ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: มาร่วมนอนเวนนน S-I-E-S-T-A
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Aug 2009
ตอบ: 4641
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 03:07
[RE: เชลซี จัดตัวใส่เต็ม วันนี้ คิดว่าคุ้มไหม]
derpp พิมพ์ว่า:
Carlitos-Lorenzo พิมพ์ว่า:
ทีมเขาสำรองเยอะเลยนะ มองยังไงส่งตัวจริงเยอะ
แต่เรืออ่ะดิ เมิงจะสำรองทำอะไรเยอะขนาดนั้น นัดที่ต้องปิดจ๊อบก็ดันเลื่อน ทั้งที่กลางสัปดาห์ก็ไม่มีเตะแล้ว  

คิดในแง่ดีว่าขีดฆ่าชื่อใครออกได้บ้างในนัดชิง คือตัวจริงมันไม่หนีจากนัดปารีสแหละ แต่เผื่อตัวเปลี่ยนตัวแก้เกม
แต่เอาจริงๆไม่รู้คิดเข้าข้างเป๊ปไปป่าว ถ้ากุนยิงเข้า2-0ครึ่งหลังชิวกว่าเดิม หรือได้จุดโทษ2-1ปิดเกม
คือประมาณว่าสิ่งที่คิดมาดีแล้ว แต่ไปเสียเพราะสิ่งที่คุมไม่ได้  
ใช่ครับ ปัจจัยที่คุมไม่ได้จริงๆในเรื่องที่กุนมันอินดี้ ปิดเกมไม่ได้ก็เจอแบบนี้ก็สมควรครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 03:20
เชลซี จัดตัวใส่เต็ม วันนี้ คิดว่าคุ้มไหม
เห็น แมนซิเค้าบอกส่งสำรองลงเฉยๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ChelSEA!!!!
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19224
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 03:23
[RE: เชลซี จัดตัวใส่เต็ม วันนี้ คิดว่าคุ้มไหม]
chavas พิมพ์ว่า:
แชงคูส พิมพ์ว่า:
ผมว่าก็พักเยอะอยู่นะ ถ้านับว่านัดเจอมาดริดเป็นตัวจริง

พัก ซิลวา ชิลเวล จอ เม้าท์ ฮาแวต  

พัก 5 ตัวเยอะแล้วอ่อ
แมนซิ พัก 9 ตัว แง่มๆ
คือตัวหลักๆ อย่าง แวเนอร์ ผมว่าสำคัญ  

ซิตี้จะจัดตัวจริงกี่ตัวก็เรื่องของเค้าดิ ไม่ได้มีใครเถียงว่าซิตี้ใส่สำรองเยอะหรือน้อยกว่าเลย

แต่ที่นายบอกเชลซีใส่เต็มอะ มันมั่วตรงนี้
เต็มก็บ้าละ สำรองครึ่งทีม แล้วซิตี้ดันใส่สำรองมามากกว่า เลยกลายเป็นเชลซีใส่เต็ม ??

แก้ไขล่าสุดโดย ติ่งโล้น เมื่อ Sun May 09, 2021 03:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2020
ตอบ: 5082
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 04:31
lamsakang พิมพ์ว่า:
เสียวตรงคริสร่างทองเจ็บนี่แหละครับ  
วันนี้น่าจะร่างเดิม พลาดไปสองช็อตกับ1ประตู
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4152
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 04:36
ถูกแบนแล้ว
[RE]เชลซี จัดตัวใส่เต็ม วันนี้ คิดว่าคุ้มไหม
จัดตัวโคตรงง เซนเตอร์4ตัว5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26523
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 05:02
เชลซี จัดตัวใส่เต็ม วันนี้ คิดว่าคุ้มไหม
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:
ผมว่าก็พักเยอะอยู่นะ ถ้านับว่านัดเจอมาดริดเป็นตัวจริง

พัก ซิลวา ชิลเวล จอ เม้าท์ ฮาแวต  

คือตัวหลักๆ อย่าง แวเนอร์ ผมว่าสำคัญ  

ซิตี้จะจัดตัวจริงกี่ตัวก็เรื่องของเค้าดิ ไม่ได้มีใครเถียงว่าซิตี้ใส่สำรองเยอะหรือน้อยกว่าเลย

แต่ที่นายบอกเชลซีใส่เต็มอะ มันมั่วตรงนี้
เต็มก็บ้าละ สำรองครึ่งทีม แล้วซิตี้ดันใส่สำรองมามากกว่า เลยกลายเป็นเชลซีใส่เต็ม ??

นั่นดิประเด็นมันไม่ได้วัดกันว่าใครส่งสำรองลงเยอะกว่า
แฟนเชลซีแค่มาบอกว่านัดนี้ส่งสำรองลงไม่ได้จัดเต็มแบบที่จขม.บอก
เขาแย้งกันตรงนี้ไม่ได้มานับข่มกันว่าใครสำรองเยอะกว่า
โครตงงจะส่งสำรอง4คน8คน3คนมันก็คือพัก
มีการบอกพัก5คนเยอะแล้วอ่อละยกมาว่าแมนซิพักเยอะกว่าคืออีหยังหนิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย MSL-DC5. เมื่อ Sun May 09, 2021 05:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2009
ตอบ: 2257
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 05:52
ถูกแบนแล้ว
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:

นั่นดิประเด็นมันไม่ได้วัดกันว่าใครส่งสำรองลงเยอะกว่า
แฟนเชลซีแค่มาบอกว่านัดนี้ส่งสำรองลงไม่ได้จัดเต็มแบบที่จขม.บอก
เขาแย้งกันตรงนี้ไม่ได้มานับข่มกันว่าใครสำรองเยอะกว่า
โครตงงจะส่งสำรอง4คน8คน3คนมันก็คือพัก
มีการบอกพัก5คนเยอะแล้วอ่อละยกมาว่าแมนซิพักเยอะกว่าคืออีหยังหนิ  

ผมโควทคนนั้นเพิื่อบอกว่า 5 ตัวมันไม่ได้เยอะเฉยๆครับ
และผมไม่ได้เถียงว่าใส่เต็ม คือเข้าใจตั้งแต่เม้นแรกๆแล้วครับ
คือผมไม่ใช่แฟนเชลซีไง เลยคิดว่าที่ส่งมาคือตัวจริงเพราะเห็น แวร์เนอ ซิเย็ค กองเต้ พูลิซิค ไรงี้ รู้แต่ว่าตัวสำรองคุมหลังกันทั้งนั้น ไรงี้
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2573
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 06:05
ผมยอมใจเป็ปนะ ปีนี้แกเปลี่ยนไปเยอะ ทั้งแนวคิดและสไตร์การเล่น ไม่บ้าต่อบอลครองบอล มีผ่อนเล่นรับรอสวนบ่อยด้วย

นัดนี้เหมือนรู้ว่า ใส่กันเต็มแน่ เพราะนักเตะ มันอดใจรอนัดชิงไม่ไหว

ดรอปตัวหลัก บานเลย
เขาไม่ได้ประมาทหรือดูถูกเชลซี เขามั่นใจว่า ทีมชุดที่ส่งบงสู้ได้ และถ้าเกิดแพ้หรือเสมอ มันก็ไม่ได้เสียหายอะไรมาก จะไปเสี่ยงในแมตที่จริงจังมาก ทำไม เพราะยังมีอีก3นัดที่ไม่ได้เข้มข้นขนาดนี้ไร้รออยู่
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2013
ตอบ: 5399
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 06:39
กิลมอร์ลงมานี้ผมละเสียวหวาบเลย ทั้งแรงปะทะทั้งประสบการณ์ยังไม่ถึง ที่จะลงคุมแดนกลางเจอเรือยังดีที่ร่างเทพก็องเต้ลงประคอง กลางก็องเต้ลงคู่จอร์จะบันเทิงศิลปกว่านี้เยอะ หน้าต้อง แวร์เนอร์ ไค เมาส์ มันส์แน่ หลังซิลวาลงคุม จะแน่นกว่านี้ ผมว่านัดนี้ทั้งสองทีมจัดตัวลงยั้งเชิงกันทั้งสองทีม เจอกันนัดชิง รูปเกมจะเปลี่ยนแน่นอน คงต้องรอชมว่าจอมแทคติก ทูเคิลกับเป๊บ ใครจะแก้เกมได้ดีกว่ากัน ซูม่าฟอร์มโหดแบบนี้ รูดี้ยังหมองเลย คริสเจ็บเฉยๆเลย ไม่แน่พูอาจโดนโอดอยปาดหน้าเอา
0
0
ฟุลบอลใช่กีฬาหรือไม่
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19923
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 06:43
[RE]เชลซี จัดตัวใส่เต็ม วันนี้ คิดว่าคุ้มไหม
เชลซี สำรองเยอะ แต่ก็ลง 11 คน

แต่ซิตี้ทั้งสำรอง ทั้งเล่น 9 คนเลยนะครับ(ริ่งกับซุส ถือว่าไม่นับ55)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2009
ตอบ: 2257
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 07:12
ถูกแบนแล้ว
Sadio พิมพ์ว่า:
ผมยอมใจเป็ปนะ ปีนี้แกเปลี่ยนไปเยอะ ทั้งแนวคิดและสไตร์การเล่น ไม่บ้าต่อบอลครองบอล มีผ่อนเล่นรับรอสวนบ่อยด้วย

นัดนี้เหมือนรู้ว่า ใส่กันเต็มแน่ เพราะนักเตะ มันอดใจรอนัดชิงไม่ไหว

ดรอปตัวหลัก บานเลย
เขาไม่ได้ประมาทหรือดูถูกเชลซี เขามั่นใจว่า ทีมชุดที่ส่งบงสู้ได้ และถ้าเกิดแพ้หรือเสมอ มันก็ไม่ได้เสียหายอะไรมาก จะไปเสี่ยงในแมตที่จริงจังมาก ทำไม เพราะยังมีอีก3นัดที่ไม่ได้เข้มข้นขนาดนี้ไร้รออยู่  

มีคนเข้าใจแทคติกเป๊ปสักที 55
คือส่งพวกนี้ลงแล้วเจ็บ มันยังปลอดภัยกวาส่งตัวจริงลงหมด
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1269
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 08:51
ทีมยังไม่เต็มนะครับ จัดตัวแบบนี้ผมว่าโอเคแล้ว ตัวก็ต้องเก็บ 3แต้มก็ต้องเอามันสำคัญหมดเลย พลาดไม่ได้สักอย่างอาจหลุด top4ได้เลยถ้าเก็บแต้มไม่ได้ ชนะนี่คือกำไรมากๆ
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5261
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 09:36
ไม่รู้สิ เชลซีขอแค่ชนะเอา3แต้มพอ ใครจะส่งใครลงสำรองครึ่งทีมอะไร เชลซีไม่สนหรอก
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 12:34
โอเคใส่เต็มก็เต็มยอมละ คุ้มไหมก็คุ้มแหละถ้าพลาดนัดชิง UCL คือก็ยังการันตีการไป UCL ฤดูกาลหน้า

ส่วนจะกลัวเป๊ปหลอกดูไรไหมก็คงไม่แล้วล่ะเพราะจัดตัวจริงชุดใหญ่ไฟกระพริบไปแล้วตามที่ จขม บอก คงไม่มีอะไรต้องเสียแล้วเนอะ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 22062
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 22:16
Celberos พิมพ์ว่า:
นับยังไงฟูล ตัวจริงมีแค่เมนดี้ คริส แวร์เนอร์ อัสปิ

รูดิเกอร์เพิ่งหายเจ็บกลับมาเล่นเป็นเกมที่สอง

พูนี่ผมยังนับเป็นสำรองเลย

กองเต้ลงครึ่งเกม จอร์ครึ่งเกม  

แหม่ ครึ่งเกมมาก
กองเต้ออกนาที 68'
จอจิญโญ่ เข้าไป 68'

ต่างจากแมนซิ

กุนโดกันลง 71
โฟเด้น ลง 70
ชินเชนโก้ลง 80

ส่วนตัวจริงแมนซิมีแค่ เอเดอสัน กับ โรดดิ เนี่ย  

ผมไม่ได้พูดถึงแมนซิเลยนะ แล้วการที่กองเต้ออกนาที 68 กับจอร์ลง 68 ทำให้เชลซีฟูลยังไงครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel