ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7989
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 02:43
[RE: โคตรสงสารแฟนบอลฝั่งตรงข้ามที่ดีๆเลย]
Rafia พิมพ์ว่า:
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
ตรงไหนที่ว่าข่ม ?

อ้างอิงจาก:
วันนี้แอบเห็นแผลของเชลซีค่อนข้างเยอะเลย

- เมนดี้ ยืนตำแหน่งดีมาก ปฎิกิริยาเร็ว
- กองหลังเซลซีไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด เจอแนวรุกเร็วๆไปก็มีรวนให้เห็น
- กองกลางเก็บบอลกันดี แต่ครองบอลแย่
- กองหน้าเชลซีอัตราย เร็ว คล่อง แต่ไม่คม ใช้โอกาสเปลือง

ถ้าฟอร์มแบบนี้ นัดชิงเล่นให้รัดกุม อย่าพลาดเอง น่าจะปิดงานได้ใน 90 นาที  

นี่คือประโยคแรกที่ผมพิมพ์ ถามหน่อยว่าที่ผมพิมพ์ไป ไม่ให้”เกียรติ”เชลซีตรงไหน
ในส่วนของพาร์ทที่พูดถึงเชลซี(สีแดง) ผมก็ไม่ได้ดูถูกอะไรเลย ยังชมด้วยซ้ำว่ามีดีตรงไหน มีอะไรให้แก้ไข
ในส่วนของพาร์ทที่ผมพูดถึงทีมผมเอง(สำน้ำเงิน) ก็บอกตามเนื้อผ้า
ว่าถ้าเชลซียังฟอร์มแบบนี้ เจอกันนัดชิง แค่เล่นกันให้รัดกุม อย่าพลาดแบบวันนี้ เกมน่าจะจบใน 90 นาที

ไปทะเลาะไรกันมาผมไม่รู้นะ

แต่จากที่อ่านใน quote แล้วผมรู้สึกว่า "ถ้าไม่พลาดเองยังไงก็ชนะ" ประมาณนี้อะครับ

มันฟังดูข่มมั้ยอะในมุมท่านก็อาจจะไม่ แค่มั่นใจ

แต่มุมของผม ผมรู้สึกว่าทีมผมไม่ง่ายขนาดที่ว่าแค่ทีมคุณไม่พลาดก็พอ ประมาณนี้ครับ

คือมันเป็นประโยคเดียวกันก็จริงครับ แต่พูดถึงแฟน 2 กลุ่ม
ข้อความชุดแรกคือพูดถึงแฟนเชลซี ว่าทีมคุณมีแผลตรงนี้นะ
ส่วนข้อความล่างสุดผมพูดถึงแฟนซิตี้ ว่าถ้านัดชิง เราไม่พลาดกันเอง น่าจะชนะได้
อารมณ์แบบปลุกความมั่นใจแหละครับ เพราะแพ้เชลซีมา 2 นัดติดแล้ว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แขวนสตั๊ด
Status: Welcome Timo
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 9333
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 02:43
[RE: โคตรสงสารแฟนบอลฝั่งตรงข้ามที่ดีๆเลย]
ลืมบอก มันมีไอเทม คนไหนชอบแซ่บ ชอบแซะปิดกั้นไป

แต่ส่วนตัวผมซาดิส ผมชอบอ่านเวลาทีมอื่นมาแซ่บใส่

ส่วนตัวชอบใช้ไอเทมนี้ เวลาบอลแพ้ วิชาหายตัว

บอลจบปุ๊บ หายตัวไม่เจอปั๊บ (แกล้งนอน)

แก้ไขล่าสุดโดย TorMisch เมื่อ Sun May 09, 2021 02:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 02:45
ถูกแบนแล้ว
TorMisch พิมพ์ว่า:
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
ก็เห็นแซ่บกันทุกทีมอ่ะ แฟนสิงห์เอาจริงๆก็แซ่บอยู่ ใช่ย่อยที่ไหนกันหล่ะ

เพียงแต่ช่วงนี้ทีมกำลังขึ้น ไม่มีเหตุผลอะไรต้องลงมาเล่นกับโคลน

ส่วนตัวไม่ใช่สไตล์นี้เลยอยู่ได้ เล่นบอร์ดสบาย อยากซัดกันหรอ

ซัดกันให้เรียบร้อย รอช้อนศพให้อยู่วงนอก

จริง 555 ทีมผมก็แอบแซ่บเยอะ

นี่แอบคิดเลย ถ้านัดชิงแพ้แมนซิมา แฟน แมนซิ สเปอรส์ มาดริด แอตมาดริด มารุมถล่ม แน่ๆ  

แฟนไก่เห็นคนนึงที่ตามแซะทีมนายอยู่ แต่ผมไม่รู้จัก ถ้าแฟนไก่ปกติในบอร์ดผมจะคุยเล่นกันใน PM บ่อย

เคยถามไปแล้วว่าเพราะอะไร แต่เขาไม่ตอบ แต่จากที่อ่านมา น่าจะแค้นอะไรซักอย่างเนี่ยแหล่ะ

เขาก็สรรหามาจี้ทีมผมเหมือนกันนะ5555 ถ้าเอารูปเชลซีมาใส่ก็เชื่อว่าเชียร์เชลซีอะ
บ่นหน้าสากบ้าง โกลใช้เท้าไม่ดีบ้าง ถ้าไม่บอกว่าเชียร์ไก่ ก็เป็นแฟนเชลซีในมู้ไลฟ์คนนึงเนี่ยแหละ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16064
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 02:45
มีกันเกือบทุกทีม ตามจำนวน ตามสัดส่วนประชากร
ช่วงไหนฟอร์มมาก็เสียงดังหน่อยเหมือนลำโพงตัวใหญ่
0
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 02:47
derpp พิมพ์ว่า:
ก็เห็นแซ่บกันทุกทีมอ่ะ แฟนสิงห์เอาจริงๆก็แซ่บอยู่ ใช่ย่อยที่ไหนกันหล่ะ

เพียงแต่ช่วงนี้ทีมกำลังขึ้น ไม่มีเหตุผลอะไรต้องลงมาเล่นกับโคลน

ส่วนตัวไม่ใช่สไตล์นี้เลยอยู่ได้ เล่นบอร์ดสบาย อยากซัดกันหรอ

ซัดกันให้เรียบร้อย รอช้อนศพให้อยู่วงนอก

นี่แอบคิดเลย ถ้านัดชิงแพ้แมนซิมา แฟน แมนซิ สเปอรส์ มาดริด แอตมาดริด มารุมถล่ม แน่ๆ  

แฟนไก่เห็นคนนึงที่ตามแซะทีมนายอยู่ แต่ผมไม่รู้จัก ถ้าแฟนไก่ปกติในบอร์ดผมจะคุยเล่นกันใน PM บ่อย

เคยถามไปแล้วว่าเพราะอะไร แต่เขาไม่ตอบ แต่จากที่อ่านมา น่าจะแค้นอะไรซักอย่างเนี่ยแหล่ะ

เขาก็สรรหามาจี้ทีมผมเหมือนกันนะ5555 ถ้าเอารูปเชลซีมาใส่ก็เชื่อว่าเชียร์เชลซีอะ
บ่นหน้าสากบ้าง โกลใช้เท้าไม่ดีบ้าง ถ้าไม่บอกว่าเชียร์ไก่ ก็เป็นแฟนเชลซีในมู้ไลฟ์คนนึงเนี่ยแหละ  

สรุปเขาเป็นอะไร ต้นเรื่องของความบาดหมางคืออะไร

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 906
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 02:47
เอาเลยครับกีฬามีแพ้ชนะ ผมพยายามไม่เก็บไปคิดมากอะไรก็ตามที่มาจากความคิดเห็นของคนอื่นที่ผมไม่ชอบ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6410
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 02:51
Spoil
derpp พิมพ์ว่า:

สรุปเขาเป็นอะไร ต้นเรื่องของความบาดหมางคืออะไร

สมัยเลสเตอได้แชมป์ป่าว สเปอร์นักเลงโดนถล่มยับๆ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8756
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 02:52
Rafia พิมพ์ว่า:
ตรงไหนที่ว่าข่ม ?

อ้างอิงจาก:
วันนี้แอบเห็นแผลของเชลซีค่อนข้างเยอะเลย

- เมนดี้ ยืนตำแหน่งดีมาก ปฎิกิริยาเร็ว
- กองหลังเซลซีไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด เจอแนวรุกเร็วๆไปก็มีรวนให้เห็น
- กองกลางเก็บบอลกันดี แต่ครองบอลแย่
- กองหน้าเชลซีอัตราย เร็ว คล่อง แต่ไม่คม ใช้โอกาสเปลือง

ถ้าฟอร์มแบบนี้ นัดชิงเล่นให้รัดกุม อย่าพลาดเอง น่าจะปิดงานได้ใน 90 นาที  

นี่คือประโยคแรกที่ผมพิมพ์ ถามหน่อยว่าที่ผมพิมพ์ไป ไม่ให้”เกียรติ”เชลซีตรงไหน
ในส่วนของพาร์ทที่พูดถึงเชลซี(สีแดง) ผมก็ไม่ได้ดูถูกอะไรเลย ยังชมด้วยซ้ำว่ามีดีตรงไหน มีอะไรให้แก้ไข
ในส่วนของพาร์ทที่ผมพูดถึงทีมผมเอง(สำน้ำเงิน) ก็บอกตามเนื้อผ้า
ว่าถ้าเชลซียังฟอร์มแบบนี้ เจอกันนัดชิง แค่เล่นกันให้รัดกุม อย่าพลาดแบบวันนี้ เกมน่าจะจบใน 90 นาที

ไปทะเลาะไรกันมาผมไม่รู้นะ

แต่จากที่อ่านใน quote แล้วผมรู้สึกว่า "ถ้าไม่พลาดเองยังไงก็ชนะ" ประมาณนี้อะครับ

มันฟังดูข่มมั้ยอะในมุมท่านก็อาจจะไม่ แค่มั่นใจ

แต่มุมของผม ผมรู้สึกว่าทีมผมไม่ง่ายขนาดที่ว่าแค่ทีมคุณไม่พลาดก็พอ ประมาณนี้ครับ

คือมันเป็นประโยคเดียวกันก็จริงครับ แต่พูดถึงแฟน 2 กลุ่ม
ข้อความชุดแรกคือพูดถึงแฟนเชลซี ว่าทีมคุณมีแผลตรงนี้นะ
ส่วนข้อความล่างสุดผมพูดถึงแฟนซิตี้ ว่าถ้านัดชิง เราไม่พลาดกันเอง น่าจะชนะได้
อารมณ์แบบปลุกความมั่นใจแหละครับ เพราะแพ้เชลซีมา 2 นัดติดแล้ว

เข้าใจครับ 555 อย่าคิดมากเลย

0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8756
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 02:54
ลืมบอก มันมีไอเทม คนไหนชอบแซ่บ ชอบแซะปิดกั้นไป

แต่ส่วนตัวผมซาดิส ผมชอบอ่านเวลาทีมอื่นมาแซ่บใส่

ส่วนตัวชอบใช้ไอเทมนี้ เวลาบอลแพ้ วิชาหายตัว

บอลจบปุ๊บ หายตัวไม่เจอปั๊บ (แกล้งนอน)

บอลอะไรไม่ได้ดูเมื่อคืนรีบนอน

5555+
0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 03:04
ถูกแบนแล้ว

Spurs Kidz คนเดียวเลยครับ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4634
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 03:09
ไม่รู้จักออสก้าโว้ยยยยหละสิ 55555
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2010
ตอบ: 5213
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 03:18
เชลซีเราช่วงนี้ก็ไม่ธรรมดาเหอะ จัดจ้านใช้ได้เลย

แต่ก็เข้าใจ ฟอร์มกำลังดี

ของแบบนี้มองว่าทีใครทีมัน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 03:18
โคตรสงสารแฟนบอลฝั่งตรงข้ามที่ดีๆเลย
เดี๋ยวนัดชิง เชลซีจัดแมนซิไปเบาะๆสัก 8-0ละกัน

ยิงไปพอขำๆพอ เห็นแผลหลายจุด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ChelSEA!!!!
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
ถูกแบนแล้ว
แฟนเชลชีก็มีครับ แต่นายแฟนเชลชีไง เขาด่ามาดริดนายกะไม่สนใจหรอก

มู้ก่อนเกมส์แฟนเชลชีกีงวล บอกกลัว ละพอจบเกมส์ บอก ชนะมาดริดทีมกระจอกยังมีเลย

บอกละว่าอย่าไปกลัว นายเห็นบ้างอะเปล่า แฟนมาดริดหลักเลยกะไม่มีเกรียนนะน้อย มีวอก บ้าบอคนเดียว

นอกนั้นกะบ่นทีมตัวเองกะด่าอาซา มีแค่นี้
2
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 03:27
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
แฟนเชลชีก็มีครับ แต่นายแฟนเชลชีไง เขาด่ามาดริดนายกะไม่สนใจหรอก

มู้ก่อนเกมส์แฟนเชลชีกีงวล บอกกลัว ละพอจบเกมส์ บอก ชนะมาดริดทีมกระจอกยังมีเลย

บอกละว่าอย่าไปกลัว นายเห็นบ้างอะเปล่า แฟนมาดริดหลักเลยกะไม่มีเกรียนนะน้อย มีวอก บ้าบอคนเดียว

นอกนั้นกะบ่นทีมตัวเองกะด่าอาซา มีแค่นี้

อันนี้เห็นด้วย ตอนด่าสเปอร์สไม่เห็นมีใครออกมาปรามซักคน ก็ใส่กันนัวยับๆ

ขนาดว่าส่วนใหญ่เป็นเรื่องสเปอร์สเล่นถ่อย ขนาดผ่านมา 5 ปีแล้ว ทุกวันนี้ยังโดนอยู่

ผมว่าการที่จะใส่กัน มันไม่ใช่อยู่ดีๆแฟนทีมเชลซีอยู่เฉยๆแล้วโดนใส่หรอก (ขอยกตัวอย่างทีมนี้ ไหนๆก็เป็นประเด็น)

มันก็ต้องมีที่มาที่ไป ไม่นับรวมยูสแคแรคเตอร์ที่อยู่ดีๆก็เปิดประเด็นมวยได้เลยไม่ต้องรอ

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel