ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16037
โพสเมื่อ: Mon May 10, 2021 18:22
[RE: แฟนแมนยูรู้สึกเหมือนแฟนเชลซีมั้ยครับ?]
ไม่ได้หวังมากครับ เพราะอายุเยอะแล้ว + ปีก่อนได้ลงน้อย
หวังแค่ประสบการณ์และลงมากดดันท้ายเกม

ต่างจาก Ibra ที่ตอนนั้นหวังนะ หวังว่าจะมาตัวจริงเลย และก่อนมาคือยิงโหดมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 1300
โพสเมื่อ: Mon May 10, 2021 18:30
แฟนแมนยูรู้สึกเหมือนแฟนเชลซีมั้ยครับ?
เพื่อนในเฟสผมหลายคนยี้คาวานี่มาก
บอกว่าแก่,กาก,หมดสภาพ

แล้วแมร่งก็ไปอวยน่อลว่าลุ้นtop4สบาย เพราะได้วิลเลี่ยนไปเสริม ไปยกระดับทีม

ตอนนี้รู้สึกดีใจ ที่ผมมั่นใจในตัวคาวานี่ตั้งแต่แรก
คือพี่แกเก่งกาจมาตลอดอาชีพค้าแข้ง พอย้ายมาผีมรึงบอกเขากระจอกเฉย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7603
โพสเมื่อ: Mon May 10, 2021 18:30
[RE: แฟนแมนยูรู้สึกเหมือนแฟนเชลซีมั้ยครับ?]
supersub เหมือนบอส
0
0
i mania
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Mon May 10, 2021 19:03
sasuke008 พิมพ์ว่า:
-Quantum- พิมพ์ว่า:
ตอนไปเซ็นวิลเลี่ยนมา คนก็พูดว่า panic buy เหมือนกันครับ

ตอนนี้รู้เรื่องเลยครับ

อันนี้ผมก็งง​ คืออยู่เชลซี​มันเทพจนนัดสุดท้ายที่ลงจริงๆนะ​ แบกไม่ต่างจากอาซาร์เลย​ ย้ายก็ยังอยู่ลอนดอน​ลีกก็ลีกเดิม​ไหงฝีเท้าคนละเรื่องงี้หว่า  

อันนี้เคยมีคนใน ss นี่แหละวิเคราะห์ไว้ว่าทำไมปีกเชลซีเทพๆพอย้ายไปทีมอื่นถึงไม่ค่อยรุ่ง
เหตุเพราะปีกเชลซีมีวิธีการเล่นที่ต่างจากทีมอื่นที่เน้นเปิดบอล ครอสบอล แต่ปีกเชลซีในช่วงที่ผ่านมาจุดเด่นคือลากเลื้อยไปยิงเองมากกว่าการเปิดบอลให้กองหน้ายิง อันเนื่องจากเชลซีมักขาดแคลนกองหน้าคมๆ ปีกเอย กองกลางเอย บางทีก็ไม่จ่าย แต่ยิงเองเลยได้ลุ้นกว่า เช่น อาร์ซาร์ เป็นปีกตัวแบก กระชากไปยิงเองบ่อยๆ วิลเลี่ยนเองก็มีจุดเด่นที่การตัดเข้าในไปยิงไม่ใช่การ assist ทีนี้พอย้ายไปทีมอื่นที่ระบบการเล่นต่างกัน อาร์ซาร์ไปมาดริดตัวเองไม่ได้เป็นปีกตัวแบกอีกแล้ว สตาร์มีเต็มทีม วิธีการเล่นก็เปลี่ยน วิลเลี่ยนไปปืน แผนพี่ต้าก็เห็นๆกันอยู่ขึ้นบอลออกข้าง แล้วเปิดยัดเข้าใน มันเลยไม่เวิร์คไงครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4084
โพสเมื่อ: Mon May 10, 2021 20:26
N'Square พิมพ์ว่า:
ตอนไปเซ็นวิลเลี่ยนมา คนก็พูดว่า panic buy เหมือนกันครับ

อันนี้ผมก็งง​ คืออยู่เชลซี​มันเทพจนนัดสุดท้ายที่ลงจริงๆนะ​ แบกไม่ต่างจากอาซาร์เลย​ ย้ายก็ยังอยู่ลอนดอน​ลีกก็ลีกเดิม​ไหงฝีเท้าคนละเรื่องงี้หว่า  

อันนี้เคยมีคนใน ss นี่แหละวิเคราะห์ไว้ว่าทำไมปีกเชลซีเทพๆพอย้ายไปทีมอื่นถึงไม่ค่อยรุ่ง
เหตุเพราะปีกเชลซีมีวิธีการเล่นที่ต่างจากทีมอื่นที่เน้นเปิดบอล ครอสบอล แต่ปีกเชลซีในช่วงที่ผ่านมาจุดเด่นคือลากเลื้อยไปยิงเองมากกว่าการเปิดบอลให้กองหน้ายิง อันเนื่องจากเชลซีมักขาดแคลนกองหน้าคมๆ ปีกเอย กองกลางเอย บางทีก็ไม่จ่าย แต่ยิงเองเลยได้ลุ้นกว่า เช่น อาร์ซาร์ เป็นปีกตัวแบก กระชากไปยิงเองบ่อยๆ วิลเลี่ยนเองก็มีจุดเด่นที่การตัดเข้าในไปยิงไม่ใช่การ assist ทีนี้พอย้ายไปทีมอื่นที่ระบบการเล่นต่างกัน อาร์ซาร์ไปมาดริดตัวเองไม่ได้เป็นปีกตัวแบกอีกแล้ว สตาร์มีเต็มทีม วิธีการเล่นก็เปลี่ยน วิลเลี่ยนไปปืน แผนพี่ต้าก็เห็นๆกันอยู่ขึ้นบอลออกข้าง แล้วเปิดยัดเข้าใน มันเลยไม่เวิร์คไงครับ  
อาซาร์ก่อนโมราต้ามายังเล่นบทตัวจ่ายอยู่เลย แต่ปีแรกโมราต้าจ่ายไปไงก็เอาไปหกหมด ปีถัดมาแกเลยยิงเองแม่ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 1382
โพสเมื่อ: Mon May 10, 2021 20:36
ถูกแบนแล้ว
[RE]แฟนแมนยูรู้สึกเหมือนแฟนเชลซีมั้ยครับ?

ผมว่าพาสชั่นนักเตะด้วย แกอยู่อาเซนอลยังมาไลค์เชลซีอยู่เลยทุกวันนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34951
โพสเมื่อ: Mon May 10, 2021 21:22
คาวานี่เนี่ยกองหน้าแบบที่ลิเวอร์พูล​ต้องการเลย ตัวเปิดมีแล้วแต่ปัญหาคือตัวจบสกอร์แม่มกากชิบหาย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2020
ตอบ: 2617
โพสเมื่อ: Mon May 10, 2021 21:29
ได้ซิลวามาเอาจริงๆตอนแรกยังคิดว่าจะไหวไหม ด้วยอายุ 36 แถมรูปร่างยังไม่สูงใหญ่อีก พรีเมียลีกทั้งหนักทั้งเร็ว

แต่พอได้เห็นแกเล่นจริงๆ เปลี่ยนความคิดไปเลย ออกบอลง่ายไม่ลน ยืนตัวกลางสบายเพราะทางบอลอย่างคลาส สภาพร่างกายยังดีแม้มีช่วงนึงเจ็บไปก็กลับมาได้เหมือนเดิม ตอนนี้ยังไงก็อยากให้ต่อสัญญา
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel