ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 02:27
[RE: ดูคลิปเล่นเกม = ไม่สนับสนุนผู้พัฒนา]
Arm.W พิมพ์ว่า:
ผมเนี่ยไม่มี ps4 แต่ตะกี้เพิ่งดูคลิป last of us 2 ของช่อง the moof จบไป20คลิปรวมกันน่าจะมีแตะ 15 ชมได้ จริงๆมีของภาคแรกอีกด้วย 1 อันยาวๆ บอกเลยว่าถ้าผมจะได้ซื้อ ps4 หรือ 5 ในอนาคต(ซึ่งก็เล็งๆไว้อยู่) ผมจะซื้อเล่นแน่นอนแม้จะรู้ฉากพีคหรือฉากจบของเรื่องหมดแล้ว กลับกันมันทำให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้นด้วยว่าจะซื้อมาเล่นดีไหมเพราะได้เห็นแนวทางการเล่นไปหมดแล้วว่าควรทำประมาณไหนบ้าง อีกอย่างเกมดีขนาดนี้ยิ่งทำให้ผมรู้สึกว่าถ้ามีโอกาสกดมาเล่นแน่นอน

แต่ถ้าผมไม่ได้ดูคลิปเล่นเกมของช่องนี้มาก่อนคงไม่อยากจะลองเสี่ยงซื้อมาเล่น เพราะสมัยนี้เกมมันมีแผ่นก๊อบมาให้ซื้อลองเล่นมั่วๆแบบสมัย ps1 ps2 ซะที่ไหน

ขอให้โดนนะครับ last of us ทั้ง 2 ภาคเนี่ย

ตอนผมยังไม่เล่นเองผมอยู่ฝั่งต่อต้านเกมนี้นะ

แต่พอได้เล่นเอง (ผมเล่น 2 ก่อนแล้วค่อย 1)

ความคิดผมยังเหมือนเดิมไม่ชอบที่จบแบบนี้ แต่ผมเลิกต่อต้าน เลิกเลย

มันมีอะไรดีงามมากกว่าเนื้อเรื่อง ระหว่างเล่นผมเห็นและรับรู้และสัมผัสถึงความใส่ใจของทีมงานผู้สร้าง

ทุกอย่างมันละเมียดละไมและดูล้ำเกินหน้าเกมอื่น ๆ ไปมากจริง ๆ

ยอมรับผิดครับที่ด่วนตัดสินไปก่อนได้สัมผัสเอง

สมแล้วกับรางวัลเกมออฟเดอะเยียร์ทั้งสองครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11901
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 02:30
[RE: ดูคลิปเล่นเกม = ไม่สนับสนุนผู้พัฒนา]
ผมทั้งชอบดู ทั้งชอบเล่น
เกมส์ไหนที่จะเล่นผมไม่ดู เกมส์ไหนที่ดูคือไม่เล่นครับ
อย่างล่าสุด resident evil ผมก็ไม่เล่น
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 02:38
ถ้าคอมผมเล่นได้คงซื้อเล่นก่อนแล้วค่อยไปดู

ยกเว้นเกมผี ไม่เล่นอยู่แล้ว
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2044
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 02:54
Rafia พิมพ์ว่า:
Arm.W พิมพ์ว่า:
ผมเนี่ยไม่มี ps4 แต่ตะกี้เพิ่งดูคลิป last of us 2 ของช่อง the moof จบไป20คลิปรวมกันน่าจะมีแตะ 15 ชมได้ จริงๆมีของภาคแรกอีกด้วย 1 อันยาวๆ บอกเลยว่าถ้าผมจะได้ซื้อ ps4 หรือ 5 ในอนาคต(ซึ่งก็เล็งๆไว้อยู่) ผมจะซื้อเล่นแน่นอนแม้จะรู้ฉากพีคหรือฉากจบของเรื่องหมดแล้ว กลับกันมันทำให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้นด้วยว่าจะซื้อมาเล่นดีไหมเพราะได้เห็นแนวทางการเล่นไปหมดแล้วว่าควรทำประมาณไหนบ้าง อีกอย่างเกมดีขนาดนี้ยิ่งทำให้ผมรู้สึกว่าถ้ามีโอกาสกดมาเล่นแน่นอน

แต่ถ้าผมไม่ได้ดูคลิปเล่นเกมของช่องนี้มาก่อนคงไม่อยากจะลองเสี่ยงซื้อมาเล่น เพราะสมัยนี้เกมมันมีแผ่นก๊อบมาให้ซื้อลองเล่นมั่วๆแบบสมัย ps1 ps2 ซะที่ไหน

ขอให้โดนนะครับ last of us ทั้ง 2 ภาคเนี่ย

ตอนผมยังไม่เล่นเองผมอยู่ฝั่งต่อต้านเกมนี้นะ

แต่พอได้เล่นเอง (ผมเล่น 2 ก่อนแล้วค่อย 1)

ความคิดผมยังเหมือนเดิมไม่ชอบที่จบแบบนี้ แต่ผมเลิกต่อต้าน เลิกเลย

มันมีอะไรดีงามมากกว่าเนื้อเรื่อง ระหว่างเล่นผมเห็นและรับรู้และสัมผัสถึงความใส่ใจของทีมงานผู้สร้าง

ทุกอย่างมันละเมียดละไมและดูล้ำเกินหน้าเกมอื่น ๆ ไปมากจริง ๆ

ยอมรับผิดครับที่ด่วนตัดสินไปก่อนได้สัมผัสเอง

สมแล้วกับรางวัลเกมออฟเดอะเยียร์ทั้งสองครั้ง

ยังอึ้งๆอึนๆช็อคกับเนื้อเรื่องและสิ่งที่เกิดขึ้นในเกมทั้งหมดอยู่เลยครับ คือมันอิมแพคหลายจุดเกินไปกว่าคำว่าเกมๆนึงมาก มากกว่าแค่เรื่องความแค้นกันไปแค้นกันมา ยังดีว่าจบปราณีหน่อยไม่ปวดตับไปขั้นสุดขนาดนั้น ขนาดผมแค่ดูเค้าเล่นยังรู้สึกผูกพันไปกับอารมณ์ความรู้สึกตัวละครอยู่เลย ถ้าจัดเครื่องมาไม่พลาดที่จะซื้อมาเล่นแน่ๆ ผมจัดว่าเป็นเกมที่ the best ของ period ช่วงเครื่อง ps3-ps5 เลย คนเล่นเกมยังไงก็ควรต้องผ่านมือเกมนี้กันซักครั้ง

1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13824
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 02:56
เอาจริงถ้าคนเอาแต่ดูอย่างเดียวเพิ่มขึ้นเรื่อยๆแล้วยอดขายลดลงทุกครั้งที่มีภาคต่อค่ายเกมเขาก็เลิกทำไปเอง ต้องใจเขาใจเราบางคนเขาชอบซีรี่ย์นี้มากก็อยากให้มันมีต่อไปนานๆ
ถ้าเกมมันทำออกมาไม่ดีก็ว่าไปอย่างแต่หลายๆเกมทำออกมาดีมากถ้าสนับสนุนได้ก็ช่วยนิดๆหน่อยๆ อย่างน้อยไปกดดูกดไลค์เทรลเลอร์เกมเพิ่มยอดให้ช่องออฟฟิศเชียลก็ยังดี
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2008
ตอบ: 6397
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 03:10
ผมชอบเล่นเองก่อนแล้วไปค่อยไปดูbrfเหมือนเติมเต็มการเล่นเกมส์นั้นๆของผม ไม่ว่าจะภาษา(ตอนเกมส์ยังไม่มีภาษาไทย) รูปแบบการเล่น แทคติคเข้าทำพวกcodเอามาเล่นเองใช้ได้ผลจริงๆนะ พอเล่นใหม่ 55555
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ ตรงไหนวะ ?
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1977
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 07:18
[RE]ดูคลิปเล่นเกม = ไม่สนับสนุนผู้พัฒนา
เอาจริงๆที่ดูคือไม่กล้าเล่นอะ กลัว 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Democracy is authority of people.
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 11926
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 07:47
ก็ตามนั้นแหละ ผมรอลด50%อะ ต่อให้เกมดีขนาดไหนก็จะรอ เพราะre3remake ที่ซื้อราคาเต็มอย่างเดียวเลย ดูวันนี้เดี๋ยวถึงเวลามันลดก็ลืมเกือบหมดแล้ว
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 8217
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 09:15
เพราะงี้แหละ hrk แกไม่เล่น สวีทโฮมตอนออกมาใหม่ๆ เพราะกลัวคนไม่ซื้อเกมจะมาดูแต่แกเล่น

แต่ถ้าเกมดังๆอยู่แล้วที่มีฐานแฟนคลับเกมอยู่แล้วก็น่าจะขายได้ประมาณหนึ่ง
ผมที่บางเกมก็ดูก่อนซื้อ บางเกมก็ซื้อแล้วค่อยไปดู อย่าง scum ที่ brf เล่นผมซื้อมาเล่นเพราะแกเลย แล้วก็วิชเชอร์ 3 ที่ไปดูเขาเล่นมาก่อนประมาณหนึ่งชอบเลยกดซื้อมา
คนเล่นเกมลง youtube มันก็มีส่วนช่วยเพิ่มยอดขายให้ตัวเกมทางอ้อม แต่ก็มีผลเสียเหมือนกันคือถ้าคนๆนั้นดังมากๆ คนส่วนดูก็อาจจะไม่ซื้อเพราะอยากดูคนที่เราตามเล่น ยิ่งเป็นเกมแนวผีๆด้วย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4874
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 09:59
ผมก็เป็นคนไม่ค่อยเล่นเกมแต่ชอบดูคนเล่น ในรอบ5ปีนี้ซื้อแค่ 4เกม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2013
ตอบ: 396
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 11:07

คนที่เป็นแฟนนั้นเกมอยู่แล้วยังไงเขาก็ซื้อครับ จะดูก่อนซื้อ หรือซื้อมาเล่นจบแล้วค่อยดูก็แล้วแต่คน นอกจากเกมภาคนั้นมันห่วยมากถึงจะไม่ซื้อ หลายๆเกมที่ผมไม่ได้สนใจเลยแต่ก็ไปซื้อตามเพราะเห็นหลายๆช่องเล่นแล้วน่าสนุกดี แต่เกมสร้างสวนสัตว์สวนสนุก ดูน่าสนุกแต่ผมก็ไม่ได้ซื้อตามก็มีเหมือนกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel