ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19945
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 12:47
[RE: แฟนเชลซี มีความรู้สึกว่า แมนซิ เหนือกว่าหน่อยๆมั้ยครับ รอบชิง]
ต่อไปนี้ ซิตี้เขาจะถนอมตัวในลีก แล้วรอนัดชิงแล้วหละครับ นี่แหละข้อเสียเปรียบ

ส่วนเชลซีต้องจัดเต็มทุกนัดหลังจากนี้ เพื่อเวทียุโรป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: MCFC
เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 1913
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 12:48
[RE: แฟนเชลซี มีความรู้สึกว่า แมนซิ เหนือกว่าหน่อยๆมั้ยครับ รอบชิง]
lemonwater พิมพ์ว่า:
อยู่ ซุส กับ ริ่ง จะได้ลงตัวจริงไหม  

นัดชิงขอห้ามส่งคู่นี้ลงมานะ ในลีคส่งๆลงไปไม่ว่าอะไร
0
0
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9745
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 12:49
แฟนเชลซี มีความรู้สึกว่า แมนซิ เหนือกว่าหน่อยๆมั้ยครับ รอบชิง
ผมก็เชื่อว่าแฟนบอลเชลซีก็รู้ตัวเองแหละว่าแมนซิเหนือกว่าอยู่แล้ว ถึงจะเคยชนะมารอบนึงก็เถอะนะ แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้หมดแหละสำหรับบอลนัดเดียว ยังไงเราก็มีลุ้น ลงไปเล่นให้เต็มที่ก็พอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 718
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 12:51
Spoil
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
coldrain พิมพ์ว่า:
เชลซีเป็นรองอยู่

นัดที่แล้วที่ชนะมาสร้างความมั่นใจให้ได้ก็จริง แต่เหมือนนัดนั้นถ้าจำไม่ผิดเป๊ปใช้เฮซุสลงหน้าเป้า แต่ตอนนี้ใช้ KDB ละ คิดว่าอันตรายกว่าซุสอีก แถมหลังๆมาห์เรซโหดเหลือเกิน

แต่กลางผมว่าเราสู้ได้อยู่ที่ว่าจะปิดพื้นที่ด้านข้างของแมนซิได้รึเปล่า เพราะผมว่าแผงหลังเราตอนนี้เจาะมาตรงกลางจะเจาะยากมากเพราะยืนกันแน่น แต่ถ้ามาจากปีกอันนี้ยังพอได้อยู่

ถ้ากองเต้โหดๆแบบนัดมาดริดแล้วตัดได้ตั้งแต่กลางสนามก็อาจจะพอมีทีเด็ดจากพวกพู,ไค,เมาท์,เวอร์เนอร์ได้อยู่  

นัดนั้นเอาจริงๆซิตี้สำรอง7-8 ตัวเลย

แต่เชลซีตอนนี้ฟอร์มดีมาก อาจจะต้องกังวลแค่เล่นลีคแลบพักตัวไม่ได้แค่นั้นเอง  

เลิกพูดคำว่าแมนซิสำรองเถอะครับ
เชลซีก็สำรองครึ่งทีม ไปดูตัวนักเตะวนัน้นสิ อีกอย่างสำรองแมนซิชุดนี้ยังดูดีกว่าสำรองเชลซีอีก (สำรองแมนซิชุดนั้นคือแทบจะเป็นตัวจริงทั้งหมดยุคปีสองปีที่แล้วนะที่คว้าทริปเปิ้ลแชมปอะ) ให้เครดิตเชลซีบ้าง ฟอมทีมดีขนาดนี้  

ต้องเข้าใจว่าแฟนทีมอื่นจะดูไม่ออกครับ คุณเลยไม่เก็ทประเด็น

คำถามสนุกๆชวนคิดมีนะครับ ผม 36 ดูบอลมาหลายปี เกิดมาไม่เคยเจอโค๊ชคนไหนในโลก เปลี่ยนตัวผู้เล่น 8คน จากเกมส์ก่อนหน้า
เงื่อนไข 1 ผู้เล่นได้พักเยอะแล้ว เกมส์ต่อไปก็ฝพักได้ ลีคคะแนนนำ
2 2 เกมส์นั้นคือเกมส์สำคัญ ไม่นับพวกคาริ่งเจอทีมอ่อน
3 ไม่ต้องสนเรื่องใครตัวจริง/สำรอง
เพราะประเด็นมันคือ Sir จะไม่เปลี่ยนเกิน 2-3 คนเนื่องจากจะเสีย tempo rythm ของทีมครับ ลองหยิบซัก 2 เกมส์ที่โค๊ชเปลี่ยนตัวแบบนี้มา ผมไม่เคยเจอ แล้วคุณน่าจะพอเก็ทครับ
ส่วนคำถามว่า why อันนี้ส่วนตัวผมเลยนะ อาจจะองุ่นเปรี้ยวหน่อย เหตุเกิดจากเกมส์ PSG Vs Bayern ถ้า บาเยิร์นเข้ามีสิทธิ์ที่ซิตี้จะไม่ผ่าน ก็ลุ้นไปทุกถ้วยเลยดีกว่า แต่พอเป็นPSG ใจเราเลยไปอยู่ที่ตรงนั้น(ความจริงห่างหลายวัน)ผมว่ามันคือการเดิมพันของเป๊ป เคยคิดว่าถ้าตกรอบ UCL จะตั้งกระทู้เรื่องการตัดสินใจวันนั่นFA เหมือนกัน
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 10013
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 12:53
แมนซิตอนนี้ดหดสุดแล้วมั้ง หลัง กลาง โกล์ แน่นปึก หน้าห่วยแต่ตำแหน่งอื่นยิงทดแทนได้ ไม่ต้องพูดถึงระบบการเล่นอย่างโหด ส่วนเซลชีจุดอ่อนเยอะกว่าก็ต้องเป็นรองอยู่แล้ว
0
0
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6509
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 12:57
สิ่งใด ในตู้เย็น ล้วนเย็น พิมพ์ว่า:
เป็นรองครับ

แต่ลองเทียบกับปี 2012 ปีนั้นโคตรของโคตรรองบาเยิร์นยังผ่านมาได้

นัดชิงเป็นไปได้หมดจริงๆ  

ปี2012ไม่รองขนาดนั้นหรอก ตอนนั้นเชลซีก็นักเตะเวิลดคลาสทั้งทีม มันเป็นแค่สไตลการเล่น ที่ทีมนึงบุกแหลก ทีมนึงรถบัสเฉยๆ ยุค 2005-2012 เชลซีเข้ารอบรอง-รอบชิงบ่อยจะตาย เข้าแทบทุกปี  

ฮ่ะ เวิลด์คลาสทั้งทีม !!!

LW ไรอันเบอร์ทาน RW กาลู ฟอร์มในลีคกระท่อน กระแท่น ขนาดนั้น 55555555
5
0

นักเตะกลางซอย
Status: ไม่มีใครหูหนวกไปกว่าคนที่ไม่เปิดใจฟัง ..
เข้าร่วม: 09 Mar 2007
ตอบ: 3577
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 12:58
มองแบบนั้นไว้ดีแล้วครับ ในรอบชิงมันมีปัจจัยให้แพ้ชนะเยอะกว่ารอบที่ผ่านมาอยู่แล้ว ไม่ว่าใครก็เป็นพระเอกได้ ไม่ว่าใครก็พลาดได้
รอบก่อนเป็นทีมนึง รอบนี้เราเป็นทีมใหม่ เราไม่ได้มีกองหน้าสไตล์โป้งเดียวอยู่แบบดร็อกบา เราอาจกดดันในเรื่องของสกิลนักเตะ
เราอาจกดดันในเรื่องก่อนแข่ง แล้วเราก็จะไปกดดันต่อในเรื่องตอนกำลังแข่ง ถ้าเราโดนนำ เราจะเครียด ถ้าเรานำเราจะผ่อนคลายบ้าง

ความจริงตอนนี้ทีมที่คู่ควรกับรอบชิงสองทีมกำลังรอเตะรอบชิง และกำลังซ้อมกันอย่างตั้งใจเพื่อพวกเราอยู่แล้วครับ ไม่ว่าจะแพ้หรือชนะ
ทุกอย่างมันมีเหตุผลอยู่ในตัวเองแล้ว
0
0
NO MORE POCH, #PochOut

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Jun 2008
ตอบ: 3001
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:00
ความเขี้ยวของสองกุนซือ ณ ชั่วโมงนี้ ผมว่าคือมวยถูกคู่เลยล่ะ ระยะนี้ เราจะได้เห็น 2 คนนี้ดวลกันเป็นตุ เป็นตะ พอ ๆ กับช่วงเป๊ป-คล็อปป์เลย

สิ่งที่แมนฯ ซิตี้ เหนือกว่าคือ แรงขับเคลื่อนทางจิตใจ ตรงเนี้ยมากกว่าเยอะแน่นอน ลองมองข้ามช็อตว่า กว่าจะถึงวันนั้น แมนฯ ซิตี้ อาจกวาดไปแล้วถึง 2 ถ้วยด้วยกัน (ความคิดผมคือไม่อาจอ่ะ 2 ถ้วยแน่ ๆ นี่แหละ)

ในขณะที่เชลซี สถานการณ์ท็อปโฟร์คือ ก็ไม่ได้ลอยตัวมาก จากโปรแกรมก็คือหนักอ่ะ แฟน ๆ ลุ้นขี้แตกแน่นอน ไหนจะเอฟเอ คัพก็ไม่ได้เจอทีมกระโหลก กะลา เจอเลสเตอร์ ซิตี้ ที่อัพเกรดขึ้นกว่าปีก่อนอีก (ต้องขอโทษแฟนปืนด้วย แต่ผมว่าเลสเตอร์ปีนี้ น่ากลัวกว่าเจอน่อลปีก่อนอีก) คือระหว่างทางก่อนจะไปอิสตันบูล มันอุดมไปด้วยความระทึก ความกดดันไปหมดเลย

ผมล่ะ ไม่อยากนึกถึง Worst Case เลยว่า ถ้าก่อนเกมส์อิสตันบูล

แมนฯ ซิตี้ มีสถานะเป็นดับเบิ้ลแชมป์
แต่เชลซี มาด้วยสภาพแบบรองแชมป์เอฟเอ คัพ แถมหลุดท็อปโฟร์ด้วย

เชลซีจะลงเล่นด้วยความกดดันที่มหาศาลที่สุดในซีซั่นนี้เลยครับ ก็ภาวนาให้ Success ในมิชชั่นใดบ้างนะ ก่อนถึงวันนั้น
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2959
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:05
[RE]แฟนเชลซี มีความรู้สึกว่า แมนซิ เหนือกว่าหน่อยๆมั้ยครับ รอบชิง
เชลซีทุบหม้อข้าวเป็นไง

ส่งสำรองลงในลีคให้หมดลุ้นเอาหลุดไม่หลุด ถ้าหลุดจะได้มีพลังนัดชิง อยากไปยูซีแอลปีหน้า

สรุปใจฝ่อหมดทีมเลย5555555555

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 2506
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:10
ถูกแบนแล้ว
สิ่งใด ในตู้เย็น ล้วนเย็น พิมพ์ว่า:
เป็นรองครับ

แต่ลองเทียบกับปี 2012 ปีนั้นโคตรของโคตรรองบาเยิร์นยังผ่านมาได้

ปี2012ไม่รองขนาดนั้นหรอก ตอนนั้นเชลซีก็นักเตะเวิลดคลาสทั้งทีม มันเป็นแค่สไตลการเล่น ที่ทีมนึงบุกแหลก ทีมนึงรถบัสเฉยๆ ยุค 2005-2012 เชลซีเข้ารอบรอง-รอบชิงบ่อยจะตาย เข้าแทบทุกปี  

ที่ว่าเป็นรองเยอะคือขาดนักเตะหลัก4คนครับ
เทอร์รี่ รามิเรส เมเรเรส อิวาโนวิช
แต่ถ้าคิดว่าไม่รองเยอะก็ต่างความคิดเห็น

วันนั้นใจมันได้จริงๆ  

เทียบตัวนักเตะกัน เชลซีด้อยกว่าแค่ รอบเบน ลิเบรี่ ลามโครส แค่นั้นเองครับ นอกนั้นเชลซีดีกว่าบาเยินทุกตำแหน่งอะ
จะบอกว่า พวก ติโมชุก บัวเต็ง มาริโอโกเมส คอนเทนโต พวกนี้เก่งกว่า ดรอกบา แลมพารด แอชลี่โคล ตอเรส มันก็ไม่น่าใช่นะ ยุคนั้นเชลซีสตาร์เต็มทีมนะครับไม่ได้ดาวรุ่งแบบทุกวันนี้ อาจจะดูบาเยินบุกเยอะกว่า แค่สไตล์การเล่นเฉยๆ เชลซียุคนั้นมันยุครถบัสอุดแล้วสวนอยุ่แล้ว แต่ประสิทธิภาพไม่เป็นรองทีมไหนในโลกอะ บาซ่ายุคต่างดาวเรายังสู้ได้เลย  

ผมว่าเป็นรองเยอะนะ เล่นในบ้านเค้าด้วย (แต่น้อยกว่าบาซ่า) ตอนนั้นทีมแทบแตก โบอาสมาพังหมด จนมารวมทีมพลังใจล้วนๆ โค้ชก็ไม่มีประสบการณ์อะไรเลย (สมัยนั้นแปลกตากว่าตอนนี้อีก) ฟอร์มทีมก็ทุลักทุเล นักเตะก้ชรา กลายเป็นรวมผู้เล่นอายุเยอะๆ แลมพ์ตอนนั้นก็อืดอย่างกับอะไรแล้ว ขณะที่บาเยิร์นนี่วัยกำลังพีคทุกคน (แถมปีต่อมาบาเยิร์นก็มาแก้ตัวได้สำเร็จ กวาดหมดุทุุกแชมป์) โกเมสนี่ก็น้องๆเลวานอะตอนนั้น กองหน้าบาเยิร์นมันสไตล์นี้อยู่ละ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:19
แฟนเชลซี มีความรู้สึกว่า แมนซิ เหนือกว่าหน่อยๆมั้ยครับ รอบชิง
ไม่อะไม่กลัว ใน FA เดอบรอยก็เงียบกริ้บ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ChelSEA!!!!
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16986
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:23
toomanshow พิมพ์ว่า:
lemonwater พิมพ์ว่า:
อยู่ ซุส กับ ริ่ง จะได้ลงตัวจริงไหม  

นัดชิงขอห้ามส่งคู่นี้ลงมานะ ในลีคส่งๆลงไปไม่ว่าอะไร  

ผมชอบ สเตอริ้งนะ แม่งสุดจริงๆๆ แต่บางที เกินไปอะ ไม่ไหวจริงๆๆ

ส่วน ซุส บอกตรงๆเล่นไม่ได้ครึ้่งกุนเลย ไม่ไหวจริงๆๆอะ เห็นละเหนื่อย บางนัดเล่นดี บางนัดเล่นไม่ดี คือ พังเลยนะ

พอๆๆ กับ เบอ 9 แมนยู

เหนื่อยพอกัน
0
0
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6509
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:32
devilbad พิมพ์ว่า:
เป็นรองครับ

ที่ว่าเป็นรองเยอะคือขาดนักเตะหลัก4คนครับ
เทอร์รี่ รามิเรส เมเรเรส อิวาโนวิช
แต่ถ้าคิดว่าไม่รองเยอะก็ต่างความคิดเห็น

วันนั้นใจมันได้จริงๆ  

เทียบตัวนักเตะกัน เชลซีด้อยกว่าแค่ รอบเบน ลิเบรี่ ลามโครส แค่นั้นเองครับ นอกนั้นเชลซีดีกว่าบาเยินทุกตำแหน่งอะ
จะบอกว่า พวก ติโมชุก บัวเต็ง มาริโอโกเมส คอนเทนโต พวกนี้เก่งกว่า ดรอกบา แลมพารด แอชลี่โคล ตอเรส มันก็ไม่น่าใช่นะ ยุคนั้นเชลซีสตาร์เต็มทีมนะครับไม่ได้ดาวรุ่งแบบทุกวันนี้ อาจจะดูบาเยินบุกเยอะกว่า แค่สไตล์การเล่นเฉยๆ เชลซียุคนั้นมันยุครถบัสอุดแล้วสวนอยุ่แล้ว แต่ประสิทธิภาพไม่เป็นรองทีมไหนในโลกอะ บาซ่ายุคต่างดาวเรายังสู้ได้เลย  

ผมว่าเป็นรองเยอะนะ เล่นในบ้านเค้าด้วย (แต่น้อยกว่าบาซ่า) ตอนนั้นทีมแทบแตก โบอาสมาพังหมด จนมารวมทีมพลังใจล้วนๆ โค้ชก็ไม่มีประสบการณ์อะไรเลย (สมัยนั้นแปลกตากว่าตอนนี้อีก) ฟอร์มทีมก็ทุลักทุเล นักเตะก้ชรา กลายเป็นรวมผู้เล่นอายุเยอะๆ แลมพ์ตอนนั้นก็อืดอย่างกับอะไรแล้ว ขณะที่บาเยิร์นนี่วัยกำลังพีคทุกคน (แถมปีต่อมาบาเยิร์นก็มาแก้ตัวได้สำเร็จ กวาดหมดุทุุกแชมป์) โกเมสนี่ก็น้องๆเลวานอะตอนนั้น กองหน้าบาเยิร์นมันสไตล์นี้อยู่ละ  

เอามาดูชัดๆ ต่างไม่เยอะ ยุคที่ ริเบรี่ รอบเบน โหดสัส

ตำแหน่งไหนที่เชลซีเหนือกว่าครับ!! บอกผมที
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1826
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:33
ทูเคิ้ลบอกนาทีนี้ใครก็ได้ยกเว้นเวสบรอม
ผมเลยกลัวว่าเป๊ปจะไปปรึกษาบิ๊กแซมนี่แหละครับ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6061
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:37
แต่ที่แน่ ๆ ผมมองว่า 2 ทีมนี้ขุมกำลังโคตรแน่นทั้งตัวจริงและสำรองหมุนได้สบาย ช้อยเลือกเยอะมาก
เจ้าของรักฟุตบอลและเป็นสายเปย์
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel