ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Silence makes us understand ourselves.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10399
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:32
[RE: เวลาคุยกับคน แต่ละท่านมองไปที่ส่วนไหนของคู่สนทนาครับ]
เวลาคุยมองหลายจุดครับ หน้า คอ ทรงผม เสื้อ ริมฝีปาก หู วนๆไป แต่หลักๆคือตาครับ

แต่ถ้าไม่ได้คุย แต่เป็นการเดินถือถุงช๊อปปิ้งตามหลัง จะมองสัดส่วนทั้งตัว พรางนึกในใจแฟนเรานี่แน่นจริงๆ สเปคสาวตัวเล็ก แต่ได้แฟนตัวถ้าเทียบมาตราฐานก็นับว่าเกือบสูง ชอบความแน่นกับซอกคอจริงๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 974
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:34
[RE: เวลาคุยกับคน แต่ละท่านมองไปที่ส่วนไหนของคู่สนทนาครับ]
เวลาดีลงาน ดีลธุรกิจ ถ้าคนมาดีลด้วย ไม่มองหน้าไม่สบตา ผมคิดไม่ดีไว้ก่อนเลยครับ 555 อันนี้จริงๆนะ พ่อสอนมาแต่เด็ก
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5458
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:34
ผมเป็นแบบท่านเลย ตาอยู่ไม่สุข ไม่ค่อยกล้ามอง แต่ผมเวลาคุยกับผู้หญิงตามันชอบมองไปที่อก

บางทีคุยกับผู้หญิง ตามันไปมองอกแล้วเค้าเอามือปิด ความรู้สึกมันเฟลมากอ่ะ ไม่ได้บ้ากามตามันมองไปเอง

ผมต้องพยายามมองหน้านิดๆหน่อยแล้วกวาดสายตาไปทางอื่นตลอด แก้ยังไงก็ไม่หายอาการนี้ของผม
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2015
ตอบ: 9427
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:35
ก็คงตาล่ะครับ ไม่ก็แถวๆจมูก

แต่ผมเป็นตั้งแต่เด็กๆแล้ว เวลาคุยไม่ชอบมองหน้า

ไม่รู้เป็นอะไร
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2020
ตอบ: 7199
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:36
[N]ight_[L]ife พิมพ์ว่า:
ผมเป็นแบบท่านเลย ตาอยู่ไม่สุข ไม่ค่อยกล้ามอง แต่ผมเวลาคุยกับผู้หญิงตามันชอบมองไปที่อก

บางทีคุยกับผู้หญิง ตามันไปมองอกแล้วเค้าเอามือปิด ความรู้สึกมันเฟลมากอ่ะ ไม่ได้บ้ากามตามันมองไปเอง

ผมต้องพยายามมองหน้านิดๆหน่อยแล้วกวาดสายตาไปทางอื่นตลอด แก้ยังไงก็ไม่หายอาการนี้ของผม  

เนอะท่าน มันเสียบุคลิกเลยจริงๆ เมื่อก่อนผมก็ไม่เป็นนะ ปล่อยไปตามธรรมชาติ พอมาคิดเรื่องจะเอาตาไว้ไหนดีวะ ตั้งแต่วันนั้นมา ตาแม่มอยู่ไม่สุขอีกเลย
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5458
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:47
DoriTozz พิมพ์ว่า:
[N]ight_[L]ife พิมพ์ว่า:

เนอะท่าน มันเสียบุคลิกเลยจริงๆ เมื่อก่อนผมก็ไม่เป็นนะ ปล่อยไปตามธรรมชาติ พอมาคิดเรื่องจะเอาตาไว้ไหนดีวะ ตั้งแต่วันนั้นมา ตาแม่มอยู่ไม่สุขอีกเลย  

พยายามแก้รอบครั้งแล้วครับ ผมแก้ไม่ได้สักที

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 1144
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 13:06
ถูกแบนแล้ว
SteveVai พิมพ์ว่า:
หน้าครับ  

หน้าผาก?
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 827
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 13:08
มองตามองจมูกแต่ไม่ถึงกับจ้อง เคยอ่านเจอว่าไม่ควรมองหน้าผากครับ จะทำให้คู่สนทนาอึดอัดเหมือนถูกคุกคาม
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5255
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 13:28
เวลาคุยกับคน แต่ละท่านมองไปที่ส่วนไหนของคู่สนทนาครับ
มองปาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4845
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 14:48
[RE]เวลาคุยกับคน แต่ละท่านมองไปที่ส่วนไหนของคู่สนทนาครับ
ถ้าผญ. จะพยายามสบตาตลอดครับ

ไม่งั้นตาจะมองตํ่าลงมาโดยไม่รูิตัว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44017
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 14:54
Soccersuck
ผมก็เป็นครับ แก้ไม่หายสักทีเสียบุคลิกมากเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: บอลนอกอยู่ในหัวใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 704
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 15:26
ถ้าเขินไม่มั่นใจ ก็ทำเหมือนเราคิดตามครับ มองบนบ้าง มองล่างบ้าง
และมองสบตาคนพูดบางเพื่อให้รู้ว่าเราฟังอยู่ ประมาณว่ารักษามารยาท
ตอบโต้บาง อือ อ่า โอ้ย จิงดิ พูดเป็นเล่นน่า อุบะ

ถ้าคุยกับผู้ใหญ่ สบตาบาง พยักหน้าบาง เน้นมองต่ำ เน้นครับ ครับ ครับ

ถ้าคุยกับสาวให้เน้นสบตาสลับมองนม ครับจะได้ไม่ มีคำเชื่อมประโยค เขิน อ่อ เหรอ 555

ถ้าคุยกำตำรวจ ว่าไงวัยรุ่น ไม่ๆๆๆ นี้ห้องผม ห้องอื่นเยอะแยะ นี้ผมทำอุปกรณ์
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15230
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 16:56
เธอมันแน่มาตลอด

0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2021
ตอบ: 674
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 18:24
มันก็แล้วแต่จังหวะอะครับ หลักๆแล้วก็มองตาเวลาที่ผมเริ่มพูดหรือเริ่มฟัง แล้วก็สลับไปมองอย่างอื่นข้างๆบ้าง

อย่างเวลาผมจะพูดเปิดประโยคก็มองไปที่ตาเค้าก่อน พออธิบายไปแปบนึงก็มองข้างๆบ้าง เหมือนผมกำลังใช้ความคิด แล้วก็สลับไปมองตาเค้าวนๆไป

ละก็ เวลาเค้าอธิบายให้ผมฟัง ก็จะทำลักษณะคล้ายๆตอนพูดเองเหมือนกัน คือสบตาช่วงแรกๆที่เค้าอธิบาย แล้วก็สลับมองไปทางอื่น ลักษณะเหมือนผมกำลังฟังแล้วก็คิดตามเค้าไปด้วย + พยักหน้าตาม เป็นการสื่อว่าผมฟังเค้าอยู่นะ

ผมก็เป็นเหมือนท่านบ้างนะ ถ้าเจอผญ.แบบสวยๆน่ารักๆสะท้านใจจริงๆ กับคนที่มองแล้วรู้สึกถึงพาวเวอร์มากๆก็จะหลบตาเหมือนกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel