ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2008
ตอบ: 349
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 09:21
[RE: โก๋อุ้มกับโอกาส สุดท้าย ในการลองไปลุยยุโรป]
ผมว่าถ้าเป็นนักเตะไทยในรุ่นที่ผมโตมา(29-33)

ถ้าได้ไปเจลีก เคลีก ก็ถือว่าสุดยอดแล้วครับ กับเงินเดือนระดับ1ล้านบาท++

ถ้าจะฝันว่านักเตะไทยไปยุโรป ก็อยากให้ทีมชาติไทยส่งออกนักเตะไทยไประดับเจลีก เคลีกให้เยอะๆก่อนครับ อย่างน้อยก็ครึ่งหนึ่งของที่ติดทีมชาติ

ผลงานนักเตะเราในระดับเมเจอร์ทีมชาติ ยังไม่ดีมาก ทีมจากยุโรปคงยากที่จะมองนักเตะฝั่งจากบ้านเราครับ

ถ้าได้ไปก็เสี่ยงที่จะได้เป็นสำรองอีก สู้ไปเป็นตัวเทพๆในเจลีกหลายๆตัว แล้วให้เจลีกเป็นบันไดในการไต่เต้าให้รุ่นต่อๆไปได้ไปยุโรปจะดีกว่าครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel