส์นะ ผมแฟนสิงห์บลูทีมNo1 of London
แต่เท่าที่อ่านมาเห็นหลายๆคน ดิสลิเวอร์พูลออกจากทีมลุ้นแชมป์ ทั้งแชมป์ลีคและบอลยุโรปปีหน้าแล้ว
เหมือนว่าทำทีมจุดสูงสุดมา2-3ปี ปีนี้ทำพลาดปีเดียว (เพราะตัวหลักเจ็บเกินครึ่งทีม) หลายคนมองว่ากลายเป้นทีมไม่เก่งไปเลย ทั่งที่ทีมนี้เพิ่งขึ้นสู่จุดสูงุสดของโลกเมื่อปีที่แล้วเอง ทั้ง UCL EPL สโมสรโลก ชนะทั้ง บาเยิร์น บาซ่า ปารีส สเปอรส์ แถมในลีคก็(เกือบ)ไร้พ่าย ซึ่งถ้านับเวลาจริงๆ เพิ่ง1-2ปีเองนะ

โอเคปีนี้เข้าใจได้แหละว่าที่ผลงานมันตกลงมาขนาดนี้ เพราะ ตัวหลักเจ็บกันหมดเกินครึ่งทีมหรือเปล่า ทั้ง ฟานไดจ์ เฮนเดอร์สัน โกเมส มาติป ติอาโก้ อลิสสัน ฯลฯ รวมถึงเหล่ากองหน้าอย่าง มาเน่ ฟีโน่ ฟอร์มตกอย่างแรง ซึ่งมันก็เข้าใจได้ว่าผลงานจะตกลงอย่างน่าใจหายขนาดนี้ มาลองคิดดู ถ้าทีมผม ซิลวา รูดิเกอร์ คริส เมาท์ กองเต้ โควาซิส เจ็บหมด ทีมผมสภาพคงไม่ต่างกะลิเวอร์พูลตอนนี้อะ รวมถึงทีมอื่นๆด้วย ถ้าตัวหลักๆ เจ็บหมด ทีมสภาพก็คงไมไ่ด้ดีไปกว่าลิเวอรืพูลอะ (สมมุติว่าแมนยู บรูโน่ ป้อกบา แรชฟอรด คาวานี่แมกไกว เจ็บ หรือ บาร์ซ่า มาดริด เมสซี่ เดอยอง เบนเซม่า รามอส คูตัวเจ็บหมดงี้ สภาพก็คงดูไม่จืด)
สถานการณ์ตอนนี้คล้ายๆกับดอร์ทมุนต์ปีสุดท้ายของคลอปอะ จากพาทีมแย่งแชมป์ลีคจากบาเยิร์น+เข้าชิงUCL ตัวหลักเจ็บหมด กลายเป็นเกือบตกชั้น แต่ลิเวอรืพูลตอนนี้ยังไม่ได้แย่ขนาดนั้น

ส่วนตัวความคิดผม ถ้าปีหน้าลิเวอร์พูล กลับมาฟูลทีมหมดทั้งฟานไดจ เฮนเดอร์สัน ฯลฯ ก็น่ากลัวเหมือนเดิมนะ ก็คงเป็นเต็ง2 รองจากแมนซิตี้เหมือนเดิม(กรณีที่ฟานไดจ์กลับมาจาก ACLแล้วเล่นได้ เหมือนเดิม)
ผมยังจำภาพ 1-2ปีที่แล้ว ที่เชลซีเวลาเจอลิเวอร์พูลแล้วโดนกดยับแบบสู้ไม่ได้เลยนะ เจอทีไรก็แพ้ตลอด
มาปีนี้เห็นสภาพอย่างนี้แล้วใจหายจริงๆ วันนึง ทูเคิลพาทีมตกมาอย่างนี้ คงแย่เหมือนกัน
แก้ไขล่าสุดโดย HakimBlueWizard เมื่อ Tue May 11, 2021 19:08, ทั้งหมด 2 ครั้ง
6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: กองแช่ง
เข้าร่วม: 02 Nov 2010
ตอบ: 13070
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:04
[RE: Liverpool โดนเนิร์ฟ เกินไปหรือเปล่า]
ไม่ได้เนิฟครับ

กากก็คือกากครับ 5555
1
0
LiverpoolFC
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:07
ถูกแบนแล้ว
[RE: Liverpool โดนเนิร์ฟ เกินไปหรือเปล่า]
กินข้าวยัง พิมพ์ว่า:

ใจเย็นท่าน เม้นแรกก็พร้อมเปิดวอร์เลยรึ

ผมอยากแสดงความคิดเห็นเฉยๆว่าปีหน้าลิเวอรืพูลน่าจะกลับมาได้เหมือนเดิมนะ
แก้ไขล่าสุดโดย HakimBlueWizard เมื่อ Tue May 11, 2021 19:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2331
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:12
ถูกแบนแล้ว
อยากเห็น VvD กลับมาเจอตัวรุกไว ๆ จี้ใส่จะเป็นไง ถ้าเจ็บอีกคือบอกลาได้เลย
0
0
แข้งเจลีก
Status: We’ll Keep The Blue Flag Flying High
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6757
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:14
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:

ใจเย็นท่าน เม้นแรกก็พร้อมเปิดวอร์เลยรึ

ผมอยากแสดงความคิดเห็นเฉยๆว่าปีหน้าลิเวอรืพูลน่าจะกลับมาได้เหมือนเดิมนะ  
ขอตอบตามความคิดส่วนตัวนะ แนวรุกหงส์ตอนนี้ไม่ได้น่ากลัวแบบปีก่อนๆ แดนกลางก้ยวบลงเยอะ แผงหลังไม่ต้องพูดถึงแบค2ข้างฟอร์มดรอปโดยเฉพาะTAA ถึงVVDจะหายกลับมาก้อาจจะเหมือนเดิมหรือไม่เหมือนเดิมทั้งนี้ต้องลุ้นหนัก แต่ทีมที่ผมคิดว่ามาแน่ๆคือแมนยู ได้เบียดลุ้นแชมป์กันสนุกแน่ปีหน้า
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8194
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:14
ขอบคุณ ที่เข้าใจ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: กองแช่ง
เข้าร่วม: 02 Nov 2010
ตอบ: 13070
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:15

ผมแฟนหงส์ครับ ต้องยอมรับว่ากากจริง ในแง่3ประสานแดนหน้า สำคัญมาก
0
0
LiverpoolFC
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:17
ถูกแบนแล้ว
หลอกแบบดิจิตอล พิมพ์ว่า:
อยากเห็น VvD กลับมาเจอตัวรุกไว ๆ จี้ใส่จะเป็นไง ถ้าเจ็บอีกคือบอกลาได้เลย  

คิดเหมือนผมเลยครับ ต้องลุ้นกันว่า VVD หายเจ็บกลับมา ปีหน้าฟอร์มจะหายวูบเหมือน อาซาร์ ตอเรส กาก้า ปาโต้ งี้หรือเปล่า
ถ้ากลับมาแล้วเล่นไม่ได้เหมือนเดิม ก็บอกลายุคยิ่งใหญ่ได้เลย
แก้ไขล่าสุดโดย HakimBlueWizard เมื่อ Tue May 11, 2021 19:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:19
ถูกแบนแล้ว
Aphroditez พิมพ์ว่า:

ขอตอบตามความคิดส่วนตัวนะ แนวรุกหงส์ตอนนี้ไม่ได้น่ากลัวแบบปีก่อนๆ แดนกลางก้ยวบลงเยอะ แผงหลังไม่ต้องพูดถึงแบค2ข้างฟอร์มดรอปโดยเฉพาะTAA ถึงVVDจะหายกลับมาก้อาจจะเหมือนเดิมหรือไม่เหมือนเดิมทั้งนี้ต้องลุ้นหนัก แต่ทีมที่ผมคิดว่ามาแน่ๆคือแมนยู ได้เบียดลุ้นแชมป์กันสนุกแน่ปีหน้า  

ผมยังไม่กล้าตัดลิเวอพูลออกจากทีมลุ้นแฮะ ยังจำภาพโหดลิเวอพูล1-2ปีที่ผ่านมาได้อยู่ ปีหน้าถ้าตัวฟูลๆ อาจวัดกัน4ทีมเลย เรือ ผี หงส์ สิงห์
แก้ไขล่าสุดโดย HakimBlueWizard เมื่อ Tue May 11, 2021 19:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2331
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:20
ถูกแบนแล้ว
หลอกแบบดิจิตอล พิมพ์ว่า:

คิดเหมือนผมเลยครับ ต้องลุ้นกันว่า VVD หายเจ็บกลับมา ปีหน้าฟอร์มจะหายวูบเหมือน อาซาร์ ตอเรส กาก้า ปาโต้ งี้หรือเปล่า
ถ้ากลับมาแล้วเล่นไม่ได้เหมือนเดิม ก็บอกลายุคยิ่งใหญ่ได้เลย  

ไม่เหมือนเดิมหรอก จะ 30 แล้ว อยู่ที่กลับมาได้กี่ %
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Apr 2020
ตอบ: 509
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:21
Liverpool โดนเนิร์ฟ เกินไปหรือเปล่า
รอกองหลังตัวหลักกลับมา เดี๋ยวเกมรุกก็ดีขึ้นเหมือนเดิมแหละครับ แบค2ข้างจะได้บุกแบบสุดๆเหมือนแต่ก่อน เดี๋ยวเกมรุกก็จะดีเหมือนเดิม ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ*
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย sirnonz เมื่อ Tue May 11, 2021 19:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9421
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:30
กากครับ แดนหน้าสากเข้า สิง แผงหลังก็ดันโคตรสูง โดนสวนยับๆ โดนวิลล่าหรือเวสแฮมเนี่ยแหละยิงเละเทะ VVD ก็ลงแจกโชคด้วยมั้ง
0
0
แข้งเจลีก
Status: We’ll Keep The Blue Flag Flying High
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6757
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:37
Aphroditez พิมพ์ว่า:

ผมยังไม่กล้าตัดลิเวอพูลออกจากทีมลุ้นแฮะ ยังจำภาพโหดลิเวอพูล1-2ปีที่ผ่านมาได้อยู่ ปีหน้าถ้าตัวฟูลๆ อาจวัดกัน4ทีมเลย เรือ ผี หงส์ สิงห์  
ผมว่าหงส์คงไม่ถึงลุ้นแลมป์ แต่ผมว่าจะเป็นตัวแปรของแชมป์เหมือนเชลซีเคยทำ คือตบทีมใหญ่ได้ แต่ก้มีพลาดเยอะกว่าทีมลุ้นแชมป์ คิดว่าคงอยู่ในTop4นี่ละ
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 9988
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:40
ไม่แปลกหรอก
- ประตู อลิซอน ฟอร์มคงเส้นคงวาก็จริงแต่มือ 2 ที่ไว้ใจได้ยังไม่มีเลย

- CB ฟานไดร์ / โกเมซ กลับมายังไม่แน่เลยว่าจะฟอร์มเหมือนเดิม ที่มีอยู่ก็ยังสลับกันเจ็บ เปลี่ยนคู่ไปเรื่อย

- RB/LB ไอหนูจอมห้าวฟอร์มก็ขึ้นๆลงๆ แรมโบ้ก็เริ่มเงียบๆแล้ว ตัวสำรองอย่าง ซิมิคัส ก็ออกทะเล ทางขวาก็ไม่มีสำรอง

- CDM/CM เฮ็นโด้/มิลเนอร์ เตรียมเป็นสำรองเต็มตัวแล้ว ไหนจะไวนาดุมที่ยังไม่รู้จะเอายังไง โจนส์กับเกอิต้าก็หวังพึ่งไม่ได้ ที่พอแบกได้ก็ติอาโก้คนเดียว

- CAM OX / ซากิรี่ มีเหมือนไม่มี

- RW/CF/LW ซาร่าเหมือนจะยิงได้เยอะแต่โอกาสก็ไม่ใช่น้อยๆ มาเน่กลายเป็นคนละคนกับปีที่แล้วเลย โจต้าตัวอนาคตก็ยังไม่สม่ำเสมอ เฟอร์มิโน่/เทพกี้ ขายเหอะ

ไม่แปลกหรอกที่เขาจะเนิฟกัน ขุมกำลังมันอ่อนกว่าทีมอื่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8609
โพสเมื่อ: Tue May 11, 2021 19:48
เอาจริงๆแล้วสถิติโอกาสทำประตูและจำนวนประตู คนที่ฟอร์มตกสุดๆหากวัดตามสถิติก็คือมาเน่ครับ เฟอมิโน่มันบอดมาแต่ไหนแต่ไรอยู่แล้ว แต่สร้างสรรค์เกมได้ดี

ตอนนี้กลางลิเวอร์พูลที่เหลืออยู่ มีสไตล์ใกล้เคียงกันมากเกินไปมันเลยไม่มีตัวฉีดแนวรับคู่แข่งให้แนวรุกมีช่องว่างดีๆเหมือนฤดูกาลก่อนหรือเติมมาช่วยในกรอบเขตโทษได้ดีเหมือนเฮนโด้หรือเกอิต้า(ช่วงฟอร์มดี)ทำ บวกกับเทรนต์ก็ยังจูนเท้าไม่ติด แอสซิสไม่เกิดบ่อยๆ

แต่ปัญหาใหญ่สุดก็คงไม่พ้นอาการบาดเจ็บของแนวรับที่ส่งผลกระทบสู่ระบบและตำแหน่งอื่นๆ

ส่วนฤดูกาลหน้า ทีมลิเวอร์พูลกลับมาฟูลทีมแล้วจะโหดเหมือนเดิมหรือจะยวบต่อไป ก็รอดูแล้วกันครับ แต่หากประมาทระวังจะน้ำตาตกในเอานะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel