ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 3478
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 23:49
[RE: 'เกลเซอร์' เปิดกว้างไอเดียแฟนบอลถือหุ้น 'ผี'-สัญญาลงทุนปรับปรุงสนาม]
อย่าสักแต่พูด เหมือนลุงแถวบ้าน พูดได้ทุกอย่างแต่ทำไม่เคยได้ซักอย่าง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
TB7 อย่าเรียกข้าว่าขี้เหล้า เพราะร้านเหล้า เรียกข้า ลูกค้าประจำ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Oct 2008
ตอบ: 134
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 01:24
[RE]'เกลเซอร์' เปิดกว้างไอเดียแฟนบอลถือหุ้น 'ผี'-สัญญาลงทุนปรับปรุงสนาม
ทำไมมาอ่านบอร์ด ไหงเหมือนเข้ามาอ่านเรื่องการเมืองได้ฟร่ะ บอกตรงๆนะ มองมาหลายกระทู้ละ ใครอยากทะเลาะอยากจะไปคอมเม้นต์เรื่องการเมือง มรึงไปที่อื่นได้ม้ายยย กูจะอ่านคอมเม้นต์บอล อย่างน้อยพวกเกรียนคีย์บอร์ดที่หยอกกันในบอร์ดนี้ มันก็ยังอ่านมีสีสันกว่าแซะเหน็บแนมการเมืองนะ ขอร้องเหอะ แยกแยะให้ออกหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
5
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 02:35
[RE: 'เกลเซอร์' เปิดกว้างไอเดียแฟนบอลถือหุ้น 'ผี'-สัญญาลงทุนปรับปรุงสนาม]
ไม่ได้เข้าข้างเกลเซอร์นะครับ ผมขอพูดถึงประเด็นการเสริมทัพหน่อย

ถ้าทีมยืนได้ด้วยตัวเอง มีกำไรทุกปี ผมเป็นเกลเซอร์ผมก็ไม่เห็นเหตุที่จะควักเงินเพิ่มแต่อย่างใดเลย

นี่ขนาดไม่ควักแต่แมนยูมีเงินซื้อนักเตะเยอะทุกปีนะ สามคน มอย ฟานกัล มู มาคนที่สี่ โซลชาร์

ผมว่าปัญหามันอยู่ที่ซื้อมาใช้ไม่ได้จริงมากกว่ามั้ง

ส่วนเรื่องอื่นก็ตามนั้น ผมไม่รู้รายละเอียด ไม่ขอออกความเห็น
แก้ไขล่าสุดโดย Rafia เมื่อ Sat May 08, 2021 02:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 02:39
bestnee พิมพ์ว่า:
ทำไมมาอ่านบอร์ด ไหงเหมือนเข้ามาอ่านเรื่องการเมืองได้ฟร่ะ บอกตรงๆนะ มองมาหลายกระทู้ละ ใครอยากทะเลาะอยากจะไปคอมเม้นต์เรื่องการเมือง มรึงไปที่อื่นได้ม้ายยย กูจะอ่านคอมเม้นต์บอล อย่างน้อยพวกเกรียนคีย์บอร์ดที่หยอกกันในบอร์ดนี้ มันก็ยังอ่านมีสีสันกว่าแซะเหน็บแนมการเมืองนะ ขอร้องเหอะ แยกแยะให้ออกหน่อย  

ผมตอบให้เลยว่าไม่ได้ครับ การเมืองเป็นเรื่องของทุกคนและทุกที่และทุกเวลาครับ

เค้าสอนผมมาอีกทีนะ
0
0
CGM48

นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 1642
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 03:19
Rafia พิมพ์ว่า:
ไม่ได้เข้าข้างเกลเซอร์นะครับ ผมขอพูดถึงประเด็นการเสริมทัพหน่อย

ถ้าทีมยืนได้ด้วยตัวเอง มีกำไรทุกปี ผมเป็นเกลเซอร์ผมก็ไม่เห็นเหตุที่จะควักเงินเพิ่มแต่อย่างใดเลย

นี่ขนาดไม่ควักแต่แมนยูมีเงินซื้อนักเตะเยอะทุกปีนะ สามคน มอย ฟานกัล มู มาคนที่สี่ โซลชาร์

ผมว่าปัญหามันอยู่ที่ซื้อมาใช้ไม่ได้จริงมากกว่ามั้ง

ส่วนเรื่องอื่นก็ตามนั้น ผมไม่รู้รายละเอียด ไม่ขอออกความเห็น

เหตุผลที่เค้ามาซื้อเพราะเห็นว่ามีกำไร โดยไม่ต้องทำอะไรเลย ที่มาของคำว่าปลิง

งั้นถ้ามองในมุมแฟนบอลที่เค้าสนับสนุน คอยเชียร์ ตามบินไปทุกที่ในโลก

แต่เจ้าของทีมไม่มาดูแข่งด้วยซ้ำ ไปดูอีกทีมนึงที่ตัวเองลงทุนไว้มากกว่า

ที่นี้ไม่มีเกลเซอร์แล้วมั้งต่างกันยังไง ขนาดไม่ควักเงินเลย ทีมยังเสริมทัพได้ขนาดนี้

แล้วเอาแค่ไม่ดูดเงินออกไป ไม่เอากำไรไปใช้หนี้ตัวเอง ทีมจะแข็งแกร่งขนาดไหน

ก็คงประมาณนี้แหละครับ ถ้าบอกเรื่องเข้าเป็นเจ้าของก็ใช่เจ้าของ

แต่ขายไหมล่ะ ขายให้คนที่รักสโมสรจริง ๆ ก็ไม่ขาย เพราะอยากดูดเงินต่อไป

0
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 04:04
WhatTheSuck พิมพ์ว่า:

เหตุผลที่เค้ามาซื้อเพราะเห็นว่ามีกำไร โดยไม่ต้องทำอะไรเลย ที่มาของคำว่าปลิง

งั้นถ้ามองในมุมแฟนบอลที่เค้าสนับสนุน คอยเชียร์ ตามบินไปทุกที่ในโลก

แต่เจ้าของทีมไม่มาดูแข่งด้วยซ้ำ ไปดูอีกทีมนึงที่ตัวเองลงทุนไว้มากกว่า

ที่นี้ไม่มีเกลเซอร์แล้วมั้งต่างกันยังไง ขนาดไม่ควักเงินเลย ทีมยังเสริมทัพได้ขนาดนี้

แล้วเอาแค่ไม่ดูดเงินออกไป ไม่เอากำไรไปใช้หนี้ตัวเอง ทีมจะแข็งแกร่งขนาดไหน

ก็คงประมาณนี้แหละครับ ถ้าบอกเรื่องเข้าเป็นเจ้าของก็ใช่เจ้าของ

แต่ขายไหมล่ะ ขายให้คนที่รักสโมสรจริง ๆ ก็ไม่ขาย เพราะอยากดูดเงินต่อไป

ก็เรื่องปกติแหละครับ ทรัพย์สินของเค้า เค้ามีสิทธิ์เต็มที่

ผมแค่พูดในมุมนึงเฉย ๆ นะครับ ไม่ได้สนับสนุนเกลเซอร์แต่อย่างใด
0
0
CGM48

นักเตะอบจ.
Status: แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 7394
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 05:48
จะรอดูนะว่าจะปรับยังไงบ้าง
0
0
ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนเช่นใดมักเป็นคนเช่นนั้น
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2006
ตอบ: 573
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 06:14
'เกลเซอร์' เปิดกว้างไอเดียแฟนบอลถือหุ้น 'ผี'-สัญญาลงทุนปรับปรุงสนาม
score board ยังเปนแค่ตัวหนังสืออยู่เลย ไม่มีทีวีจอยักษ์ในสนาม ทีมเล็กๆเขายังมีเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: On the Fin!
เข้าร่วม: 02 Jul 2007
ตอบ: 1188
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 06:28
'เกลเซอร์' เปิดกว้างไอเดียแฟนบอลถือหุ้น 'ผี'-สัญญาลงทุนปรับปรุงสนาม
bestnee พิมพ์ว่า:

ผมตอบให้เลยว่าไม่ได้ครับ การเมืองเป็นเรื่องของทุกคนและทุกที่และทุกเวลาครับ

เค้าสอนผมมาอีกทีนะ

ถ้าการเมืองเป็นของทุกที่ทุกเวลา งั้นเอาแบบนี้มั๊ย ย้ายเรื่องฟุตบอลเพียวๆ เข้าถ้ำ แบบบอร์ดการเมืองเมื่อก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2008
ตอบ: 1297
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 07:06
แปลก​ ผมกลับดูแล้วอิจฉาแฟนผีมาก​ ตัวดีๆจากอาคาเดมี่เต็มไปหมด​ แมคโท​ แรช กรีนวู้ด​ เเฮนเดอสัน​ เทียบกับทีมอื่นแล้ว​ เหมือนผีมีนักเตะดีๆจากอาคาเดมีแจ้งเกิดเยอะเลย​ ไม่นึกว่าพวก​ Facilities ต่างๆไม่พัฒนามานานแล้ว
0
0
โมเป็นนักเตะหงส์ที่ไม่เคยมีมาก่อนเลยจริงๆ เยือกเย็นตอนทำประตูเหมือนเอียน รัช วิ่งเร็วเหมือนโอเว่นตอนพีคๆ เลี้ยงบอลเก่งเหมือนแม็คมานามาน จับบอลและยิงประตูเก่งด้วยเท้าซ้ายเหมือนฟาวเลอร์ เหมือนร่างอวตารที่รวมเอาจุดเด่นตำนานหงส์หลายๆคนมารวมกัน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1036
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 09:04
ปัญหาที่ก่อ กับเหตุผลที่ต้องการ ผมว่ามันก็ยังไม่เมคเซ้นท์เลยจริง ๆ ถ้ายังมีงบเสริมทัพปีละ 100 ล้าน ทีมโค้ชอยากได้นักวิเคราะห์เพิ่มก็จ้าง ปรับโครงสร้าง ซื้อนักเตะเยาวชนไม่ได้น่าเกลียดเลย

แมนยูเองก็ไม่ใช่ทรัพย์สินของใคร เป็นบริษัทหรือทรัพย์สินของตัวมันเอง เงินออกเข้าก็เป็นเงินของบริษัทไม่ใช่ของเจ้าของ เรามีร้านข้าว ร้านข้าวเป็นทรัพย์สินของเราเป็นเครื่องมือหาเงินจ่ายภาษีเราคนเดียว เรามีบริษัท บริษัทไม่ใช่ของเราแต่เป็นตัวของมันเอง(นิติบุคคล บุคคลที่กฎหมายสมมติขึ้น) เราแค่มีทุนในนั้นกินเงินปันผล เราเสียภาษีเรา บริษัทเสียภาษีบริษัทแยกกัน หนี้ก็แยกกัน เราจะเอาเงินเราซื้อรถให้บริษัทซักคันยังไม่ได้เลยต้องใช้เงินจากทุนบริษัท ถ้าอยากเอาเงินให้บริษัทก็คือเพิ่มทุนจดทะเบียน ไอ้ที่บอกหนี้เจ้าของโอนให้บริษัทผมยังมองไม่ออกว่ามันจริงได้ยังไง (แต่ผมอาจไม่มีความรู้ แต่ละประเทศอาจไม่เหมือนกัน)

ถ้าปัญหาคือปันผลบ่อยไม่เอาเงินเก็บไว้พัฒนา ปล่อยสโมสรทรุดโทรม ก็ประท้วงให้ปรับปรุงทันสมัยสิ ทำไมต้องประท้วงไล่ออก การเสริมทัพ เสริมบุคลากร สนาม ต้องมาก่อน เรื่องอื่นเป็นเรื่องรอง

ถ้าต้องเสริมทั้งหมดทีเดียว แต่ไม่มีเงินปันผล บริษัทขาดกำไรเพราะต้องไปดูแลสนาม ถามว่าแล้วจะลงทุนไปทำไม ทำธุรกิจหรือทำการกุศล ตอนกู้มา 2 หมื่นล้านบาท ถ้าเจ๊งใครช่วยเค้าจ่าย นี่บังเอิญมีสตีฟ จ็อบ มาเปลี่ยนโลกสร้างสิ่งที่เรียกว่าแอปขึ้นมา การค้าเลยง่าย ขายข้ามโลกคล่องตัว เลยรวยไวเป็นจรวด แต่เมื่อ 14 15 ปีก่อน ใครจะไปรู้ว่าจะรวย

จะบอกว่าไม่มีเกลเซอร์ใครบริหารก็รวย ก็เหมือนคนใบ้หวยหลังรางวัลออกไปแล้ว ไม่งั้นเค้าจะขายให้เกลเซอร์ทำไม ถ้ารู้ว่ามันดีอยู่แล้ว

สิ่งที่ต้องมากางดู มาคุยคือคุณติดปัญหาอะไรถึงเสริมสนามไม่ได้ ถ้าเสริมแล้วปันผลได้ไหม ถ้ากำไรเยอะแล้วถือเงินไว้ทำไม มีแผนจะทำอะไร ซึ่งเราไม่รู้อะไรเลยว่าเค้าดูดจริงไหม เงินเหลือเท่าไหร่ ก็ไปด่าดูด ๆ ๆ เค้าอาจจะเอาเงินกู้ธนาคารไปเปิดสาขาขายของอยู่ต่างประเทศเพื่อหาเงินเข้าสโมสรก็ได้ หรือไปเช่าเรือขนส่งเพื่อลดค่าใช้จ่ายการขนสินค้าไปขาย เพื่อสร้างกำไร

ส่วนเหตุผลอยากได้เจ้าของรวย ๆ ไม่ปันผล เอาเงินมาลงล้วน ๆ แบบกูอยากให้ทีมนี้เก่งเฉย ๆ น่ะ ผมเฉย ๆ นะ ไม่ได้อิจฉา เค้าจะทำไรก็เรื่องของเค้า แต่ที่เราทำมันไม่ผิดไง

สุดท้าย มันดูด ไม่สนโว้ย กำไรมันเยอะ ปันผลตลอด กินเงินจากแมนยูไปเป็นพันล้านแล้วสโมสรไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยน ปิดสนามมันไม่ต้องให้เตะแมร่ง เอางี้เหรอแฟนผี
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2009
ตอบ: 2616
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 09:42
ถ้าได้อ่าน บ.บู๋ พูดล่าสุด หลายคนอาจจะไม่พูดเช่นนั้น

ขอยกมาส่วนหนึ่งละกัน

นอกจาก โจเอล กับ อาฟราม เกลเซอร์ ที่ดำรงค์ตำแหน่งประธานสโมสรร่วมกัน
ตำแหน่งผู้อำนวยการสโมสรของ แมนฯ ยูไนเต็ด ยังประกอบด้วย
- เควิน เกลเซอร์
- ไบรอัน เกลเซอร์
- ดาร์ซี่ เกลเซอร์ คาสเซวิตซ์
- เอ็ดเวิร์ด เกลเซอร์
เรือล่มในหนอง เงินทองนั้นจะไปไหน ล่าสุด สื่อจอมล้วงควักตับไตแล้วลากไส้ออกมาอย่าง "ดิ แอธเลติก" เผยว่าบรรดาผู้อำนวยการสโมสรของ แมนฯ ยูไนเต็ด ที่ใช้นามสกุล "เกลเซอร์" ทั้งหลาย จัดเป็น "สุดยอดผู้อำนวยการ" ที่ได้รับเงินปันผลมากที่สุดในพรีเมียร์ลีก คือปีละ 20 ล้านปอนด์เลยทีเดียว

เครดิต. เฟสบุ๊ค บ.บู๋

แล้วแบบนี้จะเอาไปลงทุนละครับ ที่เห็นว่าซื้อตัวแพงๆ ก็แค่ลดแรงกระแทกเท่านั้น เพราะการซื้อตัวมันเห็นง่ายที่สุด
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel