ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช C-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13240
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:19
แนะนำเกมมือถือ 2 เกม เอาไว้เล่นขำๆนะครับ
เกมแรก เป็นเกมแนว IDLE ชื่อเกม Hammer Hero

เกมนี้ไม่มีอะไรมาก เหมือนเกม IDLE ทั่วๆไปเลยครับ แต่มีสิ่งหนึ่งที่แตกต่างและผมชอบมากเลยนั้นก็คือ เป็นเกม Idle ที่แม่งไม่มีโฆษณาอะไรใดๆทั้งสิ้นเลยครับ ปกติเกมแนวนี้ จะมีโฆษณาให้เรากดดูเพื่อเพิ่มทรัพยากร *2 ใช่ไหมครับ แต่เกมนี้ไม่มีเลยครับ

แล้วอีกอย่าง ผมชอบกราฟิกและ Interface ของเกมนี้นะ มันดูสบายตา มันก็ไม่ได้โล่งหรอกครับ เกมแนวนี้ หน้าจอจะรกๆหน่อยอยู่ละ แต่ไม่รู้สิภาพมันสวย อักษรการ์ตูนอ่านง่าย ก็ลองไปเล่นขำๆดูครับ มอนเตอร์เกมนี้เป็นอาวุธครับ มีบอสบางด่านเป็นตัวเกราะ 5555

-------------------------------

เกมที่สอง เป็นเกมแนวเดินตีแบบเกม Archero เป๊ะๆครับ ชื่อเกม Angel Saga

ถามว่าทำไมถึงแนะนำเกมนี้ ทั้งๆที่เหมือนเกม Archero เป๊ะๆ แต่ที่ผมมาแนะนำเกมนี้หลักๆเลยก็คือ

1.เป็นเกมที่ซอยย่อยด่าน ไม่ให้ล้าจนเกินไป ถ้าใครเคยเล่นเกม Archero มาก่อน จะรู้ว่าแต่ละบทจะลุยทีเดียว 30-40 ด่านเลย บางทีมันก็ล้าๆเหนื่อยๆนะ แต่เกมนี้ ซอยด่านครับ ด่านหนึ่งประมาณ 5 Wave ครับ แล้วก็ไม่ใช่จะมีแต่ด่านอย่างเดียว บางด่านก็ได้ของเลย อะไรทำนองนี้

2.กราฟิกเช่นเคย ผมว่าภาพเกมนี้สวยนะ ออกแบบมอนเตอร์ตัวละคร สวยดี ถึงแม้ตัวเกมเหมือนเกมลวกๆทำไม่เสร็จก็ตาม 5555

3.เกมเล่นง่ายกว่ามากกกกกก เกมนี้มอนเตอร์ไม่ยากเท่าเกม Archero เลยครับ สบายๆชิวๆ ถ้าเทียบความยากตั้งแต่บทแรก เกมนี้กับเกม Archero ผมให้เกมนี้ความยาก 5/10 ครับ ส่วน Archero 8/10 เพราะสกิลเสริมเกมนี้ ทำให้เราเล่นง่ายจริงๆ

เกมนี้เป็นเกมแนว Archero ที่เล่นนานสุดละ เพราะมันซอยด่านไม่ให้เราล้าเนี่ยแหละ และระบบค่อนข้างเข้าใจง่ายนะครับ

ก็ตอนนี้มี 2 เกมนี้ ที่ผมลองโหลดมาเล่นขำๆ และยังเล่นอยู่ ลองๆไปเล่นกันดูนะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 11918
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:33
[RE: แนะนำเกมมือถือ 2 เกม เอาไว้เล่นขำๆนะครับ]
yugioh duel links วันๆไม่ต้องทำอะไรเปิดบอทตีจบนอน ขยันก็ไปpvpปั้มเจม สายฟรีไม่pvpก็มีเดคดีๆเล่นได้ แต่อาจจะไม่สุดหรือได้แค่เดคเดียว เล่นได้ทั้งในสตรีมและมือถือเซิฟเดียวกัน เล่นง่ายจบไว นานอย่างเดียวตอนจัดเดค

ผมเล่นฟรีมาตั้งแต่เซิฟเข้าสตรีม มีเดคเล่นได้เป็น10ๆ สุดมั่งไม่สุดมั่ง เป็นเกมที่ไม่กินเวลาเลยสักนิด ยกเว้นไปเจอพวกpvpมะเร็ง เกมตอนนี้ไปถึงxyzแล้ว แต่อีกนาน ตอนนี้ก็วนๆอยู่ที่ซิงโคร เอ็กซีด ฟิวชั่น ยังไม่มีอะไรเว่อวังอลังการ เหมาะสำหรับคนที่อ่านการ์ตูน เดคคราสสิกอย่าบลูอาย เรดอาย จอมเวทดำก็ยังเล่นได้ ไม่ต่างกับในการตูนมาก
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2010
ตอบ: 3904
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 18:16
[RE: แนะนำเกมมือถือ 2 เกม เอาไว้เล่นขำๆนะครับ]
ตอนนี้นะครับมี

บันทึกลับสามก๊ก
X-Hero Idle Avenger

2 เกมส์นี้ก็หมดวันละฮะ
1
0

โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13240
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 18:18
AboJaMa พิมพ์ว่า:

บันทึกลับสามก๊ก ผมลองแล้วนะ เห็นมันโผล่ในโฆษณา แต่ผมแม่งไม่ชอบภาพแตกๆหรือตัวเลจดาเมจแบบนี้เลย เหมือนเกมทำไม่เสร็จ ทำใจเล่นไม่ได้จริงๆ

ผมว่า OMG2 ภาพยังสวยกว่า

1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 18:21
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:

บันทึกลับสามก๊ก ผมลองแล้วนะ เห็นมันโผล่ในโฆษณา แต่ผมแม่งไม่ชอบภาพแตกๆหรือตัวเลจดาเมจแบบนี้เลย เหมือนเกมทำไม่เสร็จ ทำใจเล่นไม่ได้จริงๆ

ผมรอ Samkok Reborn 3D ค่อยไปเล่น

ผมไม่รู้เป็นอะไร ติดใจตัวละครสามก๊ก
1
0

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: Arsenal // New England Patriots // San Antonio Spu
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2729
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 20:14

ผมรอ Samkok Reborn 3D ค่อยไปเล่น

ผมไม่รู้เป็นอะไร ติดใจตัวละครสามก๊ก

เข้าเมื่อไรครับ
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 21:01
The_ClassiC พิมพ์ว่า:

เข้าเมื่อไรครับ  

ตอนนี้ยังลงทะเบียนรออยู่ครับ เดี๋ยวถ้ามาแล้วผมจะบอกท่านนะครับ !!
1
0

ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel