ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 310
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 13:52
[RE: ถามคุณหมอในบอร์ดนี้]
ผมเป็นด่านหน้าเลยแหละ มีเวรลงโรงพยาบาลสนามด้วย แต่ไม่ได้ฉีดครับ ผมชั่ง risk benefit แล้วผมคิดเองว่าไม่คุ้มเลยยังไม่ฉีดไอตัว sinovac นี้

ส่วนค่าเสี่ยงภัยผมอยู่โรงพยาบาลในกรุงเทพไม่มีทางด้านบนพูดมาเลยครับว่าจะมีค่าเสี่ยงภัยให้ มีแค่ค่าเวรเท่าปกติที่เคยได้ อยากเห้อถึงดาวอังคาร

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
...Liverpool...
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4993
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 17:00
GuRu_Anakin พิมพ์ว่า:
ผมฉีดชิโนแวคไปละ (แบบไม่มีทางเลือก) ทีนี้สงสัยว่าถ้าอยากฉีดเจ้าอื่นที่ดีกว่า ต้องรอนานเท่าไหร่คับ  

ณ ตอนนี้ ยังไม่มีคนสามารถตอบได้ครับ แม้แต่ เทพ ID

แต่ คหสต ยสตน ผม คิดเหมือนพวก influenza vaccine เว้นสัก 4 เดือนขึ้นไปน่าจะได้
1
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 5070
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 17:43
Rinsama พิมพ์ว่า:
ยังไม่ครบ

ไม่ครบง่ายๆหรอก

ส่งวัคซีนมาให้สสจ.จัดแบ่งเอง สุดท้ายก็พวกใคร ได้ก่อนนั้นแหละ

พวกไม่อยากฉีดก็มี ยิ่ง มีข่าวว่าจะมีให้เลือกก็ยิ่งไม่อยากฉีด

จังหวัดผมนับเฉพาะแพทย์ พยาบาล ผู้ข่วยที่"ต้องการฉีด" แช้วไม่ได้ฉีด เกิน70% ที่ยังไม่ได้ฉีดนะ
รพ.ผมตอนนี้รายชื่อยาวไป 250+คนละ
แบ่งให้เดือนละ 40คน  

ยืนยันว่าอันนี้จริง รพ.ผม วัคซีนมาล็อตที่ 4 แล้ว ยังได้กันไม่ครบ
ปต่ อสม. เนี่ย ได้ครบกันไปตั้งแต่เดือนที่แล้ว
0
0
Status: ชีวิตต้องก้าวเดินต่อไป ... TT
เข้าร่วม: 17 Dec 2007
ตอบ: 200
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 18:16
ม้งเม้ง พิมพ์ว่า:
nick_mut พิมพ์ว่า:
Psycholyze พิมพ์ว่า:
ผมไม่ใช่หมอนะครับ แต่เป็นบุคลากรณ์ทางการแพทย์แหละ
เพิ่งฉีดเข็มนึงไปเมื่อเช้า ตอนนี้ 4 ชม.แล้วแขนยังชาจี๊ดๆอยู่เลยครับ
แต่มันเป็นอาการปกติที่สามารถพบเจอได้

พูดกันตรงๆการฉีดวัคซีนดีกว่าไม่ฉีดจริงเพราะว่า บ้านเราไม่มีตัวเลือก
ถ้าไม่เจอผลข้างเคียงรุนแรงจนกระทบการใช้ชีวิต
หรือทำให้ถึงขั้นเสียชีวิต มันดีกว่าไม่ฉีดอยู่แล้วครับ
แต่ก็นั่นแหละ ใครจะอยากถูกหวยที่ไม่มีใครอยากถูก

ส่วนตัวผมไม่ได้อยากฉีดตัวนี้นะครับ แต่โดนบังคับอีกที

edit : เพิ่มเติม
วัคซีนตัวนี้ประสิทธิภาพต่ำๆมาก ประเทศที่ฉีด Sinovac เป็นส่วนใหญ่
แล้วเริ่มกลับมาใช้ชีวิตปกติ ทุกประเทศ อัตราการติดเชื้อเพิ่มสูงขึ้น
บ้านเราถึงจะฉีดไปแล้ว ก็ยังคงต้องใส่แมส ล้างมือ เว้นระยะห่างอยู่ดีครับ

ท่านออกแนวเดียวกับผมเลยครับ โดนบังคับ แต่ยังไม่ได้ฉีดเหมือนกันครับ  

บาง รพ เห็นเพื่อนว่า ต้องบันทึกสาเหตุ ที่ไม่รับด้วยครับ -*- แบบ อนาถจัด  

รพ. ผม ผอ เค้าใกล้ชิดกับ รมต และบ้านใหญ่ ก็เลยต้องเอาอกเอาใจหน่อย เห็นล๊อตใหม่มาถึง รพ แล้ว ผมก็คง say no เหมือนเดิม ขนาดหมอคนสนิทยังแนะนำอย่างเพิ่งฉีดเลยครับ
1
0

Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 169
โพสเมื่อ: Sun May 09, 2021 01:53
[RE]ถามคุณหมอในบอร์ดนี้
เภสัชฯ ครับ ไม่ฉีด

ไม่มีเภสัชคนไหนใน รพ ฉีดเลยด้วยซ้ำ
ทั้ง รพ มีหมอ ฉีดแค่คนเดียว 55555555
ลองพิจารณากันดู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel