ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: ผมรู้ ว่าคุณก็ไม่รู้
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Dec 2014
ตอบ: 1369
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 14:43
ต้องไปอยู่เวรที่โรงเรียนครับ
OTY พิมพ์ว่า:
พกถุง ไปซิท่าน .... ถุงนอน  

คิดดีไม่ได้เลยครับ ถ้าไม่มีประโยคหลัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 14:45
OTY พิมพ์ว่า:
พกถุง ไปซิท่าน .... ถุงนอน  

ซ้ำครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ElPhaldominal เมื่อ Sat May 08, 2021 14:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 14:50
dekdee43 พิมพ์ว่า:
ผมมีน้องเป็นครูราชการ นะ (ผู้หญิง) โคตรไม่เข้าใจระเบียบข้อนี้เลยว่ามันจะให้ครูไปนอนเวรทำไม เผื่อเด็กมาติดต่อ ดึกๆ งี้หรอ?? รปภ ก็จ้างมา

น้องผมแม่งบ่นตลอดว่าเตรียมแผนการสอนยาก เพราะอยู่เวรข้อจำกัดมันเยอะ นี่ไม่รวมงานเบ๊นะ เพราะน้องผมดันได้เป็น ลูกรัก ผอ โคตรเหนื่อยเลย เงินเดือนอย่างน้อย มีดีที่ แฟลต ห้อง 60 ตรม เสีย 500 ต่อเดือน

ใหญ่กว่าคอนโดผม 2 ห้องรวมกันอีก แต่มันไม่ให้งบซ่อมบำรุงนะ มีงบแต่เบิกออกมาไม่ได้

ไม่ได้ช่วย เจ้าของกระทู้ แต่ฉีด alcohol เช็ดน้ำยา เยอะๆ ครับ เราไม่มีมั่นใจว่าเวลาติดต่ออาจจะมีบางคน เปิด Mask มาหายใจ ผมเป็นบ่อย สูบบุหรี่ เยอะเเล้วมันหายใจใน mask ยาก ต้องเผยอนิดนึง  

ผญ. อยู่เวรกลางคืน ผมแทบไม่เคยเจอเลย
แต่งานเยอะจริงครับ ผมเป็นครูคอม งานนอกนี่สุด ๆ ครับ ถ่ายรูป ทำประชาสัมพันธ์ ไวนิล เวลามีกิจกรรมทีก็ PowerPoint VTR ซ่อมคอม ปริ้นท์เตอร์ เยอะครับ เวลาสอนแทบไม่มี ไม่นับอยู่เวรนะครับ 5555
0
0
นักเตะอบต.
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 14:54
เก่งนักบ้อ พิมพ์ว่า:
รร ผม มีครูผช 2คน กับภารโรงอีก1คน สลับกันไปซิครับ เวรที12วัน ครู ผญ ได้คนละ4วัน นับแค่ช่วงปิดเทอมถึงวันที่16นี้นะ อยากบ่นคือมันไม่ควรให้ครูมาอยู่เวร กลางวันผมเข้าใจได้แต่กลางคืนนี่ซิ ความปลอดภัยในชีวิตไม่มีเลย  

รร.ผมเหมือนกันครับ อยู่ทีคือเบื่อและเซงไปเลย
ผมอยากรู้จริง ๆ นอนในห้อง คือเอาจริง ๆ ใครมาปล้นอาคารอื่น ผมก็ไม่รู้ตัวหรอกครับ 55555 แถมถ้ามันมาปล้นจริง ผมจะไล่เอาไม้เรียวตีก้นมันเลยยย
1
0
นักเตะอบต.
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 14:55
Kris Pinto พิมพ์ว่า:
เออ นั่นสิ ผมไม่เข้าใจเหตุผลการอยู่เวรอะ

เดาว่าเมื่อก่อนอาจจะมีโจรขโมย

แต่นี่มันยุคสมัยไหนแล้ว

หรือใครมีความรู้รบกวนช่วยอธิบายทีครับ  

ผมหาเหตุผลไม่ได้เหมือนกันครับ โคตรของไม่เข้าใจ
1
0
นักเตะอบต.
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 14:55
TonyTonyChopper พิมพ์ว่า:
ทำไมไม่จ้างรปภ.กันล่ะ อันนี้สงสัยมานานแระ
ถ้ามีเหตุอะไรขึ้นมา ครูจะทำอะไรได้บ้าง
ถ้ามีขโมยมา ครูต้องต่อสู้เองเหรอ  

เอาไม้เรียวตีก้นมันครับ อย่างเซงเลยครับ
1
0
นักเตะอบต.
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 14:56
itoonggy พิมพ์ว่า:
เคยถามเหตุผลไหมครับว่าทำไมต้องไปอยู่ มันมีในระเบียบข้อบังคับข้อไหน พ่อผมเคยไปนอนแบบนี้ล่ะเอาผมไปด้วยตอนเด็กๆ แต่มันก็เกือบ 30 ปีมาแล้วนะ  

ผมไม่แน่ใจว่ามันเรียกระเบียบหรืออะไร แต่มีมานานมากแล้วครับ ไม่ยกเลิกสักที
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 347
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 21:06
[RE: ต้องไปอยู่เวรที่โรงเรียนครับ]
เป็นมติคณะรัฐมนตรี แต่ก้เปิดช่องไว้ ซึ่งขึ้นอยู่กับหัวหน้าส่วนราชการ
แต่โดยส่วนใหญ่ หัวหน้าส่วนราชการ ไม่อยากมีปัญหา/ตอบคำถามทีหลัง ทำไมไม่จัดเวรรักษาการณ์
จึงจัดกันมาโดยทั่วกัน เพื่อกันตัวเอง (หัวหน้าส่วนราชการ)

ที่มา https://www.soc.go.th/wp-content/uploads/2020/01/v107_42.pdf

2
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel